[Funland] Xin giúp ghi ảnh từ máy tính lên đĩa CD

HUMMER H2 SUV

Xe container
Em muốn ghi ảnh lên đĩa CD để lưu giữ nhưng khi dùng phần mềm Nero thì mãi chả ghi được. Em thử ghi file nhạc thì được nhưng ngịch mãi mà ko thể nào ghi được ảnh lên đĩa CD. Cụ nào biết hướng dẫn em với. Em xin đội ơn bằng Vodka ạh.

trankimcuong275

Xe hơi
Mục đích của bác là lưu trữ hay xem trên LCD?
Lưu trữ thì bác cho vào folder rồi nén vào (hoặc không cần) rồi ghi đĩa dạng dữ liệu - data là được mà.
Ghi để xem trên LCD thì em thấy ảnh chán lắm, vỡ hết hình.

Chỉnh sửa cuối:

F.ACURA

Xe container
In ảnh ra, lúc nào thích thì lôi ra xem_đỡ phải đĩa bát gì cho ló nằng nhằng :))

HUMMER H2 SUV

Xe container
Mục đích của bác là lưu trữ hay xem trên LCD?
Lưu trữ thì bác cho vào folder rồi nén vào (hoặc không cần) rồi ghi đĩa dạng dữ liệu - data là được mà.
Ghi để xem trên LCD thì em thấy ảnh chán lắm, vỡ hết hình.
Cảm ơn Bác. Em muốn vừa lưu vừa xem trên LCD và gửi ảnh nhóc con nhà em về quê cho mọi người xem ạh.

Cảm ơn cụ, để em thử phát ạh.

In ảnh ra, lúc nào thích thì lôi ra xem_đỡ phải đĩa bát gì cho ló nằng nhằng :))
Máy in hết mực rồi nên ghi ra đĩa, với cả làm thế cho nó giống như là mình am hiểu IT í mờ. ;))

ynhi2208

Xe điện
Cảm ơn Bác. Em muốn vừa lưu vừa xem trên LCD và gửi ảnh nhóc con nhà em về quê cho mọi người xem ạh.

Cảm ơn cụ, để em thử phát ạh.

Máy in hết mực rồi nên ghi ra đĩa, với cả làm thế cho nó giống như là mình am hiểu IT í mờ. ;))
Cài cái này cho nó nhẹ cụ ạ,Nero nặng máy lắm,cụ lại ít dùng nữa,phí...

xítdca

Xe tải
Em muốn ghi ảnh lên đĩa CD để lưu giữ nhưng khi dùng phần mềm Nero thì mãi chả ghi được. Em thử ghi file nhạc thì được nhưng ngịch mãi mà ko thể nào ghi được ảnh lên đĩa CD. Cụ nào biết hướng dẫn em với. Em xin đội ơn bằng Vodka ạh.
cụ dùng nero bản mới đi ví dụ như bản của em là nero 9 thì em chỉ cần vào nero express-->videos/ picture--> add ảnh vào --> sau đó burn là OK!! không thì cụ dùng proshow gold làm slide ảnh cho đẹp rồi burn ra đĩa, nếu không muốn làm nhanh thì dùng wedding album maker đó!! 15 phút là cụ có slide ảnh kèm nhạc, hiệu ứng đẹp nữa !! cụ tha hồ thể hiện trình IT của mình!! hjhj.. ;))

HUMMER H2 SUV

Xe container
cụ dùng nero bản mới đi ví dụ như bản của em là nero 9 thì em chỉ cần vào nero express-->videos/ picture--> add ảnh vào --> sau đó burn là OK!! không thì cụ dùng proshow gold làm slide ảnh cho đẹp rồi burn ra đĩa, nếu không muốn làm nhanh thì dùng wedding album maker đó!! 15 phút là cụ có slide ảnh kèm nhạc, hiệu ứng đẹp nữa !! cụ tha hồ thể hiện trình IT của mình!! hjhj.. ;))
Tình hình là em dùng cái Nero thì nó ra các kết quả như sau ạh.
PA 1:
Em chọn Data – Make data cd thì nó ra các giai đoạn sau theo thứ tự, em chỉ việc bấm ok, next và burn theo hướng dẫn trên hình.

PA 2. Em chọn Photo and Video. Nó chỉ xổ ra nhõn make video, em chọn đại luôn. Và cũng thao tác theo các hình dưới đây.

Cuối cùng, cả 2 PA đều chả có gì trong đĩa cả. Chạ hiểu em làm thiếu bước nào nữa.

Em đang tải để dung thử 2 cái phần mềm này proshow gold và Ashampoo Burning Studio , kết quả thế nào em sẽ hầu các cụ.

thule6

Xe điện
Pótay với cụ chủ thớt quả chụp màn hình :))
Thấy cụ cũng tâm huyết và cố gắng học hỏi để làm cho được. :D vậy em cũng xin cố gắng giúp cụ hết mình, nhưng trước hết cụ cho em hỏi, cụ ghi ra đĩa CD để xem trên đầu nào (VCD, DVD hay PC), xem kiểu video hay bấm chuyển từng ảnh một, có nhạc nền hay không ...
Thực ra có rất nhiều phần mềm hỗ trợ việc này, nhưng mỗi thằng 1 kiểu nên xin cụ nêu ý tưởng em sẽ chuyển cho cụ phần mềm full + hướng dẫn sử dụng, nếu cần thì em có thể điều khiển xa làm mẫu cho cụ.
Cụ cứ PM vào mail của em: thanhha8791@yahoo.com

HUMMER H2 SUV

Xe container
Pótay với cụ chủ thớt quả chụp màn hình :))
Thấy cụ cũng tâm huyết và cố gắng học hỏi để làm cho được. :D vậy em cũng xin cố gắng giúp cụ hết mình, nhưng trước hết cụ cho em hỏi, cụ ghi ra đĩa CD để xem trên đầu nào (VCD, DVD hay PC), xem kiểu video hay bấm chuyển từng ảnh một, có nhạc nền hay không ...
Thực ra có rất nhiều phần mềm hỗ trợ việc này, nhưng mỗi thằng 1 kiểu nên xin cụ nêu ý tưởng em sẽ chuyển cho cụ phần mềm full + hướng dẫn sử dụng, nếu cần thì em có thể điều khiển xa làm mẫu cho cụ.
Cụ cứ PM vào mail của em: thanhha8791@yahoo.com
Thay mặt đại gia đình các dân tộc việt nam em xin gửi lời cảm ơn tới cụ về sự nhiệt tình giúp đỡ, trước mắt em mời cụ ly vodka cho mềm môi phát đã:D
Tình hình là em muốn làm cái đĩa CD với các mục đích sau:
- Lưu giữ hình ảnh video của con cún nhà em ( để sau này xem lại cho máu :D )
- Gửi về quê cho các cụ ở quê xem cháu nó nhớn từng ngày như thế nào =D>
- Trước mắt thì em sẽ xem và sử dụng nó trên máy tính và VCD
- Nếu xem trên VCD thì em muốn thể hiện trình IT với gấu nhà em = hình ảnh càng hoành tráng càng tốt, có miu zíc què, hình ảnh như kiểu video gì đó...

Đó là mong muốn của em, cụ xem có phần mềm nào đáp ứng được mà đặc biệt quan trọng là phù hợp với trình IT quèn của em thì cụ giúp em phát. Em sẽ mời bia thật cụ. Thật đấy, ko say ko về, mà say rồi thì... về nhà Nghỉ ;))

Còn về phần mềmAshampoo Burning Studio thì em cũng cài rồi, chạy có vẻ nhanh và dễ hơn Nero ah. Giờ em muốn nâng cao trình lên tí cho máu.
Thanks các cụ.

Quên: Còn quả chụp màn hình thì đúng là em mù tịt về các chức năng của laptop ngoài các chức năng chính, may quá giờ biết thêm phát :D

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Thay mặt đại gia đình các dân tộc việt nam em xin gửi lời cảm ơn tới cụ về sự nhiệt tình giúp đỡ, trước mắt em mời cụ ly vodka cho mềm môi phát đã:D
Tình hình là em muốn làm cái đĩa CD với các mục đích sau:
- Lưu giữ hình ảnh video của con cún nhà em ( để sau này xem lại cho máu :D )
- Gửi về quê cho các cụ ở quê xem cháu nó nhớn từng ngày như thế nào =D>
- Trước mắt thì em sẽ xem và sử dụng nó trên máy tính và VCD
- Nếu xem trên VCD thì em muốn thể hiện trình IT với gấu nhà em = hình ảnh càng hoành tráng càng tốt, có miu zíc què, hình ảnh như kiểu video gì đó...

Đó là mong muốn của em, cụ xem có phần mềm nào đáp ứng được mà đặc biệt quan trọng là phù hợp với trình IT quèn của em thì cụ giúp em phát. Em sẽ mời bia thật cụ. Thật đấy, ko say ko về, mà say rồi thì... về nhà Nghỉ ;))

Còn về phần mềmAshampoo Burning Studio thì em cũng cài rồi, chạy có vẻ nhanh và dễ hơn Nero ah. Giờ em muốn nâng cao trình lên tí cho máu.
Thanks các cụ.

Quên: Còn quả chụp màn hình thì đúng là em mù tịt về các chức năng của laptop ngoài các chức năng chính, may quá giờ biết thêm phát :D
Trong link này có đầy đủ cả phần mềm, Cách Crack và hướng dẫn sử dụng tỷ mỷ cho cụ làm album điện tử đẹp cho cháu, thừa đủ trình để show hàng với gấu :D Chúc cụ có 1 sản phẩm ưng ý!

http://namkna.blogspot.com/2012/03/key-psgold-503222-crack-huong-dan-su.html

Đây là link Styles Pack ( Dung lượng 1G Download về cài vào thư mục Proshow gold trong ổ C) có các thể loại hình nghệ thụt cho cụ thỏa sức phóng tác theo phong cách của mềnh, hơi bị to đấy cụ nhá ~ 1G ném vào ổ C:| theo hướng dẫn cụ nhá:
http://up.4share.vn/f/5f6d6e67676e6c69/Photodex ProShow Producer% 20 5.0.3188 + 5 StyleP ack.rar.file

Cụ nên copy cả đường dẫn của bài này lại mà ngâm cứu dần dần, nhớ Khi Crack là phải Offline nhé.

Ví dụ đây ạ:

[video=youtube;_40knA93COM]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=_40knA93COM#t=0s[/video]

Thêm nữa để dự phòng ạ:
http://namkna.blogspot.com/2011/06/proshow-gold-phan-mem-lam-phim.html

Vài dòng chú ý:

+ Mục DVD: Ghi trực tiếp ra đĩa DVD. ( Yêu cầu phải có ổ DVD ReWrite).
+ Mục VCD: Ghi trực tiếp ra đĩa VCD. ( Yêu cầu phải có ổ CD Write).
+ Mục Video File: Ghi thành file Video (.mpg) để lưu trong ở cứng, lúc nào khoái thì burn nó.(tớ hay dùng cái này).
+ Mục Autorun CD: Ghi thành file Autorun cho đĩa CD
+ Mục Executable : Ghi thành file chạy (exe) chạy trực tiếp mà không liên quan đến phần mềm hỗ trợ nào hết ( Hay lắm).
+ Mục Screen Saver : lưu thành file để chạy khi màn hình không dùng đến ( chế độ bảo vệ màn hình)..
+ Mục Web show : Tạo show để xem trên mạng Internet
+ Mục You Tobe: Uploand file trực tiếp lên You Tobe (trường hợp này các bạn phải có tài khoản You Tobe để Uploand)
+ Mục Vimeo: Uploand ảnh lên trang Vimeo
+ Mục Flash: Tạo một File ảnh dạng Flast

Đó là tất cả những cái cơ bản nhất mà em đã biết và Post lên cho cụ tham khảo.
Ngoài ra nó còn rất nhiều cái hay khác nữa, không thể giới thiệu hết ra trong Topic này được.
Do vậy nếu cụ chưa biết có thể lấy về xem và thực tập.

Chỉnh sửa cuối:

xítdca

Xe tải
như em đã nói, nếu cụ muốn nhanh gọn thì dùng Wedding album maker đó! vài click là cụ có đoạn video đặc sắc mà lại dễ dàng!! nhanh, gọn, nhe...kakaka =)) burn loại đĩa nào cũng được!! mà save thành file video cũng OK!!

Bình Mía

Xe tăng
Không cần đâu, Gấu nhà mụ hum trước đi off cùng BVC có than thở như này "Các anh,Chị xem thế nào khuyên Hăm nhà em 1 câu với, em biết trình độ IT của Hăm từ lâu rồi nhưng nhiều lúc cứ phải giả vờ khen để cho Hăm nhà em thêm phấn khởi. Đấy mấy hôm trước không hiểu Hăm học lỏm được của ai cách chụp màn hình thế là về khoe om sòm, mở bia uống như đúng rồi, cả đêm cười như ma làm"

Zinnat

Xe tải
Tình hình là em dùng cái Nero thì nó ra các kết quả như sau ạh.
PA 1:
Em chọn Data – Make data cd thì nó ra các giai đoạn sau theo thứ tự, em chỉ việc bấm ok, next và burn theo hướng dẫn trên hình.
PA 2. Em chọn Photo and Video. Nó chỉ xổ ra nhõn make video, em chọn đại luôn. Và cũng thao tác theo các hình dưới đây.

Cuối cùng, cả 2 PA đều chả có gì trong đĩa cả. Chạ hiểu em làm thiếu bước nào nữa.
Em đang tải để dung thử 2 cái phần mềm này proshow gold và Ashampoo Burning Studio , kết quả thế nào em sẽ hầu các cụ.
Giải đáp cho thắc mắc của cụ là đây: :))

Trong mục Current recorder cụ để mặc định là Image recorder thì khi ấn burn nó sẽ trích xuất ra 1 file ảnh & yêu cầu save. Cụ phải chọn ổ đĩa theo mũi tên (như PC của em là ổ F: ) mới burn được đĩa. Chúc cụ thành công & nhớ Volka em nhé ! :D

Chỉnh sửa cuối:

HUMMER H2 SUV

Xe container
Không cần đâu, Gấu nhà mụ hum trước đi off cùng BVC có than thở như này "Các anh,Chị xem thế nào khuyên Hăm nhà em 1 câu với, em biết trình độ IT của Hăm từ lâu rồi nhưng nhiều lúc cứ phải giả vờ khen để cho Hăm nhà em thêm phấn khởi. Đấy mấy hôm trước không hiểu Hăm học lỏm được của ai cách chụp màn hình thế là về khoe om sòm, mở bia uống như đúng rồi, cả đêm cười như ma làm"
:)) hôm qua em tổ chức chiêu đãi cả nhà bữa bia mừng chiến công ghi được ảnh ra đĩa rồi :))
Ảnh đây :D

@ các cụ: Zinnat, Ynhi2208, Xítdca, thule6: Em cảm ơn các cụ nhiều, em đang nghiền ngẫm nó, có kết quả em sẽ mở hội thảo để báo cáo các cụ ;))

xítdca

Xe tải
@ các cụ: Zinnat, Ynhi2208, Xítdca, thule6: Em cảm ơn các cụ nhiều, em đang nghiền ngẫm nó, có kết quả em sẽ mở hội thảo để báo cáo các cụ ;))
hjhj.. em cũng chỉ biết chút it thôi!! nếu cụ muốn nghịch thêm về video hay là gi gì nữa mà em giúp được thì xin cụ cứ BUZZ cho em!! em hướng đẫn cụ nhiệt tình!! :))

Chỉnh sửa cuối: