Xin chỉ dẫn sử dụng xe gắn máy Velo Solex 1700

kidhp

Xe tải
Xin chào các bác. Chẳng là nhà em có con xe gắn máy Velo Solex 1700 theo em thấy ghi trên xe như vậy.
Xe bị vấn đề thế này mong các bác chỉ dẫn em với:
Em cũng đang thử lôi ra đi cũng đi đc 1 đoạn tầm 1km xong tắt máy đi. Rồi em đẩy khởi động lại xe không tài nào nổ đc. EM bị mấy phát đạp chay đi về rồi. Không biết là vì nó bị nóng máy không đi đc nữa hay bị sao mà không nổ lại đc. Có bác nào biết về xe này chỉ dẫn em với.

Con này nó có cái gạt nhỏ phía ghi đông bên phải ấy, nếu cụ hạ máy xuống mà đạp không nổ thì cụ kéo cái gạt ấy một chút ngay lúc đạp ấy (để lấy không khí vào), sẽ nổ lại được thôi. Trường hợp xấu hơn là bẩn Bugi, thì cụ tháo ra vệ sinh lại do xe này xăng pha nhớt nên đầu bugi cũng nhanh bẩn...Trường hợp xấu nhất là hỏng máy phát (chập chờn) thì chỉ còn cách xách ra thợ thôi (có bác thợ ngay Vân Hồ làm tốt lắm), cụ cần em cho số

bds.brvt

Xe đạp
theo em bác nên test thử xem nó bị trục trặc ở đâu nhé
đầu tiên xe bác cứ để nguội máy là đạp nổ đi được đúng ko ạ?
nếu đi đc khoang 1km mà chết máy đạp ko nổ, để lâu đạp lại nổ thì có 2 trường hợp ạ
trường hợp thứ 1 ( khả năng cao là bị trường hợp này)
xe bác cứ đi đc khoảng 1km thì chết máy đạp ko nổ thì lúc đó bác kiểm tra ngay các ống dẫn xăng và bộ bình xăng con giúp em xem có xăng xuống ko nhé? khả năng cao là bị tắc nghẽn xăng nên xăng xuống chậm. bác để lâu nên xăng nó chạy xuống đc đầy bình xăng con nên bác đạp nổ thì chạy đc khoảng 1 km thì lúc đó hết xăng trong bình xăng con nên sẽ ko nổ đc chô dù bác có đạp mãi cũng vậy nhưng nếu để 1 lúc sau đạp lại nổ thic chính xác là bị ẻm nó rồi
trường hợp thứ 2 là bị lửa hay bugi ạ, ngay cái lúc bác đi mà chết máy đó bác mở bugi ra đạp kiểm tra xem có lửa ko nhé.nếu có mà yếu hay ko có thì bác thay bugi khác đi nhé?
chúc bác sửa xe thành công ạ
với lại xem đẹp quá hiiiii