[Funland] Xin ít đánh giá thực tế ở Vin stupid City

coixay13

Xe tăng
Đỗ ngay khúc cua lối vào thì ko khoá bánh hơi phí.
Tiền không phải là tất cả.
Nhiều kiểu đỗ ô tô như "để" xe máy cụ ạ: chắn lối đi bộ (có vạch kẻ và mở lối đi qua cả giải phân cách cứng ở giữa đường rõ ràng), chắn điểm đỗ xe bus, đỗ trong đường đón trả khách...xuống hầm thì đỗ chắn cả cửa cầu thang bộ (các cầu thang từ hầm lên khuôn viên).

nguoiquantu

Xe buýt
Nghe như có vẻ BQL không phải do BQT thuê ah. Em tưởng chung cư 1 đơn nguyên hay nhiều đơn nguyên (phức hợp) thì BQT vẫn đại diện cư dân/chủ sở hữu và thuê BQL nhỉ. Ở đây như kiểu BQL chỉ cần thông tin cho BQT. Hay ở khu Vin nó khác, Có cụ nào giải ngố 1 tý.
E nghĩ vị trí để xe đó liên quan đến sở hữu chung của cư dân hay sở hữu riêng của CĐT. Ở Vin thì hay có nhiều khu đất/vị trí hỗn hợp không thuộc sở hữu của cư dân mà thuộc sở hữu của CĐT nên CĐT đứng ra thành lập BQL và kinh doanh một số dịch vụ quản lý cả các khu sd chung và sd riêng giữa cư dân và CĐT.
Nhiều chung cư chỉ có chức năng ở thì hầm chung cư luôn thuộc sở hữu của cộng đồng cư dân nên BQT có thể đá đít BQL lúc nào cũng được nếu k làm tốt.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Vừa xem clip bảo vệ vin giật kìm vs khách hay cư dân gì đó. Nãy lại thấy clip băng ron biểu tình tranh chấp chỗ đậu xe giữa xe điện vs xe xăng ở cc cao cấp vin . Xem ra cộng đồng cc tinh hoa sống loằng ngoằng nhỉ, mình bỏ tiền ra , số tiền không nhỏ so vs thị trường mà sống vất vả quá, tất nhiên vất vả hay không là quan niệm cá nhân thôi, sống thế nào chả xong.

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ đang chơi cần để viết bài à? Nhà ở cả đời người ta phải sợ ảnh hưởng mà ko tránh được. Còn ngoài xã hội thì kệ cụ chứ.
Thì em thấy lần đầu tiên có người sợ ở vin lẫn với bọn ngáo nên đồ rằng cụ ấy sống hơi nhát, nếu sau này có nhiều người sợ giống cụ ấy hoặc lên báo thì đáng báo động :)

AKMM

Xe máy
Vừa xem clip bảo vệ vin giật kìm vs khách hay cư dân gì đó. Nãy lại thấy clip băng ron biểu tình tranh chấp chỗ đậu xe giữa xe điện vs xe xăng ở cc cao cấp vin . Xem ra cộng đồng cc tinh hoa sống loằng ngoằng nhỉ, mình bỏ tiền ra , số tiền không nhỏ so vs thị trường mà sống vất vả quá, tất nhiên vất vả hay không là quan niệm cá nhân thôi, sống thế nào chả xong.
Nghĩ rộng ra thì ở đâu cũng thế thôi cụ, nhà riêng hay chung cư thì vẫn có hai phần: (1) phần ghi trong sổ đỏ và (2) phần gọi là không gian sống của mình. Nếu (1) không phải bàn cãi vì mình có toàn quyền bất khả xâm phạm thì (2) nó lại không rõ ràng và vì thế sẽ luôn là nguồn cơn đấu tranh. Các cụ chỉ nhìn thấy tranh đấu cho (2) ở các khu chung cư, đô thị chứ thực tế ở nhà đất thì (2) gần có thể là phần vỉa hè, lòng đường trước nhà mình, xa là công viên, hồ nước, lối đi, ... mà có nhiều hay ít sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến sự tiện dụng của căn nhà.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Thì em thấy lần đầu tiên có người sợ ở vin lẫn với bọn ngáo nên đồ rằng cụ ấy sống hơi nhát, nếu sau này có nhiều người sợ giống cụ ấy hoặc lên báo thì đáng báo động :)
Cụ hít tiếp đi 😌

gocart

Xe cút kít
Vin Smart thì hành lang, sảnh hẹp.
Công viên, hồ nước, siêu thị rất đẹp và rộng, hạ tầng thể dục thể thao phong phú.
Dẫn đứa cháu đi xem nhiều nơi nhưng đến đây nó ngồi ỳ ra ko chịu đi tiếp nên chốt ở.

phucsminh

Xe tăng
Công viên, hồ nước, siêu thị rất đẹp và rộng, hạ tầng thể dục thể thao phong phú.
Dẫn đứa cháu đi xem nhiều nơi nhưng đến đây nó ngồi ỳ ra ko chịu đi tiếp nên chốt ở.
Thực ra ở nước ngoài và xứ sở văn minh thì họ chú trọng không gian công cộng hơn là chỗ ở vì suy cho cùng nhà cũng chỉ là nơi sinh hoạt và ngủ nghỉ.
Nên hành lang hẹp cũng k phải là vấn đề quá quan trọng để lấy đó làm khuyết điểm được.
Có tiền em cũng chọn các nơi như vậy.

Marie Lee

Xe buýt
Nhà em hq cũng vừa nhận sổ căn shophouse bên Vin OC2. Tiến độ chắc khoảng nửa năm nữa là bàn giao nhà thô.
Bên Vin Tây Mỗ chắc phải ngon lành hơn rồi.
Bác cho em hỏi nhận sổ gì ạ? Sao em thấy phải bàn giao thô xong mới có sổ chứ?

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Đứa cháu ko cùng huyết thống, tuần gặp nhau 2 lần ấy ạ?

lowschool

Xe tải
Các cụ quen ở biệt thự rồi nên vào chê nhiều quá, chẳng gì nó cũng là nhà mới xây khang trang sạch sẽ, giá cũng hơn 40tr/m2 chứ đâu có rẻ, em thấy ở hơn đứt nhà trong ngõ ngách tối tăm ẩm thấp với nhà tập thể cũ.

KeanuR

Xe tăng
Không phải tranh chấp chỗ đậu
Mà cư dân các đô thị vin đang yêu cầu vin dừng việc xây trạm sạc ở hầm vì chưa có giấy phép pccc, royal times centralpark vv việc sạc điện rất nguy hiểm nếu có cháy nổ

victory_1980

Xe điện
Em chưa đi vinsmart nhưng đi cái ocean thì thấy khá nhộm nhoạm, cảm giác còn thua con goldmark dù đầy phốt. Kiểu xây dựng của Vin nó tham lam quá. Ở xa thì Ecopark vẫn hơn hẳn.
Nghe nói Goldmark còn đang định chuyển đổi cái tòa văn phòng có mấy tầng thành chung cư mấy chục tầng, dân đang phản đối ko biết có đc ko.
Gold mark đc cái gần hơn thôi, chứ ngay cạnh nghĩa trang Mai Dịch, lại mật độ quá đông đúc.
Chê thì có lý, còn bảo tham lam thì chưa biết ai hơn ai ? =))

nsh

Xe tăng
Nghe nói Goldmark còn đang định chuyển đổi cái tòa văn phòng có mấy tầng thành chung cư mấy chục tầng, dân đang phản đối ko biết có đc ko.
Gold mark đc cái gần hơn thôi, chứ ngay cạnh nghĩa trang Mai Dịch, lại mật độ quá đông đúc.
Chê thì có lý, còn bảo tham lam thì chưa biết ai hơn ai ? =))
Đang xây ầm ầm rồi cụ

ductien.su

Xe tăng
Bác cho em hỏi nhận sổ gì ạ? Sao em thấy phải bàn giao thô xong mới có sổ chứ?
Ah, hợp đồng mua bán cụ ah, cũng coi như nhận sổ như khi mua nhà cá nhân thôi:D
Mua ở ngoài đấy nhưng vì em ở HCM nên làm hợp đồng luôn ở Vin Tân Cảng.

harrynh

Xe điện
Em haiz nhất vụ mở cửa, mùi nấu nướng rồi la hét ầm ĩ. Lại còn quả liên hoan ở hành lang CC hay lôi loa kéo biểu diễn ở sảnh buổi tối.

redcode

Xe điện
Nói phủi phui cái hầm royal mà xảy ra cháy nổ có mà trời cứu. :(

Specnaz01

Xe tải
Từ khi có tb của BQL, em vừa về thấy đường VSM thông thoáng hẳn. Em đánh giá cao BQL của Vin ;))

step321

Xe tăng
khu này theo e thấy dở nhất là chỗ đỗ xe ô tô thôi chứ cũng đáng sống mà :D
E vào thấy dọc cái cái cầu vượt phảo đến hai chục toà chung cư, bên dưới xe đỗ rât rạt, trông như kiêur ở hồng kông :) ngoại thành mà ở thế ngột ngạt quá.