Xin đánh giá thực tế Ford Fiesta 5 cửa (hatch back).

vespalx125ie

Xe máy
Chào các cụ, các mợ trên diễn đàn.

Thực sự để mua một xe 5 cửa phân khúc B với ngân sách có phần eo hẹp khiến em đau đầu quá. Rất nhiều cái tên đã đi qua như Kia Rio, Hyundai Accent, Mazda M2, rồi đến Ford Fiesta.
Em đang thiên về Ford Fiesta hơn vì giá cả hợp lý, option tốt, trang bị an toàn tối đa (cái này em coi trọng). Tuy nhiên em chưa tìm hiểu về các dòng xe của Ford nhiều, nhất là Fiesta. Xin các cụ tư vấn giúp em các điểm sau ạ:
- Bản 1.5AT có thực sự tiết kiệm nhiên liệu hơn bản 1.0 Ecoboost không ạ?
- Vận hành động cơ, cảm giác lái của 2 bản này có khác nhau nhiều không ạ?
- Hai bản trênh nhau 25-30 triệu thì nên mua bản nào ạ?
- Khoang ghế sau nếu cho 2 người lớn và 1 trẻ em thì ngồi có đủ thoải mái (chấp nhận được) không ạ?

Em cảm ơn các cụ, các mợ trước nhé.

lexusRX330

Xe buýt
em xin phép được nói ra ý kiến của em cho cụ tham khảo nhé;( chỉ là ý kiến riêng e thôi); nếu cụ thích mẫu mã đẹp bắt mắt thì cụ chon anh Hàn xẻng; nếu cụ thích công nghệ và an toàn thì chọn Fiesta ECoboost. bởi vì động cơ ecoboost là động cơ hiện đại nhất hiện nay . còn em M2 thì em cũng không có nhiều ấn tượng lắm ( bởi vì dạo này Mazda dính nhiều phốt mà hãng sx không đưa ra dc nguyên nhân giải thích). nếu cụ quan tâm đến FORD thì alo e 093.694.8666 em xin phép mời cụ chầu cafe bàn chuyện xe cộ .

vespalx125ie

Xe máy
em xin phép được nói ra ý kiến của em cho cụ tham khảo nhé;( chỉ là ý kiến riêng e thôi); nếu cụ thích mẫu mã đẹp bắt mắt thì cụ chon anh Hàn xẻng; nếu cụ thích công nghệ và an toàn thì chọn Fiesta ECoboost. bởi vì động cơ ecoboost là động cơ hiện đại nhất hiện nay . còn em M2 thì em cũng không có nhiều ấn tượng lắm ( bởi vì dạo này Mazda dính nhiều phốt mà hãng sx không đưa ra dc nguyên nhân giải thích). nếu cụ quan tâm đến FORD thì alo e 093.694.8666 em xin phép mời cụ chầu cafe bàn chuyện xe cộ .
Cá nhân mình thì thấy thiết kế của FFi cũng ổn, tuy không đẹp bằng Hàn Xẻng và Mazda của Nhật. Nếu FFi thì nên chọn phiên bản nào khi tiền hạn hẹp cụ nhỉ?

kduc

Xe container
Cá nhân mình thì thấy thiết kế của FFi cũng ổn, tuy không đẹp bằng Hàn Xẻng và Mazda của Nhật. Nếu FFi thì nên chọn phiên bản nào khi tiền hạn hẹp cụ nhỉ?
Hơn có mấy trục ý mà, cụ cứ phệt con Ffi 1.0 cho e, ko hối hận đâu.

vespalx125ie

Xe máy
Hơn có mấy trục ý mà, cụ cứ phệt con Ffi 1.0 cho e, ko hối hận đâu.
Cảm ơn cụ. Em thấy có một số cụ kêu hộp số powershift hơi có vấn đề, vòng tua 3000 mới sang số được nên em cũng thấy bất an.
Không biết thực tế sao cụ nhỉ? Xe cụ thực tế ntn ạ?

lampv

Xe máy
Fiesta 1.5 cũng được, 1.0 ecoboost cũng okie. Xe hơi chật so với city, vios, accent nhưng vỏ dầy nhất phân khúc. Được cái rất tiết kiệm nhiên liệu. Đồ chơi cũng đủ không thiếu thứ gì từ âm thanh cho đến bluetooth, start stop. Xe an toàn cũng nhất nhì phân khúc luôn (7 túi khí, esp, abs, ebd, hỗ trợ khởi hành ngang dốc). Cảm giác lái 1.0 rất bốc, đi cao tốc phê đừng hỏi, cực đầm và chắc chắn. Xe nhỏ nhưng cách âm tốt nhất phân khúc. Chỉ có điểm duy nhất ko thích đó là lớp lót sàn bị biến chất gây mùi hôi do không phù hợp khí hậu VN (cái này rất ảnh hưởng sức khỏe) còn đâu ko chê đc

Stephen Do

Xe hơi
Chào các cụ, các mợ trên diễn đàn.

Thực sự để mua một xe 5 cửa phân khúc B với ngân sách có phần eo hẹp khiến em đau đầu quá. Rất nhiều cái tên đã đi qua như Kia Rio, Hyundai Accent, Mazda M2, rồi đến Ford Fiesta.
Em đang thiên về Ford Fiesta hơn vì giá cả hợp lý, option tốt, trang bị an toàn tối đa (cái này em coi trọng). Tuy nhiên em chưa tìm hiểu về các dòng xe của Ford nhiều, nhất là Fiesta. Xin các cụ tư vấn giúp em các điểm sau ạ:
- Bản 1.5AT có thực sự tiết kiệm nhiên liệu hơn bản 1.0 Ecoboost không ạ?
- Vận hành động cơ, cảm giác lái của 2 bản này có khác nhau nhiều không ạ?
- Hai bản trênh nhau 25-30 triệu thì nên mua bản nào ạ?
- Khoang ghế sau nếu cho 2 người lớn và 1 trẻ em thì ngồi có đủ thoải mái (chấp nhận được) không ạ?

Em cảm ơn các cụ, các mợ trước nhé.
Cụ còn thiếu City ạ, em đang phân vân bản titanium sedan với City, nhưng em lái thử ffi thấy bồ kết quá chắc sẽ quất thôi :D

kduc

Xe container
Cảm ơn cụ. Em thấy có một số cụ kêu hộp số powershift hơi có vấn đề, vòng tua 3000 mới sang số được nên em cũng thấy bất an.
3000 mới sang số thì 1 là do chân to, hai là do thừa dầu số, rất nhiều bài đã phân tích mổ xẻ rồi, cụ chịu khó lục tý.
Mùi như cụ bên trên nói thì xe e 2014 ko thấy gì cả, hay chưa phát tán ko biết nữa.
Nói chung e hài lòng với con 1.0 này nhưng nếu là xe đầu tiên thì nên cân nhắc vì đây là xe Gấu e :D.

lotomo2015

Xe buýt
Xe này chị em đi thì ổn. Anh em nếu cao ngồi dễ bị cụng đầu vào trần. Xe nhỏ nên khi sang số hay va phải tay trái người ngồi bên.

baobinh81

Xe hơi
Mình cũng thích dòng xe này, đang định quất 1 em. Hôm nay lặn lội xuống Ford giải phóng xem xe thì không có xe lái thử, cũng không có xe trưng bầy để xem . Haiz, rất thất vọng về bán hàng của Ford Việt nam

longnguyenpvp

Xe buýt
Mình đang đi FFS thấy thấy hộp số kêu và phần nhựa có mùi, hom trước đi bảo dưỡng thấy nhân viên nói đây là nhược điểm của xe anh thông cảm sống chung với lũ./.

Q.Minh

Xe máy
3000 mới sang số thì 1 là do chân to, hai là do thừa dầu số, rất nhiều bài đã phân tích mổ xẻ rồi, cụ chịu khó lục tý.
Mùi như cụ bên trên nói thì xe e 2014 ko thấy gì cả, hay chưa phát tán ko biết nữa.
Nói chung e hài lòng với con 1.0 này nhưng nếu là xe đầu tiên thì nên cân nhắc vì đây là xe Gấu e :D.
Bác đọc ở đâu ra 3k vậy ạ ? :D
Fiesta 1.5 cũng được, 1.0 ecoboost cũng okie. Xe hơi chật so với city, vios, accent nhưng vỏ dầy nhất phân khúc. Được cái rất tiết kiệm nhiên liệu. Đồ chơi cũng đủ không thiếu thứ gì từ âm thanh cho đến bluetooth, start stop. Xe an toàn cũng nhất nhì phân khúc luôn (7 túi khí, esp, abs, ebd, hỗ trợ khởi hành ngang dốc). Cảm giác lái 1.0 rất bốc, đi cao tốc phê đừng hỏi, cực đầm và chắc chắn. Xe nhỏ nhưng cách âm tốt nhất phân khúc. Chỉ có điểm duy nhất ko thích đó là lớp lót sàn bị biến chất gây mùi hôi do không phù hợp khí hậu VN (cái này rất ảnh hưởng sức khỏe) còn đâu ko chê đc
Cái lớp lót sàn biến chất đó chỉ có trên FFi 2011 thôi bác ạ, đời mới sau này thay đổi rồi ạ, không còn mùi nữa ạ

kduc

Xe container
Bác đọc ở đâu ra 3k vậy ạ ? :D

Cái lớp lót sàn biến chất đó chỉ có trên FFi 2011 thôi bác ạ, đời mới sau này thay đổi rồi ạ, không còn mùi nữa ạ
Cụ có xe hay cụ là sale?

min18vn

Xe điện
Cụ có xe hay cụ là sale?
Ku đó ko có xe đâu, đi nhờ xe papa thoai, nhưng khá biết đó ;))
Vụ 3k sang số là chân to nhưng 2.2-2.5k là có.
Ecoboost tích kiệm hơn 1.5 1 chút, ko đáng kể>:D<.
Ecoboost là máy tăng áp nên trễ ga so với 1.5 khá khá, đổi lại là nó khá bốc.
Em ko chọn ecoboost chả phải vì nó đắt hơn mấy chục ;;)

khactuyen

Xe tăng
focus ecoboost chân ga rất nhạy và ko trễ cụ nhé, e cũng khá ngạc nhiên với máy 1.5 này.

min18vn

Xe điện
focus ecoboost chân ga rất nhạy và ko trễ cụ nhé, e cũng khá ngạc nhiên với máy 1.5 này.
FC thì em mới chạy kiểu thử xe theo chương trình, toàn xúi đạp thốc để khoe độ bốc, chứ Fiesta ecoboost thì trễ cũng khá đó ạ, cản nhận được ngay

vespalx125ie

Xe máy
Thế cụ không chọn Ecoboost vì lý do gì nữa ạ? Cụ khai sáng em phát để em có thêm tham khảo quyết định ạ.