[Funland] Xin ít đánh giá thực tế ở Vin stupid City

kendwood

Xe buýt
Hôm bữa em qua thấy dân cư với quản lý có vẻ căng thẳng với nhau lắm. Đi một vòng mà thấy toàn cãi nhau ỏm tỏi. Một cụ đang gân cổ chửi nhau với canh cổng bể bơi vì "mặc quần đùi không được vào bơi", trong khi bên trong một đống chị em ăn mặc đủ thể loại không phải đồ bơi vẫn bì bõm ầm ầm, cách đấy một tẹo có cụ thì đang ngồi ghế công cộng gọi điện oang oang cậy quen biết tố an ninh bố láo, đi một chút nữa lại có một nhóm 3-4 cư dân đang lời qua tiếng lại với bảo vệ. Sống mà cứ như đi chiến trường, mệt mỏi thiệt chớ.
Cụ không ở đó nên cần có cụ ở đó xác thực, em đang cần cụ nào đang ở đó review

redcode

Xe điện
Hàng ngày đi làm qua e thấy xe oto bị khoá bánh đoạn ngay giáp đại lộ TL.

kendwood

Xe buýt
À em rảnh háng tiện còm kể thế thôi, chứ e ko trả lời cụ và cũng ko cần cụ tin.
Vâng cụ, ở trong chăn mới biết chăn có rận nên có đánh giá khách quan, điều cụ nhìn thấy cũng là 1 ý kiến ghi nhận nhưng cần có thêm các cụ khác xác thực.

buidoimiennui

Xe điện
Hôm em sang đó thăm anh bạn, điều đầu tiên là khá xa, thứ 2 là khi vào khuôn viên khu thấy có 2 ông đang chửi nhau vì tranh giành chỗ đỗ xe. Em thầm nghĩ ko đỗ chỗ này thì đỗ chỗ khác, có gì mà phải thế. Nhưng em chỉ nghĩ như thế được 5 phút. 5 phút đi lòng vòng mà ko tìm được chỗ để xe. Em đành để cố vào khu biệt thự. Cứ tưởng an phận nhưng đến tối về thì quanh xe em kín 8 hướng đều là xe. Ko có cách nào để lấy xe ra em đành để lại chìa khoá. Đi taxi về. Xe thì nhờ anh bạn hôm sau lấy ra hộ. Em chợt nghĩ 1 khu đô thị việc nhỏ như việc chỗ để xe mà ko đáp ứng nổi thì các thứ tiện nghi khác làm sao mà đủ tiêu chuẩn...khu này cho tiền em cũng ko ở. Tất nhiên anh bạn em thì đang muốn bán để đi.

pisces_hn

Xe container
Bạn em đang cần bán căn 1 ngủ giá 2 tỏi =))
Hồi xưa sống chết mua vì tiện đi làm vì hầm để xe ngon, giờ cũng vì 2 lí do đó mà bán ;))
hầm xe ngon thì phải ra Gamuda cơ mà lại tắc đường trên cao

pisces_hn

Xe container
Khu nhà em đây chứ đâu. Hồi em về 2014 thì vẫn còn slot gửi dưới hầm, trên vỉa hè rất ít xe để. Dần dần giờ một số vỉa hè xa cũng không còn chỗ, đường nào cũng có ô tô đỗ lề đường. Nhà em 2 cái thì 1 cái gửi hầm còn cái kia gửi vỉa hè.
khu nhà em 6 tháng đầu đỗ xe được cả B1, 1 năm sau đuổi oto xuống B2 B3 hết, 1 năm rưỡi sau thì phải đỗ trên sân mà tỷ lệ chỗ đỗ/ số nhà đã ở khoảng 50%

victory_1980

Xe điện
Nghe mn kể, mua cc của Vin thì ko đc mở cửa, đi về phải đóng cửa. Một lý do này thôi là mình đã ko ưa, người dân VN luôn muốn mở cửa để thoáng nhà, lấy khí tự nhiên, lại dễ giao lưu với nhau. Chứ lúc nào cũng đóng cửa im ỉm, có mà stress mất.

sakai_yo

Xe lăn
Nghe mn kể, mua cc của Vin thì ko đc mở cửa, đi về phải đóng cửa. Một lý do này thôi là mình đã ko ưa, người dân VN luôn muốn mở cửa để thoáng nhà, lấy khí tự nhiên, lại dễ giao lưu với nhau. Chứ lúc nào cũng đóng cửa im ỉm, có mà stress mất.
Vì họ bật điều hoà hành lang cụ ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Hành lang nó bật điều hoà, nếu cụ là bql cụ có cho dân mở cửa căn hộ k ;))

acjs

Xe tăng
Cái tiêu đề đã không ổn lắm rồi.

duckxanh

Xe máy
tôi không ở đấy nhưng thấy các cụ thích kiểu không luật gì thì phải, cứ kêu khóa bánh, đỗ sai thì khóa bánh là tốt, như vậy 1 khu mới sạch sẽ đàng hoàng được, việc mở cửa cũng vậy, chắc chỉ phù hợp khu chung cư cũ thôi. Có cái cần cân nhắc chỗ đỗ xe cụ chủ chú ý nhá. Ai làm gần thì không xa lắm đâu.

Specnaz01

Xe tải
Mùi nấu ăn bay vào nhà cụ, hay trẻ con hò hét của nhà bên thì cụ có chịu đc ko ;))

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn
Em nghĩ cuu phải thuê ở 3 tháng nới thấy dc. Chứ trò đi thăm ko ăn thua đâu

Được gửi từ Ga Den 2 - Otofun

coquay

Xe container
Hôm bữa em qua thấy dân cư với quản lý có vẻ căng thẳng với nhau lắm. Đi một vòng mà thấy toàn cãi nhau ỏm tỏi. Một cụ đang gân cổ chửi nhau với canh cổng bể bơi vì "mặc quần đùi không được vào bơi", trong khi bên trong một đống chị em ăn mặc đủ thể loại không phải đồ bơi vẫn bì bõm ầm ầm, cách đấy một tẹo có cụ thì đang ngồi ghế công cộng gọi điện oang oang cậy quen biết tố an ninh bố láo, đi một chút nữa lại có một nhóm 3-4 cư dân đang lời qua tiếng lại với bảo vệ. Sống mà cứ như đi chiến trường, mệt mỏi thiệt chớ.
E thấy nv của họ cũng chịu khó làm vc đấy chứ

coquay

Xe container
Khu đô thị Thành Công từ mấy chục năm trc có khi đầy đủ tiện ích hơn các khu mới bây h

Hôm em sang đó thăm anh bạn, điều đầu tiên là khá xa, thứ 2 là khi vào khuôn viên khu thấy có 2 ông đang chửi nhau vì tranh giành chỗ đỗ xe. Em thầm nghĩ ko đỗ chỗ này thì đỗ chỗ khác, có gì mà phải thế. Nhưng em chỉ nghĩ như thế được 5 phút. 5 phút đi lòng vòng mà ko tìm được chỗ để xe. Em đành để cố vào khu biệt thự. Cứ tưởng an phận nhưng đến tối về thì quanh xe em kín 8 hướng đều là xe. Ko có cách nào để lấy xe ra em đành để lại chìa khoá. Đi taxi về. Xe thì nhờ anh bạn hôm sau lấy ra hộ. Em chợt nghĩ 1 khu đô thị việc nhỏ như việc chỗ để xe mà ko đáp ứng nổi thì các thứ tiện nghi khác làm sao mà đủ tiêu chuẩn...khu này cho tiền em cũng ko ở. Tất nhiên anh bạn em thì đang muốn bán để đi.
Cái này to, và khó chứ không nhỏ đâu vì nó hơi bị tốn kém với các chủ đầu tư, to như cả cái thủ đô còn không đủ nữa là, những cái tiện ích khác thì dễ không :)

kendwood

Xe buýt
Thớt khoá sớm vì dám phạm Uý
Review chứ phạp uý gì cụ, cái tên Smart nghe ko đúng nên em đổi cho vui thới thôi, ở VN làm gì có cái khu nào gọi là Smart :)) Smart thìđỗ xe ko phải khoá bánh màtrừ luôn vào víđiện tử rồi