[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

SubmarineTH

Xe buýt
Vâng cụ. Không xử lý thì nó cũng ảnh hưởng đến em, mà có xử lý căng thì cũng ảnh hưởng. Vợ em nhiều việc phải liên quan đến nó nên em cũng chưa biết xử lý thế nào cho ổn thỏa. Giá như vợ em nói thật với em và phân định rạch ròi giữa công việc và đời tư thì tốt biết mấy. Thấy nó còn nhắn lão kia: Anh ngủ ngon nha và suy nghĩ cách giúp em nha... Em đọc xong mà lộn ruột cụ a.
Việc nhà cụ thì chỉ cụ hiểu rõ nhất nên mới có qđ đúng đc. Cụ phải xem tính cách vợ cụ có phải loại người dễ dãi, lẳng lơ, thích đồ lạ... hay ko? Nếu vợ cụ chỉ thuộc loại khéo nói, đong đưa để đc việc thì lại khác, có thể chỉ muốn lợi dụng sếp. Nhưng nếu thế thì phải thật thà nói rõ với chồng, còn giấu diếm thì khó đoán lắm. Cho nên chỉ có cụ mới hiểu vợ mình thuộc loại người nào. Còn nếu cụ đc bên gđ vợ tin tưởng thì cụ đem chuyện nói với mẹ vợ xem sao, để bố mẹ vợ ý kiến với vợ cụ. Thông thường bố mẹ vợ rất sợ con gái bị chồng ly hôn vì lý do ngoại tình. Nếu nhà vợ mà bênh vợ, ko có ý kiến gì thì theo em cụ nên giải tán vì đấy là truyền thống rồi, có khi sừng cụ mọc lâu rồi mà giờ cụ mới soi gương. Hình như tính cách cụ cũng ko mạnh mẽ nên bị vợ đôi lúc xem thường và bắt nạt. Cụ sống tròn trĩnh quá, cứ sự nọ sợ kia thì sẽ ko quyết đc việc gì và bị vợ dắt mũi lúc nào ko biết đâu. Hãy xâu chuỗi các sự kiện liên quan trong quá khứ, hiện tại, cộng với tính cách của vợ cụ thì sẽ có đáp án chính xác. Nếu vợ cụ thành thật thì còn suy xét và tìm giải pháp hài hòa cả 2 bên. Nếu vẫn gân cổ cãi theo kiểu gái đĩ già mồm như các cụ đã bảo thì 1 đập ăn quan và giải tán. Xử lý cả đôi luôn, ko phải nể sợ gì cả vì mình có lý do để làm việc đó. Tính cụ hiền nhưng nếu bị dồn nén thì bật cũng kinh đó. Cho nên cụ hãy suy xét đánh giá vấn đề thật chính xác trước khi qđ. Mà nói thật, nếu vợ cụ có tính lẳng lơ mà cứ đi c.tác với sếp ntn thì em nghĩ chúng nó cho cụ ăn canxi liều cao từ lâu rồi.

Chikamin

Xe tải
.... Thấy nó còn nhắn lão kia: Anh ngủ ngon nha và suy nghĩ cách giúp em nha... Em đọc xong mà lộn ruột cụ a.
Nếu nhắn thế này thì muỗi, em thật! Kiểu tin nhắn thế này em nhận được ko ít. Gấu em nó thấy cũng chả thừa hơi để ý làm gì.

Em đồ là vợ cụ mới à ơi chứ chưa sâu sắc gì với cậu kia đâu.

Giải pháp hay nhất đó là cụ tưng tửng kiểu bố biết thừa, bố để xem chúng mày thế nào. Kiểu này vợ nó mới nể. Chứ giờ căng có khi lại đẩy vợ về bên kia chiến tuyến là hỏng bét. :D

bút hêt mực

Xe tăng
Cưa lại vợ sếp là xong, hay cứ gặp thẳng ông sếp của vợ rồi hỏi swing ko :))

Vợ cụ chắc chưa gì với sếp đâu, nhưng nếu cứ để vậy sinh chuyện đấy, nặc danh gọi cho vợ sếp để bà ấy quản chồng, một mặt ra tối hậu thư chung chung răn đe cho thấy hậu quả với vợ rồi giả vờ éo quan tâm nữa cho nó sợ. E là pn nhé
Cảm ơn mợ cho lời khuyên ạ.

Au79 Dragon

Xe điện
Vợ em giáo viên nên chuyển chỗ khác thì nó vẫn là cấp trên vợ em. Công việc suốt ngày liên quan đến nó ạ. Nó đầu ngành mà.
Nói vậy thôi chứ cụ vẫn phải tin tưởng vào vợ chứ chả có cách nào khác, hạn chế gặp riêng là cách tự bảo vệ mình.

Steven

Xe tăng
Cụ chẳng có lý do gì để nói chuyện với lão kia. Cách giải quyết thế nào là do vợ cụ và cụ phải tìm cách để 2 vợ chồng tám sự đc với nhau. Ngoài ra cụ kiểm điểm xem trong thời gian gần đây gia đình có lục đục hay cụ có làm gì chưa hoàn thành nhiệm vụ không. Đánh giá được nguyên nhân mới tìm ra cách giải quyết được

pham minh

Xe container
Mong cccm đừng lái chủ đề a, em cần xin tư vấn nghiêm túc ạ. Em đang mông lung quá. Tối qua e có chất vấn lại thì vợ e nó làm ầm lên và đòi viết đơn ly hôn. Hôm nay đi công tác với đoàn có sếp rồi ạ. Em đang đau đầu quá. Níu giữu mới khó chứ buông bỏ thì dễ ạ
Ly hôn ko phải chuyện đem ra để dọa. Vợ cụ đã nói thế thì cho nó đi luôn

Chikamin

Xe tải
Vợ em vừa mới giải thích là em có nhờ anh ấy giúp 1 việc, hôm ấy anh đó nói là say nên nói linh tinh, em không nhắn lại gì cả. Em xóa đi vì sợ anh xem được lại nghĩ linh tinh rồi ảnh hưởng đến tình cảm gia đình. Em không biết giải thích thế nào cho anh hiểu cả.
Em hỏi lại: Thế tại sao không nói anh để tìm cách xử lý.
Vợ em nói: Em không có gì với anh ấy cả, em đã giải thích rồi a không chịu hiểu thì kệ anh, e cũng không muốn nói nữa.
Em hỏi: Thế giờ em có muốn anh giúp e để sau không còn những tin nhắn như thế không
Vợ em bảo: Anh để yên cho em làm việc.
Như thế vợ em đã chấp nhận những thứ như thế để yên ổn công việc.
Em phát điên quá.
Ôi chuẩn đét. Em tin vụ này vì uống say cao hứng nhắn tin gọi điện rất nhiều bố hay mắc, chính em cũng hay làm thế (chỉ là khôn hơn cậu sếp kia tránh gái có chồng ra thôi). :))

Chikamin

Xe tải
Ly hôn ko phải chuyện đem ra để dọa. Vợ cụ đã nói thế thì cho nó đi luôn
Đứng ở góc độ người vợ chưa có gì mà bị nghi oan thì có tự ái mà phản ứng vậy cũng là bình văn thường.

Nói chung vụ này em sure vợ cụ là ... ngoan :D

cdcn

Xe điện
Vợ em vừa mới giải thích là em có nhờ anh ấy giúp 1 việc, hôm ấy anh đó nói là say nên nói linh tinh, em không nhắn lại gì cả. Em xóa đi vì sợ anh xem được lại nghĩ linh tinh rồi ảnh hưởng đến tình cảm gia đình. Em không biết giải thích thế nào cho anh hiểu cả.
Em hỏi lại: Thế tại sao không nói anh để tìm cách xử lý.
Vợ em nói: Em không có gì với anh ấy cả, em đã giải thích rồi a không chịu hiểu thì kệ anh, e cũng không muốn nói nữa.
Em hỏi: Thế giờ em có muốn anh giúp e để sau không còn những tin nhắn như thế không
Vợ em bảo: Anh để yên cho em làm việc.
Như thế vợ em đã chấp nhận những thứ như thế để yên ổn công việc.
Em phát điên quá.
Thế còn chi tiết “ai cũng phải có khoảng trời riêng” rồi nhắn tin lúc 1h và 3h sáng vợ cụ giải thích sao ạ?

Ôi chuẩn đét. Em tin vụ này vì uống say cao hứng nhắn tin gọi điện rất nhiều bố hay mắc, chính em cũng hay làm thế (chỉ là khôn hơn cậu sếp kia tránh gái có chồng ra thôi). :))
Cái này nhắn tin trao đổi công việc trước rồi sau mới chốt hạ cụ à. Em nghĩ say thì không trao đổi trc dc nhiều như thế

ngu ngơ

Xe điện
Cụ chẳng có lý do gì để nói chuyện với lão kia. Cách giải quyết thế nào là do vợ cụ và cụ phải tìm cách để 2 vợ chồng tám sự đc với nhau. Ngoài ra cụ kiểm điểm xem trong thời gian gần đây gia đình có lục đục hay cụ có làm gì chưa hoàn thành nhiệm vụ không. Đánh giá được nguyên nhân mới tìm ra cách giải quyết được
Ngày xưa mà trong cơ quan nhà nước chỉ cần nội dung tin nhắn đấy là thừa sức gặp công đoàn, đảng uỷ, ban giám đốc để yêu cầu can thiệp rồi.

cái
Thế còn chi tiết “ai cũng phải có khoảng trời riêng” rồi nhắn tin lúc 1h và 3h sáng vợ cụ giải thích sao ạ?
1,3h sáng thì em chỉ xem dc là sử dụng zalo lúc đó chứ không biết là nó nhắn tin hay làm gì cụ ạ. Còn chuyện khoảng trời riêng thì nó bảo ai mà chả có. Có những cái không nhất thiết phải nói với chồng.

EPL

Xe tăng
Nhắn tin như này là thằng kia đang muốn à ơi thôi chứ chưa làm gì, tốt nhất cụ răn đe vợ mạnh vào cần thì chuyển chỗ làm, vợ nó rắn dọa lý hôn thì cho nó đi luôn

Nhắn tin như này là thằng kia đang muốn à ơi thôi chứ chưa làm gì, tốt nhất cụ răn đe vợ mạnh vào cần thì chuyển chỗ làm, vợ nó rắn dọa lý hôn thì cho nó đi luôn
Vâng cụ, em đã giao hẹn đi công tác về không nói rõ ngọn ngành là em cho nó đi luôn ạ. Đơn em làm sẵn rồi, em cho nó lựa chọn 1 là ký, 2 là nói thật để giải quyết.

Lao Hac.

Xe hơi
Tình hình là vợ e có nhờ vả cấp trên 1 số việc, sau đó lại bị cấp trên nhắn lại với kiểu: Nếu em là người yêu của anh thì... Tin này vợ e chưa kịp xóa, e cầm máy lên và đọc được ạ. Những tin nhắn với người này cách đó 30p thì vợ e đã kịp xóa. Em nên làm gì bây giờ cccm. Cấp trên của vợ đã có gia đình và em cũng biết người này. Xin cccm tư vấn giúp em với, em khó nghĩ quá. Làm căng thì công việc của vợ bị ảnh hưởng, không làm căng thì ức chế quá ạ.
Có 1 trong 2 khả năng xảy ra:
1) Vợ chuyển chỗ làm.
2) Đầu chuẩn bị mọc sừng :(( .

cá sấu chúa

Xe hơi
Thằng sếp khốn nạn, lợi dụng giúp một việc là quay sang gạ chịch. Thấy chuyện nhà ông này nó cứ nhục làm sao ý các cụ ạ; hiện lên ông thớt hèn hèn, cái éo gì cũng sợ, cái mọe gì cũng muốn tròn ve, không thiệt hại mất mát gì. Làm thằng đàn ông đừng bao giờ cho phép thằng khác tán tỉnh vợ mình. Giờ làm túi quà, đèo vợ đến nhà thằng sếp, hai vợ chồng tỏ cảm ơn sòng phẳng cái việc đã nhờ nó, ông biết phải ăn nói thế nào chưa, cũng phải có tí khí chất, thông điệp, nói ít hiểu nhiều, đừng trình bày lằng nhằng như ông biên thớt là được. Thử hỏi các ông vụng trộm mười mươi, vợ về tra khảo còn mà chối bay nữa là cô vợ ông thớt có vài cái tin nhắn vớ vẩn đến mùa quýt ông cũng chả hỏi được ra chân tướng đâu.

blackbox

Xe tăng
Tình hình là vợ e có nhờ vả cấp trên 1 số việc, sau đó lại bị cấp trên nhắn lại với kiểu: Nếu em là người yêu của anh thì... Tin này vợ e chưa kịp xóa, e cầm máy lên và đọc được ạ. Những tin nhắn với người này cách đó 30p thì vợ e đã kịp xóa. Em nên làm gì bây giờ cccm. Cấp trên của vợ đã có gia đình và em cũng biết người này. Xin cccm tư vấn giúp em với, em khó nghĩ quá. Làm căng thì công việc của vợ bị ảnh hưởng, không làm căng thì ức chế quá ạ.
Xin lỗi tình yêu!

Ý em là xin lỗi vợ, anh không phải thăng ngẫn!

Chekmate

Xe điện
Cụ chủ phải cao gần 2m rồi nhỉ

Vâng cụ, em nói với vợ nếu mình nghiêm túc thì nhắn lại cho họ biết thì sẽ không có lần thứ 2 họ nhắn vậy cho mình nữa. Vợ
E nó không nghe nó bảo em không nhắn lại đâu ảnh hưởng công việc của mình.