Xin được tư vấn về đầu Karaoke

phuongketnet

Đi bộ
Thưa các bác, các anh !
Em định sắm cái đầu Karaoke về cho lão nhà em dùng Tết, tiện thể để giữ chân lão ở nhà khỏi phải ra hàng. Đồng thời để bọn nhóc nhà em nó hát nhạc Thiếu nhi luôn thể.
Nhà em đã có âm ly + loa (đầu DVD tất nhiên cũng có); em đang kiếm cái đầu Karaoke hay đầu midi gì đó. Tìm trên mạng thì thấy có loại Karaoke 4 số, 5 số, 6 số ... em chẳng biết chọn loại nào. Loại đầu của Tiến Đạt giá chỉ có dưới 1 triệu, nhưng ko biết mua đĩa có dễ không, đĩa midi có dùng chung được ko vì em thấy có đĩa midi của Tiến Đạt, có đĩa của Ariang ...
Các bác, các anh tư vấn giúp em nhé.

Longvh

Xe điện
Thưa các bác, các anh !
Em định sắm cái đầu Karaoke về cho lão nhà em dùng Tết, tiện thể để giữ chân lão ở nhà khỏi phải ra hàng. Đồng thời để bọn nhóc nhà em nó hát nhạc Thiếu nhi luôn thể.
Nhà em đã có âm ly + loa (đầu DVD tất nhiên cũng có); em đang kiếm cái đầu Karaoke hay đầu midi gì đó. Tìm trên mạng thì thấy có loại Karaoke 4 số, 5 số, 6 số ... em chẳng biết chọn loại nào. Loại đầu của Tiến Đạt giá chỉ có dưới 1 triệu, nhưng ko biết mua đĩa có dễ không, đĩa midi có dùng chung được ko vì em thấy có đĩa midi của Tiến Đạt, có đĩa của Ariang ...
Sao lại có người giống mình thế nhỉ, em cũng y hệt bác, đang có đủ Amply, loa, mic, giờ đang kiếm đầu Karaoke mà chẳng hiểu gì về lĩnh vực này

Em nghe nói có CAVS 98 4 số loại cổ, Arrirang và California là mấy ông chuyên đầu Karaoke phổ thông bác ạ. Còn lại chịu.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
đầu Arriang nghe hay hơn Cali nếu so các cấp từng loại với nhau. cả 2 chọn bài bằng màn hình lít chứ khg cần bấm số, nếu anh xã quen đi dùng laoị bấm số ở ngoài thì vẫn như thường.
Lưu ý: loa thường của bộ mu sic dùng hát thì sẽ khg hay mặc dù nghe nhạc hay, muốn nghe hát phải dùng loa treo để hát vì nó khg tách điều chế loa tép như loa nghe nhạc, còn nếu dùng loa nhạc để hét nhất là trẻ con hoặc thường rú mic thì loa tep rất rất hay chết. chúc pác sớm có sài tết

Chỉnh sửa cuối:

honda

Xe buýt
Cách đây mấy tháng em cũng phân vân như bác, vấn đề là bác muốn hát xịn như theo hàng hay chỉ hát cho có. Nên mua loại 6 số, theo thứ tự ưu tiên:
Arrirang: Tiện nghi, hát rất hay, giá trên 3T, loại ngon phải 5 T.
Vitex: Hát gần hay, minh hoạ bài hát tốt, bác mua loại CK300 là ổn giá < 2,5 T
CAVS 4 số (hàng bãi xịn): Hất cực hay, nhưng bài hát thì không phong phú, do đã cổ, bác ra chợ chời giá khoảng hơn 1T.
Tạm được:Tiến đạt, Opp, sơn ca ...
Các loại nên tránh: Cali lởm lắm em dính một cái, dùng trong năm đầu đi bảo hành hơn 10 lần cuối cùng phải thay mắt đọc, mà rất kén đĩa, nhạc hơi chua. Nhiều người bị như em

Hôm trước em mua chú Vitex CK400 (có cổng USB) . Mọi thứ đều ổn, nhưng khi dừng bài hay bị ù, nghe hơi khó chịu.
Bác lưu ý là âm ly và loa phải là đồ Karaoke thì hát mới được, dùng mấy bộ dàn không hát được đâu.

eric1980

Xe đạp
Bạn mua đầu Karaoke Oppo đi. Nhạc cực hay (không phải nhạc midi như Calif dở hơi đâu nhé), chọn bài theo tên ca sĩ, theo tên bài, theo thể loại, theo số ....
Đầu Oppo cho âm thanh cực ngon. Thử sẽ biết. Lên Pico mà mua, giá tầm 2tr5

chutchit

Xe hơi
Thưa các bác, các anh !
Vote 1 phiếu cho Arirang, nhưng nếu mua thì theo em nên mua từ model AR-36CN trở lên (hình như hơn 3tr) vì nhạc đệm nghe hay hơn hẳn so với các model rẻ hơn (mặc dù cùng hãng). Nó có showroom ở Nguyễn Chí Thanh đấy bác, đi từ ngã tư Láng x NCT xuống khoảng 50-100m thì nó nằm bên tay phải, em không nhớ rõ số nhà. Em cũng đang dùng đầu đĩa của bọn này. Đĩa MIDI thì hãng nào sài của hãng đó thôi, thậm chí cùng hãng nhưng khác model có khi cũng k đọc được đĩa của nhau đâu. Bọn Arirang này 1 năm ra khoảng 2, 3 đĩa mới, mình đem đĩa cũ đến đổi thì được giảm mấy chục k/đĩa thì phải.
Đầu đĩa thì không quá khó, nhưng bác nên để ý đến loa, vì loa nghe nhạc hay chưa chắc đã hát hay đâu, và không cẩn thận là cháy loa tép nếu mic hú nhiều bác ạ.
Chúc bác có bộ KOK như ý để hát tết!

phuongketnet

Đi bộ
Em cảm ơn các bác. các mợ. Em đi lùng luôn đây

caisua

Xe lăn
Tóm lại là Arriang khoảng 5 củ ở Nguyễn Chí Thanh. Còn gì nửa nhỉ, em chưa có bất kì cái gì trừ con LCD và 1 chú receiver yamaha (chả biết có dùng được gì cho karaoke ko nhỉ). Nhờ các cụ tư vấn luôn hộ loa, âm ly, mic mua loại gì, ở đâu, giá thế nào. Em gà quá, xiền định chi từ 10-15 củ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

sepbu

Xe điện
Bạn mua đầu Karaoke Oppo đi. Nhạc cực hay (không phải nhạc midi như Calif dở hơi đâu nhé), chọn bài theo tên ca sĩ, theo tên bài, theo thể loại, theo số ....
Em cũng khuyên CỤ dùng con này ! chắc không có gì để chê đâu...
Đây là trang web của nó http://www.oppo.vn/
Nếu Cụ có nhu cầu , Cụ cứ gọi theo số này nhờ cậu ý tư vấn 0912606026 tên Phong

chauchau

OF vì cộng đồng
cho em hóng hớt thêm với nhá. Em cũng đã xơi qua 1 bộ Cali, đến giờ cứ ù ừ...

Bác nào rành tư vấn luôn trọn bộ Đầu + Amply + Loa giùm bọn em

sepbu

Xe điện
Amly thấy mọi người khen thằng Jagar là chuẩn nhất , nhưng thấy bảo hàng đểu nhiều. còn loa thì bose ...
Đầu thì Cụ cứ phải xem nghe thử từng thằng thôi , riêng em thì đã xem thử thằng oppo rồi ...hình, tiếng, nhạc ...em thấy hay hơn cali nhiều

chauchau

OF vì cộng đồng
Amly thấy mọi người khen thằng Jagar là chuẩn nhất , nhưng thấy bảo hàng đểu nhiều. còn loa thì bose ...
Đầu thì Cụ cứ phải xem nghe thử từng thằng thôi , riêng em thì đã xem thử thằng oppo rồi ...hình, tiếng, nhạc ...em thấy hay hơn cali nhiều
cụ cho luôn cái cấu hình nhà cụ bọn em còn học tập chứ?

+ đầu oppo: series??
+ apply: hiệu/series
+ loa: hiệu/series

haithanhleminh

Xe tải
cụ cho luôn cái cấu hình nhà cụ bọn em còn học tập chứ?

+ đầu oppo: series??
+ apply: hiệu/series
+ loa: hiệu/series
1. Đầu oppo KD900: Loại này là mới nhất, ra đời đầu năm 2010, có ngõ HDMI để xem hình chất lượng cao giá ~3,5 tr
2. Ampli: jarguar 203N nếu không quan tâm đến $ thì 506N (cảnh báo phải xem kỹ không dính hàng giả)
3. Loa: Boss (Tùy theo công suất của ampli mà sẽ chọn loại mã nào, cái này giả cũng rất nhiều, nên mua hàng cũ để đảm bảo)
Tuy nhiên, nếu muốn nghe âm thanh trải đều, rộng thì nên thêm 2 con loa giải trung nữa.
+

3. Loa: Boss (Tùy theo công suất của ampli mà sẽ chọn loại mã nào, cái này giả cũng rất nhiều, nên mua hàng cũ để đảm bảo)
Loa BOSE chứ kg phải Boss cụ ợ. Nhưng Bose cũ mới đều có hàng giả rất nhiều.
Nếu đúng hàng chuẩn thì kg con nào chơi karaoke qua được Bose 301 gắn tường.

tun177

Xe hơi
Của em dự sắp tới sẽ làm thế này cho phòng 30m2: Ampli: jarguar 506N, loa: 2 cặp Bose 301 sr 5, đầu karaoke VOD em dự cái nhiều nhiều cụ chưa biết nên thùy linh tham khảo đây ợ http://vietbao.vn/Vi-tinh-Vien-thong/Dau-may-chon-bai-karaoke-VOD-tich-hop-o-cung-1500-GB/11105207/226/. Em đang tính thêm quả Sub nưa cho nó máu, mic thì cứ làm quả shure không dây (ở nhà mà chơi có dây dợ lằng nhằng lắm). Các cụ cho ý kiến với ợ.

haithanhleminh

Xe tải
Loa BOSE chứ kg phải Boss cụ ợ. Nhưng Bose cũ mới đều có hàng giả rất nhiều.
Nếu đúng hàng chuẩn thì kg con nào chơi karaoke qua được Bose 301 gắn tường.
Vâng ợ, cám ơn cụ đã chỉnh, thía nào mà em cứ thích viết boss mới chết chứ :P
Em đang tính thêm quả Sub nưa cho nó máu, mic thì cứ làm quả shure không dây (ở nhà mà chơi có dây dợ lằng nhằng lắm). Các cụ cho ý kiến với ợ.
Sub chỉ để máu chứ không hát hay hơn vì sub là giải trầm mà giọng hát nó ở giải trung. Mua mic Shure là chuẩn ợ.

Bose 301 kiếm được quả series 4 mới đỉnh (series 5 yếu lắm).
Micro dùng cho karaoke nên dùng loại có dây (dù lằng nhằng) vì dùng míc không dây, đánh rơi xuống nền nó tạo sóng xung kích hay làm toạc toa lắm.

ngheothichoto

Xe hơi
bác nói chuẩn, em cũng vừa mua con oppo kd 807 ở pi cô km 1 mic, 1usb 4g, nhạc rất hay, ngoài ra còn có nhiều bài hát nhạc vàng và nhất là lúc nào không thích hát thì bật lời cho ca sỹ tự hát các bác ợ.

ngheothichoto

Xe hơi
cho em hóng hớt thêm với nhá. Em cũng đã xơi qua 1 bộ Cali, đến giờ cứ ù ừ...

Bác nào rành tư vấn luôn trọn bộ Đầu + Amply + Loa giùm bọn em[/QUOTE
Đầu oppo KD900, amly Jaguar 203N (xịn) + Loa bose 301 seri4( chỉ có hàng cũ giờ khoảng 6,5 - 8 tr)+ mic Shure sm58. Có điều kiện làm quả sub nữa bác à.

Em vừa làm quả:
+ đầu Arirang 3600s (tặng kèm 2 mic Arirang có dây)
+ Ampli Arirang 330R
+ Loa Bose 301 (có sẵn - cũ)
Ngon choét. Cả làng nghe đều công nhận ngon hơn ngoài hàng Karaoke (Trừ em ra. Em vẫn thích đi hát ngoài cơ) :)) :))