[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

Theo k.nghiệm từng 3 lần bị trồng sừng của em thì thằng sếp vẫn chưa kịp tí toáy j vk cụ đâu (thậm chí có khi nó cũng chỉ đùa dâm thôi). Còn vk cụ có à ơi lại hay ko thì h/tại cũng chưa có j nói cứng đc. Tóm lại tốt nhất lúc này cụ cứ kệ cmn đi, chả việc éo j phải để ý cả.
Bản thân em ngẫm thấy lúc c.tay thực sự rồi thì ngta mới có thể tha thứ cho nhau. Bởi ko còn phải mang cái áp lực "là ny, là vc" của nhau nữa. Đứa nào làm j kệ mịa đứa đấy. Vậy thì sao ko áp cmn dụng ngay từ lúc chưa ly hôn đi. Cụ cứ thái độ dửng dưng kiểu "tao biết nhưng tao éo thèm để tâm đến mày nữa" thì vk cụ nó còn tởn hơn nhiều là việc cụ cứ đòi nó phải giải trình lọ chai.
Cụ nói cũng đúng ạ, nhưng nếu đã xác định chưa kịp tí toáy thì tại sao không xử lý luôn. Nếu kệ thì nó xảy ra thì sao ạ. Bây giờ e chỉ chờ vợ em nói xem bản thân nghĩ như thế nào thôi. Nếu nó không có ý gì thì em sẽ gặp người kia và nói chuyện thẳng thắn. Nếu đã có ý thì em next.

Race Dead

Xe điện
Đốt mẹ nhà thằng kia đi chứ còn lên đây hỏi gì nữa ?

Không hẳn tất cả do mợ nhà, nhiều tình huống khó đỡ trong chuyện này lắm. Việc vk cụ giấu tin nhắn cũng là chuyện thường tình, em hoặc cụ trong trường hợp đấy cũng sẽ hành động tương tự. Mới tán tỉnh thì chưa có gì đâu, em thật :)) Nếu thích thì cụ lằm căng với vk, coi như răn đe từ xa.
Vâng cụ, em đang xử lý theo hướng thế này. Giả sử vợ giải thích là em không muốn cho a xem những tin nhắn ntn rồi a lại nghi ngờ linh tinh. Em đang chờ nó giải thích về tin nhắn đó ntn đã.

Leanh65

Xe container
Mong cccm đừng lái chủ đề a, em cần xin tư vấn nghiêm túc ạ. Em đang mông lung quá. Tối qua e có chất vấn lại thì vợ e nó làm ầm lên và đòi viết đơn ly hôn. Hôm nay đi công tác với đoàn có sếp rồi ạ. Em đang đau đầu quá. Níu giữu mới khó chứ buông bỏ thì dễ ạ
Nhà em cũng không ai xem đt của ai. V em còn mấy nhóm kín của lớp với nhóm hội của chị em đằng vợ. Em chả quan tâm bao giờ nhưng cũng chả để nó thiếu thốn hay phải nhờ vả gì sếp. Với lại ở với nhau thì biết tính cách thôi cụ.

Au79 Dragon

Xe điện
Căng, cấp trên nó đã chú ý thì chỉ có 1 trong 2 chuyển công tác thì mới hết mối đe dọa, doanh nghiệp thì còn đỡ chứ công chức thì căng lắm. Càng tỏ ra vô tư thì sẽ càng khiến nó quyết tâm chinh phục, thậm chí dùng thủ đoạn.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Xoá tin nhắn là ko ổn rồi, cụ giơ đầu đây em cưa bớt sừng cho đỡ dài nào

SLGB

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện này mà cụ cũng lên đây hỏi :) chắc lại chém gió đấy thôi. Nếu vợ cụ là người dạn miệng, hay trêu đùa chuyện nhạy cảm kể cả với người khác giới thì cụ yên tâm, đấy là týp phụ nữ rất rắn, khó nhá với thợ săn. Nếu vợ cụ thuộc mẫu người kín đáo, thận trọng trong lời nói thì chia buồn với cụ, đối tượng này lại dễ say đòn và đã say đòn thì không buông được, hội chứng thừa canxi đang chờ, cụ biết phải làm gì rôig chứ.

Cude

[Tịch thu bằng lái]
Đôi lúc mình phải sống ác, nhất là khi có chuyện ntn. Để vậy và theo dõi, nếu kg có gì thì thôi, còn nếu có cắt bỏ, kg cần dây dưa cà pháo gì nữa, vợ kg có con này thì có con khác, kg vợ càng nhẹ gánh, chứ mà nó cắm sừng là húc thủng ruột.

Căng, cấp trên nó đã chú ý thì chỉ có 1 trong 2 chuyển công tác thì mới hết mối đe dọa, doanh nghiệp thì còn đỡ chứ công chức thì căng lắm. Càng tỏ ra vô tư thì sẽ càng khiến nó quyết tâm chinh phục, thậm chí dùng thủ đoạn.
Vợ em giáo viên nên chuyển chỗ khác thì nó vẫn là cấp trên vợ em. Công việc suốt ngày liên quan đến nó ạ. Nó đầu ngành mà.

Cude

[Tịch thu bằng lái]
Kg có chuyện ngăn cản hay ngăn chặn gì ở đây nhé, người phụ nữ mà đã có ý ngoại tình thì ngăn thằng này nó lại theo thằng khác.

Thuantrung

Xe buýt
Vợ cụ chắc chưa gì với sếp đâu, nhưng nếu cứ để vậy sinh chuyện đấy, nặc danh gọi cho vợ sếp để bà ấy quản chồng, một mặt ra tối hậu thư chung chung răn đe cho thấy hậu quả với vợ rồi giả vờ éo quan tâm nữa cho nó sợ. E là pn nhé

Chỉnh sửa cuối:

ngu ngơ

Xe điện
Vâng cụ, em đang xử lý theo hướng thế này. Giả sử vợ giải thích là em không muốn cho a xem những tin nhắn ntn rồi a lại nghi ngờ linh tinh. Em đang chờ nó giải thích về tin nhắn đó ntn đã.
Lúc này thì không có lời giải thích nào có thể làm cụ thoả mãn. Cách duy nhật là tự đánh giá xem sự việc đã đi quá xa chưa, trong tầm kiểm soát thì bỏ qua mấy tin nhắn đi. 10 ông có cơ hội gần gũi với gái thì 9,5 ông nghĩ trò la liếm, xử lý thế nào để vk phục thì mới tránh được sau này.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Nếu có sđt của nó nhắn với nó câu.
tôi là chồng của cô X, tôi đã đọc được tin nhắn ô nhắn cho vợ tôi. Chắc vợ ông vui lắm khi đọc được nó. Tôi đề nghị ông trật tự khi gặp vợ tôi. Cv của vợ tôi có thể xin chỗ khác, nhưng gia đình ông chắc chỉ có 1.

Tĩnh hiên trà

Xe điện

thangaudio

Xe buýt
Trong time này vợ cụ có thoải mái gần gũi Cụ ko? Hay nó thường thoái thác?

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã tư vấn ạ. E cũng trao đổi với vợ thì vợ em bảo là ai cũng cần có khoảng trời riêng, em không được xâm phạm đời tư của cô ấy. Em chưa nói đến chuyện trên, em chỉ hỏi là a thấy em xóa mấy tin nhắn, thế là cô ấy to tiếng với e rồi bảo e không được làm như vậy. Trước giờ e tin tưởng vợ lắm nhưng giờ lại thấy mông lung quá. Em có nổi nóng thì mấy hôm nay lại ngọt nhạt với em.
Thế này + xóa nhanh tin nhắn thì rất là...muốn tin cũng khó

Trung

Xe điện
Vợ em giáo viên nên chuyển chỗ khác thì nó vẫn là cấp trên vợ em. Công việc suốt ngày liên quan đến nó ạ. Nó đầu ngành mà.
Giáo dục dạo này các đoàn đi xa tập huấn nhiều, ca này tiềm ẩn nhiều nguy cơ cụ ạ.

Vợ Cụ thì tùy cụ, em chả biết và cũng chả có ý kiến. Nhưng thằng kia thì cụ nên nhắn gửi nó cho anh em hoặc public nó lên đây may nó có cơ hội để chừa. Là em nói thằng đầu ngành đấy ạ

Chứ đầu ngành GD kiểu này thì nhiều cụ ở đây lo lắm.

Vợ em vừa mới giải thích là em có nhờ anh ấy giúp 1 việc, hôm ấy anh đó nói là say nên nói linh tinh, em không nhắn lại gì cả. Em xóa đi vì sợ anh xem được lại nghĩ linh tinh rồi ảnh hưởng đến tình cảm gia đình. Em không biết giải thích thế nào cho anh hiểu cả.
Em hỏi lại: Thế tại sao không nói anh để tìm cách xử lý.
Vợ em nói: Em không có gì với anh ấy cả, em đã giải thích rồi a không chịu hiểu thì kệ anh, e cũng không muốn nói nữa.
Em hỏi: Thế giờ em có muốn anh giúp e để sau không còn những tin nhắn như thế không
Vợ em bảo: Anh để yên cho em làm việc.
Như thế vợ em đã chấp nhận những thứ như thế để yên ổn công việc.
Em phát điên quá.