[Funland] Xin các bác chỉ giáo vụ NVQS 2024

Azuri

Đi bộ
Tình hình là em sinh năm 97 có vợ mới đẻ mấy tháng, hôm vừa rồi đi khám sơ tuyển nghĩa vụ quân sự ở phường đủ điều kiện.
Em cao 1m71 nặng 91kg. Có tiền sử bị hen phế quản từ nhỏ, giờ thỉnh thoảng vẫn tái lại. Bà khám ở y tế phường bảo bệnh hen có trong mục được miễn hoãn. Nhưng vì lúc bé đi khám ko còn giữ bệnh án với lớn lên nó ko bị nhiều nữa, nếu bị chỉ dùng ventolin xịt cắt cơn, bà ý bảo phải có bệnh án làm căn cứ chứng minh nên chỉ ghi vào phiếu là e có tiền sử bị hen, vẫn cho đủ điều kiện qua vòng sơ tuyển để lên quận.
Hôm sau e ra viện đại học y hà nội khám với xét nghiệm thì được chẩn đoán hen không kiểm soát.
Vậy các bác cho em hỏi hôm này lên khám ở quận e mang theo bệnh án bị hen thì có thoát không ạ ?
E tìm hiểu thấy hen nhẹ chấm sk loại 5 còn nặng là loại 6. Em chỉ sợ lên quận họ vẫn bốc em đi
Hay là e trốn khám luôn vì từ lúc học đại học đc hoãn 4 năm đến bây giờ em mới bị gọi lại ( năm nay là năm cuối bị gọi, từ năm sau là thoát ).
Mong các bác chỉ giáo, e ko thể đi lính được, con em còn bé quá mà kinh tế mỗi em gánh vác.
Em xin cảm ơn

ATZ

Xe tải
Kg biết em ở chung gia đình không?
Hồi trước mình nhớ là lao động duy nhất trong nhà được hoãn/miễn nvqs.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Thường thì người ta bốc lứa 18 + 19 tuổi chưa vợ con chứ chả mấy khi bốc người có vợ con đi.
Cụ làm cái đơn là lao động duy nhất + tiền sử hen mang lên huyện đội trình bày.

kduc

Xe container
Xử lý vấn đề từ đầu là dễ nhất, cụ cháu cầm hồ sơ và thư qua phường đội trưởng lv ngay nhé.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này chắc vờ vịt, sống ở cái xứ này thì cụ biết chúng nó cần gì, cách giải quyết là rút cái gì ra rồi chứ.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Cụ chắc chơi không tốt với nhà tổ trưởng dân phố rồi. Bây giờ lại mất cái phong bì rồi.

meomuop2990

Xe tải
E nhớ hồi trước 27, 28 tuổi, bên quận vẫn gọi bình thường , khám xét xong giáp tết vẫn cho giấy gọi đi lấy quân trang để ăn tết xong lên đường :D , vãi với mấy ông, dọa đến mức ăn tết mất cả ngon ;))

Mũi tên bạc

Xe container
Đi nghĩa vụ quân sự là vinh quang sao lại phải nghĩ cách để né nhỉ?

just for fun

Xe lăn
Cccm cứ tị với LLVT mà gọi vào LLVT lại ko muốn đi là sao

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Tình hình là em sinh năm 97 có vợ mới đẻ mấy tháng, hôm vừa rồi đi khám sơ tuyển nghĩa vụ quân sự ở phường đủ điều kiện.
Em cao 1m71 nặng 91kg. Có tiền sử bị hen phế quản từ nhỏ, giờ thỉnh thoảng vẫn tái lại. Bà khám ở y tế phường bảo bệnh hen có trong mục được miễn hoãn. Nhưng vì lúc bé đi khám ko còn giữ bệnh án với lớn lên nó ko bị nhiều nữa, nếu bị chỉ dùng ventolin xịt cắt cơn, bà ý bảo phải có bệnh án làm căn cứ chứng minh nên chỉ ghi vào phiếu là e có tiền sử bị hen, vẫn cho đủ điều kiện qua vòng sơ tuyển để lên quận.
Hôm sau e ra viện đại học y hà nội khám với xét nghiệm thì được chẩn đoán hen không kiểm soát.
Vậy các bác cho em hỏi hôm này lên khám ở quận e mang theo bệnh án bị hen thì có thoát không ạ ?
E tìm hiểu thấy hen nhẹ chấm sk loại 5 còn nặng là loại 6. Em chỉ sợ lên quận họ vẫn bốc em đi
Hay là e trốn khám luôn vì từ lúc học đại học đc hoãn 4 năm đến bây giờ em mới bị gọi lại ( năm nay là năm cuối bị gọi, từ năm sau là thoát ).
Mong các bác chỉ giáo, e ko thể đi lính được, con em còn bé quá mà kinh tế mỗi em gánh vác.
Em xin cảm ơn View attachment 8193180
Trường hợp của bạn:
- Tập hợp hồ sơ sức khỏe chứng minh tình trạng bệnh lý;
- Làm đơn và xin xác nhận của địa phương về gia cảnh;

Giờ tuyển nghĩa vụ không nhiều, cụ yên tâm đừng lo lắng quá, dễ bị 'lợi dụng'

Xe bọ xít

Xe container
Giờ tới 40, mà maraton từ năm 18 tới 35 đi, cũng tốn kém phết nhỉ

Tính nhanh thì mỗi cụ cũng mất chục năm, tương đương với chục năm này ko phải đi là cũng khá đấy.

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Em xin cảm ơn View attachment 8193180
bây giờ muốn đi NVQS phải mất tiền đó cụ , nên theo e cụ cứ đi khám bt, kiểu gì đến lúc KL họ sẽ tha cho về thôi, cụ nào yếu tim thì mất 4-5 củ đấy

Mesocsic

Xe điện
bây giờ muốn đi NVQS phải mất tiền đó cụ , nên theo e cụ cứ đi khám bt, kiểu gì đến lúc KL họ sẽ tha cho về thôi, cụ nào yếu tim thì mất 4-5 củ đấy
Có ngại là mình khỏe tim lại đc đi ko ạ. :)

Matizcoi

Xe cút kít
Bác thớt sinh ngày tháng năm nào, có học đại học cao đẳng gì ko, nếu có thì nay 2023 tháng 11 rồi thì chắc vọt qua 27 xuân xanh, yên tâm đê, dọa tí thôi :))
Luật NVQS 2015 có ghi cụ thể rồi, cứ thế mà dùng, hay nhìn cụ chủ đáng yêu quá các bác trên phường quan tâm cho vào lực lượng dqtv phường cũng nên =))

vieteuro

Xe container
chẳng cần đi cửa sau đâu em
cứ đi khám bình thường
sk của e sẽ đạt loại 5
vía các cụ cũng ko cho đi trừ tổng động viên
còn rung chắc để e xì tiền
cứ đi khám đi nếu cho đi a hướng dẫn viết đơn khởi kiện hội đồng khám ngay và luôn

cuhaifus

Xe container
Bao năm nay rồi vẫn thế, thích đi hay ko thích đi cũng chỉ liên quan đến tiền thôi, ít hay nhiều thì tùy hoàn cảnh và tùy đối tượng gặp nhé