[Funland] Xì - tốp roài ............Không vội được đâu !

hellokr

Xe đạp
Thế bác có tự tin là bác và vợ bác đi làm, đi chợ... không mang covid về cho nhà hay không mà chỉ lo lắng con đi học mang covid về cho các cụ
vẫn bị nhưng xác suất thấp hơn do mình là người lớn ý thức 5k tốt hơn, chỗ e giờ chủ yếu là các cháu cấp 1,2 bị rồi lây cho cả nhà.

phihanhgia

Xe điện
Số liệu khi cần sẽ công bố
Khi muốn mở cửa, cho các cháu đi học thì sẽ công bố chỉ có A cháu tử vong, đa số có bệnh nền, tỷ lệ 1/triệu....
Khi muốn các cháu tiên vx theo NQ sẽ công bố: đã có A cháu tử vong, nhiều cháu bị nặng, có di chứng....
Hì, nếu chơi manipulate data, thì rõ ràng phải cách chức tất vì gian lận.

ca_kiem

Xe container
Không hợp lý thì sửa thôi, có gì đâu mà bỉ bôi.
Còn hơn là nhắm mắt đâm lao thì theo lao gây hậu quả còn đáng sợ hơn.
Không bỉ bôi thì cả triệu cái đầu mứt vẫn bị Việt Á , bay giải cứu…nó lừa à. Dốt lâu rồi… bị lừa lâu rồi thì phải khôn lên chứ sao vẫn ngớ ngẩn sợ bị bỉ bôi. Phận Ngu dốt thì phải biết lắng nghe mà học tập đừng lôi kiểu tự nhục ra mà bào chữa.

Bạch Thủ

Xe điện
học được tuần có vài bạn trong lớp bị e xin cho cháu nghỉ luôn rồi.các cụ trong nội thành gia đình thường chỉ có bố mẹ và con cái chả sợ gì, chứ như nhà e, bố mẹ e đã 7 chục r lại có bệnh nền,thêm bà nội hơn 9 chục nữa thì vẫn lo đấy mà quanh đây nhà nào chả 3,4 thế hệ như nhà e.
Nhà em ở với ông bà, cả 2 đều hơn 80 rồi, nhiều bệnh nền. Con bé lớn nhà em đi học đc 2 ngày thì phải cách ly 1 tuần vì ngồi cạnh bạn F0. Cả tuần rồi nhà em căng như dây đàn :(

xedaprach

Xe điện
Chuẩn!
Sai thì đành sửa, hoặc ko sai nhưng ko thấy hợp lý thì sửa... chứ ko lẽ cứ cố sai cho bằng được mới hài lòng các cụ :)
Cố sai vẫn làm vẫn không hài lòng được các cụ nhà ta đâu mợ ơi, như cụ Gangnam nói trên đó, nhiều thành phần Ọp nhà ta luôn được bật chế độ au tu chửi rồi.

xedaprach

Xe điện
Cái chính là việc đặt bút ký cái ko hợp lý đó chứng tỏ năng lực thấp kém cụ ạ. Từ lúc dự kiến thời điểm đi học đã nhiều người nói không khả thi vì sau Tết sẽ tăng ca mắc, trời rét, mưa ẩm... nhưng cả một bộ máy có nhiều người và có trong tay nhiều công cụ vẫn tiếp tục ra q.đ chính thức để đến phút chót quay đầu sửa sai thì quá kém.
Theo em thì cũng nên có một cái nhìn đa chiều hơn cụ ơi. Trước đây cũng có rất nhiều bài phân tích, dịch bệnh covid là một vấn đề chưa có tiền lệ nên không chỉ Việt Nam ta mà tất cả các nước trên thế giới đều vẫn đang đưa ra những quyết sách riêng, có đúng, có sai. Đúng thì tung hô, sai thì lại chịu chỉ trích. Tây lông, Hàn, Nhật cũng sai đầy ra.
Không phải bao che nhưng cũng nên hiểu CP ta cũng đứng trước nhiều sức ép về kinh tế, chính trị ... đôi lúc cũng phải có những quyết sách đột phá, hi sinh một số lợi ích để đạt được mục tiêu khác. Quan trọng là đồng lòng và có tư tưởng cầu thị để cùng chung vai phát triển thôi.

Trang Nguyen

Xe điện
Theo em thì cũng nên có một cái nhìn đa chiều hơn cụ ơi. Trước đây cũng có rất nhiều bài phân tích, dịch bệnh covid là một vấn đề chưa có tiền lệ nên không chỉ Việt Nam ta mà tất cả các nước trên thế giới đều vẫn đang đưa ra những quyết sách riêng, có đúng, có sai. Đúng thì tung hô, sai thì lại chịu chỉ trích. Tây lông, Hàn, Nhật cũng sai đầy ra.
Không phải bao che nhưng cũng nên hiểu CP ta cũng đứng trước nhiều sức ép về kinh tế, chính trị ... đôi lúc cũng phải có những quyết sách đột phá, hi sinh một số lợi ích để đạt được mục tiêu khác. Quan trọng là đồng lòng và có tư tưởng cầu thị để cùng chung vai phát triển thôi.
Em thật sự thấy khó có thể nhìn đa chiều để đánh giá lại năng lực của l.đ cụ ạ, vì ng ta là l.đ, mà đưa ra các q.đ như thế thì ko xứng đáng.

Các cụ còn không hiểu ai bắt đi học, ai cản và tại sao thì mắng chớt quớt à.

Nghen loc

Xe tăng
Trong chuyện này số đông các tỉnh và nước khác vẫn cho đi học.
Việc lấy biểu quyết phụ huynh đi học hay không đi là thể hiện năng lực lãnh đạo, quản lý... kém. Phụ huynh k thể quyết định chính sách chung của TP. :))
Đây là thể hiện sự yếu kém về quản lý, non nớt về kinh nghiệm và trốn tránh với trách nhiệm.

Crusaderland

Xe điện
Hà Nội thì cứ nghỉ tuần tới đã, đằng nào thì lạnh dưới 10 độ trẻ tiểu học và mầm non cũng phải nghỉ mà.

cuBi07

Xe tải
Còn đếm và tính cách ly F1 thì các con còn lâu mới yên tâm đến trường đc, mà theo em đâu phải các con là nguồn lây đâu, bố mẹ vẫn đi làm xong lại tụ tập liên hoan đông người dính về lây cho con là chính. Cứ như 1 số cụ nói F0 thì nghỉ ở nhà nghỉ ngơi, uống thuốc bao giờ test lại mà âm thì đi học, các F1 đi học bình thường, em thấy bây giờ cả Hà Nội là F1 hết rồi.

tttg

Xe đạp
Chính ra em thấy cho bọn trẻ con đi học cũng không nguy hiểm lắm, em chỉ ngại là HN cho cả sinh viên đi học cùng đợt với trẻ con ở thời điểm này thôi. Một số lượng lớn sinh viên dồn về HN đi học, nhu cầu đi ăn đi chơi lớn. Bộ GD chưa lên hết được kịch bản mà lại cho trẻ con đi học cùng lúc này nên nếu 2 nhóc nhà em mà phải đi học trực tiếp em cũng lo. Chưa kể SV ngoại tỉnh lên HN thuê trọ không có người thân bên cạnh, nhỡ bị F0 xảy ra việc gì thì cũng tội. Biết là áp lực mở cửa đang rất lớn, nhưng việc mở cửa nên cân nhắc từng bước một thì tốt hơn.

thanh.long

Xe tăng
Còn đếm và tính cách ly F1 thì các con còn lâu mới yên tâm đến trường đc, mà theo em đâu phải các con là nguồn lây đâu, bố mẹ vẫn đi làm xong lại tụ tập liên hoan đông người dính về lây cho con là chính. Cứ như 1 số cụ nói F0 thì nghỉ ở nhà nghỉ ngơi, uống thuốc bao giờ test lại mà âm thì đi học, các F1 đi học bình thường, em thấy bây giờ cả Hà Nội là F1 hết rồi.
Hiện giờ như bên Mỹ mà học sinh F1 nó cũng phải cách ly dù học sinh đã tiêm vx, tối qua xem tin thời sự nói rõ thế

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
F0 trẻ em ở nhà ai chăm?
F1 hoàn toàn có thể là F0, không test, vẫn cho đi học lại thêm 40 mạng F0 nữa thì sao?
Trừ khi chả F0, F1 gì nữa. cho bình thường hết, thằng nào chết tự chịu :))

xedieu

Xe cút kít
Trẻ em từ 12t đã tiêm, đã ổn, cần đi học không bàn. Vậy cần tập trung vào thống kê trẻ em dưới 11t. Do cp không chịu công bố, tôi ước lượng là 0-15 cháu từ 0-9 tuổi cả nước đã ra đi trong năm 2021, dựa trên data thế giới cho nhóm trẻ này.
Rất cần thống kê chính thức từ byt cho phụ huynh cân nhắc. Nếu ko có, nên cách chức tất cả qc y tế công cộng.
Có cả đấy nhưng phải ỉm đi để bóp số liệu khi cần!

xedieu

Xe cút kít
Em thật sự thấy khó có thể nhìn đa chiều để đánh giá lại năng lực của l.đ cụ ạ, vì ng ta là l.đ, mà đưa ra các q.đ như thế thì ko xứng đáng.
Hôm qua bà chị em bảo: Như lãnh đạo HN này mà làm Tổng Giám đốc thì chỉ cần họp công nhân lại rồi biểu quyết, đếm bàn tay xong là chốt được công ty nên làm gì, đầu tư vào đâu? 😅

LUCKY BUI

Xe hơi

Lớp bé nhà nhà em đây, đi học mà như quay xổ số

True_man

[Tịch thu bằng lái]
Thích ứng an toàn, kiểm soát dịch bệnh. Làm vậy là đúng rồi, có gì mà các cụ chê bai dè bỉu ỉ ôi vậy. Gia đình có con lứa tuổi đó họ lo lắng cũng phải thôi
Of là xã hội thu nhỏ bao gồm nhiều thành phần, điều kiện kinh tế, xã hội, gia đình khác nhau nên cũng có không ít bố kẹo, dì ghẻ cô cám, họ muốn đẩy những đứa nhỏ không phải máu mủ họ cho nhà trường, xã hội lo liệu để họ lao ra đường kiếm tiền...số ít thì làm clip tư liệu để up lên trời đất khi họ có thời gian, không gian...

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
vẫn bị nhưng xác suất thấp hơn do mình là người lớn ý thức 5k tốt hơn, chỗ e giờ chủ yếu là các cháu cấp 1,2 bị rồi lây cho cả nhà.
Ý thức 5k của trẻ con chưa chắc đã thấp hơn người lớn, về kỷ luật và quản lý thì trường lớp tốt hơn nhà máy, công sở nhiều. Trẻ lại không được tụ tập ăn trưa, uống nước và chém gió như người lớn !
Do tập trung test trẻ em đi học nhiều nên nó lòi ra nhiều thôi !