[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
sáng e lại đi hóng thì nhìn chung là sắp tới phường, quận và thành phố, sẽ nhận được 1 đống đơn từ bà con :) lại đi vào vòng luẩn quẩn kiện tụng rồi các cụ ạ, thậm chí sắp tới còn hay hơn khi tự dưng HTX Hoàng Cầu ngửi thấy mùi tiền nên chả hiểu từ đâu chui lên đòi quyền lợi ở khu đất 241 và 271, nhưng khả năng là khó vì cái HTX này bỏ bê đất từ những năm 90 tới h, khoảng thời gian đó quận Đống Đa đã cấp giấy phép cho k ít hộ mặt cắt xén được phép xây nhà tư nhân và phường OCD cũng đá chấp nhận cho dân đóng thuế đất ở, đất tuy k sổ nhưng trong vòng 30 năm qua HTX Hoàng Cầu chả thèm ngó ngàng nên k thể gọi là tranh chấp, h thấy tiền nên ngoi lên để tranh chấp :)) (luật VN quy định đất sở hữu trong vòng 20 năm k có tranh chấp được phép cấp sổ đỏ)
Chỗ gara cũ em thuê, ngõ 217 La Thành, mỗi ông 1 ô cho thuê trọ, đợi ngày đền bù…
Toàn của cán bộ cả đấy cụ ak

PsychoLL

Xe hơi
Chỗ gara cũ em thuê, ngõ 217 La Thành, mỗi ông 1 ô cho thuê trọ, đợi ngày đền bù…
Toàn của cán bộ cả đấy cụ ak
trường hợp đó khác cụ ạ, của họ và họ cho thuê lại khác với trường hợp ở ngõ 241các hộ k hề thuê lại của cốp to nào cả mà họ được phường cho phép đóng thuế đất ở, ngoài ra 1 số hộ như e nói thậm chí còn có cả giấy phép cho phép xây dựng nhà tư nhân được Quận Đống Đa cấp từ những năm cuối 8x đầu 9x, nên về cơ bản theo như e hiểu thì chính quyền thời đó dù nhập nhèm gì hay k thì cũng đã cho phép họ được sinh sống trên mảnh đất đó.
Nhà nước quá nhân đạo với mấy thành phần nhảy dù xong đền bù như đúng rồi. Cũng có nhiều ông có quyền nhập nhèm trong vụ này mới để thế.
Về cơ bản thì ở HN khu không nhảy dù chỉ có mỗi trên phố cổ thôi cụ ạ chỗ đó được quy hoạch từ thời Pháp, còn bản chất HN vốn là làng, mà làng thì cụ biết rồi đất nhảy dù là chủ yếu, sau phát triển họ quy hoạch nên cấp sổ cho những hộ đã sinh sống thôi, bản thân nhà e ở Hào Nam có sổ đàng hoàng nhưng trước là mua giấy sang tay của 1 hộ dân ở làng Hào Nam sau mới tự đi làm sổ, cụ đừng nói thế tội ng ta :D họ đen hơn chúng ta vì dính quy hoạch treo nên mới k được làm sổ thôi :D

P/S: có cụ nào cho em chút ít thông tin về HTX Hoàng Cầu đc k ạ ? k biết đã giải thể chưa hay đổi tên và vẫn tồn tại, vì nếu HTX Hoàng Cầu k còn tồn tại thì việc ông cựu giám đốc kia tự dưng ngoi lên e thấy phi lý và vô duyên vãi chưởng vì khoảnh đất sẽ bị chuyển sang Quận quản lý

Cukhoai9

Xe buýt
Ông cụ nhà em tối qua đi từ đấy về cũng bảo giờ đang thi nhau viết đơn gửi gắp cơ quan nhà nước với truyền thông để gỡ gạc tình thế, các ông già, bà già đi họp nội bộ liên tục
Thời những năm 90 bỏ bao cấp nhà ở, các cơ quan đi xin đất tự xây, toàn lấy đất của HTX NN chứ đâu. Nhiều HTX NN nghĩ đất mình quản lý tự chia mà không làm thủ tục xin đất dãn dân nên dù có biên bản họp xã viên, phù hợp quy hoạch đất ở cũng không làm sổ được...sau này người dân gánh chịu cả

Còn khiếu nại, tố cáo chẳng để làm gì vì đơn từ sẽ chạy vòng quanh, bao che nhau cả...tới lúc cưỡng chế đơn vẫn ở đâu đó
Kế hoạch cưỡng chế thường sẽ chia nhỏ làm nhiều đợt, súng đã nên nòng cần là bế ngay

AnKha

Xe máy
P/S: có cụ nào cho em chút ít thông tin về HTX Hoàng Cầu đc k ạ ? k biết đã giải thể chưa hay đổi tên và vẫn tồn tại, vì nếu HTX Hoàng Cầu k còn tồn tại thì việc ông cựu giám đốc kia tự dưng ngoi lên e thấy phi lý và vô duyên vãi chưởng vì khoảnh đất sẽ bị chuyển sang Quận quản lý
Nhà em cũng nằm ở HTX bên Tây Sơn. Chủ hợp tác xã dù mất rồi vẫn đề quyền lại cho con làm chủ. Em nghe các cụ bảo là nếu nhà nước thu hồi thì tiền vẫn gửi về cho chủ hợp tác xã, ở đây là con của chủ HTX ngày xưa. Họ vẫn có quyền hưởng phần trên mảnh HTX đấy ạ. Chỗ bên em thì chủ gốc là các cụ mất cả rồi, để lại cho con. Các con không duy trì hoạt động HTX nhưng nếu thu hồi vẫn có quyền hưởng như bình thường.

Thời những năm 90 bỏ bao cấp nhà ở, các cơ quan đi xin đất tự xây, toàn lấy đất của HTX NN chứ đâu. Nhiều HTX NN nghĩ đất mình quản lý tự chia mà không làm thủ tục xin đất dãn dân nên dù có biên bản họp xã viên, phù hợp quy hoạch đất ở cũng không làm sổ được...sau này người dân gánh chịu cả

Còn khiếu nại, tố cáo chẳng để làm gì vì đơn từ sẽ chạy vòng quanh, bao che nhau cả...tới lúc cưỡng chế đơn vẫn ở đâu đó
Kế hoạch cưỡng chế thường sẽ chia nhỏ làm nhiều đợt, súng đã nên nòng cần là bế ngay
Khu nhà em là chủ đất HTX không muốn làm cho xong. Các hộ nộp giấy hết rồi giục giã cũng không làm ấy. Chỉ cần chủ đất HTX chịu khó đi làm thôi, trước tốn ít, giờ tốn nhiều thế là họ cứ ì ra kệ luôn.

PsychoLL

Xe hơi
hôm qua e có hỏi người biết về vấn đề này thì về cơ bản, đất HTX nhưng đã sinh sống ổn định trên 30 năm, quãng thời gian đó hoàn toàn k hề có đơn từ gì từ phía HTX thể hiện việc tranh chấp đất nên khi HTX giải thể khoảng đất đó sẽ chuyển về cho phía quận quản lý để sử dụng (ở đây là cho phép người dân sinh sống làm đất ở) nên việc đòi từ phía HTX là vô lý :v

kakahadong

Xe hơi
cụ nào có quy hoạch đường 70 đoạn qua viện 103 không ạ

vkthang

Xe container
Về cơ bản thì ở HN khu không nhảy dù chỉ có mỗi trên phố cổ thôi cụ ạ chỗ đó được quy hoạch từ thời Pháp, còn bản chất HN vốn là làng, mà làng thì cụ biết rồi đất nhảy dù là chủ yếu, sau phát triển họ quy hoạch nên cấp sổ cho những hộ đã sinh sống thôi, bản thân nhà e ở Hào Nam có sổ đàng hoàng nhưng trước là mua giấy sang tay của 1 hộ dân ở làng Hào Nam sau mới tự đi làm sổ, cụ đừng nói thế tội ng ta :D họ đen hơn chúng ta vì dính quy hoạch treo nên mới k được làm sổ thôi :D
Cụ có chém hơi quá lời không đấy? Nhà em ở chỗ Viện Sản Hà Nội từ năm 1983 sổ đỏ đàng hoàng nhé, thằng nào vào bảo đất nhà e là đất nhảy dù em vả vỡ mồm :)) . Thiếu gì đất các quận mới là đất thổ cư đâu cụ chém ẩu quá.

PDlong

Xe tăng
CÁc cụ cãi nhau làm gì, đền bù thì cũng đền như thế rồi , đường rồi cũng sẽ làm , cãi nhau um tỏi lên mất hòa khí

Cukhoai9

Xe buýt
Không phải là trưng mua mà chỉ là thu hồi đền bù thì đất sổ đỏ, mặt đường ở Lê Duẩn - Nguyễn Du chỉ được nhiêu đây, hơn 147tr đ/m2. Giá tt thì các cụ tự gg nhé

thangdc

Xe buýt
Không phải là trưng mua mà chỉ là thu hồi đền bù thì đất sổ đỏ, mặt đường ở Lê Duẩn - Nguyễn Du chỉ được nhiêu đây, hơn 147tr đ/m2. Giá tt thì các cụ tự gg nhé
Giá TT thì mặt Lê Duẩn đoạn đẹp trc e từng gd một căn khoảng 400tr/m2

Cukhoai9

Xe buýt
Giá TT thì mặt Lê Duẩn đoạn đẹp trc e từng gd một căn khoảng 400tr/m2
Bây giờ Nguyên Du chỗ đẹp nhẹ là 700 tr/m2
Khi thu hồi đất thì các cụ đv bị bế đầu tiên, không cũng khổ vì họp lên họp xuống

dongnat123

Xe container
Cụ Tocchien với cụ BloodOwl87 căng quá. Dự án đường La Thành này có quy hoạch từ năm 1978, bác em học ở Liên Xô về là người tham gia thiết kế. Ban đầu các cơ quan, bệnh viện đều ra.mặt đường hết. Tuy nhiên, chắc không có tiền mà làm nên đất bị dân lấn chiếm ở hết (lỗi do chính quyền không nghiêm) + luật cũng thay đổi nên đa.số được cấp sổ đỏ (nhà em đang ở cũng là đát lấn chiếm nhảy dù từ những năm 7x, sau cũng làm được sổ đỏ do đất tôn tạo trước năm 1993, không tranh chấp). Thông tin em biết và nhớ được bấy nhiêu, hai cụ cứ bàn phím tiếp nhé :D

Aqvamen

Xe tải
Cụ Tocchien với cụ BloodOwl87 căng quá. Dự án đường La Thành này có quy hoạch từ năm 1978, bác em học ở Liên Xô về là người tham gia thiết kế. Ban đầu các cơ quan, bệnh viện đều ra.mặt đường hết. Tuy nhiên, chắc không có tiền mà làm nên đất bị dân lấn chiếm ở hết (lỗi do chính quyền không nghiêm) + luật cũng thay đổi nên đa.số được cấp sổ đỏ (nhà em đang ở cũng là đát lấn chiếm nhảy dù từ những năm 7x, sau cũng làm được sổ đỏ do đất tôn tạo trước năm 1993, không tranh chấp). Thông tin em biết và nhớ được bấy nhiêu, hai cụ cứ bàn phím tiếp nhé :D
Cụ này nói chuẩn này, xưa thực trạng đất lần chiếm khá nhiều nhưng chính quyền không làm nghiêm vì thời điểm đó giá trị đất thấp, chưa tấc đất tấc vàng như bây giờ, lỗi là do cả 2.
Tuy nhiên nhà nào mà không có sổ đỏ thì thường có nhiều vấn đề, việc được đền bù thấp cũng là điều dễ hiểu, ngay cả khi mua bán mà đất không sổ thì giá bán chắc chỉ bằng phân nửa đất có sổ nên khi đền bù giả phóng mặt bằng cũng vậy thôi, nhà nước nhân đạo không lấy sạch cũng là ưu tiên rồi

soc8668

Xe máy
Update sáng nay tại phường OCD

pokeking

Xe hơi
Đọc thì thấy cụ Tocchien vẫn là bên sai hơn. Cụ ấy có lòng tiếc thương cho những người nghèo đang sống khốn khổ ở đó, dù không biết là họ lấn chiếm hay không

Dù sao thì việc nào ra việc đấy, đã là lấn chiếm nhảy dù thì phải chấp nhận có thể bị thu hồi hay mất nhiều.
Nhà mình cũng có mấy bác lấn đất ao xây nhà đây, còn lâu mới ra được sổ. Coi như tạm cho chỗ chui ra chui vào, quan trọng là đời này với đời sau cố gắng cày cuốc mà thoát ly khỏi chỗ đó, tạo lập cho riêng mình cái nhà mảnh đất. Cứ bám víu thì lại như nhiều nhà phố cổ, ỷ có sẵn chỗ rồi là lười, không chịu thay đổi dù đang ở trong căn nhà "hộp diêm"

Chính quyền có thể không nỡ đuổi người nghèo đi, nhưng nếu không làm thì các thế hệ sau lại cứ ở đó, nơi sinh sống càng xuống cấp hơn mà khó có khả năng thay đổi

thangdc

Xe buýt
Đọc thì thấy cụ Tocchien vẫn là bên sai hơn. Cụ ấy có lòng tiếc thương cho những người nghèo đang sống khốn khổ ở đó, dù không biết là họ lấn chiếm hay không

Dù sao thì việc nào ra việc đấy, đã là lấn chiếm nhảy dù thì phải chấp nhận có thể bị thu hồi hay mất nhiều.
Nhà mình cũng có mấy bác lấn đất ao xây nhà đây, còn lâu mới ra được sổ. Coi như tạm cho chỗ chui ra chui vào, quan trọng là đời này với đời sau cố gắng cày cuốc mà thoát ly khỏi chỗ đó, tạo lập cho riêng mình cái nhà mảnh đất. Cứ bám víu thì lại như nhiều nhà phố cổ, ỷ có sẵn chỗ rồi là lười, không chịu thay đổi dù đang ở trong căn nhà "hộp diêm"

Chính quyền có thể không nỡ đuổi người nghèo đi, nhưng nếu không làm thì các thế hệ sau lại cứ ở đó, nơi sinh sống càng xuống cấp hơn mà khó có khả năng thay đổi
E cũng ủng hộ quan điểm "việc nào ra việc nấy".

Đất dân nhảy dù lấn chiếm mà lấn chiếm vào đúng chỗ qh chứ có ai tóm cổ đuổi đi đâu. Kể cả đc cấp sổ, ở diện qh thì cũng phải chấp nhận thôi. Ít ra vẫn còn đc đền bù ít nhiều cũng là có chút tiền để ổn định cuộc sống.

PsychoLL

Xe hơi
Thôi e tiếp tục cập nhật tình hình cho các cụ là sáng nay bà con ngõ 241 và 271 đã lên phường gửi đơn xin nâng giá đền bù (tầm hơn 100 lá đơn), à thông tin tiếp cho các cụ đó là 22tr/m2 mới chỉ là giá dự thảo gửi xuống bà con khu đấy chứ k phải giá chốt ... giá khi chốt có thể đc tăng nhẹ lên chút xíu, giá chính thức là 44tr/m2 nhưng bà con khu đó bị -50% còn tầm 22tr/m2, bà con làm đơn xin đền bù đúng 100%, nhưng em nghĩ lên tầm 75% là đi được rồi

Thông tin nữa đó là vụ HTX HC đòi quyền lợi thì sau khi e hỏi lên xuống thì HTX HC đã giải thể từ rất lâu nên k còn pháp lý để đòi gì nữa, vụ đó chính xác là ông HTX HC cũ lấy pháp lý cá nhân ra để đòi, và k chỉ bây h mới đòi, trước đây cũng 5 lần 7 lượt đòi rồi nhưng k được vì khi HTX giải thể quỹ đất còn lại của HTX đã thuộc quận quản lý, nên chút thông tin này có thể khiến các hộ cắt xén dưới khu đấy an lòng hơn :D