[Funland] Xin giấy chuyển khẩu mất bao lâu vậy ạ?

Trandatvh

Xe máy
Chào các cụ. Em hộ khẩu gốc ở nam định. Đang sống ở Hà nội. Nay muốn làm hộ khẩu mới ở hà nội. Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi em muốn xin giấy chuyển khẩu ở nam định thì làm mất bao lâu vậy ạ (để em sắp xếp thời gian xin nghỉ về quê xin giấy) . cảm ơn các cụ

kts.DucNgoc

Xe tăng
CỤ xin chuyển làm j, cuối năm quốc hội họp bỏ hộ khẩu đến nơi rồi. Sang năm áp dụng thì quản lý bằng hồ sơ điện tử hết.

cuhaifus

Xe container
Xin giấy cắt khẩu ở quê thì đơn giản, em nghĩ trong ngày là xong nếu có tí quen biết xxx hộ khẩu, còn đầu hn thì khoai lắm, em cắt mấy lần chả nhập được vào em lại về cmn quê rồi
Chào các cụ. Em hộ khẩu gốc ở nam định. Đang sống ở Hà nội. Nay muốn làm hộ khẩu mới ở hà nội. Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi em muốn xin giấy chuyển khẩu ở nam định thì làm mất bao lâu vậy ạ (để em sắp xếp thời gian xin nghỉ về quê xin giấy) . cảm ơn các cụ

connecting

Đi bộ
3 ngày có, nhờ người nhà làm dùm. em mới lấy xong ở 1 tỉnh miền núi
Phường nơi tính nhập khẩu nó hành em lên bờ xuống ruộng nhưng em quyết ko làm hư cán bộ(mình đói gần chết, lấy đâu ra dư...)
Quận đòi thêm giấy khai sinh khi làm thủ tục nhập khẩu. Chán mớ đời :-B

thanhphong1998

Xe điện
Mong đến ngày bỏ cái sổ hộ khấu giấy đi để chuyển lên 4.0. Cái sổ giấy gần 30 năm tuổi ,cũ nát mà đi đâu làm gì cũng phải trình ra.

Trandatvh

Xe máy
3 ngày có, nhờ người nhà làm dùm. em mới lấy xong ở 1 tỉnh miền núi
Phường nơi tính nhập khẩu nó hành em lên bờ xuống ruộng nhưng em quyết ko làm hư cán bộ(mình đói gần chết, lấy đâu ra dư...)
Quận đòi thêm giấy khai sinh khi làm thủ tục nhập khẩu. Chán mớ đời :-B
Cụ nhập vào phường nào vậy ạ

Trandatvh

Xe máy
Xin giấy cắt khẩu ở quê thì đơn giản, em nghĩ trong ngày là xong nếu có tí quen biết xxx hộ khẩu, còn đầu hn thì khoai lắm, em cắt mấy lần chả nhập được vào em lại về cmn quê rồi
Cụ làm sao mà ko nhập được vậy ạ

cuhaifus

Xe container

ManhToan252

Xe hơi
Website
emtdeco.com
Nhà em cũng nhập mãi không xong. Sổ đỏ tên em. Em dưới Thanh Trì ra ủy ban lập đòi giấy khai báo tạm trú đủ 1 năm. Trong khi em khai báo 4 năm trc rồi. Hạch họe 1 hồi sau ub bảo làm mất rồi bắt khai báo lại. Dịch vụ đòi 5tr em thôi đếch nhập nữa. Lúc nào rảnh làm sau

cuhaifus

Xe container
Căng quá cụ nhỉ...😥
Nếu ko thật cần thiết thì theo em chả cần nhập cụ ạ, em hồi đấy toàn đi xe biển HN thì nghĩ nhập khẩu để đk xe vào tên mình thôi, chứ cũng ko có nhu cầu chuyển hẳn khẩu cả nhà xuống, sau nó bắt em đăng ký tạm trú trên cái nhà mà bìa đỏ mang tên em thì em thấy thối quá, em dí ái vào khẩu nữa

antidau

Xe container
Cắt khẩu ở quê thì nhanh
Còn nhập khẩu vào HN thì 15 ngày làm việc sẽ báo cáo kết quả 1 lần
Nộp đơn và các loại giấy tờ ở quận
Sau đó ra làm việc với anh công an phường để anh ấy tự báo cáo lên quận
Đúng thủ tục thì sau 45 ngày và 3 lần chạy loăng quăng ra xxxx quận sẽ có sổ

Các cụ cẩn thận trên OF này có mấy con cò mồi dỏm chuyên inbox gạ làm hộ sổ với bao tiền, nhưng gần như không làm được rồi không trả lại tiền đấy :o)

Chỉnh sửa cuối:

Trandatvh

Xe máy
Nhà em cũng nhập mãi không xong. Sổ đỏ tên em. Em dưới Thanh Trì ra ủy ban lập đòi giấy khai báo tạm trú đủ 1 năm. Trong khi em khai báo 4 năm trc rồi. Hạch họe 1 hồi sau ub bảo làm mất rồi bắt khai báo lại. Dịch vụ đòi 5tr em thôi đếch nhập nữa. Lúc nào rảnh làm sau
Cụ bị củ hành lâu chưa ạ. Em làm tạm trú gần 2 năm rồi. Sổ sắp hết hạn nên muốn làm sổ hộ khẩu luôn. Sợ hết hạn tạm trú lại rắc rối với các bác ý

antidau

Xe container
Cụ bị củ hành lâu chưa ạ. Em làm tạm trú gần 2 năm rồi. Sổ sắp hết hạn nên muốn làm sổ hộ khẩu luôn. Sợ hết hạn tạm trú lại rắc rối với các bác ý
Đăng ký tạm trú không có hạn nhé cụ
Cứ đăng ký ở tổ dân phố, khi làm hộ khẩu các bác tổ dân phố tra sổ rồi ghi tay cho cụ 1 cái giấy tờ đem đến XXX phường pass qua khoản tạm trú 2 năm
Các cụ cũng cần nhớ tháng năm làm tạm trú để tra sổ cho dễ
Chứ quyển sổ đăng ký tạm trú của tổ dân phố thì to và nhiều trang lắm ạ

Chỉnh sửa cuối:

nganvitga

Xe tăng
Nếu thật cần thì nhập. Cụ cứ cắt ở quê xong gọi chú xxx khu vực đưa 5 củ chắc mấy hôm có hộ khẩu mới.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
CỤ xin chuyển làm j, cuối năm quốc hội họp bỏ hộ khẩu đến nơi rồi. Sang năm áp dụng thì quản lý bằng hồ sơ điện tử hết.
Kể cả "Sang năm áp dụng thì quản lý bằng hồ sơ điện tử hết" thì bác vẫn phải Đăng ký Hộ khẩu, như đến giờ.
Chỉ có là, giờ không cần cái tờ giấy lộn A5 nữa thôi.

Tây cũng vậy bác ạ.

Trandatvh

Xe máy
Tạm trú không có hạn nhé cụ
Cứ đăng ký ở tổ dân phố, khi làm hộ khẩu các bác tổ dân phố tra sổ rồi ghi tay cho cụ 1 cái giấy tờ đem đến XXX phường pass qua khoản tạm trú 2 năm
Trên sổ tạm trú của em ghi thời hạn là hai năm. Hôm trc các bác ấy còn đi kiểm tra và nhắc nhở là sắp hết hạn rồi. 😂

antidau

Xe container
Trên sổ tạm trú của em ghi thời hạn là hai năm. Hôm trc các bác ấy còn đi kiểm tra và nhắc nhở là sắp hết hạn rồi. 😂
Lạ nhỉ ? Chỗ em còn chả có sổ tạm trú của cá nhân
Chỉ có ghi tên ở sổ chung của tổ dân phố thôi
Lúc làm hộ khẩu tay XXX phường hỏi có gì chứng minh anh sống ở HN từng ấy năm, em phi xe máy về tổ dân phố yêu cầu phát mở sổ chung của cả tổ ra mò tên mình, xong được viết thêm vài dòng vào tờ khai, về đưa cho anh xxx phường là khỏi bắt bẻ gì thêm

bigman95

Xe điện
chuyển khẩu khoai nhỉ, em đang định tách khẩu với ông nhà em, ra quận có em CA vui vẻ " anh cần mỗi cái sổ hộ khẩu và cái bìa đỏ mà anh cần chuyển đến mang lên đây" em hướng dẫn tiếp. Hết dịch em làm thư xem sao.
Em quận cầu giấy , tách ra cũng cầu giấy (địa chỉ khác)

Em nghĩ các cụ đến đúng chỗ chắc cũng không phiền toái lắm đâu . mấy em ở quận toàn tá cả , không lỡ hành dân đâu.

Lần đầu em ra Quân làm giấy tờ (CCCD) đánh giá tốt CA quận cầu giấy!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
lâu lắm thì vài hôm cụ