Xin hỏi về ôtô điện

ktsNghia

Xe buýt
MinhKhoi nói:
Em có một chiếc đúng như nhu cầu của bác nhưng ko bán nếu thích em cho bác mượn về chơi 1 thời gian
KTSNghia :có nhớ cái con ngày xưa chơi ở mỹ đình ko?
Nhớ quá đi chứ nhưng mà là con to màu vàng hay là con chạy xăng lẹt phà lẹt phẹt:D?

À mà bác Vietcab này, em để ý gặp 10 người nhìn thấy bọn em chơi xe hay máy bay thì phải có đến 9 người nghĩ ngay đến việc đầu tiên là đặt bom hay thuốc nổ rồi lao vào đâu đó, thứ 2 là hỏi cái này có bay được không, thứ 3 là hỏi cái này bao tiền và cuối cùng thường kết luận cái trò này tốn tiền vô bổ:D Duy chỉ có vài bác vãng lai đếm trên đầu ngón tay trong 1 bàn tay là theo đuổi được và đến bây giờ chơi đều đặn

Anhbq : Bác độ được điều tốc với servo như thế thì chẳng khác gì xe xịn đâu(y) Bộ điều khiển 27Mhz là giá rẻ nhất, nếu không có thể tìm bộ Fm72Mhz. Chắc khi có nhiều xe cùng một lúc thì bác phải tính đến chuyện tần số phải không ạ

Chỉnh sửa cuối:

Gà béo

Xe hơi
anhbq nói:
Báo cáo các bác, sau 1 thời gian thăm dò thị trường, không tìm được chiếc ôtô nào ứng ý. Là 1 dối sư, em quyết định độ từ xe Tầu, em đã hoàn thành được chiếc xe ôtô điện với các chức năng sau:

1. Ôtô là loại đồ chơi Tầu, 430k, gắn wireless-camerar và receiver, khoảng cách hơn trăm m (cũng Tầu luôn):

2. Cabin người lái: dùng bộ vô lăng, số má, phanh, xi nhan, pha cốt...đồ chơi của PC (Logitec), ghép với PC qua USB (Tầu)

3. Từ PC, bắt được code từ bộ lái, chuyển qua cổng RS232 rồi đưa ra máy phát sóng điều tần (VN)

4. Mạch thu + Vi điều khiển (PIC16F877A) để nhận và giải mã lệnh để a lênh cho bộ Servo (độ lại) và bộ ESC để: tiến-lùi, phải trái (coi như vô cấp), phanh, xi nhan, pha, đèn phanh... mọi nhẽ. Trông hơi bẩn tý, mai đi dây lại cho chắc chắn và trông oách ngay.

Sau đó cho đi thử, tí bị tịch thu và đạp nát vì đi (nhầm) vào chỗ nhạy cảm.

Có 1 điều tình cờ cái máy phát trùng tần với nhiều bộ điều khiển từ xa của ôtô (315MHz), hôm thử các xe trong cơ quan cứ réo còi inh ỏi, không tắt được, các chú cứ loay hoay mãi.
Con này của bác hay quá ! bác có thể hướng dẫn cho em qua qua để em có thể độ 1 chú được ko ạ ! (y)

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
pác ơi em này tổng thiệt hại hết bao nhiêu a??????????

Chỉnh sửa cuối: