[Thảo luận] Xin các bác trong OF cứu cho trong trường hợp khẩn cấp!!!

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Trời đất,sự cố nhà mợ giống y trường hợp nhà cháu cách đây 3 giờ.Số là nhà cháu đi từ Kon Tum về Đ.Nẵng,qua đèo Lò Xo thì xịt lốp trước,trời mưa như trút nứoc nên kô thay lốp được,lết xe vào cái quán ven đường dùng bơm điện 12v bơm và chạy tiếp khoảng 30km đến cây xăng có đèn sáng rồi thay lốp.
Vậy nên khuyên mợ sắm cái bơm điện 12v để xử lý xịt lốp mợ nhé.

duytrong

Xe lăn
cũng hãi thật nhưng mợ đã thay lốp được rồi còn gì lần sau thì vô tư đi .hôm ấy mà em gặp đứng lại luôn, quần không đũng cũng chẳng sao.kể cả là không có quần nhé.

tungcalo

Xe điện
Kể ra thì trường hợp này cũng gay đấy.
Xe đi ít người thì họ không dám dừng. Xe đi đông người thì có khi họ dừng rồi đón mợ đi Lạng Sơn luôn cho tiện đường.
Theo em trước tình huống này mợ nên: 1. Gọi điện thoại cho người thân; 2. Nhờ giúp đỡ của người đi đường bằng cách viết chữ to lên tờ giấy cho dễ đọc. 3. Mợ có thể vẫy xe khách, hoặc gọi taxi ... sau đó trả công họ 15ph làm việc ...
Thực ra thì nếu có định cướp thì cũng chẳng có ma nào lại cướp trên đường cao tốc, người xe đi lại nườm nượp, lại còn đánh 1 quả ô tô ra nữa

vietmoment

Xe hơi
Mợ này chứng tỏ cũng không vừa :P

ECO-arch

Xe tăng
Em chạy xe ghẻ, trên xe tiền thì chả có, lại sắm đủ công cụ hỗ trợ, nên nếu gặp mợ chủ thớt trong tình huống vầy chả có gì mà không dừng lại xem thế nào. Vì nếu là chim mồi, lấy đâu ra xe con đứng đấy, vả lại nếu chim mồi có xe thì rình vồ Bim,Mẹc,Lếch chứ vồ xe Kia ghẻ làm gì.
Mấy lần chạy 2B em đẩy giúp 2B trên Pháp Vân giữa đêm rồi, mà đẩy hơn chục cây số chứ ít đâu, cả trai cả gái. Em chạy xe to biển xanh (biển đểu ạ), đầu trọc, ăn mặc lại bẩn bẩn nên bọn xấu định vồ chắc cũng tránh mặt mình ra.

karens

Xe buýt
chuẩn đấy, gặp ông ECO này thì mợ lấy làm chồng luôn nhá.

phuongcad

Xe tải
dù sao cũng mừng cho mợ ko sao. Nhưng thật buồn cho tư duy của xã hội quá, e thấy bên Mẽo, các đường cao tốc đều có XXX đứng, trường hợp như mợ chỉ gọi 911 thông báo địa điểm, XXX có trách nhiêm ra thay ah>:D<, e cung hay đi Bắc Ninh về HN tối, nhưng XXX đứng đoạn gần âcu vượt vao BN thi chỉ chăm chăm nhiệm vụ "săn bắt" thôi ah @-)

Kuang2

Xe buýt
Rốt cục lại là đã lái xe thì phải hiểu một số kỹ thuật sửa xe cơ bản như thay lốp, thay dầu, thêm nước .... Ngoài ra cần thêm một số hiểu biết về sơ cứu

thientamnt

Xe điện
Mợ Tandaiduong05 găm số hotline 0903.412181 vào nhé... có gì mợ cứ call trực tiếp !!!

Cảm ơn tất cả các Bác về những tư vấn đối với em. Nhưng dù sao cũng phải đính chính về một số thắc mắc của các Bác. Em cũng rất ít khi đi tối 1 mình nhưng hôm đó cô bạn gái có việc đi BN nhờ em đưa đi giúp, khổ nỗi nó lại bị say xe nên khi lên xe là nằm ngủ, đến khi xe gặp sự cố nó chỉ hỏi được 1 câu hỏng lốp à rồi lại ngoẻo luôn. Lúc đó em chỉ còn cách xuống xe xin trợ giúp như các Bác đã biết. Em cũng mới vào SH trong OF nhưng chủ yếu mới chỉ đọc mục ATGT-Kinh nghiệm lái xe trên đường nhưng chưa đọc đến mục thay lốp xe... mà lúc đó cuống lên không nhớ nữa chứ xe em có BH cũng như hôm trước đọc bài của cụ Hardtop thấy có số ĐT của cụ cũng ghi lại trong máy mình rồi mà chẳng nhớ ra mà gọi cụ xin tư vấn.
Ơn trời, mọi việc đã tốt đẹp rồi. Em cũng đã qua cửa hàng thay quả lốp mới. .Qua đây em cũng muốn sẽ có ngày được gặp gỡ các Bác trong OF để còn có được những kinh nghiệm, hiểu biết hơn về ông chồng mình đang sở hữu để khi bị ảnh giận dỗi ghét bỏ và trở chứng như vừa rồi còn biết cách khắc phục chứ.

kochino

Xe tăng
ban ngày em dừng lại ngay , nhưng ban đêm em cũng chỉ đi chậm chậm lại rồi em vọt đi luôn ạ , h ở ngoài đời nhiều kiểu lừa lọc lắm nên mợ thông cảm nhé :(

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chủ thớt cho em cái số, để lần sau gặp trường hợp như này còn nhờ mợ tư vấn cách thay lốp ạ

Tupji

Xe tăng
Em có số của anh sao kghoong gọi anh nhỉ?
Thứ nhất là em tham gia Em nhớ là mình tham gia BH ở đâu không nhỉ? đúng điểm rồi còn gì ( dù không làm BH nhưng giúp đỡ khách hàng thì ok ngay) ? Thứ 2 nếu bị ở Bn, khi nhận Đt của em anh có thể nhờ mấy thằng Em ở cơ quan chạy ra giúp đỡ được mà, nếu không anh chạy qua cũng được , 30 phút là tới nơi chứ mấy
T

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Trông mong cả XH đều có tinh thần sẵn sàng và "yên tâm" giúp đỡ người lạ là điều khó khăn ở cái thời buổi này.

Thôi mong các offers đoàn kết trong nội bộ là tốt rồi.

Cụ chủ theard tự thay được lốp là ngon rồi. Nhưng mất hàng tiếng và loay hoay với đống cờl lê, ốc vít chắc cũng không chán nản bằng chứng kiến sự vô cảm của đồng loại nhể

babinbon

Xe buýt
cũng may là mợ ko sao.người đi đường họ ko dám dừng cũng đúng,xã hội bi giờ ko lường trước được điều j đâu mợ ợ.thôi thì bài học sương máu.thân con gái đi đường xa vắng vẻ ban đêm phải chuẩn bị kĩ mợ ợ.tốt nhấy mợ lưu mấy số cầm tay của mấy bác OFers hay lưu số đường dây nóng cứu hộ để tránh trường hợp tương tự sảy ra mợ nhé

trungnghia

Xe hơi
dù sao cũng mừng cho mợ ko sao. Nhưng thật buồn cho tư duy của xã hội quá, e thấy bên Mẽo, các đường cao tốc đều có XXX đứng, trường hợp như mợ chỉ gọi 911 thông báo địa điểm, XXX có trách nhiêm ra thay ah>:D<, e cung hay đi Bắc Ninh về HN tối, nhưng XXX đứng đoạn gần âcu vượt vao BN thi chỉ chăm chăm nhiệm vụ "săn bắt" thôi ah @-)
Đấy là Mẽo cụ ơi :((
VN gọi 113 không cẩn thận còn bị quy vào cái tội khủng bố điện thoại ấy chứ :(

dark1224

Đi bộ
Hôm nay em phải xin phép các Bác trong OF tư vấn cho trong trường hợp như của em.
Tối hôm trước em có việc phải đi Bắc Ninh, đến giữa đường cao tốc thì Bụp.... xe của em lạng đi và rung bần bật, lúc đó giật mình nghĩ thế là toi rồi. Em xi nhan cho xe tạt vào lề đường bên phải xuống kiểm tra thì đen quá lốp trước bên phải không biết dính gì mà xẹp hết hơi.
Với các bác là nam giới thì chắc là khỏi phải bàn vì khi đó chỉ cần thay lốp sơ cua là vô tư nhưng với tình cảnh của em lúc đó thì thôi rồi~X( đã là nữ lại chỉ có 1 mình. Khi đó em xuống đường đứng vẫy xe xin trợ giúp mà không có xe nào dám dừng lại chắc là vì trời tối quá mà báo hại hôm đó em lại mặc quần không đáy mới chết chứ, chắc là các xe sợ xẩy ra chuyện gì đó vì em đã mấy lần thấy có xe đi đến gần xe em có giảm tốc độ xong nghĩ sao lại vọt luôn. Lúc đó phát khóc vì xe mình có logo của OF rồi mà còn đứng giữa đường như này thì biết làm sao đây.
Sau đành liều tự vần lốp sơ cua ra thay nhưng không biết tháo bánh cứ quay tít, cuối cùng phải gọi ĐT nhờ chỉ dẫn, vừa nghe vừa làm sau 1g cũng xong. Hú hồn các bác ạ.
Nhân đây qua diễn đàn của OF mong các bác cho bọn em một chút chỉ dẫn để trong trường hợp như của em xảy ra với những lái xe nữ như em thì gọi lực lượng cứu hộ như nào cho thuận tiện nhất. Tiện em cũng xin các bác phọt lên cho bọn em một vài số ĐT khẩn đề phòng trường hợp bất trắc xảy ra bọn em còn biết đường mà hú gọi các bác cứu giúp.
Rất cám ơn các bác đã đọc bài của em và xin các bác nhớ cho em một chút kinh nghiệm đi xe trong điều kiện khắc nghiệt như vậy nhé.
Hay là mạo muội xin các bác trong OF có hình thức nào ưu tiên cho cánh lái xe nữ như là khi xảy ra sự cố có cách gì tìm được anh em trong OF mình nhanh nhất không các bác nhỉ. Em cũng mới nghĩ thế nhưng chưa tìm được giải pháp nào thích hợp nhất. Xin chờ ý kiến của các bác ạ.
Tại sao khi bị nạn mợ không nghĩ ngay đến số ĐT của cứu hộ hay bảo hiểm nhỉ. Nhưng dù sao cũng phải công nhận là mợ dũng cảm thật. Chúc mừng mợ đã tai qua nạn khỏi. Vodka cho mợ vì tinh thần dũng cảm này.