Xin các cao nhân về lacetti CDX chỉ giáo giúp

Thachanhkhoi

Đi bộ
Chả là hôm nay em mới mua một em lacetti CdX 2009, khi thay dầu máy xong đi được một lúc thấy đèn báo sự biểu tượng như một cái van xăng báo mầu vàng, đã quay lại xưởng test ok nhưng đến gần tối hiện tượng đó lại xảy ra. Theo các anh em có kinh nghiệm về dòng xe này thì lỗi này khả năng do những nguyên nhân nào ạh. Việc thứ hai là cho em hỏi khi em khoá cửa xe, đối với các xe trước em đi thì khi ấn khoá xe thì khoá được luôn còn với dòng lacetti này khi em ấn khoá cửa phải mất một thời gian chờ cỡ gần 1 phút thì cửa mới khoá, đế ý thì thấy ở kính trước có một đèn báo đỏ và khi đèn đỏ đó nháp nháy thì cửa mới được khoá. Vậy có phải dòng xe này nó vậy hay là do lỗi gì ạh. Thứ ba là phần kính chắn gió phía trước mặt em để ý thấy có một lớp hơi sương gần bộ phận cần gạt mưa, cái đó nguyên nhân là do đâu ạh vì khi em ấn cần gạt mưa thì hết nhưng một tí là lại xuất hiện. Vì mới đi xe này và thực sự thì cũng không biết nhiều về oto lắm nên mạn phép nhờ các anh em có kinh nghiệm chỉ giáo giúp. Xin cám ơn M

Chỉnh sửa cuối:

hn03

Xe điện
Xin 500 ảnh đi cụ

Thachanhkhoi

Đi bộ
Quên chưa chụp rồi bác ạh, nhưng biểu tượng như cái van xăng bác ạh

thanhvinhloan

Xe đạp
1. liên quan nhiếu cái (ra ga ra biết ngay)
2. xe này như thế. nhấn liền 2 phát nó sẽ được ngay( mà ấn 1 lần cũng khóa rồi đó nhưng hệ thông chống trộm chưa kích hoạt
3. điều hòa mát lạnh nên đọng nước ở chỗ sấy kính

Thachanhkhoi

Đi bộ
Vâng, cám ơn bác nhiều, mai em mang qua gara check lại.

hn03

Xe điện
H
Cụ không lo về phân phối BB đi. Ngóng hàng nhà cụ mãi rồi mà chưa đến khênh 9700 về đc, hêhe...
hihi. 9700!đẹp còn nhiều lắm cụ ạ. Cụ cứ qua nhé

Quên chưa chụp rồi bác ạh, nhưng biểu tượng như cái van xăng bác ạh
- vì cái đèn báo là nhiều dấu hiệu nên ko tư vấn rõ được nên cụ phải đưa ảnh, không thì ra hãng họ quét lỗi nhé
- vụ đèn đó nhấp nháy chính là nó kích hoạt hệ thống báo động đó ạ.

Putain

Xe đạp
Cụ chắc còn nhiều lỗi, đến lúc cụ đang đi đạp phanh cứng như cục sắt và từ từ nhìn xe mình lao vào gầm xe tải thì chắc cụ sẽ còn hỏi nhiều :)

SMONO

Xe hơi
Thực da ròng xe hàn nó thế cụ ơi sáng nắng chiều mưa mà .. Cụ có tes song thời gian nó lại nổi

Ravine

Xe máy
- Xe hiện đèn vàng thì có thể do nhiều nguyên nhân cụ ạ. Cụ nên nhờ các bác có máy quét, quét lỗi dùm cho đỡ phải ra gara tốn tiền, quét xong nếu không có gì nghiêm trọng thì có thể xoá lỗi bt (vd lỗi do thừa hơi xăng) Các bác có máy quét trong hội Cruze Club rất nhiều, quét trên điện thoại di động thôi.

- Đối với CDX việc sử dụng chìa khoá là thừa. Cụ cứ để chìa trong túi quần, khi mở cửa thì cứ mở bt là cửa mở. Khi đóng cửa thì chạm tay vào cảm ứng trên tay nắm là nghe kịch phát là khoá cửa (đèn đỏ sáng, tất cả các chốt đã được tụt xuống), nếu cụ chạm tiếp cái nữa thì nghe tạch một cái nữa là chống trộm đã được khởi động (đèn đỏ nhấp nháy). Riêng chủ xe đút khoá trong túi đi vào gần lúc nào cũng mở được xe, không bao giờ phải rút khoá ra ấn lock/unlock trên chìa cả.

- Việc tụ chút hơi nước trên kính là bình thường. Cụ cứ chạy bt một lúc là hết !

pilinh

Đi bộ
Cụ chắc còn nhiều lỗi, đến lúc cụ đang đi đạp phanh cứng như cục sắt và từ từ nhìn xe mình lao vào gầm xe tải thì chắc cụ sẽ còn hỏi nhiều :)
Đệch e thấy cụ trả lời cho bác ý như cái hòn vàng đấm vào đít ý ạ.... cái kiểu trả lời như cụ ra ngoài dễ bị ăn lại hòn vàng lắm nên cụ lưu ý nhé

Thachanhkhoi

Đi bộ
Đệch e thấy cụ trả lời cho bác ý như cái hòn vàng đấm vào *** ý ạ.... cái kiểu trả lời như cụ ra ngoài dễ bị ăn lại hòn vàng lắm nên cụ lưu ý nhé
Thank bác, em không chấp cái loại ngu học bác ạh.

Thachanhkhoi

Đi bộ
- Xe hiện đèn vàng thì có thể do nhiều nguyên nhân cụ ạ. Cụ nên nhờ các bác có máy quét, quét lỗi dùm cho đỡ phải ra gara tốn tiền, quét xong nếu không có gì nghiêm trọng thì có thể xoá lỗi bt (vd lỗi do thừa hơi xăng) Các bác có máy quét trong hội Cruze Club rất nhiều, quét trên điện thoại di động thôi.

- Đối với CDX việc sử dụng chìa khoá là thừa. Cụ cứ để chìa trong túi quần, khi mở cửa thì cứ mở bt là cửa mở. Khi đóng cửa thì chạm tay vào cảm ứng trên tay nắm là nghe kịch phát là khoá cửa (đèn đỏ sáng, tất cả các chốt đã được tụt xuống), nếu cụ chạm tiếp cái nữa thì nghe tạch một cái nữa là chống trộm đã được khởi động (đèn đỏ nhấp nháy). Riêng chủ xe đút khoá trong túi đi vào gần lúc nào cũng mở được xe, không bao giờ phải rút khoá ra ấn lock/unlock trên chìa cả.

- Việc tụ chút hơi nước trên kính là bình thường. Cụ cứ chạy bt một lúc là hết !
Cám ơn bác rất nhiều, đi vài hôm cũng đã biết được thêm ạh. Chỉ duy nhất mỗi cái đèn báo sự cố màu vàng là vẫn chưa xử lý dứt điểm được vì mang ra gara test rồi họ check bảo không có lỗi gì rồi họ tắt đi nhưng đến lúc đi được khoảng gần chục cây báo đèn vàng, lúc thì tắt lúc thì bật, chẳng rõ lý do. Chắc sẽ mang qua gara khác test lại cho yên tâm.

Thuanthanhan

Xe hơi
Dòng này hay bị lỗi mà khoá cửa phải cách xa khoảng 3m mới khoá còn đứng gần mở cửa vẫn đc

Duy Phước

Xe hơi
Neu. Cac bac bi loi thu hồi hơi xăng các Bac chay gần hết xăng cho E tới lúc đèn vàng nổi báo hết xăng càng tốt các Bac xoá sẽ hết đđược lâu ạ dao động từ 1 đến 6 tháng tuỳ tưng xe a Bác nào mà ở Thanh HOá Em xoá miễn phí luôn Em làm trong hãng giờ ngỉ làm ngoài bán phụ tùng chevrolet voi Daewoo Các Bac cần tư vấn kĩ thuật hay mua phu tung A lo E Ở Hà nội có người chuyển hàng nơi cho các Bac trong nội thành còn tỉnh ngoài thì Ship hàng ạ số điện thoại của Em là 0915983980/0986904675

bezt

Xe đạp
Hóng các cao nhân học hỏi chút kinh nghiệm em cưới vợ 2 ạ

xuancausteel

Xe buýt
Neu. Cac bac bi loi thu hồi hơi xăng các Bac chay gần hết xăng cho E tới lúc đèn vàng nổi báo hết xăng càng tốt các Bac xoá sẽ hết đđược lâu ạ dao động từ 1 đến 6 tháng tuỳ tưng xe a Bác nào mà ở Thanh HOá Em xoá miễn phí luôn Em làm trong hãng giờ ngỉ làm ngoài bán phụ tùng chevrolet voi Daewoo Các Bac cần tư vấn kĩ thuật hay mua phu tung A lo E Ở Hà nội có người chuyển hàng nơi cho các Bac trong nội thành còn tỉnh ngoài thì Ship hàng ạ số điện thoại của Em là 0915983980/0986904675
Em cũng bị cái bệnh này, đang để xem khoảng bao ngay thì nó lại nổi. Hình như có cái máy kết nối với điện thoại để xóa lỗi phải ko cụ.

Duy Phước

Xe hơi
Vang Bac a co loai ket noi dien thoai dung ios hoac android dc bac a no chi co may tram ngin ay nhung cai nay thuong triet de phai thay bac a ko thi cu thoi gian minh phai xoa bac nha

ndt_pt

Xe máy
E cũng hóng xem thế nào. Cụ chủ nhớ update tình hình nhé