[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

nyny

Xe tải
Vâng cụ, vụ tin nhắn thì nó bảo anh hay soi mói chuyện riêng tư người khác. vụ 1,3h sáng thì e chỉ biết dc là nó sử dung zalo chứ không biết nó nhắn tin hay làm gì cả
Vợ cụ cũng phải tầm gần 40. Gái tầm này có thằng tán nó chả thích bỏ mẹ, chả úp úp mở mở cho cụ xem ngay chứ việc gì phải giấu. Ví dụ cụ thể là lần trước có thằng tán nó chẳng cho cụ xem tin nhắn ngay đấy thôi. Giấu giếm thế này tức là có vấn đề và phản ứng thái quá khi bị hỏi tức là đang trong tâm trạng làm điều có lỗi nên phải xù lông lên.

Cụ nhắn tin cho chị vợ cụ là rất dại. Nhưng nếu vợ cụ hoàn toàn không có gì hẳn bà kia sẽ bảo lại cụ là không có chuyện gì đâu. Chị em nào chả phải bênh nhau.

Em cứ mạnh dạn dự chuyện của vợ cụ như này: Đầu tiên vợ cụ định thân mật à ơi lấy lòng hòng nhờ vả sếp. Nhưng thằng sếp kia cũng thuộc loại cáo, gần gũi nhau nhiều nên cuối cùng vợ cụ lại nảy sinh tình cảm. Chuyện vào nhà nghỉ em đoán khả năng cũng phải tầm 80, 90% rồi.

concaro128

Xe tải
Vợ em vừa mới giải thích là em có nhờ anh ấy giúp 1 việc, hôm ấy anh đó nói là say nên nói linh tinh, em không nhắn lại gì cả. Em xóa đi vì sợ anh xem được lại nghĩ linh tinh rồi ảnh hưởng đến tình cảm gia đình. Em không biết giải thích thế nào cho anh hiểu cả.
Em hỏi lại: Thế tại sao không nói anh để tìm cách xử lý.
Vợ em nói: Em không có gì với anh ấy cả, em đã giải thích rồi a không chịu hiểu thì kệ anh, e cũng không muốn nói nữa.
Em hỏi: Thế giờ em có muốn anh giúp e để sau không còn những tin nhắn như thế không
Vợ em bảo: Anh để yên cho em làm việc.
Như thế vợ em đã chấp nhận những thứ như thế để yên ổn công việc.
Em phát điên quá.
Cụ không để mập mờ thế được.
Vợ cụ nó đang chơi trò hiệu ứng đèn gas. Đây là một kiểu đòn tâm lý rất khốn nạn khiến cho người không có lỗi lại thấy áy náy ghê gớm.

Em đã đưa ra lời khuyên cho cụ rồi, cụ nên làm sớm để giải phóng tinh thần.

Vợ cụ khắc sẽ tự hồi tâm chuyển ý.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xếp đang rắc thính, quan trọng cá có cắn hay không thôi. Tâm trạng của cụ chắc cũng rối phết, hôm nay đã tặng hoa quà gì cho vợ chưa ?

Windy_Blue

Xe buýt
Em mà là đàn ông em cũng đấm cho thằng sếp kia một cái vào mặt để cảnh cáo xong về dậy vợ.
Nghèo thì nghèo cũng không bao giờ thăng quan tiến chức bằng cách bán thân. Vợ chồng nghèo mà hạnh phúc là được.
Thằng sếp nào chẳng tranh thủ kiểu thế, và đàn ông thì 10 ông đến 9 ông sẽ chớp lấy cơ hội nếu có. nên tất cả ở Vợ cụ ấy thôi. cụ ấy có đi oánh nhau được mãi đâu. con vợ tự xử là nhanh nhất. Chỉ sợ nó cũng lả lơi, sao phải xóa và sao phải giận nảy đòi ly dị?

Vợ cụ cũng phải tầm gần 40. Gái tầm này có thằng tán nó chả thích bỏ mẹ, chả úp úp mở mở cho cụ xem ngay chứ việc gì phải giấu. Ví dụ cụ thể là lần trước có thằng tán nó chẳng cho cụ xem tin nhắn ngay đấy thôi. Giấu giếm thế này tức là có vấn đề và phản ứng thái quá khi bị hỏi tức là đang trong tâm trạng làm điều có lỗi nên phải xù lông lên.

Cụ nhắn tin cho chị vợ cụ là rất dại. Nhưng nếu vợ cụ hoàn toàn không có gì hẳn bà kia sẽ bảo lại cụ là không có chuyện gì đâu. Chị em nào chả phải bênh nhau.

Em cứ mạnh dạn dự chuyện của vợ cụ như này: Đầu tiên vợ cụ định thân mật à ơi lấy lòng hòng nhờ vả sếp. Nhưng thằng sếp kia cũng thuộc loại cáo, gần gũi nhau nhiều nên cuối cùng vợ cụ lại nảy sinh tình cảm. Chuyện vào nhà nghỉ em đoán khả năng cũng phải tầm 80, 90% rồi.
Vâng cụ, có thể trong lúc nóng giận em quá hồ đồ. Đáng lẽ phải im lặng xem ntn thì lại ra như thế này.

DurexXL

Xe lăn

Jamebonds

Xe container
Tình hình là vợ e có nhờ vả cấp trên 1 số việc, sau đó lại bị cấp trên nhắn lại với kiểu: Nếu em là người yêu của anh thì... Tin này vợ e chưa kịp xóa, e cầm máy lên và đọc được ạ. Những tin nhắn với người này cách đó 30p thì vợ e đã kịp xóa. Em nên làm gì bây giờ cccm. Cấp trên của vợ đã có gia đình và em cũng biết người này. Xin cccm tư vấn giúp em với, em khó nghĩ quá. Làm căng thì công việc của vợ bị ảnh hưởng, không làm căng thì ức chế quá ạ.
Quan trọng là vk thế nào thôi, nên ngồi nói chuyện nghiêm túc với vk, trang bị kiến thức phòng ngừa chiêu trò của sếp... nếu tình trạng vẫn tiếp diễn thì chắc phải chuyển cty

My Hao

Xe điện
Em nói thật là thằng tp giáo dục chả có quyền lực đếch gì với một giáo viên đã biên chế. Nó chỉ có quyền lực khi một cô giáo muốn phấn đấu lên hiệu phó, hiệu trưởng và câu chuyện lúc này là ông góp chân giò thì bà thò chai rượu. Chả phải tự nhiên nó dám nhắn tin yêu đương với vợ cụ đâu vì nó cũng sợ kỷ luật mất chức, phải có một quá trình đò đưa qua lại đủ để nó tự tin là vợ cụ sẽ không phản nó.

T91

Xe container
Nếu em là cụ chủ em sẽ
- không nói gì với vợ, vui vẻ bình thường, chăm vk hơn còn động viên đủ thứ cho vk phấn khởi.
- lặng lẽ cài cắm, theo dõi, nếu khả nghi thì tìm đủ bằng chứng đích xác.
- nếu vk cụ k vấn đề gì thì coi như chưa có chuyện gì, còn nếu có vấn đề thật thì vẫn thật vui vẻ, chăm sóc chu đáo và ...
=> lặng lẽ sang tên hết nhà cửa, tài sản chung để giữ cho con. Trong tay có nhiều bằng chứng của vk và sếp, cần thiết tìm hiểu thêm về gia đình sếp.
=> hẹn sếp của vk đi nhậu, rủ sếp của vk đi karaoke hay ăn chơi và rỉ và tai sếp nhiều việc hay ho....
Lúc này thì cụ lại ở thế thượng phong, cứ vui mà sống.
Một ông anh em từng làm đúng ntn, đồng nghiệp của vk xin k tha, quỳ lạy k xong, cứ treo lơ lửng ở đầu vậy, giờ k bỏ vk mà vk k có một cái gì hết nếu ra đi, vk giờ ngoan k dám ho he, chăm con chu đáo. Còn ông ấy đã mất niềm tin vào đàn bà

caphedahp

Xe tải
Cụ lén đăng nhập zalo máy vợ bằng QA code trên laptop để tiện ...

Thằng sếp nào chẳng tranh thủ kiểu thế, và đàn ông thì 10 ông đến 9 ông sẽ chớp lấy cơ hội nếu có. nên tất cả ở Vợ cụ ấy thôi. cụ ấy có đi oánh nhau được mãi đâu. con vợ tự xử là nhanh nhất. Chỉ sợ nó cũng lả lơi, sao phải xóa và sao phải giận nảy đòi ly dị?
Ý mợ cũng giống em ạ. Nên em mới bảo vợ nhắn tin lại cho lão kia theo kiểu em nói ở trên. Ý là a đừng nhắn e thế ảnh hưởng đến gia đình em nhưng vợ e ko nhắn mà nó chỉ im lặng như vậy. Em sợ bây giờ có thể chưa có gì nhưng sau này có việc gì lớn lại im lặng nằm dạng chân chịu trận thì chết ạ.

concaro128

Xe tải
N

Nó ngày xưa thầy dạy em, chủ nhiệm em nữa cơ.
Vậy nhân cơ hội này đến thăm thầy thôi chứ còn gì nữa.

Nếu có chuyện mờ ám có khi đái ra quần chả dám hẹn cụ đâu.

Cái giống này nó thế mà. Lúc tà lưa tán tỉnh thì không nghĩ gì đâu, nhưng tự dưng thằng chồng nó nhắn tin hỏi thăm là rén phết đấy.

Hehe.

The Good

Xe máy
Cảm ơn cụ. Nếu cụ rơi vào hoàn cảnh này thì cụ xử lý ntn ạ. Em cần lời tư vấn chân tình từ cụ ạ. Cụ đừng trêu em nữa ạ. Gia đình em có 2 cháu rồi. Em chỉ nhắn cho chị ấy biết để sau có gì thì mọi người cũng hiểu ạ chứ không có ý gì. Việc mình thì mình phải tự lo thôi.
Kinh nghiệm của tôi thì không nên chia sẻ với bên nhà vợ vì chưa rõ trắng đen nhà người ta thường bênh nhau. Phụ nữ luôn cần cái mà người đàn ông chưa đạt tới. Chưa kiếm được nhiều tiền thì họ ngưỡng mộ người ngoài nào đó kiếm tiền giỏi hơn. Khi kiếm đủ cho gia đình nhất là khi có nhiều con cái, thời gian vợ chồng quan tâm nhau ít đi thì họ lại muốn chồng phải yêu và hiểu họ nhiều hơn, đó là cơ hội cho thằng như sếp vợ bác chen chân vào thậm chí có thể nó còn nhiều tiền hơn bác để làm lóa mắt chị em.

caphedahp

Xe tải
Em nghĩ đã cố tình thì lén xem cũng thế thôi ạ. Nếu có thế thật nó chuyển sang đánh du kích thì còn tồi tệ hơn.
Xem cho thêm quyết tâm bye bye thôi. Còn 2 đứa nhỉ cụ cố gắng vậy. Chứ đàn ông mình làm éo có chuyên bỏ qua coi như không có nếu có vấn đề thật.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Vậy nhân cơ hội này đến thăm thầy thôi chứ còn gì nữa.

Nếu có chuyện mờ ám có khi đái ra quần chả dám hẹn cụ đâu.

Cái giống này nó thế mà. Lúc tà lưa tán tỉnh thì không nghĩ gì đâu, nhưng tự dưng thằng chồng nó nhắn tin hỏi thăm là rén phết đấy.

Hehe.
Mấy thằng thầy giáo già mất dạy đấy thì cụ thớt lại dễ xử lý pha này quá ;)

sunrise Ta

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã tư vấn ạ. E cũng trao đổi với vợ thì vợ em bảo là ai cũng cần có khoảng trời riêng, em không được xâm phạm đời tư của cô ấy. Em chưa nói đến chuyện trên, em chỉ hỏi là a thấy em xóa mấy tin nhắn, thế là cô ấy to tiếng với e rồi bảo e không được làm như vậy. Trước giờ e tin tưởng vợ lắm nhưng giờ lại thấy mông lung quá. Em có nổi nóng thì mấy hôm nay lại ngọt nhạt với em.
Khả năng có tí rung rinh rồi cụ ah, thế mới phản ứng gắt lên. Cụ xem lại mình thấy đuối ở đâu không? Vợ chồng cùng nhà, hàng ngày chia sẻ chuyện công việc nếu để lâu hơn dễ lại có abc bên ngoài..

Chỉnh sửa cuối:

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Sao mợ xui dại thế :))

Đang đúng lại thành ra sai.
Em thẳng thắn thật thà không tính toán mưu cao kế hiểm. Quan điểm em rõ ràng như vậy, về vợ không thuận thì chia tay. Tính toán để thiệt hơn chút tài sản thì cũng chẳng để làm gì. Con người sống với nhau ở cái tình nghĩa, không tình nghĩa thì tiền bạc còn có ý nghĩa gì???