Thảo luận Xin đánh giá Audi Q3

Vanguard

Xe hơi
Em thấy Q5 to hơn Q3 nhưng lại đầm đầm lùn lùn, cao có 1m65 nên nhìn hơi xấu so với Q3 nhìn thoát hơn.

gnuhjp2003

Xe buýt
e đi cả Q5 và Q3 rồi. hàng ghế sau thì Q5 to hơn là đương nhiên. còn hàng ghế lái thì e thấy ngon như nhau. còn về độ đầm chắc thì Q5 hơn. vọt lên 120km/h or hơn nhẹ như ko, chắc động cơ lớn hơn.
tuy nhiên là Q5 là form cũ rồi, còn Q3 thì mới bắt đầu cách đây 2,3 năm

mr new

Xe tải
Báo cáo các cụ, sau một thời gian nghiên cứu e đã chốt Q5 thay vì Q3. Sau vài ngày sử dụng, đánh giá ban đầu là tay lái nhẹ, thao tác trong phố thuận tiện. Khi lên cao tốc chạy 120-130 rất chắc xe. Trước giờ e đi sedan nên chuyển sang Q5 rất thích vì ghế ngồi cao, tầm nhìn thoáng rộng.
Mua xe về e mới lắp bộ thảm sàn cao su cho sạch + chạy qua chỗ cụ Film LLumar dán kính + mua bảo hiểm thân vỏ cho e nó.
Tuy nhiên, cũng phải liệt kê ra một vài nhược điểm tạm thời như sau:
1. Lái ko sướng bằng X3. E ko mua X3 vì thích ngoại hình kiểu Q5 hơn và quan trọng là nội thất (táp lô, ghế da...), loa đài của X3 quá tệ, cảm giác như xe rẻ tiền. Thật sự nếu Bim mà chú trọng hơn tí nữa về nội thất thì chắc chắn sẽ thu hút được thêm nhiều khách nữa.
2. Ồn. Xe e hàng hãng, vành 17, lốp Michelin Latitude Sport 3, ko biết sao cảm giác rất ồn (e so với X3 và Camry)
3. Bản nhập chính hãng nên options bị cắt nhiều quá: cam lùi ko có (thôi kéo lại đc hệ thống cảm biến khá hiệu quả), bluetooth thì chỉ nghe điện thoại chứ ko nghe nhạc được, cái này rất bất tiện vì trước giờ e toàn nghe nhạc qua bluetooth, giờ quay lại copy nhạc vào thẻ nhớ thấy rất khó chịu. Chưa kể copy một vài album itunes xịn thì có nhiều cái xe ko đọc được, còn lại nhiều cái vẫn đọc được nên e ko biết chính xác nguyên nhân là thế nào.

VietTau

[Tịch thu bằng lái]
Em nói thật với cụ là Q5 dáng xấu hơn Q3 vì trục C của Q5 vuốt dựng đứng hơn Q3.

alexturino27

Xe hơi
Báo cáo các cụ, sau một thời gian nghiên cứu e đã chốt Q5 thay vì Q3. Sau vài ngày sử dụng, đánh giá ban đầu là tay lái nhẹ, thao tác trong phố thuận tiện. Khi lên cao tốc chạy 120-130 rất chắc xe. Trước giờ e đi sedan nên chuyển sang Q5 rất thích vì ghế ngồi cao, tầm nhìn thoáng rộng.
Mua xe về e mới lắp bộ thảm sàn cao su cho sạch + chạy qua chỗ cụ Film LLumar dán kính + mua bảo hiểm thân vỏ cho e nó.
Tuy nhiên, cũng phải liệt kê ra một vài nhược điểm tạm thời như sau:
1. Lái ko sướng bằng X3. E ko mua X3 vì thích ngoại hình kiểu Q5 hơn và quan trọng là nội thất (táp lô, ghế da...), loa đài của X3 quá tệ, cảm giác như xe rẻ tiền. Thật sự nếu Bim mà chú trọng hơn tí nữa về nội thất thì chắc chắn sẽ thu hút được thêm nhiều khách nữa.
2. Ồn. Xe e hàng hãng, vành 17, lốp Michelin Latitude Sport 3, ko biết sao cảm giác rất ồn (e so với X3 và Camry)
3. Bản nhập chính hãng nên options bị cắt nhiều quá: cam lùi ko có (thôi kéo lại đc hệ thống cảm biến khá hiệu quả), bluetooth thì chỉ nghe điện thoại chứ ko nghe nhạc được, cái này rất bất tiện vì trước giờ e toàn nghe nhạc qua bluetooth, giờ quay lại copy nhạc vào thẻ nhớ thấy rất khó chịu. Chưa kể copy một vài album itunes xịn thì có nhiều cái xe ko đọc được, còn lại nhiều cái vẫn đọc được nên e ko biết chính xác nguyên nhân là thế nào.
Chúc rượu mừng cụ.
Ồn thì e ko dám ý cò, nhưng vụ bluetooth thì cụ thử cái này xem:http://www.omerkhan.com/streaming-bluetooth-audio-from-iphone-to-audi/
Ship amazon về chiến.
Còn e thì do lăn tăn những cái khuyết cụ nêu + bản Q5 mới đẹp quá + hãng cũng đã hết base chỉ còn offroad nên e chờ GLC 250

mr new

Xe tải
Chúc rượu mừng cụ.
Ồn thì e ko dám ý cò, nhưng vụ bluetooth thì cụ thử cái này xem:http://www.omerkhan.com/streaming-bluetooth-audio-from-iphone-to-audi/
Ship amazon về chiến.
Còn e thì do lăn tăn những cái khuyết cụ nêu + bản Q5 mới đẹp quá + hãng cũng đã hết base chỉ còn offroad nên e chờ GLC 250
Hehe. Cảm ơn cụ. E định mời rượu cụ mà OF ko cho vì mới mời hôm trước rồi.
Vụ ồn e đang lăn tăn là do lốp, nhưng nói chung kêu ca tí vì e kì vọng xe đỡ ồn hơn. E chạy kiểu điềm đạm ko thích thốc ga nên hợp vs thích mấy kiểu xe chạy êm và cách âm tốt, sport thì e ko ham lắm. Vì thế nên e hơi bất ngờ khi Q5 chạy ồn hơn so với X3 hôm e chạy thử ở hãng. Tạm thời giải pháp của e là...mở to nhạc thêm nên nói chung vẫn ok :))
Q5 bản mới chắc phải nửa cuối năm sau mới về VN, mà về chắc hãng cũng cắt tùm lum chứ ko lung linh như ở bển được. Form mới công nhận đẹp nhưng form cũ e thấy vẫn nuột. Bonus thêm giá tốt + cuối vòng đời nên đã fix hết các lỗi => e quyết luôn chứ ko muốn đợi thêm nửa năm nữa. GLC thì form mới, lắp ráp trong nước lại đủ đồ nhưng chắc do mỗi người 1 tính, nếu ko lấy Q5 e sẽ sang X3 hoặc xuống Q3 chứ ko máu GLC lắm :P
E cũng nghiên cứu được vụ bluetooth rồi, đang tìm được giải pháp tương đối khả thi, chính xác giống như link cụ gửi :)) https://www.amazon.com/Bovee-WMA3000A-Bluetooth-Interface-Integration/dp/B00R2HZ1XU/ref=cm_cr_arp_d_product_top?ie=UTF8. E nhờ cậu e ở Mỹ tháng 12 về cầm giúp rồi. Sẽ test và thông báo kết quả.
Cuối cùng, chúc cụ sớm lấy được GLC sớm nhé :D

ngocthanhnha

Xe hơi
Thích quá, chúc mừng bác có vợ 2 là 4 vòng :T :D ^^

Isu_zu

Xe container
Em nói thật với cụ là Q5 dáng xấu hơn Q3 vì trục C của Q5 vuốt dựng đứng hơn Q3.
E thì nghĩ cụ nói dối, Q5 đẹp hơn hẳn Q3, hơn rất nhiều (e nói tổng thể ngoại hình xe, chứ ko nói đến trụ A,B hay C). :)

anhcobiet

Xe đạp
Em hóng để xin ít kinh nghiệm.

TIRAMESU

Xe đạp

Review qua thế này nhà mình lấy bản Q5 2018 http://www.audi.vn/sea/web/vnen/models/q5/q5.html
Chuẩn cái em trên trang chủ của Audi.
Cảm giác lái thì rất phê, nói thật là rất phê.
Xe rất chắc chắn, từ từng phần ráp nối nhựa hay da trong xe không có cái độ ọp ẹp hay kiểu ấn mạnh vào nó hở chỗ nọ chỗ kia hoặc cam giác có độ nhún nhún vào tẹo nào.
bề mặt mọi thứ rất lỳ.
Hệ thống Audio của Q5 thì của B&O rôi thôi miễn nói nhiều

Có hôm vít thử lên 100km/h thì quả thật không điêu tẹo nào, dính ghế luôn tiếng bô lúc đó đạp lút chân ga nghe rất đã tai
252hp TFSi mà không cần chém nhiều làm gì.
Hệ thống MMI của Audi về cơ bản là ok
Nhiều bạn sẽ thích Apple Carplay hoặc Android Auto hơn ví dụ GLC hiện nay bản 2018 là đã có cho dòng 250 và 300 ấy nhưng nếu ai đã từng trải nghiệm Apple Carplay và Android Auto rồi thì sẽ thấy mình nói cái này đúng:
Xe Đức hầu như là không chơi màn hình cảm ứng, (touchscreen) mình nói hầu như nhé, bên Volkswagen thì cảm ứng hết không nói.
Quay lại vấn đề là cái Android Auto hay Apple Carplay một số người thích thì Audi Q5 Q3 hay Q2 mới cũng không có nhé. bởi nó chỉ phát huy tác dụng tối đa nếu dùng màn hình cảm ứng còn nếu như Mec hay Audi dùng núm xoay điều hướng thực sự không thấy tiện lợi hơn đâu.
MMI của Audi hoàn toàn đáp ứng nhu cầu giải trí trên xe

TIRAMESU

Xe đạp
Cũng đang định tuần sau ghé lại Audi để đưa vợ đi xem em Q2 và Q3 xem thế nào:
Cụ tỉ là sau khi trao đổi với sales và tìm hiểu thì Q2 và Q3 về cơ bản có cái được và có cái không được:
Với giá tầm 1.5-1.7 tỷ cho Q2 và 1.7 - 1.9 tỷ cho Q3 thì:
Q2 cốp sau mở điện vs Q3 mở bằng cơm
Q2 ghế chỉnh cơm vs Q3 ghế chỉnh điện
Q2 1.4 TSFi FWD 150hp vs Q3 2.0 TFSi Quattro 220hp
Tuy vầy Q2 khả năng tăng tốc lên 100km/h cũng khá ấn tượng 8.4s không hề tệ nếu so với các anh khổng lồ to lớn hơn như GLC
Q2 cũng có design mới hơn, cá tính và màu rất nổi.

Andy Will

Xe máy
Cũng đang định tuần sau ghé lại Audi để đưa vợ đi xem em Q2 và Q3 xem thế nào:
Cụ tỉ là sau khi trao đổi với sales và tìm hiểu thì Q2 và Q3 về cơ bản có cái được và có cái không được:
Với giá tầm 1.5-1.7 tỷ cho Q2 và 1.7 - 1.9 tỷ cho Q3 thì:
Q2 cốp sau mở điện vs Q3 mở bằng cơm
Q2 ghế chỉnh cơm vs Q3 ghế chỉnh điện
Q2 1.4 TSFi FWD 150hp vs Q3 2.0 TFSi Quattro 220hp
Tuy vầy Q2 khả năng tăng tốc lên 100km/h cũng khá ấn tượng 8.4s không hề tệ nếu so với các anh khổng lồ to lớn hơn như GLC
Q2 cũng có design mới hơn, cá tính và màu rất nổi.
Giá của cụ là giá niêm yết hay giá đã thương lượng với sales vậy?

danaminhtuan

Xe tải
Bạn mình đang có con Q3 màu trắng, biển Hà Nội đời 2016 đăng ký 2017 mới chạy gần 2 vạn muốn bán 1350tr có nên mua không các cụ

TIRAMESU

Xe đạp
Giá của cụ là giá niêm yết hay giá đã thương lượng với sales vậy?
Hỏi Sales thì đó giá niêm yết nó là thế, Mec thì thấy còn à ơi giảm dăm ba triệu chứ Audi hiếm khi à ơi bớt bọt lắm.

Andy Will

Xe máy
Hỏi Sales thì đó giá niêm yết nó là thế, Mec thì thấy còn à ơi giảm dăm ba triệu chứ Audi hiếm khi à ơi bớt bọt lắm.
Cụ chốt được em nào rồi :). Em thấy có cụ bảo audi thì tuỳ sales. Quan trọng phải cho sales thấy mình thực sự muốn mua. Cũng có thể giảm 5k mỹ kim. Ko biết cụ ấy nói thật hay đùa :D

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
cảm ơn chia sẻ của các cụ nhé :))

TIRAMESU

Xe đạp
Cụ chốt được em nào rồi :). Em thấy có cụ bảo audi thì tuỳ sales. Quan trọng phải cho sales thấy mình thực sự muốn mua. Cũng có thể giảm 5k mỹ kim. Ko biết cụ ấy nói thật hay đùa :D
hihi, thì Q5 có rồi, thêm Q2 cho gấu, giảm 5k mỹ kim thì cũng có đấy, nhưng đó là với giá niêm yết của mấy con sx 2016 kiểu stock sales thôi
Chính sách của hãng cả rồi, giá cả không phải mình sales quyết.