[Funland] Xin giấy xác nhận cư trú

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Bọn làm luật ngu xuẩn
Bắt phải dowload và in cái mẫu rồi chụp upload lên, hết sức ngu xuẩn và mất thời gian.
Nếu chính chủ (không xin hộ) thì chỉ cần đăng nhập và ấn chọn lấy xác nhận cư trú là xong
Công nhận với cụ.
Cơ mà làm như cụ thì không còn là thủ tục hành chính nữa ;))

Đào Xuân hán

Xe tải
Tôi vừa vào làm thử thấy nó quá là phức tạp,nhất là mục tải giấy tờ lên,mà giấy tờ đó có sẵn đâu,lại phải in ra rồi xin xác nhận rồi mang về chụp sau đó tải lên,đúng là hành dân,khổ nhất những người không biết gì về công nghệ thông tin.

xoai2019

Xe buýt
Tôi vừa vào làm thử thấy nó quá là phức tạp,nhất là mục tải giấy tờ lên,mà giấy tờ đó có sẵn đâu,lại phải in ra rồi xin xác nhận rồi mang về chụp sau đó tải lên,đúng là hành dân,khổ nhất những người không biết gì về công nghệ thông tin.
cụ làm theo web nào thế. cho em đọc qua với ạ

nguyentoan.uct

Xe điện
việc nó đâu đơn giản
- , phải biết công nghệ, vào đăng nhập, chọn đúng mục vv....
- biết đúng form và download về
- còn in nữa cũng phức tạp, nếu nhà không có máy in thì phải ra ngoài quán photo in ra, lại đi tìm quán photo ...
- viết tay vào đơn, chụp ảnh, rồi vào lại để upload....
.....trong khi mọi thông tin trên cơ sở dữ liệu đầy đủ rồi, hết sức mất thời gian và lãng phí. Vẫn tư duy hành dân, bắt phải có ĐƠN XIN chúng nó cơ.
Rồi làm xong chỉ có tác dụng trong 30 ngày !!!!!!!!!!
Mà đúng như bài báo phía trên kia, thì chỉ cần CCCD thôi, cái xác nhận cư trú chỉ dành cho nơi nào ko có internet, vùng sâu vùng xa thôi.
Chẳng qua chúng nó hành dân cứ vẽ vời bắt phải ra xác nhận, chứ bản thân cái CCCD nó là cái xác nhận rồi còn gì, nếu ko làm cái CCCD làm ccc gì
Em thấy bọn nó ngu bỏ mịa, đã đăng nhập xác minh các thứ rồi, thông tin thì có trong hệ thống rồi, vẫn bắt khai lại, nhập lại, rồi lại in ra ký up lại. Đúng ngu hết tả, thông tin dữ liệu chỉ vào có thì in ra là xong, chứ bắt dân làm thêm bao nhiêu bước ko biết để làm gì.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bọn nó ngu bỏ mịa, đã đăng nhập xác minh các thứ rồi, thông tin thì có trong hệ thống rồi, vẫn bắt khai lại, nhập lại, rồi lại in ra ký up lại. Đúng ngu hết tả, thông tin dữ liệu chỉ vào có thì in ra là xong, chứ bắt dân làm thêm bao nhiêu bước ko biết để làm gì.
à nó còn 1 cái khốn nạn nữa là: 3 ngày làm việc mới được lấy, và thời gian trả lời là từ 3-10 ngày làm việc :D bó tay.

nguyentoan.uct

Xe điện
à nó còn 1 cái khốn nạn nữa là: 3 ngày làm việc mới được lấy, và thời gian trả lời là từ 3-10 ngày làm việc :D bó tay.
Thằng ku nhà em sinh tháng 7 năm ngoái, làm mỗi cái khai sinh mất 4 lần đi lại cụ ah. Sơ sơ thế này:
- Lần 1 em ra nó bảo về khai qua cổng dịch vụ công, ko làm trực tiếp: Tiên sư, chả hướng dẫn gì, có mấy cái máy tính ko bật cũng chẳng nhắc là làm bằng máy ở đó, để dân đi về;
- Lần 2: Sau khi khai báo online thì có mục tích là lấy dữ liệu từ trung tâm thông tin cư dân, sau đấy báo là ko đảm bảo, phải lấy giấy xác nhận thông tin cư trú. Thế là phải làm giấy xác nhận thông tin cư trú, em mang máy tính theo khai online xong nhưng hẹn ngày khác đến lấy;
- Lần 3: Đến lấy giấy xác minh cư trú, khai báo lại thủ tục đăng ký khai sinh cho con; Lần này còn phải ký đống giấy tờ liên quan đến họp giải quyết phản ánh của em trên cổng dịch vụ công;
- Lần 4: Thông báo đến lấy giấy khai sinh cho con; Nhưng lại phát sinh đăng ký thẻ bảo hiểm cho con nhưng chưa lấy ngay được, lại hẹn hôm khác;
- Lần 5: Đến lấy thẻ bảo hiểm cho con, ko đả động gì đến thường trú. Tiên sư nó lần nữa, thế là con em khai sinh xong vẫn bơ vơ ko nơi cư trú luôn.
Đến lúc em làm thủ tục mua bán nhà làm giấy xác nhận cư trú, khai con em vào thì được thông báo con em chưa đăng ký thường trú.
Đến cái thủ tục đăng ký thường trú cho con cũng quay lại vòng luẩn quẩn, lấy giấy xác minh cư trú, khai báo online, lại bắt mang hs đến trực tiếp. Mà cứ khăng khăng bắt nộp cái giấy thu hồi sổ hộ khẩu, em căng lên thế là lại bảo thôi ko cần nữa.
Cũng thủ tục ấy, lúc đứa đầu em sinh năm 2017, ra đúng khoảng 30 phút là xong khai sinh, nhập hộ khẩu cho con. hôm sau ra lấy kết quả là xong. Cải cách như đb

ATG

Xe buýt
toàn diễn viên hài

cerato7749

Xe tăng

xoai2019

Xe buýt
Cụ phải đăng ký tài khoản là số CCCD của cụ và 1 số điện thoại chính chủ đăng ký bằng CCCD của cụ để nó gửi mã OTP khi cụ đăng nhập.
của em chuẩn từ sdt đến căn cước mà log vào nó cứ báo thế này
:((

FC Juventus

Xe buýt
Cụ ở Hà Nội là tạm trú. Việc này là do chủ nhà đăng ký cho cụ, ra công an phường họ sẽ hướng dẫn, có cái hơi căng là có nơi yêu cầu photo sổ đỏ đấy. Sau đấy cụ cần thì xin xác nhận tạm trú tại Hà Nội thôi. Cơ mà món này cần gia đình người cụ mượn nhà ở Hanoi và CA quan hệ tốt tý ạ :D

xoai2019

Xe buýt
Cụ ở Hà Nội là tạm trú. Việc này là do chủ nhà đăng ký cho cụ, ra công an phường họ sẽ hướng dẫn, có cái hơi căng là có nơi yêu cầu photo sổ đỏ đấy. Sau đấy cụ cần thì xin xác nhận tạm trú tại Hà Nội thôi. Cơ mà món này cần gia đình người cụ mượn nhà ở Hanoi và CA quan hệ tốt tý ạ :D
Nhà em là chủ nhà luôn cụ ạ. Chỉ là chưa nhập khẩu ra HN thôi ạ

cái dì cũng to

Tháo bánh
Bô trưởng bộ xxx cũng nói ko cần. cụ thớt cứ gg rồi in ra gí vào mặt cb. vấn đề là đủ dũng cảm làm điều đó ko và xác cmn định ngày tháng sau này sẽ khó sống nắm :))

FRA

Xe tải
Đúng là bọn xxx nó hành dân, in tờ khai xong viết tay rồi lại chụp ảnh up lên công thông tin rất mất thời gian, chỉ khổ những người không am hiểu về công nghệ.
Nơi mình sinh sống (BRD- HESSEN) cũng có thủ tục xin chứng nhận nơi cư trú ( Meldebescheinigungen ) Tuy nhiên cũng như ý kiến có cụ nào đấy ở trên đề xuất. Nó đã có sẵn phôi trên đó. Người dân ra xin hay làm trực tuyến chỉ cần nhấp chuột vào Link trong cổng dịch vụ sau khi làm thủ tục Login. Tờ mẫu trong đó cập nhật đầy đủ thông tin cần thiết sẽ xuất - rất đơn giản, tất nhiên là sẽ không mất phí nếu là người đang hưởng Trợ Cấp XH.