Xin được tư vấn của các cụ đã và đang đi xe bán tải

chaien85

Xe tải
Tính ra con Hilux năm nay bớt nông dân hơn rồi mà các cụ, thấy thiết kế càng lúc càng hợp nhãn ấy chứ đâu chỉ là để chở hàng nữa đâu nhỉ

VuongLinh19

Xe buýt
Bền bỉ nhất thì cụ chọn Hilux thôi (nhất nhưng không phải là nó hoàn toàn không có lỗi đâu nhé).
Hilux có khá nhiều nhược điểm như sau: Thiết kế các bản trước nhìn ẻo lả ứ chịu được, nó như kiểu lai tạp giữa một chút gì đó của sedan, một chút gì đó của SUV rồi thêm tý gene của chiếc xe tải. Máy móc thì công suất nhỏ, chạy chả thấy tiếng máy đặc trưng gì của bán tải cả bù lại thì được cái dễ bảo dưỡng. Xe bán ế ẩm vì bền vcđ, mua chiếc xe về cày nát bét con đường mà xe vẫn chưa chịu hỏng...Hàng năm chi phí bảo dưỡng hay thay đồ cũng rẻ và dễ kiếm. Nói chung ai thích độ đẽo và nhiều tiền thì không nên mua vì xe này chả có gì phải độ cả.

Bên cạnh những nâng cấp, phiên bản 2.4E 4x2 AT lần đầu bán tại Việt Nam, thay cho phiên bản 2.8G AT trước đây. Tính ra Toyota đầu tư khá nhiều cho phiên bản 4x2 AT này

Chỉnh sửa cuối:

aphich

Xe buýt
Bán tải có tầm nhìn cao, đi trên cao tốc cũng tự tin hơn. Gầm xe bán tải cũng cao nên không ngại đường xá, ngập lụt. Em nghĩ nếu mà dẫn ta có điều kiện thì mỗi nhà tậu 1 con bán tải thì chả bao giờ sợ đường ngập hay đường xấu nữa =))
Nhưng đường VN còn hẹp lắm, nếu như cụ nói là lấy bán tải để làm phương tiện di chuyển chính thì giao thông VN còn toang hơn bây giờ

xtvtlongx

Xe tải
Em đang ngắm 4x2 AT dmax dòng 1.9 các cụ cho ý kiến với ạ. Hilux thực lòng nếu có tiền em quất luôn không nghĩ nhưng rổ rá em nó cao quá.
Ford e lái thấy bốc, cách âm tốt và option với cộng đồng dùng nhiều là 1 lợi thế ở VN rồi.
Em thắc mắc chi phí bảo dưỡng không biết có mắc không chứ nhìn mấy tờ dv bên ford với mit e choáng :(

Em đang ngắm 4x2 AT dmax dòng 1.9 các cụ cho ý kiến với ạ. Hilux thực lòng nếu có tiền em quất luôn không nghĩ nhưng rổ rá em nó cao quá.
Ford e lái thấy bốc, cách âm tốt và option với cộng đồng dùng nhiều là 1 lợi thế ở VN rồi.
Em thắc mắc chi phí bảo dưỡng không biết có mắc không chứ nhìn mấy tờ dv bên ford với mit e choáng :(
Ford hiện tại đã lắp ráp tại VN nên linh kiện cũng đầy đủ.. còn xe đi bền ít hỏng vặt.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Rishi

Xe tăng
Hilux bán chạy ở nước ngoài do giá tốt chứ ko như ở VN. Ở VN Hilux giảm 100tr nữa thi mới lên top được

Jollyman9999

Xe hơi
Bán tải e thấy cứ chọn ford ranger là ổn nhất ạ.