[Funland] Xin các cụ tư vấn bất động sản Quảng Bình

Giờ bên Bảo Ninh giá tầm bn cụ nhỉ, QB tiếc là khí hậu ko ủng họ làm du lịch quanh năm, hè quá nóng và đông quá lạnh. Năm ngoái mùa đông vợ chồng e chạy xe về qua tạt vào ngủ tại rs 4 sao với villa ven biển đối diện đồi cát QB ấy mà giá có 500k/đêm cả ăn sáng. Nên vẫn bị thời vụ hơi khó cho lâu dài
Giá chững lại từ tháng 5/2019 dao động từ 15-40tr cụ ạ.Em nghĩ đơn giản hơn,các thương hiệu quốc tế 5,6 sao như Melia,Pullman,Fusion,Dolce...họ đầu tư ào ạt vào đây thì chắc hẳn cá mập họ nắm được nhiều thông tin,dự án,kế hoạch phát triển hay quy hoạch hơn nhỏ lẻ nên chuyện kinh doanh ko được quanh năm em nghĩ họ đã tính toán kĩ cả rồi,giống Đà Nẵng dân du lịch cũng đông quanh năm nhưng đâu nhất thiết chỉ có tắm biển.Cạnh tòa Vincom trong trung tâm thành phố là khách sạn 5 sao Raddison Hotel cũng thương hiệu Mỹ sắp hoàn thiện rồi đấy cụ.Tiếp bên cạnh đấy là khách sạn + trung tâm thương mại 5 sao Movenpick Central đang gọi vốn đầu tư
Một câu hỏi đặt ra nếu Quảng Bình ko tiềm năng,ít khách du lịch thì tại sao toàn dự án 5,6 sao đổ vào như vậy ?
Em thấy ngay cả những vùng biển ấm áp hơn + đẹp hơn Quảng Bình như Phú Yên,Quy Nhơn cũng ko có thương hiệu quốc tế nào đầu tư vào
Có 1 thông tin em chưa kiểm chứng được là Vin đã xin 2000ha trong khoảng biển từ Bảo Ninh đến Hải Ninh để làm dự án.Diện tích này là khá rộng với Vin vì em chưa thấy Vin làm du lịch cần diện tích rộng như vậy bao giờ (nếu cụ có cơ quan hệ quen được ai kiểm chứng thông tin này phiền cụ nhắn em với ạ)

Chỉnh sửa cuối:

Trần Gia

Xe tăng
1.Quy hoạch Đồng Hới sẽ tập trung chủ yếu mở rộng về phía Nam bám sông bám biển như Đà Nẵng tập trung về phía nam đến Hội An.Cụ nhìn trên bản đồ sẽ thấy họ đang có những dự án khu dân cư như Khu đô thị Bảo Ninh 1,2,3 + khu đô thị Hadaland Bảo Ninh Green City.Quảng Bình lấy du lịch làm kinh tế mũi nhọn thì phải bám biển,mà biển chủ lực ở đây là Bảo Ninh thì mới tạo ra dòng tiền được chứ cụ.Cụ thấy các dự án resort,khách sạn mới toàn tập trung bên Bảo Ninh chứ phía bắc có dự án resort,khách sạn nào mới đâu

2.Sân bay sẽ do Acv tổng cục hàng không nâng cấp.Làm cái sân bay có giống làm cái nhà riêng đâu mà cụ đòi nhanh được.Cao tốc Bắc Nam chưa xong,các khu ven đô thị ven sông + các khách sạn ven biển chưa xây kín + đường chưa quy hoạch mở rộng xong thì cứ từ từ ko vội cái sân bay,lên hình đồng loạt mới ngon

3.Kinh doanh mùa đông cụ đang nói chỉ liên quan đến tắm biển,Đà Nẵng dân du lịch quanh năm cũng đâu chỉ có mỗi tắm biển.Còn Quảng Bình thì có những thứ cụ đi được quanh năm : động Phong Nha Kẻ Bàng,hang Sơn Doong,mộ bác Giáp,đồi cát Quang Phú và tương lai thêm cái vườn hoa quốc tế của Nhật Bản và có những thứ gì khác thì hiện tại chưa công bố em cũng chưa biết. :)
Vâng , e cảm ơn cụ :)

Giá chững lại từ tháng 5/2019 dao động từ 15-40tr cụ ạ.Em nghĩ đơn giản hơn,các thương hiệu quốc tế 5,6 sao như Melia,Pullman,Fusion,Dolce...họ đầu tư ào ạt vào đây thì chắc hẳn cá mập họ nắm được nhiều thông tin,dự án,kế hoạch phát triển hay quy hoạch hơn nhỏ lẻ nên chuyện kinh doanh ko được quanh năm em nghĩ họ đã tính toán kĩ cả rồi,giống Đà Nẵng dân du lịch cũng đông quanh năm nhưng đâu nhất thiết chỉ có tắm biển.Cạnh tòa Vincom trong trung tâm thành phố là khách sạn 5 sao Raddison Hotel cũng thương hiệu Mỹ sắp hoàn thiện rồi đấy cụ.Tiếp bên cạnh đấy là khách sạn + trung tâm thương mại 5 sao Movenpick Central đang gọi vốn đầu tư
Một câu hỏi đặt ra nếu Quảng Bình ko tiềm năng,ít khách du lịch thì tại sao toàn dự án 5,6 sao đổ vào như vậy ?
Em thấy ngay cả những vùng biển ấm áp hơn + đẹp hơn Quảng Bình như Phú Yên,Quy Nhơn cũng ko có thương hiệu quốc tế nào đầu tư vào
Có 1 thông tin em chưa kiểm chứng được là Vin đã xin 2000ha trong khoảng biển từ Bảo Ninh đến Hải Ninh để làm dự án.Diện tích này là khá rộng với Vin vì em chưa thấy Vin làm du lịch cần diện tích rộng như vậy bao giờ (nếu cụ có cơ quan hệ quen được ai kiểm chứng thông tin này phiền cụ nhắn em với ạ)
E thấy mấy tỉnh Quảng Bình, Hà Tĩnh mấy năm gần đây thay đổi nhiều cụ nhỉ? E có ông bạn cũng đang bảo ngắm để đầu tư trong này. Quảng Bình thì cụ có nhiều thông tin rồi, còn Hà Tĩnh thì có khu nào đầu tư đc ko cụ? Tks cụ!

E thấy mấy tỉnh Quảng Bình, Hà Tĩnh mấy năm gần đây thay đổi nhiều cụ nhỉ? E có ông bạn cũng đang bảo ngắm để đầu tư trong này. Quảng Bình thì cụ có nhiều thông tin rồi, còn Hà Tĩnh thì có khu nào đầu tư đc ko cụ? Tks cụ!
Hà Tinh ko có gì quá đặc sắc dành cho du lịch,biển cũng chẳng đẹp hơn Cửa Lò,khách quốc tế lại càng ko có.Cụ cứ nhìn Cửa Lò thì suy ra Hà Tĩnh thôi.Đây là ngu ý của em

Loriver4u

Xe tải
E thấy quang phú cũng được hoặc xuống khu nhân trạch, giá rẻ thì vẫn đtu được, khu bảo ninh nhìn có vẻ rẻ nhưng toàn lô to nên tổng cũng cao, tuy nhiên ở đây resot đã chiếm hết mặt biển ko còn tầm nhìn đây có thể là điểm trừ của qb khi cấp phép xây dựng
Nhân trạch giờ giá khoảng bao nhiêu 1 lô hả cụ?

3d4s

Xe tăng
Vào Quảng Bình hay các tỉnh miền Trung thì cứ chọn chỗ nào FLC làm dự án mà mua, lăn tăn gì cho mệt đầu :D

Em cũng vừa vào Đồng Hới,chia sẻ chút thông tin cho các cụ nào cũng đang đầu tư bên bán đảo Bảo Ninh như em

1.Đường 36m sau lưng khu đô thị Sa Động 1 và 2 đang làm rồi,dự kiến xong trước tết,vậy là giải quyết được toàn bộ bãi tha ma phía sau

2.Resort Fusion 5 sao cũng đang xây rồi,năm ngoái em vào còn chưa thấy động thổ,năm nay đang xây các công trình trên mặt đất rồi,Bảo Ninh resort đang xây thêm tòa mới,Melia gần cất nóc,Raddison cơ bản đã hoàn thiện toàn bộ mặt ngoài.Trong giai đoạn này các resort khách sạn 5,6 sao có thi công em nghĩ cũng chỉ cầm chừng cho qua dịch thôi nhưng vẫn thi công là tín hiệu mừng rồi :)

cuong231295

Xe máy
Em cũng vừa vào Đồng Hới,chia sẻ chút thông tin cho các cụ nào cũng đang đầu tư bên bán đảo Bảo Ninh như em

1.Đường 36m sau lưng khu đô thị Sa Động 1 và 2 đang làm rồi,dự kiến xong trước tết,vậy là giải quyết được toàn bộ bãi tha ma phía sau

2.Resort Fusion 5 sao cũng đang xây rồi,năm ngoái em vào còn chưa thấy động thổ,năm nay đang xây các công trình trên mặt đất rồi,Bảo Ninh resort đang xây thêm tòa mới,Melia gần cất nóc,Raddison cơ bản đã hoàn thiện toàn bộ mặt ngoài.Trong giai đoạn này các resort khách sạn 5,6 sao có thi công em nghĩ cũng chỉ cầm chừng cho qua dịch thôi nhưng vẫn thi công là tín hiệu mừng rồi :)
Ở Gio Linh Quảng Trị thì sao cụ. Đất khu này đang còn rẻ mà đường lối phát triển nghành du lịch.
Biển thì chỉ tắm được 1 mùa, k có sân bay riêng @@.

Ở Gio Linh Quảng Trị thì sao cụ. Đất khu này đang còn rẻ mà đường lối phát triển nghành du lịch.
Biển 1 mùa em chỉ dám đầu tư duy nhất hiện nay là Đồng Hới và phải là bên bán đảo Bảo Ninh cụ ạ.Còn các nơi khác em ko quan tâm

Subinhaidang

Xe tải
Gio linh có biển j cụ nhỉ? Dán trong đấy có vẻ ko bằng quảng bình

cuong231295

Xe máy
Biển 1 mùa em chỉ dám đầu tư duy nhất hiện nay là Đồng Hới và phải là bên bán đảo Bảo Ninh cụ ạ.Còn các nơi khác em ko quan tâm
ĐH lãnh đạo có tầm nhìn cụ ạ, mà sản phẩm du lịch đang còn ít quá, k cạnh tranh đc Dà Nẵng, NT, Phú Quốc.Trong nam thì SG họ hay đi VT rồi, xong cao tốc thì có Phan Thiết.
QB du lịchđược có 1 2 ngày là nhiều.

ĐH lãnh đạo có tầm nhìn cụ ạ, mà sản phẩm du lịch đang còn ít quá, k cạnh tranh đc Dà Nẵng, NT, Phú Quốc.Trong nam thì SG họ hay đi VT rồi, xong cao tốc thì có Phan Thiết.
QB du lịchđược có 1 2 ngày là nhiều.
Cụ đừng so sánh với Đà Nẵng,Nha Trang,Phú Quốc làm gì cho mệt đầu vì 10 -15 năm trước Đà Nẵng,Nha Trang,Phú Quốc cũng chẳng có vẹo gì để hấp dẫn du lịch,đầu tư Đồng Hới là cho tầm nhìn 5-7 năm trở lên chứ ko phải ăn sổi

cuong231295

Xe máy
Cụ đừng so sánh với Đà Nẵng,Nha Trang,Phú Quốc làm gì cho mệt đầu vì 10 -15 năm trước Đà Nẵng,Nha Trang,Phú Quốc cũng chẳng có vẹo gì để hấp dẫn du lịch,đầu tư Đồng Hới là cho tầm nhìn 5-7 năm trở lên chứ ko phải ăn sổi
Vâng từ Huế đổ ra biển vs hạ tầng ĐH đẹp nhất cụ nhỉ 😍😍

Gia Binh

Xe đạp
Cứ chỗ nào đất du lịch là nơi đó có tiềm năng rồi cụ