Xin góp ý !! em chuẩn bị mua Liberty ợ

donnguyen

Xe hơi
Em đang mún mua chiêc Liberty cho bà xã ! để tiện đi lại hơn là xe số.. nên mún xin các bác tư vấn về máy móc cũng như giá bán của Liberty.. em đang mún mua đời 2k15 vì thấy nó có cả Go Pro cũng tiện :) vợ thì có xe em thì được cái Cam.. quan trọng chính là vấn đề máy móc thoai.. mong anh em tư vấn nhiệt tình giúp em !

olele

Xe máy
Mua xe thì cứ mua thôi, dòng xe Piaggio chạy cũng ngon, con gái chạy thì đẹp rồi, còn vụ Go Pro thì quên đi, ở Việt Nam em thấy chẳng dùng để làm gì đâu cụ à!

MV_agusta

Xe đạp
Cụ lấy cái go pro đó làm gì thế, em thì thấy vướng víu, xe giữ còn muốn chết, giữ thêm cái cam đó chi mệt, gửi xe ở bãi thể nào cũng mất cho xem.

ndt175

Xe đạp
Quất thôi cụ. Ko có gì phải lăn tăn

otzi

Xe tăng
Em đang mún mua chiêc Liberty cho bà xã ! để tiện đi lại hơn là xe số.. nên mún xin các bác tư vấn về máy móc cũng như giá bán của Liberty.. em đang mún mua đời 2k15 vì thấy nó có cả Go Pro cũng tiện :) vợ thì có xe em thì được cái Cam.. quan trọng chính là vấn đề máy móc thoai.. mong anh em tư vấn nhiệt tình giúp em !
em thấy cụ tính thế cũng hợp lí. Vợ được xe còn cụ được hero 3 lắp thêm vào 4 bánh đẹp luôn. :D cụ mua xe thì cứ ới em em sẽ có ưu đãi tốt cho ae OF

ngphkhth

Xe đạp
Cụ lấy cái go pro đó làm gì thế, em thì thấy vướng víu, xe giữ còn muốn chết, giữ thêm cái cam đó chi mệt, gửi xe ở bãi thể nào cũng mất cho xem.
GoPro tiện lắm chứ cụ.
Lỡ có cướp giật đồ giỏ xách thì nó quay lại tiện việc điều tra.
Cộng thêm có quẹt xe,sự cố giao thông ngoài ý muốn thì xem lại bít ai đúng ai sai.
Không thì tự sướng cũng đc(em xem clip thấy vậy).
Với lại cái Gopro nó tháo ra tháo vô được nên gữi xe thì tháo ra bõ cóp xe...(hình như tháo theo kiễu trượt).
Theo em thì hợp với bx cụ, phụ nữ đi xe nhỏ gọn cho phẽ.
Nếu cụ ở SG thì chọn lib đỡ khoản lắp thêm khóa phụ chống trộm.
Ps: ý kiến cá nhân em thui.

Hoangtu_lee

Xe tải
Câu trả lời của Em là. Never....
Ở Việt Nam tỷ lệ nội địa hóa khá cao
Với Honda: Xe ga được, xe số kém
Với Yamaha: Xe ga kém, xe số được
Với Piagio thì chỉ được cái mã.... Em mua Lx 150 ie cho Gấu nhà Em nhưng thất vọng quá, tốn xăng, xe nặng, đi được có 1.000km côn đã giật. Ra hãng thì mấy ông KTV tháo ra vệ sinh rồi lắp lại nhưng đi được 1 tuần lại đâu vào đó. (đi chậm giật như lên đồng) đến lần thứ 3 thì Em cạch luôn. Nhờ bạn gửi bộ côn độ trong SG ra thay vào mới hết bệnh. giờ giữ lại đi thì chán mà bán thì lỗ quá.

Chỉnh sửa cuối:
Mình luôn ủng hộ 1 phiếu cho Piaggio
Con gái mình đang chạy Vespa LX 125 i.e. Xe gần như hoàn hảo, xăng dầu tuyệt vời 2,7 lít/100 km
Ghét mỗi cái tội chạy dưới 20 km/h đầu rung giật nhẹ, hơi khó chịu.
Phụ tùng Pi bây giờ thì rẻ như cho
Hôm trước bảo dưỡng định kỳ thay miếng mút = 20 nghìn
Cốc lọc dầu tinh = 45 nghìn
6 viên bi trượt = 30 nghìn
Thay 1 viên Pin đồng hồ giờ = 15 nghìn

clb

Xe tải
Em cũng như bác, lúc đầu cũng phân vân lắm cái vụ xe thằng Piaggio này, khoản hao xăng thì thôi không bàn tới vì đã quyết định chọn tay ga thì phải chấp nhận rồi, nhưng chỉ quan tâm mỗi điều cái máy của nó thôi, nghe thằng bạn bảo dòng Piaggio xe nào cũng thế, ra đường trường chạy tầm 50 - 60km/h là xe kiểu như mất chớn, chạy không đầm, máy nóng lên kêu tiếng ghê lắm, em chả biết tiếng đặc trưng của dòng xe Ý là vậy hay như nào ?! mỗi lần đề máy là kêu cái tiếng mà cả xóm đều nghe hixhix...càng ngày cảng ra nhiều mẫu mới, nào là không có i.e , nào là có 3v i.e v.v.. kiểu dáng thì đẹp rồi... nói chung cũng còn phân vân lắm các Cụ ơi ! ^^

tuanhuyen2784

Xe máy
bạn đi xe piagio muốn bền không hao xăng thì nên định ký kiểm tra mấy việc sau đây bạn sẽ thấy hiểu quả, ( đi tầm 1000 km thì thay dầu 1 lần 3 lần đổ dầu máy thì 1 lần đổ thay dầu láp và tháo cục lao đề ra vệ sinh . Cứ đi 1000 km thì mở bầu lọc gió ra kiểm tra và vệ sinh, chỉ cần làm tốt mấy việc trên thì xe của hãng piagio đi cũng rất bền ko hỏng hóc nhiều

Chỉnh sửa cuối:

frankensteinhn

Xe đạp
Theo em thì cụ mợ thích xe nào thì cưới xe đấy thôi. Honda, Piagio mỗi hãng đều có cái mạnh cái kém riêng. Nếu cứ xét điểm yếu từng hãng thì chẳng mua đc xe nào đâu ợ

newmember16

Xe hơi
dạ cháu mua Li vịt từ những lô đầu tiên
sau 3 tháng cháu bán mua SH vịt
không hối hận cụ ợ

Pi cháu chỉ thích Zip vì gọn nhỏ xinh :D

vvv

Xe tăng
Em cũng như bác, lúc đầu cũng phân vân lắm cái vụ xe thằng Piaggio này, khoản hao xăng thì thôi không bàn tới vì đã quyết định chọn tay ga thì phải chấp nhận rồi, nhưng chỉ quan tâm mỗi điều cái máy của nó thôi, nghe thằng bạn bảo dòng Piaggio xe nào cũng thế, ra đường trường chạy tầm 50 - 60km/h là xe kiểu như mất chớn, chạy không đầm, máy nóng lên kêu tiếng ghê lắm, em chả biết tiếng đặc trưng của dòng xe Ý là vậy hay như nào ?! mỗi lần đề máy là kêu cái tiếng mà cả xóm đều nghe hixhix...càng ngày cảng ra nhiều mẫu mới, nào là không có i.e , nào là có 3v i.e v.v.. kiểu dáng thì đẹp rồi... nói chung cũng còn phân vân lắm các Cụ ơi ! ^^
Theo e cụ thích thì cứ lấy, xe thì đẹp thật nhưng theo em xe là 1 phương tiện để đi lại nên nó rất quan trọng, khả năng vận hành ngon thì hãng quất, chứ không đẹp mã mà máy móc chẳng ra gì cũng vứt. Libety kể cả dòng 3vie e thấy cũng chẳng kha hơn mấy

clb

Xe tải
dạ cháu mua Li vịt từ những lô đầu tiên
sau 3 tháng cháu bán mua SH vịt
không hối hận cụ ợ

Pi cháu chỉ thích Zip vì gọn nhỏ xinh :D
con Zip mình đàn ông chạy thì bình thường, phụ nữ chạy có vẻ nặng đấy Cụ nhỉ, em nhìn con xe mỗi lần thấy bà hàng xóm dắt mà có vẻ nặng nề, khó khăn b-) bù lại con Liberty thì đa phần ok hơn nhiều, nên chắc xem lại, được thì qua lễ quất luôn vậy kaka

newmember16

Xe hơi
con Zip mình đàn ông chạy thì bình thường, phụ nữ chạy có vẻ nặng đấy Cụ nhỉ, em nhìn con xe mỗi lần thấy bà hàng xóm dắt mà có vẻ nặng nề, khó khăn b-) bù lại con Liberty thì đa phần ok hơn nhiều, nên chắc xem lại, được thì qua lễ quất luôn vậy kaka
Hehe zip mà còn chê nặng thì cụ đi xe đạp điện thôi :))
Đi zip thì phải để cái yên ở mức cao nhất mới tôn dáng ng đi, lúc đấy nó cũng ngang ngang sh chứ kg đùa có thể hàng xóm cụ ngực lép và dưới 40kg nên hơi nhọc keke

clb

Xe tải
mà cái Go Pro trên con Liberty mới ra ấy có bác nào test thử chưa thế ? Lúc mới ra nghe cũng thấy thích và tiện lắm, nhưng so với tình hình ở VN thì em lại ngại, bác nào trải nghiệm rồi cho em xin cái hình hay thông tin phát...bởi nghe mấy bác ở trên bảo cái camera ấy có thể tháo rời được ^^

cafebxl

Xe hơi
Con này có phải có camera đi cùng xe ko nhỉ, thấy giá bằng dòng cũ. Vote màu xanh đen

aghe

Xe hơi
Chịu khó bảo dưỡng, thay dầu định kỳ thì piaggio khá bền. Nhưng cá nhân e ko khoái Li

olele

Xe máy
Con này có phải có camera đi cùng xe ko nhỉ, thấy giá bằng dòng cũ. Vote màu xanh đen
thì nghe báo mạng đưa tin bảo là phiên bản mới cho Liberty tích hợp thêm camera Go Pro mà giá vẫn không đổi đó Cụ, thường chạy xe otô gắn thì không nói, giờ xe tay ga cũng gắn thì có vẻ lạ lạ, không quen cho lắm :D

VTVcable92

Xe máy
Theo e thì bất tiện lắm gây sự phiền phức lúc nào cũng phải canh chừng khi đang chạy mà có đứa nào chạy đằng sau lên nó bẻ hay giật thì cũng chịu. Để xe ở đâu lại phải tháo ra mang theo người chứ không để đấy không cánh mà bay