[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

ubisapro

Xe trâu
Ngon cơm. Sếp nào mà ngu vậy nhỉ, dùng số chính chủ nhắn khơi khơi :))

camry7858

Xe tải
Đàn bà giờ chả khác gì đàn ông

bachchinh

Xe hơi
Em cũng đang nóng lòng chờ lời giải thích. Em nghĩ qua sự việc này cũng nhều cụ phải giật mình đề phòng đấy ạ. Lòng dạ đàn bà đúng là khó đoán a. Em xin lỗi các mợ không liên quan ạ.
Cụ 1980. E 1990. E cũng là người tình mắc sai lầm. Cho nên cụ hãy bình tĩnh phân tích cho Mợ nhà hiểu ta sống không chỉ vì cảm xúc nhất thời của Bản Thân , Giữ gia đình thì khó chứ làm tan gia đình thì dễ ạ. Hai người phải ngồi nói chuyện thẳng thắn với nhau. Nếu mợ nói vì công việc e nghĩ có thể tìm việc mới ko nhất thiết phải làm ngành giáo dục. CÒN MỘT KHI GIA ĐÌNH KHÔNG GIỮ ĐƯỢC thì công việc kia có quan trọng không. Làm Cha Làm Mẹ thì phải biết hy sinh cái nào Cụ ạ. Chúc hai cụ mợ sẽ có tiếng nói chung. ... luôn giữ bình tĩnh trước mọi tình hướng cụ nhé.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ để ý xem dạo gần đây cv mợ nhà thuận lợi ko? Lên chức or thu nhập cao ko? Nếu có là một trong những căn cứ để nghi vấn.
Nước sôi lửa bỏng lại đi ct vs sếp đúng làm khổ tâm cụ rồi :(

Thích Đu Đủ

Xe điện
Em chỉ nói với vợ đúng 1 câu: Nếu em nghiêm túc thì người ta không dám nhắn tin nhả cợt với mình. Không biết e nói thế có đúng không ạ.
E ko hiểu xếp to nhỏ thế nào chứ thường nó sợ dây dưa nên ko nhắn tin khi chưa chắc chẮn về con mồi :) thôi ko sao đổ vỡ là hạnh phúc cụ ạ ^^

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Ngày hôm nay em đi thu thập thông tin các cụ à. Em có đi cùng 1 anh chơi thân với chồng của hiệu trưởng trường vợ em. Đến gặp bà Hiệu trưởng thì bà ấy bảo: Chị dặn nó rồi (dặn vợ em): Nếu không có việc gì thật cần thiết thì em tránh ngay ông ấy ra cho chị. Thế mà vợ em vẫn đâm đầu vào. Em xác định được phần nào hướng giải quyết rồi, cần thêm 1 chút tính toán so đo về vấn đề con cái nữa. Bản thân em hiện nay cũng đang làm phó phòng của UBND huyện nên nhiều cái em cũng khó làm lắm. Các cụ đừng cho em bạc nhược. Em xác định làm sao để không ảnh hưởng đến mình và con cái. Dứt khoát trước khi mọi việc vở lở là 1 điều cần làm nếu như vợ em không thể nói thật. Em giao tối nay phải có mặt ở nhà để nói chuyện. Cả ngày hôm nay đi thăm dò không làm dc việc gì cả.
Đoạn này là có nhiều ng biết vk cụ với lão kia có gì đó rồi...

29S2929

Xe tăng
Em ngồi suy nghĩ cả chiều vẫn không thể hiểu nổi chuyện gì đang xảy ra. Con cái đàng hoàng, ở nhà không phải lo gì. Bọn e ở với ông bà nội, mọi việc con cái học hành, ăn uống ông bà lo cho từ a-z không phải làm gì từ lúc sinh con. Đi làm về thì cơm canh đã sẵn. đến cái nhà không phải quét, đồ không phải giặt, bát không phải rửa chỉ việc ăn rồi đi dạy mà lại thành ra thế này.
Lứng

bluepencil.87

Đi bộ
Dear cụ chủ thớt!

Để em kể cho cụ nghe chuyện đứa bạn em, bố làm to, vợ đẹp con xinh (1 trai 1 gái). Công việc của hai vợ chồng đều do ông bố chồng lo cho, rất tươm, lương không cao, nhưng con cái ông bà hỗ trợ, mọi thứ êm đềm vcd cho đến khi thằng bạn em gặp em khác trẻ hơn, ngon hơn. Đùng phát sóng gió nổi lên, gia đình tan nát, làm lại tập hai. Em thấy giống gia đình cụ ở cái "ổn định" và "sóng yên bể lặng" ấy. Khi mà đầu óc và chân tay bận việc lo cho gia đình, chạy ăn từng bữa hoặc công việc kinh doanh bận rộn, áp lực, người ta ít nghĩ đến việc khác.
Em nghĩ rằng, cụ nên kiếm cái việc gì đó cho vợ cụ bận tay bận chân, cứ bám lấy cái nhà nước với biên chế, lương thì được mấy đồng, xong ngày nào xúng xính diện quần áo váy vóc trang điểm đi lên cơ quan tí rồi đi về, tháng được mấy đồng tưởng hay lắm. Cụ có điều kiện thì dọn ra ở riêng, tự lập, tự lấy lương ra mà trang trải cuộc sống, hết dựa dẫm. Ngày đi làm về rồi phải sắp xếp thời gian mà cơm nước với thu vén là hết mơ mộng ngay.
Trong nhà mà không yên thì trị thế dek nào bên ngoài?

QL72

Xe tải
95% là cụ chủ bị mọc sừng. Cuộc sống bây giờ là như vậy. Trong môi trường giảng đường thì vẫn có Tình- điểm; trong môi trường điện ảnh thỉnh thoảng Tình-vai diễn trong cuộc tình thì vữn có Tình- tiền; trong công sở thường thấy Tình- vị trí này lọ kia khác... Chặc nưỡi vừa xướn vừa có vị trí để bằng pạn bằng pè. Người sưa có nhời:
Lẳng lơ thì cũng chẳng mòn.
Chính chuyên cũng chẳng sơn son thết vàng

thngaylangthang

Xe ngựa

pho_mai_la_pho

Xe tải
Cháu dự:
Vợ cụ làm ngành giáo dục đang mon men lên chức.
Ông xếp kia là quan của phòng hoặc sở.
...
Các cụ có đồng ý với em là gv giờ dễ choén ko?

maple_leaf

Xe điện
Nhiều khi vợ cụ phím cho thằng kia biết rồi. Cụ lấy tin nhắn thằng kia báo cáo tổ chức cho nó mất chức luôn.

Dear cụ chủ thớt!

Để em kể cho cụ nghe chuyện đứa bạn em, bố làm to, vợ đẹp con xinh (1 trai 1 gái). Công việc của hai vợ chồng đều do ông bố chồng lo cho, rất tươm, lương không cao, nhưng con cái ông bà hỗ trợ, mọi thứ êm đềm vcd cho đến khi thằng bạn em gặp em khác trẻ hơn, ngon hơn. Đùng phát sóng gió nổi lên, gia đình tan nát, làm lại tập hai. Em thấy giống gia đình cụ ở cái "ổn định" và "sóng yên bể lặng" ấy. Khi mà đầu óc và chân tay bận việc lo cho gia đình, chạy ăn từng bữa hoặc công việc kinh doanh bận rộn, áp lực, người ta ít nghĩ đến việc khác.
Em nghĩ rằng, cụ nên kiếm cái việc gì đó cho vợ cụ bận tay bận chân, cứ bám lấy cái nhà nước với biên chế, lương thì được mấy đồng, xong ngày nào xúng xính diện quần áo váy vóc trang điểm đi lên cơ quan tí rồi đi về, tháng được mấy đồng tưởng hay lắm. Cụ có điều kiện thì dọn ra ở riêng, tự lập, tự lấy lương ra mà trang trải cuộc sống, hết dựa dẫm. Ngày đi làm về rồi phải sắp xếp thời gian mà cơm nước với thu vén là hết mơ mộng ngay.
Trong nhà mà không yên thì trị thế dek nào bên ngoài?
Cảm ơn cụ tư vấn. Bọn em có nhà riêng rồi, ông bà thì lại muốn gần con cháu nên lại lôi gd e về ở cùng cho vui với lại ông bà muốn chăm sóc cho cháu chu đáo. Em lại là con 1 nữa.

dalink

Xe điện
Cảm ơn cụ tư vấn. Bọn em có nhà riêng rồi, ông bà thì lại muốn gần con cháu nên lại lôi gd e về ở cùng cho vui với lại ông bà muốn chăm sóc cho cháu chu đáo. Em lại là con 1 nữa.
Cụ dựa dẫm vào bố mẹ quá cũng là điểm dở.

Tướng cướp

Xe điện
Báo cáo cụ là nhà em so với mặt bằng chung thì nằm ở trên 1 tý, nhà cửa xe cộ đàng hoàng. Bố mẹ em công chức về hưu, anh chị em đều làm nhà nước cả. Nên nhiều cái khó làm lắm ạ.
Ông bốc phét cũng vừa thôi!
-Ông làm phó phòng ở huyện thì éo bao giờ có chuyện thẳng trưởng phòng ở cùng huyện đó nó đi dở trò tán tỉnh với vợ ông.
-Ông trẻ giải thích sao với 02 dòng bôi đậm ở trên?

-Ông làm phó phòng ở huyện thì éo bao giờ có chuyện thẳng trưởng phòng ở cùng huyện đó nó đi dở trò tán tỉnh với vợ ông.
Vâng cụ, anh chị em bên e và bên nó đều NN cụ a. Bên nó cũng giáo viên, bên em cũng giáo viên a. Anh em họ hàng ở quê thì cụ biết rồi đấy.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Thành thật mà nói với Cướp, 99.9% phong trào bồ bịch ở thiên đường nó lại từ nv nn mà ra. ;))

Mà cái dở của bọn ý khi bồ bịch là đếu dám thẳng tuột mà cứ thò thò thụt thụt tin tin, nhắn nhắn....kiểu ăn nó phải có tý ủ mưu ý nó mới ngon thì phải....giống ủ mưu ăn tiền ý cứ thập thò. Em gặp có những hội phải nói là cả ngày toàn bộ các thành viên chả làm đếu gì toàn nhắn tin chim chuột với nhau. =))

Dư bọn em ở ngoài thì bảo bỏ cmn chồng rồi cặp với anh đi nó lại khác đỡ gây ức chế vì cũng là đàn ông với nhau cả.

Đếu hiểu sao cái môi trường ý nó sinh ra toàn dạng mặc váy nên chuyện bác thớt có thể bịa nhưng nó là thực tế đấy Cướp ạ. =))

minhmo

Xe cút kít
Thành thật mà nói với Cướp, 99.9% phong trào bồ bịch ở thiên đường nó lại từ nv nn mà ra. ;))

Mà cái dở của bọn ý khi bồ bịch là đếu dám thẳng tuột mà cứ thò thò thụt thụt tin tin, nhắn nhắn....kiểu ăn nó phải có tý ủ mưu ý nó mới ngon thì phải....giống ủ mưu ăn tiền ý cứ thập thò. Em gặp có những hội phải nói là cả ngày toàn bộ các thành viên chả làm đếu gì toàn nhắn tin chim chuột với nhau. =))

Dư bọn em ở ngoài thì bảo bỏ cmn chồng rồi cặp với anh đi nó lại khác đỡ gây ức chế vì cũng là đàn ông với nhau cả.

Đếu hiểu sao cái môi trường ý nó sinh ra toàn dạng mặc váy nên chuyện bác thớt có thể bịa nhưng nó là thực tế đấy Cướp ạ. =))
Cụ đã nói đúng là còn nói to nữa.
Lộ cmn bí mật cuốc gia rồi;)