Xin các Bác ý kiến, giúp đỡ về: Độ Lada 2107..

nha_que_goc

Xe hơi
Rất mong được các anh tư vấn, cho em xin 1 vài ý kiến.:77::77:
Em đang có ý định mua 1 chiêc Lada 2107 ( Tình trạng: như 1 đống sắt vụn chỉ còn nguyên cái số khung và số máy) về để chế lại và em đang gặp phải một số vấn đề:
I ) Về con Lada
1) Chế thêm máy lạnh ( vì sẽ sử dụng lâu dài lên không thể không có máy lạnh được ) mà em nghe 1 số bác nói: xe chế máy lạnh không đồng bộ rất hại máy, tốn xăng và máy lạnh cũng không được bền..
2) Chế thêm bộ trợ lực lái thì chất lượng độ bền của nó như thế nao ?
3) Nếu ở đây có bác nào đã từng sử dụng Lá đa thì có thể cho em biết về chất lượng máy móc, các sự cố hỏng hóc thường sẩy ra.. và mua để đi lâu dài thì có thể chịu đựng được không , có nên mua không :^)..?(b)

II) Nếu lấy con Lada về máy móc, máy lạnh và trợ lực lái chế thêm không khả thi. Thì em có thể mua 1 con nào khác tầm tiền dưới 20 tr, dưới 25 tr. Có sẵn máy lạnh, trợ lực lái.. tình trạnh thì càng nát càng tốt không rồi không.. ?

Rất mong được cac anh giúp đõ và mong muốn có 1 cái logo Otofun ở mông em nó..
Em xin cãm ơn.. (b)

haongo

Xe máy
khó quá giải quyết thế nào đây các cụ

codam

Xe hơi
Em nghĩ là bác ko nên chế độ gì em này hết. Mất công lắm bác ạ. :77:

nha_que_goc

Xe hơi
Cãm ơn các bác. (b)
Mất công thì em không tiếc.. nhưng em sợ mất công mà nó không ra gì thôi a...:77::77:
Có bác nào tư vấn cho em con khác ngoài Lada không ạ... chỉ cần máy đơn giản, ít hỏng, có máy lạnh, trợ lực lái còn những cái khác bỏ qua..
Thanks các Bro

trọng_nhân

Xe điện
chỉ cần máy đơn giản, ít hỏng, có máy lạnh, trợ lực lái còn những cái khác bỏ qua..
xe có máy lạnh , có trợ lực lái nhưng ko có lốp và ko có máy , cầu , số ,.... Cụ chơi ko em đi mua cái cabin lắm máy lạnh cho cụ ngồi :P

kooldj

Xe đạp
làm giống thề này này bác

hoang204

Xe buýt
Cãm ơn các bác. (b)
Mất công thì em không tiếc.. nhưng em sợ mất công mà nó không ra gì thôi a...:77::77:
Có bác nào tư vấn cho em con khác ngoài Lada không ạ... chỉ cần máy đơn giản, ít hỏng, có máy lạnh, trợ lực lái còn những cái khác bỏ qua..
Thanks các Bro
bác cố kiếm con Uóat đóng thùng có máy lạnh ấy. Ngon bổ rẻ(b)
lúc nào sang thu se se lạnh thì chuyển thành mui trần, quá tuyệt :69:luôn
nói thật là em can bác vụ này, mua về rồi vừa chạy vừa sửa mới thấy khổ thế nào, mà tiền gọi cứu hộ thì chẳng mấy chốc = tiền mua thêm con Lada nữa.

vn6070

Xe đạp
trường hợp này em cung đến chịu thôi(y)(y)

nha_que_goc

Xe hơi
xe có máy lạnh , có trợ lực lái nhưng ko có lốp và ko có máy , cầu , số ,.... Cụ chơi ko em đi mua cái cabin lắm máy lạnh cho cụ ngồi - Bác lại trêu em rồi...

nói thật là em can bác vụ này, mua về rồi vừa chạy vừa sửa mới thấy khổ thế nào, mà tiền gọi cứu hộ thì chẳng mấy chốc = tiền mua thêm con Lada nữa. - :ohmy: :ohmy:
*-)*-) Về phần máy- thì em nghe đồn- máy Lada đơn giản lên ít hỏng lắm mà bác...

Em thấy làm con Lada này có cái hay là:
- Cực rẻ- nhờ 1 bà đồng nát trả giá từ 6-8 tr là súc về dc rồi (b)(b)(b)
- Máy đơn giản, đồ của Nga ngố nên bền rất ít hỏng ( cái này là em nghe đồn )
- Vỏ nát bươm đục đỡ sót..
- Phụ tùng dễ kiếm và bán theo cân...:21::21:
- 7 -8 lit/100km cũng khá tiết kiêm đáy chứ...

Còn phần máy lạnh và trợ lực chế em ko rõ lắm.. đầu tư 1 lần rồi thỉnh thaong bảo dưỡng thôi thì cũng dc.. chỉ sợ chế dc vài mùa hề rồi vưt đi thì... :'(:'(

Rất mong các bác tư vấn cho 1 con khác ngoài Lada..

Cảm ơn các bác rất nhiều...(b)(b)(b)

nd027

Xe máy
Con này chỉ để tập lái cho quen đường thôi, độ hay chế chỉ tốn thêm tiền mà không hữu ích! Nhanh chán lắm cụ à!

Khoaimy

Xe tăng
Em thấy Vonga mà tìm được em ngon, độ kiểu mấy cha Hiphop có khi lại hay.

Okane

Xe container
Mợ chịu khó đọc trên báo mua bán, trong SG nhiều người bán với giá rẻ hơn giá của mợ.

nha_que_goc

Xe hơi
Em đang quan tâm tới cái máy lạnh chế..Nếu bỏ tiền ra chế 1 lần rồi dùng ổn định, thỉnh thoảng bảo dưỡng ( kiểu như cái La răng ấy - thay là dùng gần như vĩnh viễn :P:P ). Chứ như bác em hỏi.. Bác bảo chế chỉ dùng dc vài năm là hỏng, chạy gằn máy lắm ( chắc chắc là phải gằn rồi nhưng nó có ảnh hưởng quá nhiều đến máy ko- em định lắm dàn lạnh của Matis.)
Cảm ơn các bác nhiều.. (b)(b)(b)

hanoi341956

Xe tải
Rất mong được các anh tư vấn, cho em xin 1 vài ý kiến.:77::77:
Em đang có ý định mua 1 chiêc Lada 2107 ( Tình trạng: như 1 đống sắt vụn chỉ còn nguyên cái số khung và số máy) về để chế lại và em đang gặp phải một số vấn đề:
I ) Về con Lada
1) Chế thêm máy lạnh ( vì sẽ sử dụng lâu dài lên không thể không có máy lạnh được ) mà em nghe 1 số bác nói: xe chế máy lạnh không đồng bộ rất hại máy, tốn xăng và máy lạnh cũng không được bền..

Chế thêm bộ trợ lực lái thì chất lượng độ bền của nó như thế nao ?[/FONT]
3) Nếu ở đây có bác nào đã từng sử dụng Lá đa thì có thể cho em biết về chất lượng máy móc, các sự cố hỏng hóc thường sẩy ra.. và mua để đi lâu dài thì có thể chịu đựng được không , có nên mua không :^)..?(b)

II) Nếu lấy con Lada về máy móc, máy lạnh và trợ lực lái chế thêm không khả thi. Thì em có thể mua 1 con nào khác tầm tiền dưới 20 tr, dưới 25 tr. Có sẵn máy lạnh, trợ lực lái.. tình trạnh thì càng nát càng tốt không rồi không.. ?

Rất mong được cac anh giúp đõ và mong muốn có 1 cái logo Otofun ở mông em nó..
Em xin cãm ơn.. (b)
Không độ thêm máy lạnh được đâu bác ạ. Em đã thử lắp máy lạnh cho xe Lada rồi sau đó phải tháo ra. Máy nóng kêu kinh lắm cụ ạ. Chạy được mấy hôm là tèo cái máy lạnh, sau đó là cái máy xe.

dht

Xe điện
Lada là chiếc xe cực kỳ hợp lý cho người không cần hình thức. Chỉ cần thay bộ đánh lửa bán dẫn (vài trăm), tổng côn, tổng phanh, bơm xăng điện của Nhật (vài trăm) vào là chạy ngon ngay.

Ưu điểm: nhiều lắm, kể không hết:

- Để đâu cũng được, không sợ vặt trộm
- Va quyệt không xót
- Đồ dễ kiếm, rẻ tiền
- Máy bốc, không tốn xăng

Không nên lắp điều hòa. Tôi chưa thấy cái lada nào có trợ lực tay lái

Bây giờ kiếm con lada ngon ở HN cũng khó đấy

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ở xưởng của trường em có một con Lada bác ạ, bác có thik em hỏi thầy em xem các ông có định bán mua xe mới về cho sinh viên học không nhá,con này thì thỉnh thoảng bọn em vẫn phải đẩy cho nó chạy đấy.:P:P:P