Xin các cụ tư vấn về New skyline văn quán , em bất lực rồi.

xindunghoi

Xe hơi
Các cụ các mợ tư vấn giúp em vụ này.
- Tình hình là 2014 em có xúc căn chung cư new skyline văn quán. Với lời hứa của bọn HUD là cuối năm nhận nhà. Em xúc căn khá to 135m giao thô. Nhưng bọn HUD chậm tiến độ đủ kiểu đến đầu năm 2017 mới chật vật bàn giao nhà, nhưng chất lượng thì kém dịch vụ thì không có gì. Chung cư này phân khúc cao cấp nhưng hiện tại chẳng có dịch vụ gì , vệ sinh , cây xanh không có. Xây dựng thì chắp vá kiểu kiệt quệ về tài chính.
- Vì đợi nhà quá lâu nên em đã mua 1 chung cư nhỏ hơn ở nội thành , đã sửa sang đẹp và ở ổn định.
Em muốn bán cái chung cư này đi nhưng như em mô tả đấy với hạ tầng như vậy thì hiện tại khó ai đủ can đảm để mua. Em ôm con nhà này 4 năm rồi tính lỗ lãi bank cũng nhiều rồi. Nếu bán em cũng không thể cắt lỗ quá sâu được.
- Đợt này thằng HUD lại gửi thông báo nhận nhà đợt 2. Nó cũng ko dám nói gì đến lãi lỗ chậm bàn giao của nó và chậm nhận nhà của em. Em cũng đang băn khoăn không biết nó có phạt em vụ không đến nhận nhà không. Bản thân HUD cũng đã chậm bàn giao gần 3 năm trời.

Em đang băn khoăn mấy phương án thế này, bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em.
1. Cứ kệ đó đợi cho nhiều người về ở, có trung tâm thương mại. Chung cư sầm uất hơn , thanh khoản tốt hơn rồi bán. ( phương án này em chỉ năn tăn vụ lãi chậm nhận nhà )
2. Cắt lỗ thật sâu coi như mất tiền . Thu tiền về làm việc khác coi như đóng học phí ngu. ( ít ra phải lỗ 400 500tr so với khoản tiền dóng năm 2014 mới trôi được các cụ ạ . Vợ em nó ko thích )
3. Nhận nhà đóng thêm khoảng 900tr . Sau đó hoàn thiện đơn giản khoảng 350tr nữa cho thuê với mức cho thuê khoảng trên dưới 10tr .

Trong đầu em chỉ nghĩ ra 3 phương án đó . mà phương án nào cũng khoai. Em còn trẻ mua con skyline tính về ở mà ăn quả cay đắng quá. Các cụ các mợ nào biết về dự án này với kinh nghiệm nhiều thông não giúp em với. Cảm ơn cccm trước !

Hoakhi

Xe hơi
Nhà Cụ là Block nào, cửa hướng gì, ban công hướng nhìn ra bãi tha ma hay hướng nào, nếu bán Cụ định bán bao nhiêu. Nếu tiện, Cụ cho Em chi tiết. Em đang quan tâm mua nhà về VQ ở. TK Cụ!

hn2

Xe tải
Các cụ các mợ tư vấn giúp em vụ này.
- Tình hình là 2014 em có xúc căn chung cư new skyline văn quán. Với lời hứa của bọn HUD là cuối năm nhận nhà. Em xúc căn khá to 135m giao thô. Nhưng bọn HUD chậm tiến độ đủ kiểu đến đầu năm 2017 mới chật vật bàn giao nhà, nhưng chất lượng thì kém dịch vụ thì không có gì. Chung cư này phân khúc cao cấp nhưng hiện tại chẳng có dịch vụ gì , vệ sinh , cây xanh không có. Xây dựng thì chắp vá kiểu kiệt quệ về tài chính.
- Vì đợi nhà quá lâu nên em đã mua 1 chung cư nhỏ hơn ở nội thành , đã sửa sang đẹp và ở ổn định.
Em muốn bán cái chung cư này đi nhưng như em mô tả đấy với hạ tầng như vậy thì hiện tại khó ai đủ can đảm để mua. Em ôm con nhà này 4 năm rồi tính lỗ lãi bank cũng nhiều rồi. Nếu bán em cũng không thể cắt lỗ quá sâu được.
- Đợt này thằng HUD lại gửi thông báo nhận nhà đợt 2. Nó cũng ko dám nói gì đến lãi lỗ chậm bàn giao của nó và chậm nhận nhà của em. Em cũng đang băn khoăn không biết nó có phạt em vụ không đến nhận nhà không. Bản thân HUD cũng đã chậm bàn giao gần 3 năm trời.

Em đang băn khoăn mấy phương án thế này, bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em.
1. Cứ kệ đó đợi cho nhiều người về ở, có trung tâm thương mại. Chung cư sầm uất hơn , thanh khoản tốt hơn rồi bán. ( phương án này em chỉ năn tăn vụ lãi chậm nhận nhà )
2. Cắt lỗ thật sâu coi như mất tiền . Thu tiền về làm việc khác coi như đóng học phí ngu. ( ít ra phải lỗ 400 500tr so với khoản tiền dóng năm 2014 mới trôi được các cụ ạ . Vợ em nó ko thích )
3. Nhận nhà đóng thêm khoảng 900tr . Sau đó hoàn thiện đơn giản khoảng 350tr nữa cho thuê với mức cho thuê khoảng trên dưới 10tr .

Trong đầu em chỉ nghĩ ra 3 phương án đó . mà phương án nào cũng khoai. Em còn trẻ mua con skyline tính về ở mà ăn quả cay đắng quá. Các cụ các mợ nào biết về dự án này với kinh nghiệm nhiều thông não giúp em với. Cảm ơn cccm trước !
Cụ giống hoàn cảnh đứa em mình thế!

QAZ

Xe container
Cụ giống hệt tôi mấy năm trước dính với bọn HANCO9.
Chúng nó nợ mình 200tr vì tội bàn giao chậm, nhưng chúng nó quay lại đớp mình 1 phát 250tr vì mình trả tiền chậm. Cuối cùng mình vẫn phải nôn ra 50tr nó mới cho nhận nhà !

Nếu là tôi:
Nếu vẫn còn tiền thì trả nốt nhận nhà, có sao để nguyên vậy. Sau đó tùy cơ ứng biến, dọn về đấy ở, cho thuê hoặc bán lại căn nội thành, hoặc ngược lại đem cho thuê lấy 10tr giả lãi ngân hàng.

Nếu hết sạch tiền thì đành cắt lỗ, đau 1 lần rồi thôi (nhưng vẫn đau mãi !)

kiensteven

Xe hơi
Có nhiều cụ em ko hiểu sao lại thích mua cái New Skyline này, em vào bán cái này sau 1 năm từ thời điểm cụ mua. Dự án này cũng có nhiều khách hỏi em nhưng em tư vấn qua hết Seasons Avenue, về tổng giá ko chênh nhau mấy mà lại sống sướng hơn, đến thời điểm hiện tại ai mua seasons cũng đều khen cả vì nó khá đẹp.
Còn về trường hợp của cụ em thấy khá là khó để thanh khoản, nhưng giả sử cụ vẫn còn lực thì theo em cụ nên trả nốt để nhận nhà, sau đó tính bài cho thuê, chờ đợi HUD hoàn thiện rồi bán cắt lỗ em thấp là hợp lý. Còn bí quá thì chốt lỗ em nghĩ là khá sâu đấy, cũng khá là đắng

xindunghoi

Xe hơi
Nhà Cụ là Block nào, cửa hướng gì, ban công hướng nhìn ra bãi tha ma hay hướng nào, nếu bán Cụ định bán bao nhiêu. Nếu tiện, Cụ cho Em chi tiết. Em đang quan tâm mua nhà về VQ ở. TK Cụ!
Em inbox cụ rồi đấy

xindunghoi

Xe hơi
Có nhiều cụ em ko hiểu sao lại thích mua cái New Skyline này, em vào bán cái này sau 1 năm từ thời điểm cụ mua. Dự án này cũng có nhiều khách hỏi em nhưng em tư vấn qua hết Seasons Avenue, về tổng giá ko chênh nhau mấy mà lại sống sướng hơn, đến thời điểm hiện tại ai mua seasons cũng đều khen cả vì nó khá đẹp.
Còn về trường hợp của cụ em thấy khá là khó để thanh khoản, nhưng giả sử cụ vẫn còn lực thì theo em cụ nên trả nốt để nhận nhà, sau đó tính bài cho thuê, chờ đợi HUD hoàn thiện rồi bán cắt lỗ em thấp là hợp lý. Còn bí quá thì chốt lỗ em nghĩ là khá sâu đấy, cũng khá là đắng
Số nhọ cụ ạ . Ko nghĩ hud lại lát thế. Về không gian thiết kế mật độ xây dựng em thấy ở đây ok . Có 6 căn 1 sàn . Hành lang riêng . 1 sàn 2 cầu thang thoát hiểm . 3 nhà rác. Hành lang luôn có gió tự nhiên. Em thấy ổn, chỉ đen mỗi cái hud lát quá

PHET-PHOT

Xe máy
Toà này bọn em làm từ năm 2010. CĐT lởm khởm quá phải bỏ chạy. Giờ vẫn chưa xong ah. Vãi HUD thật. Nếu tính từ hầm thì tròn 10 năm đâya nhỉ. :D

moonlife

Xe container
Khu vực Hà Đông Tố Hữu ngoài vành đai 3 em thấy cắt lỗ 300tr cho căn nhỏ đến 500tr cho căn lớn là phổ biến đặc biệt những ai đầu tư thời còn hot giai đoạn 2012-2015.
Kinh nghiệm của em là cụ càng bỏ thêm tiền càng dây dưa càng lỗ nặng. Tốt nhất cụ cắt luôn đi cho rảnh nợ làm việc khác.

Chỉnh sửa cuối:

xindunghoi

Xe hơi
Khu vực Hà Đông Tố Hữu ngoài vành đai 3 em thấy cắt lỗ 300tr cho căn nhỏ đến 500tr cho căn lớn là phổ biến đặc biệt những ai đầu tư thời còn hot giai đoạn 2012-2015.
Kinh nghiệm của em là cụ càng bỏ thêm tiền càng dây dưa càng lỗ nặng. Tốt nhất cụ cắt luôn đi cho rảnh nợ làm việc khác.
cụ biết chỗ nào mô giới không để em cắt lỗ luôn. Chứ để cũng ko làm gì chôn tiền 1 chỗ mà đóng thêm vào nhận nhà chắc cũng ko hợp lý

moonlife

Xe container
cụ biết chỗ nào mô giới không để em cắt lỗ luôn. Chứ để cũng ko làm gì chôn tiền 1 chỗ mà đóng thêm vào nhận nhà chắc cũng ko hợp lý
Cụ pm e ít thông tin đi. E trước cũng cắt lỗ giúp 1 a bạn mua ở vạn phúc.

Hoacomay17

Xe tăng
Em cũng nghĩ cắt lỗ là hợp lý. Em năm rồi cũng cắt lỗ quả gần 1 tỷ. Xót tê tái nhưng còn hơn nằm ôm bom

hoangpn412

Đi bộ
Ôi e cũng mua ở đây từ 2014 giống cụ.
E đang cần cắt lỗ sâu, có cụ nào giới thiệu đc cho e e hoa hồng cho cụ 1 ít.
E cắt lỗ 300tr :(

chungculongbien

Đi bộ
Cụ giống hệt tôi mấy năm trước dính với bọn HANCO9.
Chúng nó nợ mình 200tr vì tội bàn giao chậm, nhưng chúng nó quay lại đớp mình 1 phát 250tr vì mình trả tiền chậm. Cuối cùng mình vẫn phải nôn ra 50tr nó mới cho nhận nhà !

Nếu là tôi:
Nếu vẫn còn tiền thì trả nốt nhận nhà, có sao để nguyên vậy. Sau đó tùy cơ ứng biến, dọn về đấy ở, cho thuê hoặc bán lại căn nội thành, hoặc ngược lại đem cho thuê lấy 10tr giả lãi ngân hàng.

Nếu hết sạch tiền thì đành cắt lỗ, đau 1 lần rồi thôi (nhưng vẫn đau mãi !)
nghe cụ nói dính hanco9 mấy năm trước thì chắc là vụ Berriver no3 à cụ =))

ken091

Xe hơi
Cụ IB em giá chào, thông tin cụ thể căn, diện tích, hướng, tầng, nếu có khách net em báo cụ :(

thah163

[Tịch thu bằng lái]
tòa này có phải đối diện là nghĩa trang. ngày trước có trẻ nhỏ die k các cụ ?

Hathuyen

Xe buýt
Website
timviecbaove.com
tòa này có phải đối diện là nghĩa trang. ngày trước có trẻ nhỏ die k các cụ ?
View nghĩa trang đó cụ :D, được cái thoáng mát, giao thừa ở trong nhà cũng có thể xem được pháo hoa trong tầm sát mắt :))

3d4s

Xe tăng
Tòa này giờ tiếng tăm lừng lẫy quá rồi nên khó bán hay cắt lỗ cho cư dân quanh đấy. Chỉ có dư dân ở xa, người lại mới đến thì salés phải cố gắng lùa thật nhanh.

Cụ nên quyết gấp, hoặc nhận nhà hoặc bán ngay. Kiểu gì cũng bị CDT xin một ít tiền lãi của khoản 900tr chưa nộp kia. Lần trước bạn em mua một căn cắt lỗ, chủ nhà còn phải nộp hơn 200 triện tiền lãi. Vừa nộp, vừa chửi, vừa khóc, vừa hận... Mà là người quen của ông nào lãnh đạo đó. Xin miễn lãi suất ok rồi (ok miệng), đến khi làm thủ tục ông lãnh đạo trốn biệt, ko thèm nghe máy. Mấy bạn làm thủ tục cứ áp câu"em nhân viên chỉ biết làm theo quy định", chúng nó ăn rơ với nhau cứ giấy trắng mực đen mà áp số... Lúc đó người bán bị ép hai đầu, CDT ép một, người mua ép hai... Đúng là thảm lắm. Em nói thật, nhìn kiểu chúng nó ép người bán nhà trong khi chính bọn nó mới là cù nhầy, lởm khởm và bất tín nhất, thì chỉ muốn xiên cho bọn lãnh đạo mấy phát.

Cắt 300tr tòa này thì cụ còn yêu em nó chán & phải xếp hàng dài :) người ta cắt 400-500tr còn chưa đẩy đi được. Nhà này giờ người ở cũng ít (đa số do xót tiền mà ở, vừa ở vừa chửi CDT rồi BQL này kia...). Mà ở thế chẳng sướng.