[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

PsychoLL

Xe tải
Cụ có vẻ rành thông tin liên quan đến 138 hộ dân. Chúc cụ và các hộ dân tìm được tiếng nói chung với chính quyền. Em cũng mong sớm để còn đi lại qua khu này đỡ tắc, khổ lâu quá rồi
chả giấu gì cụ, e bên làng Hào Nam gần nhạc Viện cơ, chả liên quan gì đến 138 hộ đâu ạ, tất cả các thông tin em chia sẻ đều là do mỗi tối em hay ngồi trà đá quán bên 138 hộ nghe họ nói về con đường này, con thông tin về quy hoạch em nghe từ 1 người bạn là bên BĐS có nguồn tin mà mồm nó nói là khá tín, còn em thì khác bực vì sự chậm chạp của tp, k chỉ con đường này mà mọi vấn đề khác an sinh xa hội thì tp HN luôn làm rất chây ỳ, chứ em thì em mong muốn tp dẹp luôn con đường này đi, đường thi bé, chật chội, bụi tung bụi mù, tắc đường loạn cả lên nên em rất ghét

oksacsackem

Đi bộ
chào các bác , em ở khu đê la thành đoạn thành công , em nghe nói sắp có sửa đổi luật đất đai , liên quan đến giá đền bù cho người dân không biết bác nào thông tin gì ko ạ , bên phường thúc ép gia đình e phải nộp sổ đỏ giấy tờ mà trả họp hành gì cả

bibni1708

Xe buýt
chào các bác , em ở khu đê la thành đoạn thành công , em nghe nói sắp có sửa đổi luật đất đai , liên quan đến giá đền bù cho người dân không biết bác nào thông tin gì ko ạ , bên phường thúc ép gia đình e phải nộp sổ đỏ giấy tờ mà trả họp hành gì cả
nhà cụ đã có người vao đo đất chưa ạ?

PDlong

Xe tăng
Có tin gì hot bao giờ làm ko cụ

HoangHai13

Xe hơi
Nếu tinh thần chính trị lên cao và vẫn quyết tâm gpmb trong năm nay thì e dự đoán trong tháng sau phải họp dân và phát giấy thu hồi đất nhận tiền đền bù k thì từ h tới hết năm k nổi 1m đất

oksacsackem

Đi bộ
nhà cụ đã có người vao đo đất chưa ạ?
nhà e đo từ năm ngoái rồi bác , mà tình hình thúc dục căng nhưng trả ai đồng ý vì giá đền bù rất thấp mng đang đợi hỗ trợ chính sách đặc thù , hoặc có chính sách mới thoả đáng cho ng dân ở đấy , những nhà mà nhận đền bù lâu rồi toàn là cầm cố ngân hàng với vay nợ 🥹🥹

30xx1631

Xe điện
Nếu tinh thần chính trị lên cao và vẫn quyết tâm gpmb trong năm nay thì e dự đoán trong tháng sau phải họp dân và phát giấy thu hồi đất nhận tiền đền bù k thì từ h tới hết năm k nổi 1m đất
Đấy là cụ ko biết nhiều nhà nhận tiền đền bù rồi mà. Hàng xóm nhà e được nhận chung cư nhưng bán sang tay luôn.

blackmailer81

Xe tăng
Đấy là cụ ko biết nhiều nhà nhận tiền đền bù rồi mà. Hàng xóm nhà e được nhận chung cư nhưng bán sang tay luôn.
Em xác nhận là khu nhà em, 1 số hộ dân đã nhận tiền đền bù, đi bốc thăm nhận nhà và chính quyền cũng đã phá dỡ nhà rồi

quocanhnguyen201

Xe tăng
Tháng 10 mới biết cái Luật Đất Đai sửa đổi chi tiết nó thế nào cứ chờ thôi cụ

PDlong

Xe tăng

Manhlinh678

Xe hơi
Chính quyền ở đâu cũng gpmb nhanh như khu 44 Yết Kiêu thì dân đc nhờ

HoangHai13

Xe hơi
vấn đề là các cụ nói nhận tiền đền bù, rồi nhận chung cư rồi thế sao những chỗ đó k là đường luôn đi ạ :v hay tp tốt bụng đến nỗi đưa tiền cho ng dân xong vẫn cho người dân ở lại nhà ? gpmb thì phải cuốn chiếu chứ ạ ? đây thực dịa thì vẫn y nguyên 10 năm k thấy thay đổi

Aqvamen

Xe tải
vấn đề là các cụ nói nhận tiền đền bù, rồi nhận chung cư rồi thế sao những chỗ đó k là đường luôn đi ạ :v hay tp tốt bụng đến nỗi đưa tiền cho ng dân xong vẫn cho người dân ở lại nhà ? gpmb thì phải cuốn chiếu chứ ạ ? đây thực dịa thì vẫn y nguyên 10 năm k thấy thay đổi
Phải giải phóng 1 đoạn thì mới làm được chứ cụ, 1 vài nhà xen kẹt đã nhận tiền đền bù nhưng cũng chưa bàn giao mặt bằng thì phải

blackmailer81

Xe tăng
Phải giải phóng 1 đoạn thì mới làm được chứ cụ, 1 vài nhà xen kẹt đã nhận tiền đền bù nhưng cũng chưa bàn giao mặt bằng thì phải
Em xác nhận là lác đác 1 vài hộ tại 1 vài khu đã nhận tiền đền bù cũng như bốc thăm nhận nhà tái định cư nhưng họ vẫn ở lại nhà cũ, chờ thông báo di dời từ phường, quận. Đợt này em thấy chính quyền có vẻ quyết tâm cao hơn các đợt trước.

HoangHai13

Xe hơi
vấn đề là 1 đoạn đó sẽ có nhà đồng thuận nhà không, bao h cũng vậy, nhưng nhà nào đồng thuận rồi thì cứ gpmb đi có sao đâu ạ, cuốn chiếu lên khi nào nhà không đồng thuận họ đồng thuận lại thì lại làm nhà đó có phải nhanh hơn k ? đấy là em chưa nói đến việc, nếu tp gpmb thì các nhà khác cũng mang tâm lý sốt ruột họ cũng muốn chuyển đi nhanh ấy ! đây thực địa vẫn y nguyên nên tâm lý người dân bây h là kệ lúc nào bảo đi thì đi, k đi thì thôi nhà free cứ ở, những hộ chưa nhận tiền thì lại có tâm lý khéo tp k làm nữa nên tính kế xây nhà, dự án chậm 10 năm rồi mà cứ bình chân như vại thôi ! còn tp cứ chờ xác định đồng thuận hết gp hết 1 đoạn kia mới chịu đập nhà là đường thì em nói thẳng là k bao h có chuyện đó !

blackmailer81

Xe tăng
vấn đề là 1 đoạn đó sẽ có nhà đồng thuận nhà không, bao h cũng vậy, nhưng nhà nào đồng thuận rồi thì cứ gpmb đi có sao đâu ạ, cuốn chiếu lên khi nào nhà không đồng thuận họ đồng thuận lại thì lại làm nhà đó có phải nhanh hơn k ? đấy là em chưa nói đến việc, nếu tp gpmb thì các nhà khác cũng mang tâm lý sốt ruột họ cũng muốn chuyển đi nhanh ấy ! đây thực địa vẫn y nguyên nên tâm lý người dân bây h là kệ lúc nào bảo đi thì đi, k đi thì thôi nhà free cứ ở, những hộ chưa nhận tiền thì lại có tâm lý khéo tp k làm nữa nên tính kế xây nhà, dự án chậm 10 năm rồi mà cứ bình chân như vại thôi ! còn tp cứ chờ xác định đồng thuận hết gp hết 1 đoạn kia mới chịu đập nhà là đường thì em nói thẳng là k bao h có chuyện đó !
Cụ lại dạy cán bộ NN cách làm việc ah :) . Khi nào có “lệnh trên” thì ló sẽ khác bọt cụ nhé

PDlong

Xe tăng
khó của Nam Cường lắm