[Funland] Xem ngày giờ tốt, xem tuổi, màu sắc thuận hợp theo phong thủy

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bác Hoang_glory: 69 – Kỷ Dậu, quái mệnh Tốn mộc, bác gặp hướng Đông Bắc quả là không tốt, gặp bát san Tuyệt mệnh thuộc sao Phá Quân, ngũ hành thuộc âm Kim, khắc bản mệnh Tốn mộc (Kim khắc Mộc), nên rất nguy hại. Hướng Đông Bắc thuộc cung Cấn (ngũ hành Thổ), Thổ sinh kim nên Phá Quân lại càng hung ác. Nói chung bác ở hướng nhà này là hướng xấu nhất trong tất cả các hướng, mạn phép hỏi bác có hay gặp trục chặc trong cuộc sống và làm ăn hay ko? Kể cả người thân trong gia đình cũng bị ảnh hưởng.
Vợ bác Giáp Dần: 74, quái mệnh Đoài Kim, xét tuổi 2 người về cả quái mệnh, niên mệnh và cung ký sinh đều không hạp lắm, đều có xung khắc, trong cuộc sống vợ chồng cũng thường khắc khẩu.
PS: nhiều vấn đề em ko tiện nêu lên trên đây, nên chỉ sơ qua cho bác biết, nếu thấy đúng hoặc cần tìm hiểu thêm bác có thể PM cho em để đảm bảo bí mật riêng tư bác nhá

Big Daddy

Xe hơi

Hề hề, thật ra vì đọc nhiều trường phái phân tích về cái này nên mới hỏi bác chệch cái câu mang tính "phổ thông" như vậy.
"Sinh, lão, bệnh, tử" thì không phải bàn rồi, ai ai cũng biết như vậy và nhiều người theo đó mà vẫn cứ chọn bậc thang (1, 2, 5, 6, 9, 10, 13, 14, 17, 18...) tuy nhiên...

Khái niệm về cái gọi là "Đạt Lão", thì lại có thày phán rằng: Con người ta sinh ra, phải vượt qua các cửa ải Bệnh tật, thì mới đạt Lão. Sau đó đương nhiên là Die. Đó là vòng đời (chu kỳ), mà vòng đời không trọn vẹn tức là chưa đạt đến lão thì đã tèo.

Còn "Sinh - Mệnh, Lão - Tử" thì cũng có nhiều ý kiến, nhưng đơn giản hiểu nó như vế đối, do vậy chỉ áp dụng cho việc sắp đặt mà không ứng dụng cho tính toán Chu kỳ...

Vụ này đưa ra để bàn bạc thôi, chứ mình chưa thể khẳng định được đúng sai.
Đúng là từ trước đến giờ em chỉ nghe quen tai là Sinh-Lão-Bệnh-Tử và các bài thơ nói đến vẫn đề này chỉ mang tính LIỆT KÊ chứ quả thật là chưa thấy giải thích cặn kẽ gì. Nghe bác Sun nói mà cũng Zật hết cả nảy, xem lại nhà thấy toàn bậc 3, bậc 7, 11, 15, 19, 23... tại cứ nghĩ lẻ là được.
Vậy dư lày là dư lào?

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Bác Hoang_glory: 69 – Kỷ Dậu, quái mệnh Tốn mộc, bác gặp hướng Đông Bắc quả là không tốt, gặp bát san Tuyệt mệnh thuộc sao Phá Quân, ngũ hành thuộc âm Kim, khắc bản mệnh Tốn mộc (Kim khắc Mộc), nên rất nguy hại. Hướng Đông Bắc thuộc cung Cấn (ngũ hành Thổ), Thổ sinh kim nên Phá Quân lại càng hung ác. Nói chung bác ở hướng nhà này là hướng xấu nhất trong tất cả các hướng, mạn phép hỏi bác có hay gặp trục chặc trong cuộc sống và làm ăn hay ko? Kể cả người thân trong gia đình cũng bị ảnh hưởng.
Vợ bác Giáp Dần: 74, quái mệnh Đoài Kim, xét tuổi 2 người về cả quái mệnh, niên mệnh và cung ký sinh đều không hạp lắm, đều có xung khắc, trong cuộc sống vợ chồng cũng thường khắc khẩu.
PS: nhiều vấn đề em ko tiện nêu lên trên đây, nên chỉ sơ qua cho bác biết, nếu thấy đúng hoặc cần tìm hiểu thêm bác có thể PM cho em để đảm bảo bí mật riêng tư bác nhá
Theo em, nếu chỉ căn cứ trên phương diện Bát Trạch, mà không tính kết hợp thêm Huyền Không Phi Tinh cùng Tam Hợp, cũng như không trực tiếp khảo sát hình thế nhà cửa, thì chưa thể chính xác. Ví như nhà em, theo Bát Biến Du Niên, phạm Tuyệt Mạng, nhưng em thấy mọi thứ vẫn " ngon ", vấn đề còn tùy phúc đức mình đến đâu, bếp đặt ở đâu để chế hoá, toilet nằm đâu, bể phốt chỗ nào, cống thoát ra làm sao.... Túm lại nên khảo sát trực tiếp. Em thì em cứ theo Phong thủy Lạc Việt, đổi chỗ Tốn Khôn, cảm thấy " đúng" hơn bác ạ.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bác aaa45: bác 71 – Tân Hợi quái mệnh Khôn Thổ, nhà hướng Tây Nam (thuộc cung Khôn) là hợp bác ạ, được bát san Phục vị, Mệnh Khôn ở nhà hướng Khôn, được quẻ bát thuần khôn, tuy được “Nhị thổ đồng điền” nhưng quẻ này thuần âm, cũng không được bền lâu.
Vợ bác 76 – Bính Thìn – quái mệnh Ly Hỏa, phụ nữ tuổi Thìn thường giỏi giang, nhanh nhẹn, cá tính mạnh mẽ, tuy Hỏa sinh Thổ nhưng ở đây kết hợp cả hướng nhà mà xét thì có tượng Hỏa vượng mà đốt cháy thổ, xét theo cung ký sinh thì cũng không hạp, vợ lấn át chồng. May được thằng cu Đinh Hợi, quái mệnh cũng Khôn Thổ, thằng này rất hợp bố, giúp cho Thổ vượng mà chống lại hỏa.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bác Hạng ruồi 72 – Nhâm tý, quái mệnh Khảm thủy. Bác sinh vào vận 6 (Lục bạch kim), lại mạng Khảm thủy là được Kim sinh thủy, là sinh hợp thời, vận khí rất tốt. Tuy nhiên năm nay bác có hạn sao La Hầu, chủ về các chuyện buồn rầu, kiện tụng thị phi…Nhưng hạn xấu đã qua, từ giờ đến cuối năm là yên ổn.
Mệnh Khảm ở hướng Tây Nam gặp bát san Tuyệt Mệnh, lại là hướng bất lợi của bác, khí này thường ứng vào năm và tháng nhất định, với tuổi của bác thì tháng Sửu (tháng 12 âm), cần đề phòng chuyện xấu.
Phòng bác tầng 3, mở cửa hướng Tây Bắc, lại gặp khí Lục sát, cũng chủ về những việc xấu gây rối loạn trong gia đình, bệnh tật, hao tài tốn của…Với tuổi bác ứng với những năm tháng Thân, tý, thìn. Năm nay năm Tý, nên Lục sát phát tác mạnh, sắp tới đến tháng 11 âm (tháng Tý), bác cũng nên đề phòng, hành xự cẩn thận.
Bác ngồi nhìn về hướng Đông Nam cũng tốt, được Sinh Khí, tuy nhiên Sinh khí thuộc Mộc, Mệnh thủy của bác vẫn bị sinh xuất. Nếu có thể, bác ngồi ở hướng Bắc của căn phòng, được thủy khí của phương Bắc phù trợ, đón khí Diên niên kim từ hướng Nam tới (Kim sinh thủy là đại cát).

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bạn tramy cho xin cái giới tính thì em mới biết đường xem cho bạn được, cũng xin thưa thêm bác nào ở đây ko nói giới tính em cứ quy hết ra Râu hết đới, chị em thì phải ới em 1 câu để em còn biết không là nhầm lẫn hết đới ạ!

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bác Philips: 73 - quái mệnh Ly Hỏa, mạng Ly thì cứ hướng Nam, Đông Nam, Đông và Bắc là hợp, còn màu thì màu đỏ, ,màu hồng, màu cam, hoặc màu xanh lá cây là hợp

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
bác Max fun 75: ất Mão, quái mệnh: đoài kim, niên mệnh: Đại Khê thủy
78: Mậu Ngọ, quái mệnh: Tốn Mộc, niên mệnh: Thiên thượng Hỏa
Xét thiên can địa chi ko khắc, ngũ hành thì Kim khắc mộc, niên mệnh thì tuy thủy hỏa tương xung nhưng Đại Khê thủy khắc nhất với Sơn Hạ Hỏa, nên cũng không sao.
Tuy nhiên tuổi Mậu Ngọ năm nay gặp phải sao Thái Bạch, nên lúc làm ăn mọi việc tuổi Ất Mão phải làm chủ, hành xử cần cẩn thận

ngocta

Xe tải
Bác ngocta có thể ra mấy cửa hàng chuyên bán đồ phong thủy ấy mà hỏi, em cho bác mấy cái địa chỉ bác tiện chỗ nào thì bác ra: 251 Lê Duẩn, 210 Đội Cấn...
Bác Hoangglory, xem về mối quan hệ giữa con người với con người thì quái mệnh chỉ là 1 trong các yếu tố để xem xét mà thôi, ngoài ra còn phải xét tới niên mệnh, can chi xung khắc và nhiều yếu tố nữa bác ạ.
Cảm ơn bác, để em đi tìm ợ (b)

Philips

Xe tải
Bác Philips: 73 - quái mệnh Ly Hỏa, mạng Ly thì cứ hướng Nam, Đông Nam, Đông và Bắc là hợp, còn màu thì màu đỏ, ,màu hồng, màu cam, hoặc màu xanh lá cây là hợp
Cảm ơn bác, em đã vốt ka cho bác.

Cho em hỏi thêm tí: vậy em đang đi xe màu xanh bạc (xanh da trời nhẹ, hơi bạc) thì không hợp hở bác? Có cách nào hóa giải bớt không?

MaxFun

Đi bộ
bác Max fun 75: ất Mão, quái mệnh: đoài kim, niên mệnh: Đại Khê thủy
78: Mậu Ngọ, quái mệnh: Tốn Mộc, niên mệnh: Thiên thượng Hỏa
Xét thiên can địa chi ko khắc, ngũ hành thì Kim khắc mộc, niên mệnh thì tuy thủy hỏa tương xung nhưng Đại Khê thủy khắc nhất với Sơn Hạ Hỏa, nên cũng không sao.
Tuy nhiên tuổi Mậu Ngọ năm nay gặp phải sao Thái Bạch, nên lúc làm ăn mọi việc tuổi Ất Mão phải làm chủ, hành xử cần cẩn thận
Cám ơn bác rất nhiều (b) em sẽ lưu ý :D
Em xì bem đủ 30 bài sẽ mời rượu bác nhé (b)

xmencpx

Xe tải
Website
simnghetrom.com
Cách hóa giải, bác có thể đặt 1 bồn phun nước phong thủy nhỏ (bác có thể tham khảo gốm Hồng phát, giá chỉ vài trăm), đặt vào hướng Bắc của căn nhà, phù trợ cho Sinh khí của bản mệnh, phía Bắc thuộc cung Khảm – thủy, thủy sinh mộc, tốt cho bản mệnh.
Ngoài cửa hàng bác có thể đặt tượng Thiềm Thừ 3 chân (Hình giống con Cóc, nhưng chỉ có 3 chân), chủ về giữ tiền bạc cho chủ nhân. Có thể đặt ở hướng Bắc, vì Sinh khí cũng là cung tài vận.
Bác thương em thì thương cho trót
Bác cho em ảnh của bồn phun nước phong thủy nhỏ và tượng Thiềm Thừ 3 chân ( chỗ mua 2 thứ trên nữa ạ )
Đặt vào hướng Bắc : nghĩa là mặt tượng quay về chính Bắc ,lưng quay về chính Nam ạ
Em muốn mời bác đi uống rượu quá mà kô biết bác ở đâu (b) (b)

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
Đúng là từ trước đến giờ em chỉ nghe quen tai là Sinh-Lão-Bệnh-Tử và các bài thơ nói đến vẫn đề này chỉ mang tính LIỆT KÊ chứ quả thật là chưa thấy giải thích cặn kẽ gì. Nghe bác Sun nói mà cũng Zật hết cả nảy, xem lại nhà thấy toàn bậc 3, bậc 7, 11, 15, 19, 23... tại cứ nghĩ lẻ là được.
Vậy dư lày là dư lào?
Bác làm thế đúng rồi đấy! Các bác cứ tiếp tục như vậy thôi.

tramy

Đi bộ
Em là Nguyễn thị trà My ( nữ )
Chào bác Ankhang đọc hết 10 page của bác mà em uy tín bác quá
Em sinh ngay 14/9/1985 ất sửu , em hợp màu gì ạ
năm nay em gặp nhiều chuyện buồn, sức khỏe cũng kém lắm nhiều bệnh em đang uống thuốc dạ dày mấy đợt rồi không biết là đợt này có khỏi được không bây giờ em chỉ tin vào vận may đến với em thôi .Em nhờ bác xem giúp em với và vận hạn năm nay thế nào
ngày 25 vừa đây ,em mới bị 1 nữ tặc vào thôi miên em rồi rút lõi tiền ,làm em buồn quá .
Bác xem giúp em
Cảm ơn bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bác Xmencpx, hic bác chịu khó rà gun-gơ là ra ối thứ, em gửi PM cho bác rùi, đưa lên đây bà kon lại tưởng em quảng cáo bán đồ hehe.
Bạn Trà My: sinh năm 85, ất Sửu, quái mệnh Ly Hỏa, tính cả tuổi mụ năm nay 24, năm nay gặp sao Kế Đô, là 1 hung tinh đem đến chán nản, buồn rầu. Kỵ tháng 3 + tháng 9 có chuyện buồn. ngày 25 tháng 10 dương xem lịch âm thì vẫn thuộc vào ngày 27 tháng 9 âm, nên bị mất tiền, thôi coi như của đi thay người bạn ạ, coi như hạn xấu đã qua. Nhưng năm nay với bạn chuyện làm ăn là không tốt, long đong lận đận, gặp nhiều trở ngại.
Chuyện sức khỏe kém thì còn phụ thuộc vào nhiều nguyên nhân, phong thủy chỉ là 1 yếu tố rất nhỏ thôi bạn ạ. Nếu có thể bạn cung cấp cho tôi hướng nhà, hoặc hướng cửa hàng, hướng bếp trong nhà bạn, thì tôi mới có thể xem kỹ cho bạn được. Bạn xem thử hướng Tây Nam nhà bạn có bị khuyết góc, hoặc có gì đó xung sát hay không?

fiat1899

Xe đạp
Bác Ankhang làm ơn chỉ dùm với, tôi là nam sinh 1967 thì hợp với màu gì và hợp với hướng nào, cám ơn bác nhiều !

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Nam 67 - Đinh mùi, quái mệnh Càn Kim, hướng hợp nhất là hướng Đông Bắc, được thiên y là dương thổ sinh cho Kim bản mệnh, Tây Nam cũng hợp, được khí Diên Niên ngũ hành là Dương Kim, tỷ hòa với bản mệnh Kim của bác.
Hai hướng Tây bắc và Tây cũng tốt, nhưng ngũ hành không tương sinh với bản mệnh của bác nên ko được bền lâu.
màu sắc thì nên dụng màu : trắng, bạc hoặc màu vàng, nâu, cà phê (thổ sinh kim)

vothang

Xe máy
được biết bác có khả năng đặc biệt nhưng hơi buồn vì biết bác muộn quá, nhà E đã lỡ sắm xe civic màu đen rồi. mà theo nhưng gì em đọc được trong các hướng dẫn của bác thì là ko hợp. vậy mong bác ra tay chỉ giúp e cách hóa giải như nào cho thuận vì lỡ mua rồi đổi lại khó lắm bác ơi. thông tin của nhà E đây ạ.
tên đầy đủ . Võ Văn Thắng -sinh 24 -8- 1971 (DƯƠNG LỊCH )
Vợ sinh 24-6-1974 (dương lịch )
nhân tiện bác cho cái hướng nhà luôn giúp E nhé. nhà E đang ở chung cu. cửa chính vào nhà hướng đông nhưng bị che khuất bởi căn phòng khác, cửa ra vào của căn phòng đó nhìn thông chính diện với cửa phòng nhà E. E nghe nói hình như phải gắn gương lược gì đó trước cửa phải ko ạ. có vài lời làm phiền đến bác, mong bác giúp cho nhà E, đội ơn Bác nhiều nhiều !

XichLoBMW

Xe tải
Cái này bác xem lại, sinh năm 73 là Tang Đồ Mộc, mệnh cây dâu. Thủy sinh mộc thì bác này nên hợp với màu đen thì mới mới đúng cách chứ bác.
Màu đỏ, hồng là đại diện cho Hỏa, mà Hỏa thì thiêu cháy Mộc còn đâu nữa bác ơi:))