Xin các bác tư vấn cho em con Caren

Sóc nhỏ

Xe tăng
Em định bụng gom góp lúa gạo làm con Caren, em xin các bác tư vấn hộ em nên mua xe nhập hay xe Trường Hải, Cảm ơn các cụ(b)

sabaidee

Xe máy
Em định bụng gom góp lúa gạo làm con Caren, em xin các bác tư vấn hộ em nên mua xe nhập hay xe Trường Hải, Cảm ơn các cụ(b)
Yeah
- Cháu ko hiểu là ngoài Trường Hải ra, có nơi nào nhập Carens nữa ko, bác thứ đi hỏi xem.
- Tâm sinh lý ra thì xe nhập vẫn hơn xe lắp ráp trong nước
- Cơ mà giờ Trường Hải hết xe nhập rồi (nghe đồn chỉ còn 1 vài con máy dầu nhập) giờ chỉ có máy xăng lắp ráp.
- Bác search trong phố rùm này, cũng có nhiều thớt nói về Carens xăng - dầu, nhập - lắp lắm.

Cá nhân thì cháu đang chạy con Dầu AT, nhận xét với hoàn cảnh này, tầm tiền đó, dòng xe gia đình thì cares được.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Yeah
- Cháu ko hiểu là ngoài Trường Hải ra, có nơi nào nhập Carens nữa ko, bác thứ đi hỏi xem.
- Tâm sinh lý ra thì xe nhập vẫn hơn xe lắp ráp trong nước
- Cơ mà giờ Trường Hải hết xe nhập rồi (nghe đồn chỉ còn 1 vài con máy dầu nhập) giờ chỉ có máy xăng lắp ráp.
- Bác search trong phố rùm này, cũng có nhiều thớt nói về Carens xăng - dầu, nhập - lắp lắm.

Cá nhân thì cháu đang chạy con Dầu AT, nhận xét với hoàn cảnh này, tầm tiền đó, dòng xe gia đình thì cares được.
Em trân trọng cảm ơn bác. Bác đánh giá tổng thể giúp xem con này đi có sướng hơn Inn hay Cap ko hở bác?

billnantes

Xe container
em kết Carens hơn cả In và Cap ,nhìn đẹp và gọn gàng hơn 2 cái kia .

TungRau

Xe tăng
Hôm nay nhà em vừa lấy Cà rem máy xăng , cảm nhận tổng thể :

1. Máy xăng khá êm , chạy tương đối bốc .
2. Option ngon lành , quá sức tưởng tượng với 1 em xe 7 chỗ dưới 30K .

Nhưng :

1. Giảm xóc cứng quá ( không biết có phải do xe mới ) , chạy cứ cà tưng cà tưng dù em đã kiểm tra áp suất lốp hợp lý .
2. Cách âm không bằng cái xe cùi bắp của em hồi trước ( Fiat Doblo ) , hơi thất vọng điểm này khi ngồi xe vẫn nghe tiếng ồn và ù bên ngoài .

Tổng thể thì với nhu cầu xe gia đình thì Cà rem là 1 lựa chọn đáng để quan tâm , mức giá và sự tiện nghi nó đem lại khá hợp lý .

Nhiều người chê dáng xấu chứ với mâm 17" , vành đúc , nhìn con xe dáng khá thể thao .

Túm lại : Em hài lòng với những gì em cà rem này mang lại cho gia đình em .

sabaidee

Xe máy
Em trân trọng cảm ơn bác. Bác đánh giá tổng thể giúp xem con này đi có sướng hơn Inn hay Cap ko hở bác?
Thật tình với bác In và cap em ko chạy nhiều cơ mà cá nhân em cảm nhận thế này:
Hơn carens:
+ Cao hơn chút
+ Rộng hơn chút
Kém carens:
+ Vỏ mỏng hơn so với carens nhập, Carens rắp ráp thì bác nào đi so sanh hộ với (có nhẽ là mỏng nhất trong các xe ldoanh em đi, In nô va mà, va vào là in hệt như thế)
+ Óp sần có vẻ ít hơn chút
+ Vào cua em thấy có vẻ kẻm hơn cr

CAP hơn thì ko nói, hạn chế thì: lòng chật hơn chút, ghế sau nóng hơn chút và tốn nhiên liệu hơn.

Đó là cảm nhận của em

trankhanh

Xe máy
Tôi đang chạy Carens dầu At thấy nhược là tiếng ồn động cơ khá rõ, chở đủ tài đít xệ, hay bị sạt gầm khi đi vào đường xấu nghe xót ra ruột, nhảy số không hợp lý lắm (cứ phải 70Km/h mới sang số 4, lúc đó máy mới êm)

Ưu điểm là khỏe, ăn dầu chấp nhận được (8 lít), vào ổ gà hay gờ giảm tốc nghe êm hơn Yaris và Civic 1.8 nhiều. Điều hòa tốt, nhiều không gian trong xe nên lái không bị mệt. Chạy khoảng 60Km/h trở lên khá êm và lướt.
Tôn thì dầy dặn, nhựa đàn hồi tốt. Bản thân dính 1 cú húc chí mạng bởi một chú taxi vào đít nhưng thấy không sao

Thằng em tôi đi thử phải thừa nhận là ổn hơn Inova nhiều.

À, còn 1 cái nhược nữa là tuy phụ tùng em này rẻ nhưng phải vào Trươgnf Hải mới có đồ xịn nên các bác ở tỉnh xa mà mua, nếu có trục trặc thì hơi vất (b)

Sóc nhỏ

Xe tăng
Tôi đang chạy Carens dầu At thấy nhược là tiếng ồn động cơ khá rõ, chở đủ tài đít xệ, hay bị sạt gầm khi đi vào đường xấu nghe xót ra ruột, nhảy số không hợp lý lắm (cứ phải 70Km/h mới sang số 4, lúc đó máy mới êm)

Ưu điểm là khỏe, ăn dầu chấp nhận được (8 lít), vào ổ gà hay gờ giảm tốc nghe êm hơn Yaris và Civic 1.8 nhiều. Điều hòa tốt, nhiều không gian trong xe nên lái không bị mệt. Chạy khoảng 60Km/h trở lên khá êm và lướt.
Tôn thì dầy dặn, nhựa đàn hồi tốt. Bản thân dính 1 cú húc chí mạng bởi một chú taxi vào đít nhưng thấy không sao

Thằng em tôi đi thử phải thừa nhận là ổn hơn Inova nhiều.

À, còn 1 cái nhược nữa là tuy phụ tùng em này rẻ nhưng phải vào Trươgnf Hải mới có đồ xịn nên các bác ở tỉnh xa mà mua, nếu có trục trặc thì hơi vất (b)
Em cảm ơn bác. Em xin trân trọng kính mời các bác tư vấn tiếp

tungsolo

Đi bộ
Nếu với số tiền 30k mà được xe mới như em caren thì ko nên lăn tăn làm jì bác ạ.

tnn

Xe đạp
Nếu so carens với thằng anh của nó là Carnival thì như thế nào các cụ ơi ?? Em đang lăn tăn giữa 2 em này. Cụ nào thưởng thức cả 2 em rồi cho em biết cảm nhận với, Cảm ơn các cụ

Carens2009

Xe điện
Carnival ngoài to rộng ra thì kô có cửa so với Carens ,bác sang bên OF thì có nhiều bài đánh giá nhiều hơn về Carens

muoibaconcho

Xe điện
Hôm nay nhà em vừa lấy Cà rem máy xăng , cảm nhận tổng thể :

1. Máy xăng khá êm , chạy tương đối bốc .
2. Option ngon lành , quá sức tưởng tượng với 1 em xe 7 chỗ dưới 30K .

Nhưng :

1. Giảm xóc cứng quá ( không biết có phải do xe mới ) , chạy cứ cà tưng cà tưng dù em đã kiểm tra áp suất lốp hợp lý .
2. Cách âm không bằng cái xe cùi bắp của em hồi trước ( Fiat Doblo ) , hơi thất vọng điểm này khi ngồi xe vẫn nghe tiếng ồn và ù bên ngoài .

Tổng thể thì với nhu cầu xe gia đình thì Cà rem là 1 lựa chọn đáng để quan tâm , mức giá và sự tiện nghi nó đem lại khá hợp lý .

Nhiều người chê dáng xấu chứ với mâm 17" , vành đúc , nhìn con xe dáng khá thể thao .

Túm lại : Em hài lòng với những gì em cà rem này mang lại cho gia đình em .
Em chưa đi thử Carens TH lắp ráp nên ko bít thế lào. Nhưng con Carens xăng MT nhập nhà em khá êm và ít ồn. Ít ra là so với con Zinger( con này của nhà bà chị em, mượn em làm tài xế suốt).
Con mắt em chắc cũng bị lệch lạc, người ta chê xấu thì em lại thấy đẹp mới chết chứ. Nhiều bác nhìn xe cứ tưởng là sedan.
Với mức giá khoảng 30k+ thì option của nó là quá ngon.

Vũ Thanh Long

Đi bộ
Em được cái may mắn là nhà có nhiều xe để chạy thử nên em có ý kiến thế này: Trong 3 loại xe In, Cap và Car thì bác hãy chọn Car. Vừa túi tiền, xe chạy ổn định, hình thức bắt mắt (bản nhập khẩu đít có xệ hơn bản lắp ráp những không quá tệ đâu).
Innova đi rất ồn, vỏ mỏng, dáng xấu, nội thất nghèo nàn, chỉ được mỗi cái tiếng Toyota. Còn bảo In uống ít xăng thì lại phải xem thêm một số điểm khác nữa: Tự trọng của In nhẹ hơn Car khoảng 200kg, nhẹ hơn Cap khoảng 400kg.
Cap trông dáng sport (vì nó là xe thể thao đa dụng mà) nhưng hàng ghế thứ 3 ngồi khó chịu hơn Car và nóng.

Cả 3 xe nhà em đều mua cách đây 2 năm nhưng Car chạy nhiều hơn (khoảng 2vạn km, 2 chiéc kia khoáng 1,3vạn km). In bị một ông In khác mở cửa đập vào sườn vênh luôn, chán chuyện. Cáp thì uống Rượu nhiều quá, ngồi lại nóng, không sướng. Car em chưa phải nghĩ ngợi gì.

Chúc bác mau chọn được xe ưng ý.

TungRau

Xe tăng
chăng hiểu bác này thế nào em đi con xe do TH lắp thấy êm ro ngồi ko có 1 tiếng ồn nào cách âm cực tốt khi trải sàn em đã lật sàn nó lên và thấy dưới sàn là 1 lớp mút xốp dày khoảng 5 phân chưa xe nào em thấy có miếng mut này đâu
Em hỏi khí không phải chứ bác chạy được bao nhiêu cái xe rồi ạ .

Nói một hồi nữa chắc bác đem Caren so với X5 luôn .