Xin các bác tư vấn giúp em: truyền hình cáp hay cái gì bây giờ

honda

Xe buýt
Truyền hình cáp TW là số 1 bác à, em cũng chuyển mấy lần rùi, cuối cùng dừng lại ở cáp TW, không chú nào ngon như nó

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Tình hình là bên số lẻ ở đường Giải Phóng mới xóa mù VCTV đến số nhà 435 thôi bác Chậm ạ. Chỉ lắp được HCTV thôi nhé!!! :)) :)) :))
Ôi thôi xong! Có ông hàng xóm xác nhận thế này rồi thì tèo roài!!!! Trước mắt đành dỡ hộ bác Cò cái đầu thừa đã vậy! Được mấy kênh đới bác Cò? Của đi xin được chắc vợ nó cũng không oánh gẫy của em cái gì đâu!!! :)) :)) :))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
@Phan3H: theo bảng giá thì không phải nhân theo số TV đâu mà sẽ giảm trừ (3 TV = 75k thì phải). Nhưng theo kinh nghiệm em hỏi được thì không cần, cứ lắp vào 1 rồi nối tiếp (hiện có trường hợp 6 cái chung) :D:D:D
Vâng, đúng vậy bác ạ.

Nhưng mà em thấy thường khi ký hợp đồng thì chỉ đăng ký 1 tivi thôi bác. Sau đó thì bác làm gì thì làm :P

Thị Vẹt

Xe tải
Bác dicham cho biết nhà bác đang xài tivi loại gì thì tư vấn mới hiệu quả.
1. Nhà bác đang xài toàn tivi LCD: Đầu thu kỹ thuật số là giải pháp tối ưu vì ở VN các nhà đài toàn phát sóng tương tự nếu dùng truyền hình loại anten râu, giàn hay cable đều chán vì chất lượng hình ảnh chán--> lựa chọn tối ưu là đầu KTS D901 cho vợ cả và các công chúa, hoàng tử, còn cái đầu mà bác đánh dậm của nhà bác Màu thì bác lắp riêng cho tivi của phòng bác.
2. Nhà bác đang xài toàn tivi không LCD: Truyền hình cable là giải pháp tối ưu, bác mua thêm cái kích sóng của TQ cắm điện (55-70k VND) có 1 đầu vào và 4 đầu ra để lắp cho tivi của cả nhà--> lựa chọn tối ưu là truyền hình cable cho vợ cả và các công chúa, hoàng tử, còn cái đầu mà bác đánh dậm của nhà bác Màu thì bác lắp thêm cho tivi của phòng bác.
3. Còn nhà bác mà nhiều loại tivi cả LCD và không LCD thì bác phải lắp nhiều thứ tổng hợp, cả truyền hình cable, KTS...
Chúc bác lựa chọn phương thức giải trí tiện ích để bà cả vui lòng (thía là anh em mình được khen là tài thui mà - thực ra chả có tài gì)

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Đúng là nếu dùng TV LCD/Plasma thì nên dùng đầu thu KTS VTC 901, rất đẹp. Nghe nói cuối năm nay truyền hình số phát HD thì phải.

attk

Xe tải
Bác Dicham đăng ký luôn quả ADSL của FPT nữa đi, nó có 42 kênh IPTV xem ngon choét, đầy đủ các kênh của đài TH Tp.HCM và các đài Bình Dương, Đồng Nai, Bạc Liêu,... cả xem phim tự chọn nữa

automobile

Xe hơi
theo em:
1 - TW calble
2- D 901
3- Chảo (em dùng chảo tầu, ngon phết)
4- Antel râu : d

Chơi cả đi bác ah

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
@AutoMobi: nhà em có 2/4 (sắp có 3/4) cái bác nói:
1 - Chưa có cable đến ngõ nhà em (ông hàng xóm đã xác nhận trên kia, thế mới gọi là đau sờ cau) --> đợi phòng KD của VCTV bao giờ bị thúc sản lượng thì mới trông mong được!!!!
2 - D901: sắp có (oánh dậm của ông Cò) :D:D:D
3 - Chảo: 2 cái, chắc dùng để rán cá quá
4 - Anten râu: mỗi TV 1 cái + 1 anten MD (hay gì đó hồi nhà Nakio hàn vi, giờ giàu rồi dek thèm sx nữa) :)):)):))

@ATTK: em cũng đang chơi ADSL FPT nhưng chẳng bao giờ xem IPTV vì ngồi PC tinh chơi điện tử hoặc web/work/OF...v.v. Xem TV trên PC khó chịu lắm vì xem TV phải nằm mới khoái!

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Em thấy dạo này bọn Cable chuối lắm, chắc là số lượng thuê bao tăng nên chất lượng hình ảnh càng ngày càng xuống, ko còn nét như hồi đầu
Nhà em dùng HCTV nhưng thấy 42 kênh mà chả có mấy kênh hay, chất lượng hình ảnh thì OK. Đăng ký 2 thuê bao rồi chia ra 9 TV :)) :)) :))

AQ.

Xe tăng
Khu em ở sắp lắp TH cáp rồi. Đang định mở thớt mới hỏi các bác thì vào tìm trong kho tàng tri thức OF thấy thớt này. Em vưỡn chưa hiểu hết nên nhờ các bác giúp cho:

Bác dicham cho biết nhà bác đang xài tivi loại gì thì tư vấn mới hiệu quả.
1. Nhà bác đang xài toàn tivi LCD: Đầu thu kỹ thuật số là giải pháp tối ưu vì ở VN các nhà đài toàn phát sóng tương tự nếu dùng truyền hình loại anten râu, giàn hay cable đều chán vì chất lượng hình ảnh chán--> lựa chọn tối ưu là đầu KTS D901 cho vợ cả và các công chúa, hoàng tử, còn cái đầu mà bác đánh dậm của nhà bác Màu thì bác lắp riêng cho tivi của phòng bác.
2. Nhà bác đang xài toàn tivi không LCD: Truyền hình cable là giải pháp tối ưu, bác mua thêm cái kích sóng của TQ cắm điện (55-70k VND) có 1 đầu vào và 4 đầu ra để lắp cho tivi của cả nhà--> lựa chọn tối ưu là truyền hình cable cho vợ cả và các công chúa, hoàng tử, còn cái đầu mà bác đánh dậm của nhà bác Màu thì bác lắp thêm cho tivi của phòng bác.
3. Còn nhà bác mà nhiều loại tivi cả LCD và không LCD thì bác phải lắp nhiều thứ tổng hợp, cả truyền hình cable, KTS...
Chúc bác lựa chọn phương thức giải trí tiện ích để bà cả vui lòng (thía là anh em mình được khen là tài thui mà - thực ra chả có tài gì)
1. Cứ như bác Quit dạy ở trên thì tín hiệu cable không đẹp bằng KTS nếu dùng cho LCD?. Nếu Plasma thì sao ạ? Để xem hết 43 kênh bằng Plasma đẹp như ngoài cửa hàng phải làm thế nào?

Trích dẫn:
DiCham viết
@Phan3H: theo bảng giá thì không phải nhân theo số TV đâu mà sẽ giảm trừ (3 TV = 75k thì phải). Nhưng theo kinh nghiệm em hỏi được thì không cần, cứ lắp vào 1 rồi nối tiếp (hiện có trường hợp 6 cái chung) :D:D:D
2. Thuê bao 1 tivi rồi làm thế nào để nối ra các máy khác. Các bác đẫ bẩu ra chợ giời mua bộ chia hay hộp chia gì đấy (bác nào dùng rồi chỉ dẫn cho em cụ thể hơn đi: laọi gì, giá rổ?) nhưng liệu cùng lúc mỗi tivi có bắt được các kênh khác nhau không hay cả nhà cùng xem chung thì chán quá?

3. Anten trời xem không đẹp, làm thế nào để kiểm tra, đo đạc xem có phải tại đường dây tín hiệu nằm trong tường hỏng không? (vì em vẫn nghi là do bộ chia, hồi chạy dây em đi cẩn thận lắm) hết cách chữa hãy bẩu em đi nổi đấy nhé

Các bác rúp em tí. Riệu mời em luôn có sẵn rùi đây

tla

Xe điện
Bác cứ lắp truyền hình cáp Trung Ương đi cho lành, xem được hơn 40 kênh trong đó có 4 kênh phim 24/24 có phụ đề , 4 kênh thể thao, 3 kênh thiếu nhi tiếng Việt và phụ đề ...còn lại là lẩu thập cẩm. Nói chung là phù hợp với mọi thành viên trong gia đình.
Nhất trí với bác này, bác lắp truyền hình cab trung ương đi, khi nào lắp ới em em bầy cho bác thêm 1 số trò nữa hay lắm

meoxinh

Xe tăng
Cab HN có cả VTC bác ah,e thấy hay hơn TW
nếu nhà bác dùng LCD thì nên chọn D901
chứ LCD mà lắp cab thì xem k thích mấy

Chỉnh sửa cuối:

jindo83

[Tịch thu bằng lái]
Theo em lắp TH cáp là ổn nhất đấy tốc độ và đường chuyền ổn định hơn Cáp HN, số kenh cũng tăng:101:

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Bác nào làm ở TH cho em hỏi khi nào thì cái Việt Hưng city nhà em có truyền hình cáp ấy nhể? Trung ương hay Hà Nội đều được chứ đầu VTC chỉ xem được một TV, lúc có cả đá bóng, phim Hàn lẫn hoạt hình thì bó chiếu

Badriver

Xe tải
Nhà em ở bán đảo LD, lắp truyền hình cáp CEC, đăng ký 1 TV, chia ra 4tv, trong đó có con LCD Sony 40inch trong phòng ngủ của em, éo hiểu sao nét thế (em thề :P), 46 kênh xem bét nhè các bác ạ, nhưng hình như bọn này chưa triển khai rộng hay sao ý, hay die rồi hok biết, truy cập website của nó thì báo lỗi, tiền thuê bao thì mấy tháng nay không thấy đi thu, bỏ mịa :21::21::21::21:

banhmi8183

[Tịch thu bằng lái]
Hồi này em bỏ đoạn đường xa quá nên bây h trở lại thấy các bác đi trước mà em chạy theo hết nổi .Các bác thông cảm nha.Em bận quá(b)(b)(b)(b)