Xin hỏi về lỗi ABS - TCS

songlam

Xe buýt
Lại nói về so sánh giữa 2 chiếc xe giống nhau, chỉ khác là xe A có trang bị ABS, và xe B không trang bị ABS... Khi xe A hư module ABS thì thắng có như xe B ko ? Thì hôm nay hỏi 1 bác thợ già bảo không giống... Bác í lý giải là do con heo cái (em chả biết con heo cái là cái gì... của cái xe có ABS được cấu tạo lớn hơn so với con heo cái của xe B ko có ABS (ý nói lực thắng mạnh hơn), nên khi thắng cái xe A hỏng ABS sẽ thắng ăn hơn ... và có thể gây nguy hiểm hơn...
Xin ý kiến bác subaru về vấn đề này... Tks.

Subaru08

Xe tải
BÁc nói bác thợ già đó về đọc lại sách về định luật Pascal trong việc nén thủy lực nhé. Bác ấy sẽ biết ngay là bác ấy đúng hay sai nhé.

songlam

Xe buýt
Có trang web nào tra mã số sản phẩm của Bosch xài cho loại xe nào ko các bác nhỉ?
Tks.

songlam

Xe buýt
Em đang tính tới 3 phương án

Phương án 1: Vào hãng nộp 18tr để đặt hàng (mà cũng quen biết mới có giá đó, chứ lúc đầu chú Sale đưa cái báo giá 22.5tr :'(). Có điều em không thích là GM Deawoo củ chuối nó không bảo hành phụ tùng. Nghĩa là đặt mua hàng, trả tiền, lắp vào. Nếu 1, 2 ngày sau nó bị gì thì ráng ngậm đắng nuốt cay vì GM Deawoo nó không bảo hành theo luật của nó :77: . Hàng thì nó để trong kho bao nhiêu năm rồi cũng ko biết được như thế nào.

Phương án 2: Vào Ebay tìm mua 1 cái secondhand, chi phí khoảng từ 200-400 usd. Phương án này tiết kiệm chi phí, tuy nhiên rủi ro do mua hàng cũ, nên cũng chẳng biết thế nào... Có người mua kiểu này rồi thì Ok...

Phương án 3: Để nguyên hiện trạng và chạy xe không ABS.... lý do là mình có chạy mấy đâu, For Forcus 1.8 mới keng mà còn ko có ABS mà....
Báo cáo bác @sabaru và các bác, em đã thực hiện phương án 2, mua 1 cái module ABS secondhand từ nước Ngoài và hàng về tới VN đầu tuần. Sáng nay ra gara lắp xong, không thấy báo lỗi gì . Chạy về đến nhà cũng không thấy báo lỗi.. Hy vọng là ổn.