Xin đánh giá Smart Tivi LED LG 49 inch - Model 49LH570T

mrbruto

Xe hơi
Em nói cụ rồi mà smart với internet nó chỉ khác nhau là smart nó chạy androi thôi nhưng rất vớ vẩn. Giờ cụ vẫn phải mua thêm tivibox nữa để cài đc nhiều ứng dụng
cụ này chắc cũng giống gấu nhà em, thấy smart là sướng tai cái đã. Ra mua ngoài shop lại được mấy ông tư vấn chém ẩu về tính năng, cấu hình. Hôm bữa em mua con 32 inch lắp thêm cho F1, mấy ông ở Media Mart còn chém là Smartbox căm ngoài cấu hình cao cũng không thể bằng smart tv được. =))

tranhachi

Xe buýt
tóm lại con này bao xiền hả các cụ, em vừa làm con SS 49K5500, smart tv nhưng mà ứng dụng lèo tèo lắm :D, mới đầu ngắm con sony cơ vì nó có cả Google Play tuy nhiên nó đắt hơn gần 7tr :D

conmacodon69

Xe hơi
Em nói cụ rồi mà smart với internet nó chỉ khác nhau là smart nó chạy androi thôi nhưng rất vớ vẩn. Giờ cụ vẫn phải mua thêm tivibox nữa để cài đc nhiều ứng dụng
Căn bản là hôm vừa rồi giá con smart nó giảm bằng con thường,thành ra e mới lấy smart. Chắc giờ vẫn phải sắm thêm cái box :D

conmacodon69

Xe hơi
e dùng Zidoo X1 cụ ạ. Cụ có điều kiện xúc cái nào tầm 2-3 củ + chuột bay nữa là hết ý
Nhu cầu em ko nhiều,chỉ cần xem đc phim chất lượng cao,âm thanh hay là ổn. Không chơi game gì cả. Cụ biết box nào ngon bổ rẻ ko ạ?

baon642

Xe đạp
con này em vừa xúc. cảm nhận là màu sắc không thể so sánh được với Sony. Chức năng smart rất lèo tèo vì cấu hình kém
Với cả em khuyên cụ là không nên đầu tư vào smart tivi, tầm đấy tiền cụ nhích thêm được thì ném vào 4K rồi thêm smart box cắm ngoài, giá cũng không chênh lắm đâu cụ ạ
em đang xài 1 con lg 49" với android box đây cụ ợ, đúng là webos ít app thật nhưng màu sắc trên con tv nhà em là miễn chê

mrbruto

Xe hơi
Nhu cầu em ko nhiều,chỉ cần xem đc phim chất lượng cao,âm thanh hay là ổn. Không chơi game gì cả. Cụ biết box nào ngon bổ rẻ ko ạ?
trước có ông bạn em bán nhưng giờ nghỉ rồi, zidoo là dòng khá ngon trong cái phân khúc giá rẻ, cụ có thể tham khảo 1 số em đời sau. Cảm nhận của em khi dùng con X1 là ổn, tất nhiên, để xem được phim online, truyền hình chất lượng cao thì mạng internet của cụ cũng phải ngon nữa

dongh93

Xe đạp
con này em vừa xúc. cảm nhận là màu sắc không thể so sánh được với Sony. Chức năng smart rất lèo tèo vì cấu hình kém
Với cả em khuyên cụ là không nên đầu tư vào smart tivi, tầm đấy tiền cụ nhích thêm được thì ném vào 4K rồi thêm smart box cắm ngoài, giá cũng không chênh lắm đâu cụ ạ
cấu hình kém thì liên qan tới smart hay ko hở cụ, nếu so với sony thì so với con nào, nếu con sony đắt hơn thì hơn là phải thôi, webos thì app ko bằng android đấy nhưng theo mình thấy thì ba cái youtube, netflix, browser, zing này nọ vẫn đủ cả
p/s: em đang xài 1 con smart lg 43"

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Tầm tiền đấy của cụ là internet rồi không phải smart đâu. Sao cụ không lấy sony 48inch W650 internet tivi giá 11,8 tr . Em thấy internet với smart cũng vậy thôi. Cụ thích thì mua thêm cái tivi box nữa là đầy đủ chức năng luôn
Đã tính mua tivi box thì mua cái màn tivi bình thường thôi, tiền đó thừa mua cái hơn 50" + 1 tivi box loại dùng ngon lành rồi

conmacodon69

Xe hơi
cấu hình kém thì liên qan tới smart hay ko hở cụ, nếu so với sony thì so với con nào, nếu con sony đắt hơn thì hơn là phải thôi, webos thì app ko bằng android đấy nhưng theo mình thấy thì ba cái youtube, netflix, browser, zing này nọ vẫn đủ cả
p/s: em đang xài 1 con smart lg 43"
Con smart của e nó lại ko có trình duyệt, ko kết nối đc bàn phím và chuột mới ức chế x-(

cclass

Xe buýt
trước có ông bạn em bán nhưng giờ nghỉ rồi, zidoo là dòng khá ngon trong cái phân khúc giá rẻ, cụ có thể tham khảo 1 số em đời sau. Cảm nhận của em khi dùng con X1 là ổn, tất nhiên, để xem được phim online, truyền hình chất lượng cao thì mạng internet của cụ cũng phải ngon nữa
cụ xem thử model MIO X1 của VIETTEL xem sao cụ

mark.bn9x

Xe đạp
Kết hợp 4k và box thì ngon hơn cụ ạ :D