[Thảo luận] xin các cụ tư vẫn cách ghi âm ghi hình khi làm việc với cơ động ạ

FujiS5200

Xe điện
Theo em, em sẽ gọi điện thoại cho 1 ai đó có chức năng ghi âm cuộc gọi rồi bảo họ để nguyên đó, ghi lại toàn bộ cuộc chuyện trò. Nhớ nói rõ cho bọn nó biết rõ mình đang làm gì để tụi nó ngại làm bậy. xxx có cướp được điện thoại thì cũng chẳng xoá được gì.

mr.ken_no1

Xe container
E có quen 1 đứa e XH cũng là lính cơ động đi nghĩa vụ (mệ khỉ cũng phải mất hơn loét mới đc đi cái gọi là nghĩa vụ đấy ạ).
Nên đôi khi em cũng đc nghe bằng 2 tai và cũng đứng trên góc độ e đã từng bị cơ động dừng xe.
Chốt lại 1 câu:
Từ trên xuống dưới cũng chỉ là: Làm cho khốc khổ chẳng qua vì tiền

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Cháu có thằng bạn kể là nó đi về khuya thấy CĐ đứng trên đường thế là nó nhanh trí đi vào luôn chỗ 2 CĐ đứng
Nó : Em chào các anh ạ, em hôm nay đi thăm người nhà ốm ở HN nên đi vội không lắp gương nên em thấy các anh đứng nên vào xin các anh tha cho lỗi của em
CĐ1: ( vẫn chưa kịp phân tích tình hình) ờ .. ờ..:-L
CĐ2: Thôi mày đi nhanh cho các anh còn làm việcL-)
Nó: ( ngon lành cành đào) dạ vâng em cảm ơn các anh ạ
Rồi vút đi
Đấy là tình huống rất nhạy cảm nếu mà nhanh trí là giải quyết được ngay
P/s Cháu không khuyến khích các cụ làm theo nhá nhưng mà không mất xiền ,thật là tuyệt với ông mặt trời =P~

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Cháu có thằng bạn kể là nó đi về khuya thấy CĐ đứng trên đường thế là nó nhanh trí đi vào luôn chỗ 2 CĐ đứng
Nó : Em chào các anh ạ, em hôm nay đi thăm người nhà ốm ở HN nên đi vội không lắp gương nên em thấy các anh đứng nên vào xin các anh tha cho lỗi của em
CĐ1: ( vẫn chưa kịp phân tích tình hình) ờ .. ờ..:-L
CĐ2: Thôi mày đi nhanh cho các anh còn làm việcL-)
Nó: ( ngon lành cành đào) dạ vâng em cảm ơn các anh ạ
Rồi vút đi
Đấy là tình huống rất nhạy cảm nếu mà nhanh trí là giải quyết được ngay
P/s Cháu không khuyến khích các cụ làm theo nhá nhưng mà không mất xiền ,thật là tuyệt với ông mặt trời =P~

win2170

Xe tải
lợi dụng công quyền gây bạo lực. chống chỉ định thấy C ứ t ko được dẫm vào

anhmt

Xe buýt
Đợt trước nghe thằng bạn kể buổi tối đói bụng lọ mọ ra Nguyễn Hữu Huân mua xôi. Trên đường đi về gặp ngay mấy a cơ động. Chả là vừa mua xôi xong ko có đồng nào trong người. Khóc lóc van xin rối rít, cuối cùng mấy anh cơ động đành nhận xôi thay tiền nộp phạt ạ =))

duyquyeenr

Xe tải
Đợt trước nghe thằng bạn kể buổi tối đói bụng lọ mọ ra Nguyễn Hữu Huân mua xôi. Trên đường đi về gặp ngay mấy a cơ động. Chả là vừa mua xôi xong ko có đồng nào trong người. Khóc lóc van xin rối rít, cuối cùng mấy anh cơ động đành nhận xôi thay tiền nộp phạt ạ =))
Bọn cơ động nó còn cướp cả xôi cơ ạ. thế mà phát đấy bạn của cụ bảo là xôi em cắn dở 1 miếng rồi không biết nó có lấy không nhỉ

bộ hành

Xe buýt
e mờ đụng phải bọn này thì e cũng camarun lắm. bọn này nó vô học nên nó oánh mình lúc nào ko biết. tốt nhất là ngon ngọt dùng lời lẽ vs nó. ko thì phải kiếm chỗ nào đong người thì có dám chiến. bọn này nó manh động lắm!

damtrunghai

Xe hơi
ôi có khác j năm 54 đâu, bọn mất dạy đó. ăn cướp mà.... Phải lựa thôi bác à?

Doang

Xe tải
Cháu vừa search trên mạng thấy có cái đồng hồ đeo tay có camera hồng ngoai full HD, có cả ghi âm. Cụ nào hay đi trên đường và hay phải đối mặt với xxx đầu tư 1 cái có mà cho xxx và CĐ về vườn bốc mứt ăn luôn. Cháu thấy trên mạng báo giá 2,5 củ khoai

XASASHS

Xe tải
Cháu vừa search trên mạng thấy có cái đồng hồ đeo tay có camera hồng ngoai full HD, có cả ghi âm. Cụ nào hay đi trên đường và hay phải đối mặt với xxx đầu tư 1 cái có mà cho xxx và CĐ về vườn bốc mứt ăn luôn. Cháu thấy trên mạng báo giá 2,5 củ khoai
Sáng kiến hay

Matizcoi

Xe cút kít
Thường thì bác nào mặt mũi non non hay bị hỏi, em già quá rồi, mặt lại nhàu nhĩ từ hồi xưa nên chưa bao giờ bị xem ví, kể cả 2-3h sáng lượn đường :P

mrdjpro

Xe tải
Cụ ghi hình làm gì, giờ bọn này hổ báo lắm, ko chơi được đâu, cẩn thận có ngày nó đập điện thoại đấy, cờ hó dại cắn càn mà. Gặp các anh chịu khó xin xỏ chầy cối tí, ko có tiền là ko có tiền, thế thôi cụ ạ, được thì được ko được thì bảo nó cho biên bản đi nộp chứ đừng hổ báo mang điện thoại ra làm j, đêm tối thế nhỡ đâu có mệnh hệ j lại khổ :(

XASASHS

Xe tải
Cụ ghi hình làm gì, giờ bọn này hổ báo lắm, ko chơi được đâu, cẩn thận có ngày nó đập điện thoại đấy, cờ hó dại cắn càn mà. Gặp các anh chịu khó xin xỏ chầy cối tí, ko có tiền là ko có tiền, thế thôi cụ ạ, được thì được ko được thì bảo nó cho biên bản đi nộp chứ đừng hổ báo mang điện thoại ra làm j, đêm tối thế nhỡ đâu có mệnh hệ j lại khổ :(
Ai cũng như vậy thì cái ác luôn phát triển

win2170

Xe tải
Đúng như nội dung mất dạy bạn mô tả thì cạp nong đêm giống cướp mẹ rồi. Sâu của ngành đấy

RongNhoTN

Xe hơi
ghi âm đi cụ ơi, xem được số hiệu thằng đấy tên thằng đấy thì cũng tạm được cụ ạ.

tuyetkjem

Xe hơi
em chào các cụ các mợ ạ. Trước hết em xin chia sẻ chuyện của em với bọn cơ động trước rồi xin các cụ tư vấn. Chuyện là tối qua khoảng 10h bọ em đang bon bon trên PVĐ chuẩn bị rẽ vào Hoàng Quốc Viết. thì bị 4 anh cơ động chạy trên 2 xe (3 anh đóng vai ác 1 anh đóng vai hiền để kiểu thằng đấm thằng xoa mà) vượt lên chỉ vào lề. bọn em ngoan ngoãn vào lề và chấp hành đầy đủ hết. mấy chú bọn em bỏ hết đồ đạc lên yên xe rồi sờ xoạng khắp người nhưng không có gì thêm ( cái vụ bổ đồ lên xe là các chú mừng lắm rồi khi bọn em có bao nhiêu tiền là các chú biết hết cả rồi) bọn em nhét lại đồ vào túi rồi bắt đầu hội thoại
xx ác 1: các em vi phạm bolo bala..... ( cái này đúng rồi các cụ ạ em thừa nhận em sai)
Bạn em: dạ dạ anh thông cảm vv..vv..v em xin vv....vv ( em thì không nói gì vì em không thích xin)
xx ác2: thế các em giờ nguyện vọng thế nào ( gợi ý lấy tiền đây)
Bạn em: các anh linh đông v..vv..v bọn em con 2lit các anh bỏ quá cho ( có bao nhiêu tiền nó biết hết rồi còn xin nó ghét)
xx ác 1: không đc lỗi bọn em giữ xe 30 ngày vv...v..vv...vv mất hàng triệu mà em đưa có 2lit thế mấy em còn bao nhiêu tiền ( láo thế là cùng)
Em: anh ạ lỗi bọn em làm gì đến 1tr chắc chỉ khoảng 300k thôi anh thông cảm
xx ác 1: không được v..vv..vv..vv ( dọa dẫm đưa về phường với nói cái lỗi mất nhiều tiền )
Em: thôi bây giờ bọn em không có nhiều tiền các anh không linh động cho em được thì anh viết cho em xin cái biên bản đi em nộp phạt ( dạ thằng cu bạn em nó cũng xin mỏi mồm ra nhưng chưa được em chỉ tóm tắt 2 câu thôi con em thì xin 1 câu đến cấu thứ 2 thì em xin biên bản)
3xx ác: (nhao nhao lên đ*t mẹ đ*t cha nhặng lên) mày thích cứng à anh thích nhất mấy thằng cứng như mày đấy uống nhiểu rượu chưa ..vv.vvv..
Em: mấy anh đừng chửi em như vậy em chưa làm gì ai ( bắt đầu rút điện thoại ra ghi hình) rượu em không uống....
xx ác 2 : mày cứng ak mày cứng ak thích quay phim không đưa điện thoại đây ( rồi nó cứ sấn vào em cướp điện thoại từ tay em nhưng chưa cướp được)
em thấy cầm tay không ổn nên em nhét luôn điện thoại vào túi quần thế là 3xx ác cứ nhao nhao vào em, em lóng ngóng thế nào mà thằng xx ác 2 nó móc được điện thoại từ túi quần em ra các cụ ạ chắc trước kia nó hành nghề 2 ngón sao ấy
xx ác 2: đ*t mẹ mày thích cứng ak.... vừa nói vừa tìm chỗ xóa videos của em
Em: em vi phạm thì em xin các anh lập biên bản thôi cứng cỏi gì đâu anh
xx hiền: kéo em ra 1 góc: anh nói với chú thế này bọn anh đi làm ...vv...vv vv chú cứ thái độ vậy chú học trường nào nhà ở đâu học được mấy năm rồi ..vv.v.v
Em. mấy cái đây không quan trọng đâu anh bon em vi phạm rõ ràng rồi thì em xin các anh lập biên bản thôi có gì đâu mà mấy anh cứ chửi bố mẹ em nhặng lên
xx hiền: thôi anh xx ác 1 kia là đội trưởng kìa chú ra xin lại anh xem sao
Em: rồi có gì anh nói giúp em vài câu
em đi ra thì XX ác đang lập biên bản em chưa bết nó lập lỗi gì nhưng thấy có 2 vé 1 vé phạt 100k và 1 vé 50k. em vào lật cái vé lên xem nó ghi những gì
xx ác 1: mày không phải soi
em nín luôn vì em đang bất lợi mà điện thoại thì nó cầm trời thì tối lại nhìn mấy chú thằng nào cũng cầm cái dùi cui dài cả mét ( hình như gọi là *** ngựa) nhìn cũng ghê ghê ạ
bọn em đợi nó lập biên bản song thằng bạn ký cốp rồi em lấy lại điện thoại lên xe phóng đi trước con mắt hình viên đạn của chúng nhìn em còn em thì vẫn hậm hực akay lắm. Lên xe em hỏi thằng cu bạn bọn kia hẹn mấy ngày lấy giấy tờ thì thằng cu bảo giấy đây hết rồi nó trả luôn. em hỏi thế sao nó trả mày giấy luôn mẹ mấy thằng bố láo, thằng cu bạn em nó mới khai ra là lúc em nói chuyên với xx hiền thì nó ấn cho thằng xx ác 1 5lit. em kay quá vì lỗi bọn em chỉ 3 lít lập biên bản thôi thế mà nó lấy 5 lit rồi lập cái biên bản mũ bảo hiểm 150k bọn em chuyện 1 lúc thì về đến nhà em chia sẽ cùng thằng cu bạn nói mãi nó mới chịu cầm 2 lit goi là mỗi thằng chịu 1 tẹo
Em xin các cụ tư vấn cho cách ghi âm ghi hình bọn cơ đông thế nào cho hiệu quả chứ trời tối khó lắm ạ mà bọn này thì hung hãn lắm không biết thế nào ?
cái nữa em cũng xin tư vẫn thêm là buổi tối thì cơ động được làm từ mấy giờ ạ?

p/s: em xin phép chia sẻ là các cụ làm việc với cơ động buổi tối phải hết sức cẩn thận vì chúng nó đánh người ( ak em quên phải gọi là cắn người) chúng nó cắn khéo và kín lắm các cụ ạ lúc em lấy điện thoại ghi hình bị thằng cu xx ác 2 ra đặt gót giầy nó vào mũi chân em( may mà em đi giày cũng nên không đau) bị nó cùi trỏ phát vào ngực vào đầu em mà nó thì đội mũ bảo hiểm còn em không
Chuyện của em chỉ có vậy mong các cụ tư vấn giúp ạ
Cụ muốn ghi âm thì khéo léo lấy điện thoại ra gọi cho 1 người bạn bất kỳ.... bla...blaa....... xog nhẹ nhàng bật ghi âm và cho ĐT vào túi ngực :) :)

vam

Xe buýt
theo em các cụ sắm một cái iWatch. Vừa đẹp vừa ghi hình được mà lại đeo vào tay mình thì bọn hổ báo cáo chồn không thể giật thoải mái của mình mà xóa chứng cứ được. ;))