[Funland] Xem ngày giờ tốt, xem tuổi, màu sắc thuận hợp theo phong thủy

XichLoBMW

Xe tải
Bác Philips: 73 - quái mệnh Ly Hỏa, mạng Ly thì cứ hướng Nam, Đông Nam, Đông và Bắc là hợp, còn màu thì màu đỏ, ,màu hồng, màu cam, hoặc màu xanh lá cây là hợp
Cái này bác xem lại, bác Phillip sinh năm 73 phải không ah? Nếu sinh 73 là Tang Đồ Mộc, mệnh cây dâu. Thủy sinh mộc thì bác này nên hợp với màu đen thì mới mới đúng cách chứ bác.
Màu đỏ, hồng là đại diện cho Hỏa, mà Hỏa thì thiêu cháy Mộc còn đâu nữa bác ơi:))

tixinh

Xe tải
Bác xem hộ cháu tuổi cháu thì hợp với tuổi gì ạ? :102: mai rượu nhà cháu về cháu mời bác ạ (b) cháu sn 15/05/1985 hình như sinh lúc 2h15 chiều , hic, mẹ cháu bảo số cháu khổ rồi bác ạ :'(

AZE

Xe tải
Bác xem hộ cháu tuổi cháu thì hợp với tuổi gì ạ? :102: mai rượu nhà cháu về cháu mời bác ạ (b) cháu sn 15/05/1985 hình như sinh lúc 2h15 chiều , hic, mẹ cháu bảo số cháu khổ rồi bác ạ :'(
Ớ. mợ này bằng tuổi em ợ:6:

vothang

Xe máy
Bác ANKHANG quyên ko trả lời nhà em nhá, mong mãi mà lại hụt. E cư yên tâm chờ Bác nhé, cảm ơn Bác nhiều.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bác 71 – Tân Hợi – quái mệnh:Khôn Thổ. Xe màu đen, hành thủy, quả là thủy thổ tương xung, không hạp. Bác mua vài đồ vật phẩm phong thủy mang hành kim, treo trong xe, để Thổ sinh kim, rồi kim lại sinh thủy, sẽ hỏa giải được.
Mệnh Khôn (hành thổ) cửa chính hướng Đông (hành Mộc) gặp khí Họa hại, tiểu hung, Mộc khắc thổ. Chủ về những điều rắc rối, kiện tụng, hay gặp phải những việc không vừa ý, hay bị người khác hãm hại. Bên trong cửa có thể trải 1 tấm thảm màu đỏ (hành Hỏa) để hóa giải, Mộc sinh hỏa, hỏa lại sinh thổ.
Hai cửa đối nhau phạm vào khai khẩu sát. Bác có thể mua 1 gương bát quái, ở giữa có gương cầu lõm thì càng tốt, treo lên trên cửa thì sẽ tốt đẹp.

tramy

Đi bộ
Nếu có thể bạn cung cấp cho tôi hướng nhà, hoặc hướng cửa hàng, hướng bếp trong nhà bạn, thì tôi mới có thể xem kỹ cho bạn được. Bạn xem thử hướng Tây Nam nhà bạn có bị khuyết góc, hoặc có gì đó xung sát hay không?
Nhà em hướng Tây nam bac' xem ảnh giúp em xem bô' tri' trong nhà em có vấn đề gì kô ạ

Nếu bác xem kô rõ bác click vào link trực tiếp
Chân thành cám ơn bác

Chỉnh sửa cuối:

vothang

Xe máy
cảm ơn Bác ANKHANG thật nhiều, về hướng cửa thì Bác hướng dẫn E có thể tự làm dc, nhưng còn vật phẩm treo trong xe xin Bác nêu ví dụ giúp E, hình thù nó như nào, mua ở đâu ? Cảm ơn bác nhiều lắm.

ZIPPP

Xe hơi
chào bác, dạo này công việc không được như ý muốn nên em cũng tò mò không biết số em nó thế nào.hay tại trâu bò nên nó vất vả.bác xem jup em mí, cho em đỡ tủi thân.em tuổi ất sửu sinh giờ mão tháng 7 âm lịch.cảm ơn bác,em mời bác điếu thuốc bác phán cho em phát nha.:41::41::41:

totorauxom

Xe điện
bác Max fun 75: ất Mão, quái mệnh: đoài kim, niên mệnh: Đại Khê thủy
78: Mậu Ngọ, quái mệnh: Tốn Mộc, niên mệnh: Thiên thượng Hỏa
Xét thiên can địa chi ko khắc, ngũ hành thì Kim khắc mộc, niên mệnh thì tuy thủy hỏa tương xung nhưng Đại Khê thủy khắc nhất với Sơn Hạ Hỏa, nên cũng không sao.
Tuy nhiên tuổi Mậu Ngọ năm nay gặp phải sao Thái Bạch, nên lúc làm ăn mọi việc tuổi Ất Mão phải làm chủ, hành xử cần cẩn thận
em tưởng mậu ngọ nữ giới năm nay sao thái âm chứ*-)

Chỉnh sửa cuối:

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Giới thiệu một số bồn nước phong thủy cho bác Xmen: cắm điện vào nước chảy róc rách bác ạ, nước tượng trưng cho tài lộc, đặt vào cung sinh khí của bản mệnh có tác dụng làm vượng dòng khí tốt phù trợ cho bản mệnh, mang đến nhiều điều may mắn.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
to bạn Trà My: chống bạn 69 - kỷ dậu, quái mệnh Tốn mộc, ở nhà hướng Tây Nam là gặp phải bát san Họa Hại (âm thổ), nhà hướng Tây Nam thuộc cung Khôn thổ, Sao và hướng tỷ hòa, làm cho tính hung hãn của Họa hại ko thay đổi. Sao này chủ về bệnh tật triền miên, gia sản suy bại, gặp nhiều chuyện không hay, ứng nghiệm vào các năm tháng Thân, Tý, Thìn. Cung Khôn trong bát quái có các tượng là Người Mẹ, dạ dày, tì vị. Năm nay đúng năm Tý nên Họa hại phát tác, lại cộng thêm em năm nay Kế đô, vận khí xấu nên bị ảnh hưởng nhiều nhất. Cần đề phòng tháng 11 âm lịch tới (tháng Tí, năm Tí), Họa hại sẽ phát tác mạnh hơn.
Còn về cách bố trí đồ đạc trong nhà thì ko có vấn đề gì, bàn làm việc đều được đặt vào cung tốt, long khẩu cầu thang nằm trong cung tốt, Bếp đặt Họa hại hướng Phục vị là tốt, đặt bếp Phục vị là chế hóa được hướng nhà Họa hại, hung hiểm cũng bớt được nhiều.
Bàn thờ hiện đang nằm trong cung xấu trong đại thái cực, tuy nhiên nhìn trên mặt bằng thì ko có chỗ nào bố trí hợp lý hơn. Đây là bàn thờ gia tiên hay là thờ thần tài, thổ địa hả em?

tramy

Đi bộ
Ngàn lần xin lỗi anh An Khang ( em nhìn thấy anh qua ảnh rồi ) (k)
Nhà em hướng Đông Nam ạ Chồng em kỷ dậu 1969
Anh làm ơn xem lại cho em,tất cả là do em, em là phụ nữ kô hiểu về vấn đề này , lên nhầm lẫn ạ, mong anh đừng giận

Ban thờ em thờ Thổ thần thổ địa ạ, anh xem còn có thể để vào chỗ nào kô ạ
Đợt tới em mua két bạc , theo tuổi chồng em Kỷ dậu 10/1969 thì két bạc mặt quay hướng nào ạ
Cám ơn anh nhiều :6:

Chỉnh sửa cuối:

xmencpx

Xe tải
Website
simnghetrom.com
Giới thiệu một số bồn nước phong thủy cho bác Xmen: cắm điện vào nước chảy róc rách bác ạ, nước tượng trưng cho tài lộc, đặt vào cung sinh khí của bản mệnh có tác dụng làm vượng dòng khí tốt phù trợ cho bản mệnh, mang đến nhiều điều may mắn.
Vâng, tuần tới em phải lên Hà nội có việc em sẽ mua ( em biết địa chỉ rùi )
Bác ơi, còn lễ nghi đặt thiềm thừ , và bồn phong thủy như nào bác nhỉ
Cám ơn bác nhiều (b)

xmencpx

Xe tải
Website
simnghetrom.com
Bác An khang đi đâu rồi mà kô thấy vào vậy ?

xyz

Xe tải
Website
www.xyz.com.vn
Có cái thớt này hay quá mà giờ mới biết. Bác Ankhang giúp em cái xem tổng thể năm tới làm ăn thế nào với. Em sinh 12/76 (Âm lịch)

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
tình hình là e mới chuyển văn phòng về Láng Hạ, mấy hôm bận quá giờ mới có thời gian lên đây vui vầy cùng các bác.
Xin lần lượt trả nhời các bác:
Bác Zippp: Ất Sửu – 1985.
Quái mệnh : Càn Kim, ngũ hành thuộc Kim - niên mệnh Hải trung kim.
Năm nay bác gặp sao Văn Hớn: mọi việc làm ăn trung bình, tháng 9 dương lịch vừa rồi có gặp vài chuyện bực mình.
Xét theo Huyền Không học thì bác sinh vào vận 7 (thất xích kim nắm đương lệnh), Năm 1985 có phi tinh Lục bạch kim làm chủ. Như vậy là bác sinh hợp thời, vận khí tốt. Mạng của bác Kim nắm chủ lệnh, hợp với thổ mệnh, tránh Hỏa vận. Năm nay năm Mậu Tí, cả Can và Chi đều là Hỏa, năm nay Dương Hỏa đang vượng, nên mạng kim của bác bị khắc.
Hiện nay đang vận 8 (2004 – 2023), Bát bạch thổ đang đương lệnh, xét tiểu vận là bác cũng đang gặp vận tốt, vì thổ sinh kim.
Nói chung là vận khí của bác là rất tốt, kết hợp thêm với cái tuổi Ất Sửu, cứ chịu khó cần cù làm ăn, vất vả hơn người thường, sẽ có nhiều tài lộc

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Cụ An Khang ơi cụ coi cho em với
Em sinh giờ mão ngày 26/09/1988(âm lịch đấy ạ)
Cụ phán giùm em mấy câu về tử vi được không ạ