Thảo luận Xin đánh giá Audi Q3

chuotlang

Xe lừa
Q3 nhỏ lắm, giá đó theo em nghĩ cụ nên mua Q5 2nd hợp lý hơn

Vanguard

Xe hơi
Dáng Q3 hơi xấu vì Q5 quá đẹp ra trc rồi, cụ cố làm con Q5 cũ còn hơn, xe audi cũng rất bền, có cụ bán 1 con 2010 đi mười mấy vạn vẫn còn rất mới chứng tỏ rất bền, xe nhật đi thế chắc j đã mới bằng
Em nói thật với cụ là Q5 dáng xấu hơn Q3 vì trục C của Q5 vuốt dựng đứng hơn Q3. Cụ mà nhìn trục C của Porsche Macan sẽ thấy giống với Q3 và chắc chắn Macan đẹp hơn Q5 nhé. Còn Q5 ghế da cực lởm, đi nát be bét nhăn nhúm, máy thì cũng ăn dầu nữa.

Chỉnh sửa cuối:

mr new

Xe tải
Dáng Q3 hơi xấu vì Q5 quá đẹp ra trc rồi, cụ cố làm con Q5 cũ còn hơn, xe audi cũng rất bền, có cụ bán 1 con 2010 đi mười mấy vạn vẫn còn rất mới chứng tỏ rất bền, xe nhật đi thế chắc j đã mới bằng
Em nói thật với cụ là Q5 dáng xấu hơn Q3 vì trục C của Q5 vuốt dựng đứng hơn Q3. Cụ mà nhìn trục C của Porsche Macan sẽ thấy giống với Q3 và chắc chắn Macan đẹp hơn Q5 nhé. Còn Q5 ghế da cực lởm, đi nát be bét nhăn nhúm, máy thì cũng ăn dầu nữa.
E đã ngắm thực tế cả hai em nó. Cảm nhận là cá nhân là lúc đầu e cũng sợ Q3 nhỏ nhưng thực tế nhìn thì ko thấy nhỏ tẹo nào. E ưng nhất cái "đ ít" e nó :">. Đầu xe thì cảm giác hơi ngắn, nếu dài thêm chút nữa trông trường xe hơn thì đẹp. Tất nhiên đẹp xấu là do mắt thẩm mỹ mỗi người, e cảm nhận theo mắt nhìn của e thôi ạ.

Q3 nhỏ lắm, giá đó theo em nghĩ cụ nên mua Q5 2nd hợp lý hơn
Cảm ơn cụ chuotlang, e đã đọc kỹ cả thread về Q5 của cụ và thật sự thì e ngưỡng mộ cụ lắm :D. Nói thật là bỏ ra tầm đấy tiền e ko thích 2nd lắm, nếu cố một chút để lấy Q5 thì vẫn cố được, nhưng e đang thiên về Q3 hơn vì e chưa có nhu cầu sử dụng nhiều lắm, đi lại cũng chỉ 2 người thôi, sau này có F1 thì phát sinh thêm trẻ nhỏ chứ cũng ko đến mức 4-5 người lớn đi lại thường xuyên.

chuotlang

Xe lừa
E đã ngắm thực tế cả hai em nó. Cảm nhận là cá nhân là lúc đầu e cũng sợ Q3 nhỏ nhưng thực tế nhìn thì ko thấy nhỏ tẹo nào. E ưng nhất cái "đ ít" e nó :">. Đầu xe thì cảm giác hơi ngắn, nếu dài thêm chút nữa trông trường xe hơn thì đẹp. Tất nhiên đẹp xấu là do mắt thẩm mỹ mỗi người, e cảm nhận theo mắt nhìn của e thôi ạ.

Cảm ơn cụ chuotlang, e đã đọc kỹ cả thread về Q5 của cụ và thật sự thì e ngưỡng mộ cụ lắm :D. Nói thật là bỏ ra tầm đấy tiền e ko thích 2nd lắm, nếu cố một chút để lấy Q5 thì vẫn cố được, nhưng e đang thiên về Q3 hơn vì e chưa có nhu cầu sử dụng nhiều lắm, đi lại cũng chỉ 2 người thôi, sau này có F1 thì phát sinh thêm trẻ nhỏ chứ cũng ko đến mức 4-5 người lớn đi lại thường xuyên.
Cụ chưa đi dài thôi, như em đang chờ Discovery 5 sắp ra hết Hot là múc, Q5 em đi mãi rồi thấy bé lắm, mà 2 Vc đi thôi, đi chơi dài ngày là oải, SUV cứ full size mà đi cụ à

chuotlang

Xe lừa
Ghê da của Audi thì trừ A8 ra con nào cũng thế, chỉ bị nhăn sau 5 vạn km chỗ mông cụ chạm vào thôi, em thì em đi nhiều Audi rồi, của đối tác cũng như của em, nói chung TFSI thì ăn dầu ở đời 2011 về trc cụ nhe, còn 2012 trở đi ko ăn dầu, Fsi thì OK ko vấn đề

Cụ có cần em chụp cho cụ xem ghế da em đi 10 vạn rồi ntn ko, nó chỉ nhăn đúng chỗ ngôig mà thôi, em đi mấy con xe nhà máy cho mượn còn 27-28 vạn cơ, cũng chỉ nhăn vậy thôi

Chỉnh sửa cuối:

mr new

Xe tải
Cụ chưa đi dài thôi, như em đang chờ Discovery 5 sắp ra hết Hot là múc, Q5 em đi mãi rồi thấy bé lắm, mà 2 Vc đi thôi, đi chơi dài ngày là oải, SUV cứ full size mà đi cụ à
Không biết sau này có thay đổi không chứ hiện giờ e tính chủ yếu chỉ đi trong nội thành Hà Nội nên xe càng to càng thấy hơi bất tiện. To lắm thì e cố lên Q5 chứ ko thì vẫn định Q3, full-size chắc để chục năm nữa r tính :D
Giờ chủ yếu deal với sale để có giá tốt nhất thôi. Sau này có xe kinh nghiệm sử dụng, phụ tùng như thế nào e xin phép lại tiếp tục học hỏi cụ và các cụ OF trên này ạ

Vanguard

Xe hơi
Ghê da của Audi thì trừ A8 ra con nào cũng thế, chỉ bị nhăn sau 5 vạn km chỗ mông cụ chạm vào thôi, em thì em đi nhiều Audi rồi, của đối tác cũng như của em, nói chung TFSI thì ăn dầu ở đời 2011 về trc cụ nhe, còn 2012 trở đi ko ăn dầu, Fsi thì OK ko vấn đề

Cụ có cần em chụp cho cụ xem ghế da em đi 10 vạn rồi ntn ko, nó chỉ nhăn đúng chỗ ngôig mà thôi, em đi mấy con xe nhà máy cho mượn còn 27-28 vạn cơ, cũng chỉ nhăn vậy thôi
Về mặt ghế da thì chắc cụ toàn đi Audi chứ cụ chưa nhìn nhiều em Toyota, Nissan, Inifiniti, BMW etc. cũng hơn 10 vạn mà ngay cả chỗ ngồi của cụ lái xe cũng chả có vết nhăn.
Còn về hao dầu thì cụ may mắn vào xe không hao chứ từ 2012 vẫn đầy xe hao cụ ạ. Em là em chả tin bất kì ai ngoài trừ dữ liệu được thống kê. Mời các cụ nghía qua thống kê của ConsumerReports bên Mỹ xem các mẫu xe nào ăn dầu nhất từ 2012 và Audi chiếm bao nhiêu mẫu và mỗi mẫu đấy có bao nhiêu % xe bị hao dầu:

viettuan2004

Xe hơi
Cụ mua Q3 thà cụ mua VW Tiquan động cơ tăng áp 2.0 còn hơn. Lại còn dư được ít tiền.

mr new

Xe tải

Về mặt ghế da thì chắc cụ toàn đi Audi chứ cụ chưa nhìn nhiều em Toyota, Nissan, Inifiniti, BMW etc. cũng hơn 10 vạn mà ngay cả chỗ ngồi của cụ lái xe cũng chả có vết nhăn.
Còn về hao dầu thì cụ may mắn vào xe không hao chứ từ 2012 vẫn đầy xe hao cụ ạ. Em là em chả tin bất kì ai ngoài trừ dữ liệu được thống kê. Mời các cụ nghía qua thống kê của ConsumerReports bên Mỹ xem các mẫu xe nào ăn dầu nhất từ 2012 và Audi chiếm bao nhiêu mẫu và mỗi mẫu đấy có bao nhiêu % xe bị hao dầu:
Cụ Vanguard ơi, theo em hiểu thì ở Mỹ đời xe tính là +1 so với năm của mình. Ví dụ ở mình là đời 2016 thì ở bên họ gọi model đó là 2017. Theo như bảng tổng hợp của Consumer Report thì cụ chuotlang hoàn toàn chính xác rằng từ đời 2013 xe Mỹ (2012 ở mình) là Q5 ko còn bị lỗi ăn dầu nữa. E có thấy A4 (2.0T), A5 và A6 (máy V6) là 2% số phương tiện được khảo sát là bị dinh lỗi ăn dầu, con số này được cải thiện rất nhiều nếu so với mấy năm liền trước đó.
Có một điều tương đối bất ngờ là Porsche bao nhiêu năm trời luôn đứng đầu về chỉ số hài lòng của khách hàng lại để e Panamera rank #4 như kia. Và e tưởng lỗi này chỉ nổi tiếng trên Audi, nên khi phát hiện ra BMW đứng top theo bảng xếp hạng kia, khá là shock ạ :))

mr new

Xe tải
Cụ mua Q3 thà cụ mua VW Tiquan động cơ tăng áp 2.0 còn hơn. Lại còn dư được ít tiền.
Tiguan thật ra giá niêm yết cũng 1.5 tỷ, đợt này có VIMS 2016 thì đang giảm xuống 1.3 tỷ, nhưng là bản cuối cùng form cũ để trước khi nhập form mới về. Chưa kể nội thất chẳng có gì, ghế vẫn chỉnh cơm, nên lúc đầu e đã nghiêm túc cho vào tầm ngắm nhưng sau tính lại cố thêm chút lên Q3 vẫn hơn.
Em thấy Q3 ít cụ đi.
Chính xác cụ ạ. Gặp thực tế ngoài đường e mới thấy duy nhất đúng 1 e màu trắng. Còn lại toàn thấy các cụ đi Q5 :(

mr new

Xe tải
E tìm được trên mạng cái ảnh so sánh Q3 và Q5 side by side. Thật ra thì e nghĩ Q5 dài hơn 25cm, rộng và cao mỗi chiều hơn 5cm, tuy nhiên lòng xe chắc ko rộng hơn Q3 nhiều vì mũi xe dài hơn và đuôi xe Q3 vuốt cong hơn Q5 nên thể tích chứa đồ trong cốp giảm đi đáng kể.

mr new

Xe tải
tuandatcb nói:
bản này phom cũ 2015 rồi cụ nhỉ.inbox giúp em cái giá ạ
Chiếc này cụ google cái là thấy ngay mà. Ở showroom 6 Dương Đình Nghệ thì phải. Bản nhập Mỹ thì đủ đồ: loa Bose, cửa nóc, vành 19, cốp điện, keyless... nhưng xác định là xe chạy lướt nhập về với cũng nằm ko một thời gian rồi. Nếu mang vào hãng bảo dưỡng thì phải mua member hết tầm 8k thì phải.
E đang có tính toán thêm với lựa chọn Q3 này. 2 tuần nữa sẽ khoe các cụ kết quả. Hehe

alexturino27

Xe hơi
Cá nhân e thấy Nội thất Q3 chuẩn đẹp hơn, Q5 trông hơi cổ

mhg1910

Xe hơi
Em cảm nhận Q3 hạp ví trong mọi điều kiện.
Đích nhắm của em.

cuongnt05

Xe hơi
=))) cụ ném gạch ném đá Audi thế kia mà lại đưa ra cái dẫn chứng cho thấy Audi cải thiện 1 cách tuyệt vời
Thuyết âm mưu :v

cuongnt05

Xe hơi
E tìm được trên mạng cái ảnh so sánh Q3 và Q5 side by side. Thật ra thì e nghĩ Q5 dài hơn 25cm, rộng và cao mỗi chiều hơn 5cm, tuy nhiên lòng xe chắc ko rộng hơn Q3 nhiều vì mũi xe dài hơn và đuôi xe Q3 vuốt cong hơn Q5 nên thể tích chứa đồ trong cốp giảm đi đáng kể.
Cháu ngồi thử rồi cụ ạ :| Q5 nó rộng hơn khá đấy ạ, không phải 1 chút đâu
Đặc biệt là ghế sau

MR Zjn

Xe hơi
Em hóng chút :))