Xin chút xíu ý kiến các cụ cho chuyến xuyên việt của gia đình em

vumanhduy

Xe tăng
Kính thưa các cụ gia đình em định tổ chức chuyến xuyên việt vàò tháng 6 này về phượng tiện là ô tô fortuner máy dầu ,thời gian dự kiến là 18- 20 ngày tùy theo địa phong cảnh mình đi qua cứ mệt đâu nghỉ đấy không quá sức ,và thưởng thức các sản vật địa phương
Chuyến đi này đoàn nhà em gồm 6 người lớn vè 2 chẩu tre :))
Tài chính chi tiêu 800k/người/ngày ( gồm ăn ngủ nghỉ)
Tiền dầu,cầu phà bến bãi 10triệu
Phí tham quan những nơi đoàn đến 5triệu
Sau đây là lịch trình của em mong các cụ cho em ý kiến đặc biệt là các tỉnh miền tây

Ngày 1: Hà nội – Huế

Ngày 2: Huế - Quảng Ngãi

Ngày 3 :Quảng Ngãi – Nhà Trang

Ngày 4 :Chơi nha trang

Ngày 5 :Nha Trang – Sài Gòn

Ngày 6,7: Sài gòn : địa đạo củ chi, Toàn thánh tây linh, dinh độc lập

Ngày 8,9,10,11,12: chơi các tỉnh miền tây đi một vòng luôn

( Châu đốc, Hà tiên, Rạch giá, Cà mau,Bạch lieu,Cần thơ,Trà Vinh, Bến tre,Mỹ tho)

Ngày 13: Sài gòn – Mũi né

Ngày 14: Mũi né – tuy hòa

Ngày 15 Tuy hòa – đà nẵng

Ngày 16 Chơi ở Đà nẵng

Ngày 17 Đà nẵng – Hà tĩnh

Ngày 18 Hà tĩnh _ Hà Nội

Dự phòng : 2 ngày

Ngày đầu còn máu em định xuất phát 3h đến huế 17h , còn lại các ngày cứ 8h30 là lên đường

dmdviet

Xe cút kít
Bao giờ có 20 ngày để lên lịch như cụ nhỉ :(

BINH MINH 07

Xe điện
8 người/xe + Hành lý của 8 người x20 ngày thì em nghĩ là không ổn, nếu di chuyển 1 ngày thì ok, chứ di chuyển suốt thì nản và mệt lắm đấy cụ ạ. Đi xa và lâu vậy phải ngồi nó thoải mái chứ ngồi vậy e rằng thực sự ko được. Đi 5 người thì được, hàng ghế sau còn để dành cho ai mệt còn nằm chứ, mà hành lý cụ để ở đâu cho 8 người vậy ?

huyta

Xe buýt
số lượng người như này + hành lý đi là rất chật đấy, ko biết con cụ mấy tuổi chứ càng bé càng p có chỗ nằm ngủ trên xe. Nên giảm số ng hoặc tăng thêm xe nhé.

vumanhduy

Xe tăng
8 người/xe + Hành lý của 8 người x20 ngày thì em nghĩ là không ổn, nếu di chuyển 1 ngày thì ok, chứ di chuyển suốt thì nản và mệt lắm đấy cụ ạ. Đi xa và lâu vậy phải ngồi nó thoải mái chứ ngồi vậy e rằng thực sự ko được. Đi 5 người thì được, hàng ghế sau còn để dành cho ai mệt còn nằm chứ, mà hành lý cụ để ở đâu cho 8 người vậy ?
Gọi là 8 người như thực tế một nửa là chẩu tre mà cụ :))

vumanhduy

Xe tăng
số lượng người như này + hành lý đi là rất chật đấy, ko biết con cụ mấy tuổi chứ càng bé càng p có chỗ nằm ngủ trên xe. Nên giảm số ng hoặc tăng thêm xe nhé.
Năm trước cung từng đây người bon em cũng đi Đà Nẵng vui ra phết lên xe là chuyên trò rồi :-bd

fan_ryu

Xe hơi
ôi, em cũng đanh hành trình HN-Quy Nhơn, mai bắ đầu về, nhưng lịch đi của cụ chả khác gì hành xác đâu ạ :(
Cụ lưu ý đoạn Hà Tĩnh Vũng Áng nhé, tốt nhất nên đi đường HCM từ Hn tới Đồng Hới. Cụ mà dính biểu tình là mất toi 100km vòng ra đường HCM đấy ạ

vumanhduy

Xe tăng
Chỉ có khoảng 6 người đi theo xe thôi còn lại bay vào dài gòn rồi đi miền tây cụ ah

Quangtrunghp

Xe tải
Kính thưa các cụ gia đình em định tổ chức chuyến xuyên việt vàò tháng 6 này về phượng tiện là ô tô fortuner máy dầu ,thời gian dự kiến là 18- 20 ngày tùy theo địa phong cảnh mình đi qua cứ mệt đâu nghỉ đấy không quá sức ,và thưởng thức các sản vật địa phương
Chuyến đi này đoàn nhà em gồm 6 người lớn vè 2 chẩu tre :))
Tài chính chi tiêu 800k/người/ngày ( gồm ăn ngủ nghỉ)
Tiền dầu,cầu phà bến bãi 10triệu
Phí tham quan những nơi đoàn đến 5triệu
Sau đây là lịch trình của em mong các cụ cho em ý kiến đặc biệt là các tỉnh miền tây

Ngày 1: Hà nội – Huế

Ngày 2: Huế - Quảng Ngãi

Ngày 3 :Quảng Ngãi – Nhà Trang

Ngày 4 :Chơi nha trang

Ngày 5 :Nha Trang – Sài Gòn

Ngày 6,7: Sài gòn : địa đạo củ chi, Toàn thánh tây linh, dinh độc lập

Ngày 8,9,10,11,12: chơi các tỉnh miền tây đi một vòng luôn

( Châu đốc, Hà tiên, Rạch giá, Cà mau,Bạch lieu,Cần thơ,Trà Vinh, Bến tre,Mỹ tho)

Ngày 13: Sài gòn – Mũi né

Ngày 14: Mũi né – tuy hòa

Ngày 15 Tuy hòa – đà nẵng

Ngày 16 Chơi ở Đà nẵng

Ngày 17 Đà nẵng – Hà tĩnh

Ngày 18 Hà tĩnh _ Hà Nội

Dự phòng : 2 ngày

Ngày đầu còn máu em định xuất phát 3h đến huế 17h , còn lại các ngày cứ 8h30 là lên đường
Cụ vào sg đi miền tây cho e theo với,em có 4 người,xe em 7 chỗ cụ sang bớt xe em cung đuóc,cụ cho lịch bao giờ đến sg nhé

vumanhduy

Xe tăng
Cụ vào sg đi miền tây cho e theo với,em có 4 người,xe em 7 chỗ cụ sang bớt xe em cung đuóc,cụ cho lịch bao giờ đến sg nhé
Ok Cảm ơn cụ nhiều em dự kiến khoảng 24/6 mới lên đường được vì F1 nhà em phải thi @};-

Chỉnh sửa cuối:

homthurac

Xe tăng
Cụ đi vào ngày nào? Em cũng đi vào tháng 6 nhưng chưa định ngày ạ!

mcuongico

Xe buýt
Lịch trình như cụ chủ thì toàn phải ngồi xe thôi. chưa kể đoàn của cụ có mấy tài? kinh nghiệm chạy đường dài thế nào?
với nữa là 4 ng lớn với 2 trẻ vừa 2 trẻ nhỏ mà nhét lên e FT thì mệt lắm.
ngoài ra cụ phải dự trù thêm tiền xxx nữa nhá (chỉ tính từ HN vào SG có khoảng 24 trạm xxx đấy)

ghetcongaixau

Xe tăng
Lịch của cụ cũng không căng quá đâu nhưng nên tính làm sao cho hợp lý hơn đừng có ngày nào chạy quá dài (như ngày đầu tiên sẽ gây mệt cho cả đoàn).
Về chi phí cầu đường và nhiên liệu cũng như vé tham quan em sợ cụ tính vậy sẽ bị hụt. Mỗi người 800k cho ăn/ nghỉ thì hoặc là không biết sản vật địa phương là gì, hoặc là phải ngủ úi xùi, sập sệ. Đi dọc đường xuyên việt thì cụ có dừng ăn cơm bụi cũng khoảng 100k/bữa /người rồi
Về XXX thì cụ khỏi lo, mình đi chơi, chạy đúng luật là ổn, em xuyên việt 2 lần rồi, gần nhất là dịp tết vừa rồi chẳng bị XXX vẫy bao giờ :)