[Funland] Xin các cụ chỉ giáo về marketing online

sirius6688

Xe điện
E cũng đang định tuyển 1 bạn hiểu biết về Cntt kèm thêm tý am hiểu kinh tế, kinh doanh. Chắc sẽ khó tìm cụ nhể
Cụ inbox em mặt hàng bên cụ, và nếu có người làm tốt yêu cầu của cụ thì chế độ thế nào ạ.
cụ chủ ơi còn 1 Phương án nữa chính là kết hợp giữa 2 PA của cụ, thuê người về biết lên kế hoạch, thực hiện và giám sát các bên triển khai cái này có điểm lợi là nghiên cứu sâu về sản phẩm và triển khai được cùng lúc nhiều việc, tuy nhiên tìm được người có tài và có tâm cụ cần phải có chính sách tốt tí, tính về lâu dài là trọn vẹn hơn cả

xe bo keo xx

Xe hơi
Chào các cụ các mợ hôm nay e lập topic xin được tư vấn về marketing ol
E kinh doanh về chăn,ga, gối nhập khẩu, cũng đang làm về kênh online, nhưng e thấy chưa được hiệu quả lắm chắc vì e chưa biết làm.
sắp tới e có triển khai 1 thương hiệu mới , e rất tâm huyết với dự án mới này , e muốn đầu tư cơ bản từ những bước đầu tiên.mục tiêu cũng là phủ sóng được thương hiệu , sau đó bán hàng.
E đã xây dựng xong phương án nhưng cũng chưa thấy ổn lắm, và cũng chưa rõ sẽ triển khai ra sao. E đang có 2 phương hướng sau:
pá 1 là thuê 2 nhân viên về cty mình làm, chuyên phụ trách về mảng marketing online( thiết lập dự án và triển khai).
pá 2 là thuê 1 công ty chuyên về marketing ol để họ thực hiện cho mình( trọn gói dự án hoặc thuê nhân sự bên họ cùng mình triển khai).
Mỗi pa e thấy có ưu và nhược điểm khác nhau,
E mong các cụ mợ tư vấn giúp e phương án nào hợp lý và hiệu quả nhất ạ. cụ mợ nào thông thạo về bộ môn này e xin được mời cafe để khai sáng giúp e.sdt of e : 0989993555
e xin cám ơn!
theo em làm p/a 2 nếu cụ chưa hiểu nhiều hoặc không quản lý đc

nhimcoi30889

Xe hơi
Cụ tìm hiểu truóc 1 ít docs về SEO đi nhé, sẽ dễ dàng hơn cho việc tiếp cận kiến thức sau này đấy

longchjnsu

Xe buýt
Quan trọng nhất của 1 dự án marketing online thành công là 1 kế hoạch có tính định hướng cụ thể:
+ đối tượng khách hàng
+ công cụ, kênh marketing phù hợp với sp kinh doanh
+ kế hoạch nhân sự
+ dự trù kinh phí
+ đo lường, thống kê báo cáo
Các cụ vẫn nghe marketing online hiệu quả, nhanh chóng, tiết kiệm chi phí, hoạt động 24/24...vâng NGƯỜI TA NÓI, còn làm được ko phải dễ dàng/
Cụ nào cần tư vấn mảng này e vui lòng hỗ trợ ( các cụ inbox em)
Em hóng sự tư vấn của cụ như chủ thớt

ilovecar87

Xe máy
Nhiều lần định học và tìm hiểu thêm về món này

Long idol

Xe máy
Thuê công nhân về làm đi bác, thuê dịch vụ thì làm sao biet có hiệu quả hay 0. Cũng chả biết nó có làm cái j 0 nữa

Audi_Dung

Đi bộ
Với 1 thằng làm về fb, frum, ytb mới được 2 năm như mình thì mình khuyên nên thuê nhân viên mẹ à :) mảng onl còn rộng lắm, 2 nhân viên làm được theo ý mình họ có thể giúp mình tiếp quản công việc trong tương lại gần, quan trọng họ làm nhiều với mình độ am hiểu sản phẩm ok hơn có thể ko đẹp như bên cty kia nhưng lại có độ chân thực cụ ạ

Ut.Minh

Xe container

thaolinhaudi

Xe hơi
Ém hóng vụ này.vì em cũng thích marketing online

Nikawa Viet Nam

Xe buýt
19, Đường Trung Yên 11C, KĐT Trung Yên, Cầu Giấy
Website
nikawa.vn
Cụ mà mới bắt đầu thì triển khai cũng mất khá nhiều time
+ Xây dựng website (chuẩn seo, nội dung, hình ảnh, web vệ tinh,....)
+ Triển khai trên mxh (facebook, youtube, ...)
+ Seeding diễn đàn
+ Email marketing
+ Adword
+ Seo
................
Các công cụ của nó cụ ạ. Nếu cụ muốn thuê ngoài sau này sẽ cứ phải phụ thuộc nó tính lâu dài sẽ tốn kém nhiều chi phí
Còn thuê để mà thực hiện được các công cụ kia oke thì cũng mất ít là 5-6 người, còn ít thì cũng phải 3 người mới đủ mà phải đa zi năng ý

Audi_Dung

Đi bộ

buchahama

Xe đạp
E oánh dấu hóng ạ đúng mảng đang quan tâm nhưng chưa biết đầu tư vào boa nhiêu là hợp lý :P

Ut.Minh

Xe container

CRV7

Xe tải
Cụ inbox em mặt hàng bên cụ, và nếu có người làm tốt yêu cầu của cụ thì chế độ thế nào ạ.
cụ chủ ơi còn 1 Phương án nữa chính là kết hợp giữa 2 PA của cụ, thuê người về biết lên kế hoạch, thực hiện và giám sát các bên triển khai cái này có điểm lợi là nghiên cứu sâu về sản phẩm và triển khai được cùng lúc nhiều việc, tuy nhiên tìm được người có tài và có tâm cụ cần phải có chính sách tốt tí, tính về lâu dài là trọn vẹn hơn cả
e thấy phư
e thấy phương án của cụ hợp lý. khả năg e chọn phương án này , nhưng tìm người cũng khó quá cụ ạ

chungquoc

Xe hơi
Thuê người về làm cho mình vẫn hay hơn ạ