[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

konachi102

Xe buýt
cố găng nuôi hết các con thôi . Đen nhỉ . Cả huyện biết mà mình ko biết . Em từng lên huyện ở tỉnh vùng sâu . DM cả huyện dây mơ dễ má với nhau . Quen qua ng này ng lọ . Thằng thầy kia đấm vài phát

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chỉnh sửa cuối:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Cảm ơn cụ đã tư vấn ạ. E cũng trao đổi với vợ thì vợ em bảo là ai cũng cần có khoảng trời riêng, em không được xâm phạm đời tư của cô ấy. Em chưa nói đến chuyện trên, em chỉ hỏi là a thấy em xóa mấy tin nhắn, thế là cô ấy to tiếng với e rồi bảo e không được làm như vậy. Trước giờ e tin tưởng vợ lắm nhưng giờ lại thấy mông lung quá. Em có nổi nóng thì mấy hôm nay lại ngọt nhạt với em.
Kiểu hành xử ntn là giấu và có ý rồi. cụ cẩn thận. Tình vp dễ lắm

Nắng nhạt

Xe điện
Cụ trên nên đi về thôi. Nhưng ko phải “chấp nhận thực tại” nào cả như mợ nằm dưới cùng nói.
Và cũng rộng lượng cho mợ nằm giữa - rằng mợ ấy trẻ ng non dạ, có khi chỉ là đang phấn đấu hiện đại hoá phụ nữ và mới nắm lý thuyết là chính chứ chưa đến mức nhảy xuống hố - nên giọng còn nhiều trong sáng ngơ ngác.
:))
Cụ biết, em biết đời sẽ vẫn còn nx người vợ tử tế xứng đáng hậu cung, không đòi khoảng trời riêng hay tự do này nọ. Nhất còn đòi trong cái thớt này nữa. Thế là đủ cho mình rồi.
Hế hế chả biết ai trẻ người non dạ. Xã hội có người nọ người kia. Có những lão lang chạ thì có những người vợ ngoại tình tương đương. Em nói sự thật chung của xã hội, còn bản thân em tự nhận mình kém cỏi vì chưa có cơ hội ngoại tình. Chả phải em đạo đức trong sạch gì mà là do tính em lạnh lùng không mềm mại đa tình được như người ta nên thay vì em cay cú ghen ghét với họ em lại thấy ngưỡng mộ họ. Mấy cụ có đọc mà không có hiểu, cứ suy bụng ta ra bụng người. Lòng dạ hẹp hòi ích kỷ cứ nghĩ em tự nhận ngoại tình lung tung rồi đi cổ súy cho việc thoải mái trong tình dục hả. Còn phải học hỏi nhiều :)
Về chủ đề những người vợ bị tán tỉnh từ trước đến nay trên of em vẫn giữ quan điểm nếu phụ nữ nghiêm túc thì không đàn ông nào dám buông lời cợt nhả khiếm nhã trừ những kẻ tâm thần làm liều.

minhmo

Xe cút kít
Khổ lắm, vì... "sâu sắc như cơi đựng trầu" :))
Cả huyện đã biết vợ cụ chủ xxx với tay sếp TP... nên cụ chủ thực ra đã mất vợ từ lâu rồi. Dù sao vẫn là mẹ của con mình nên cụ chủ cần dứt điểm chuyện này để xây dựng cuộc sống mới, đồng thời xử lý tay TP kia đến nơi đến chốn.

Sau vụ này vợ cụ chủ sẽ trở thành single mom ít nhất là khá lâu đất, chứ tay TP kia nó chả dại mà rước lấy, hơn nữa vợ nó biết chuyện rồi nên càng khó.

Phải em là tay TP kia em cũng dứt điểm với vợ cụ chủ luôn, chứ lằng nhằng lắm :)) :)) Vợ có bỏ mà cần đi lấy vợ khác em tìm em khác chứ chả dại ôm em này nữa :)) :))
Có vẻ cụ rất có kinh nghiệm trong giải quyết tình huống. Nhưng cụ chưa tư vấn đoạn đen đậm: Mất vợ đã lâu đến mức cá vào ao mình là được chưa hả cụ?
Em biết có trường hợp của ông anh thân thiết, sự việc vỡ lở ra khi: Thằng con lớn đi làm theo đúng ngành anh đã dựng nghiệp ở Hà Nội, lấy vợ đẻ 2 đứa cháu. Thằng bé đi bộ đội thì anh ấy mới biết hai thằng đó không phải con của mình. Oái oăm thay hai thằng con trai đó chỉ là con của mẹ nó thôi, còn bố hai đứa đấy là hai ông.🤪
Ông anh điên quá li dị, cho vợ một nửa gia tài, bán cái nhà mặt đường to vật cùng mấy cái nhà, miếng đất Hà Nội về quê sinh sống một mình.😭
Sau anh bảo, cũng biết việc vợ đi ngoài, nhưng không nghĩ nó đi ...nặng như vậy.;)

Cố găng nuôi hết các con thôi . Đen nhỉ . Cả huyện biết mà mình ko biết . Em từng lên huyện ở tỉnh vùng sâu . DM cả huyện dây mơ dễ má với nhau . Quen qua ng này ng lọ . Thằng thầy kia đấm vài phát

nguyendung4987

Xe tải
Ờ thì chuyện nó là như thế .Những thành phần như gã TPGD có rất nhiều và đám GV nữ tham vọng tiền , quyền ( Nhưng dốt và không có cơ có tiền ) có nhiều nên chăng xã hội bớt đi được những thằng như thế . Công việc là công việc , tình cảm là tình cảm , thà lấy tăng cmnl tiền mà đi chỗ khác đằng này cứ coi thuộc cấp như vườn rau thích ăn là ăn thì cũng nên loại bỏ hay cách ly khỏi xã hội như kiểu Sầm Đức Xương ( Thằng này nó chẳng lên TP thôi chứ nó mà muốn là lên luôn do có anh Tô nó) . Cứ nghĩ đến những đứa trẻ bơ vơ, tổn thương vì có cha thì thôi mẹ , có mẹ thì thôi cha đã thấy xót lòng rồi ( Cái này chưa có thống kê nhưng Phòng giáo dục huyện , quận nào cũng có GV bỏ chồng mà lý do lằng nhằng như này chiếm gần như...quá nửa )
E cũng nghĩ giống cụ; suy cho cùng vẫn chỉ là được "sướng". ĐM nó lấy thêm thêm 1 tí; rồi tìm mấy con sugarbaby mà hú hí cho nó thoải mái; ko ràng buộc. Đằng này cứ đi lợi dụng cấp dưới; ngta còn gđ sự nghiệp, trước sau gì cũng vỡ lở hệ luỵ nó lớn lắm :(

Leanh65

Xe container
Vc chồng mà có khoảng tròi riêng thì k ổn cụ ạ. E nghĩ là nhà có khói rui.
Cũng không hẳn đâu, vợ em nó cũng đòi khoảng trời riêng để tán gẫu với bọn bạn hồi c3, em kệ và hội bạn nó cũng vậy cả. Chả có gì cả, do tính nết cả thôi.

trancongdung

Xe điện
Em đã làm các bước đầy đủ với tay kia sang ubkt hu, đang chờ kết quả a. Các cụ nói đúng, cả huyện biết mỗi e là không biết. Giờ thì nổi lềnh phềnh rồi, e cũng cứ kcm nó, việc mình mình làm. Nhưng buồn các cụ ạ. Suy đi nghĩ lại vẫn không thể hiểu tại sao...
Vậy là cụ quá tin vợ. Cả huyện biết mỗi cụ ko biết. Có lẽ cũng 1 phần do cụ rồi.

darthvader

Xe điện
Em đã làm các bước đầy đủ với tay kia sang ubkt hu, đang chờ kết quả a. Các cụ nói đúng, cả huyện biết mỗi e là không biết. Giờ thì nổi lềnh phềnh rồi, e cũng cứ kcm nó, việc mình mình làm. Nhưng buồn các cụ ạ. Suy đi nghĩ lại vẫn không thể hiểu tại sao...
Chia buồn với cụ.. em có 2 trường hợp người quen ly hôn, cũng đều do ngoại tình. 1 người thì nhận lý do ham làm việc kiếm tiền quá ít dành thời gian cho gia đình.. 1 người thì nhận lý do không có chí tiến thủ không biết làm giàu.. trớ trêu vậy đấy.

lucifer82

Xe hơi
Vk cụ chắc cũng có ý định gì đó nên mới xoá, có thể định à ơi tí để hỗ trợ công việc hoặc cũng có tí ý định. Cụ để ý thêm chứ cũng chưa đủ để kết luận gì, có sẽ lộ thôi :D

Thai bp

Xe tăng
Cũng không hẳn đâu, vợ em nó cũng đòi khoảng trời riêng để tán gẫu với bọn bạn hồi c3, em kệ và hội bạn nó cũng vậy cả. Chả có gì cả, do tính nết cả thôi.
Quan điêm của e khác cụ, khoảng trời riêng theo e là bí mạt trong quan hệ, giao luu mà chồng, vợ k biết. Chứ tán gẫu bạn bè thi đâu fai khoảng trời rieng. Viẹc tán gẫu bạn bè, họp lóp e còn khuyến khích vợ e kia. E ví dụ: vo mà đt cứ mã khoá chồng k biết là k dc. Vc e dt chả bao gio mã khoá cả. Tin tuong nhau nhưng e thật thinh thoảng vẫn bí mật ktra phong tránh và dăn đe.

Leanh65

Xe container
Quan điêm của e khác cụ, khoảng trời riêng theo e là bí mạt trong quan hệ, giao luu mà chồng, vợ k biết. Chứ tán gẫu bạn bè thi đâu fai khoảng trời rieng. Viẹc tán gẫu bạn bè, họp lóp e còn khuyến khích vợ e kia. E ví dụ: vo mà đt cứ mã khoá chồng k biết là k dc. Vc e dt chả bao gio mã khoá cả. Tin tuong nhau nhưng e thật thinh thoảng vẫn bí mật ktra phong tránh và dăn đe.
Ô thế là em vẫn dễ tính cụ nhỉ, hay tại v em nó cá sấu nên thế không biết. Hội đấy lập zalo face book nhóm kín kiểu như 12b2, hội hóng vv, có pass, điện thoại cũng có pass, em đt cũng đặt mk, không ai xem của ai. Khi cần gì thì tự tay đưa máy cho nhau xem. Em với gấu face không kết bạn, em chả quan tâm hội đấy đăng hay comment những gì và vợ cũng vậy.

Thai bp

Xe tăng
Ô thế là em vẫn dễ tính cụ nhỉ, hay tại v em nó cá sấu nên thế không biết. Hội đấy lập zalo face book nhóm kín kiểu như 12b2, hội hóng vv, có pass, điện thoại cũng có pass, em đt cũng đặt mk, không ai xem của ai. Khi cần gì thì tự tay đưa máy cho nhau xem. Em với gấu face không kết bạn, em chả quan tâm hội đấy đăng hay comment những gì và vợ cũng vậy.
Từ cái mã khoá mói sinh ra chát linh tinh, tán tỉnh nhau chả ai bit nên dần dà sinh hư. Nếu đàng hoàng thì viec gì phai mã khoá đt đúng k cụ. Tại sao vc e tin tuong nhau cũng đơn giản là dt e cho vợ muọn goi diện, luot wet hay làm vc gì thì đưa cho vợ cầm khéo cả ngày.còn dt vợ e thì e dặt icloud, e nắm hết.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Có vẻ cụ rất có kinh nghiệm trong giải quyết tình huống. Nhưng cụ chưa tư vấn đoạn đen đậm: Mất vợ đã lâu đến mức cá vào ao mình là được chưa hả cụ?
Em biết có trường hợp của ông anh thân thiết, sự việc vỡ lở ra khi: Thằng con lớn đi làm theo đúng ngành anh đã dựng nghiệp ở Hà Nội, lấy vợ đẻ 2 đứa cháu. Thằng bé đi bộ đội thì anh ấy mới biết hai thằng đó không phải con của mình. Oái oăm thay hai thằng con trai đó chỉ là con của mẹ nó thôi, còn bố hai đứa đấy là hai ông.🤪
Ông anh điên quá li dị, cho vợ một nửa gia tài, bán cái nhà mặt đường to vật cùng mấy cái nhà, miếng đất Hà Nội về quê sinh sống một mình.😭
Sau anh bảo, cũng biết việc vợ đi ngoài, nhưng không nghĩ nó đi ...nặng như vậy.;)
Ông anh của cụ tiêu cực quá! Đến nước đó -lúc đấy cũng già cả rồi - thì lại chơi bài khác chứ ;)

Vulcan V70

Xe trâu
Cả huyện biết? Như vậy nghĩa là chúng dính líu sâu sâu rồi?

j23

Xe container
Chuẩn một câu như bác nói. Chủ thớt nhu nhược vô mưu. Và trên of này cũng nhiều thành phần tay nhanh hơn não.
Cụ thớt cũng biết đường lên đây xin các tư vấn viên, là cũng ngon dần rồi mà cụ :)

buicongchuc

Xì hơi lốp
Các cụ tóm tắt giúp em là thằng Sếp kia đã chén chưa?

Con vợ không biết sai mà cứ lý luận kiểu khoảng trời riêng với lại thách thức đòi ly hôn thì cứ làm bung bét ra thì côn vợ có 2 cái mất:
- Ê mặt với đồng nghiệp, bạn bè, xã hội vì đổi tình với sếp để thăng tiến
- Đã có phốt quan hệ đổi tình cấp trên để thăng tiến thì sẽ không báo giờ có cơ hội thăng tiến nữa
Vỡ lở rồi mà cụ... Vợ cụ chủ quả này đen ngòm rồi: mất chồng, mất sự nghiệp. "Đổi tình lấy chức" thì ace đồng nghiệp coi thường, nhìn ngon thì các ae zai lại coi là rau cỏ tìm cách an ủi để choén :))