Xin kinh nghiệm đi du lịch hạ long

Raito

Xe hơi
Cụ đi vào ngày nào? đã book ks chưa? cùng ngày thì mình giao lưu tí nhể :)
em đi 17 về 19 cụ a. Cũng đang tìm hiểu xem lịch trình, ks nên thế nào đây. Cụ có thông tin gì bổ ích chia sẻ em với nhé !

Đại Ka

Xe đạp
em đi 17 về 19 cụ a. Cũng đang tìm hiểu xem lịch trình, ks nên thế nào đây. Cụ có thông tin gì bổ ích chia sẻ em với nhé !
lịch trình đầu tiên của em cũng 17 đi 19 về, nhưng do có việc nên lại đổi sang 10 đi, 12 về rùi, tiếc quá. Em đi về song có gì sẽ review lại kinh nghiệm cho cụ :)

Raito

Xe hơi
lịch trình đầu tiên của em cũng 17 đi 19 về, nhưng do có việc nên lại đổi sang 10 đi, 12 về rùi, tiếc quá. Em đi về song có gì sẽ review lại kinh nghiệm cho cụ :)
Thế cụ đi về nhớ note cho em vài chỗ ăn chơi ngon bổ rẻ với nhé :D Chúc cụ thượng lộ bình an

salesvietlong

Xe buýt
Thế ạ. Em cứ lăn tăn xem có nên vào khu tuần châu chơi không. người khen, người chê, không biết hiện trạng giờ nóa thía nào!
Tuần Châu cơ bảnđã cũ, vào chơi cũng đc cụ à,ko đến nỗi nào đâu cụ.Các đoàn của em đi tháng 6chủ yếu là hóng công viên đại dương thôi.Giờ đỡ phải vào đà nẵng :D

longlh1306

Xe máy
Cụ đi hết khoảng bao lâu, phí đường hết tất cả bn vậy cụ ? Trên đường có đoạn nào cần lưu ý nữa không ?
Nếu cụ đi theo đường cao tốc HN - HP thì tới HL chỉ khoảng hơn 2 tiếng thôi. Có 2 đoạn thu phí, 1 trên cao tốc, 1 trên đường 18 trước khi vào HL. Tổng phí khoảng 160 - 170k em ko nhớ chính xác. Đến gần Tuần Châu có 1 đoạn giới hạn tốc độ, biển 50 và 60 dập dềnh liên tục, ảo lắm cụ ạ.

hp650028

Xe buýt
cao tốc HN-HP (đến QL10) 150k
QL18: 30k
Tổng 180k.
Đường cực ngon, khổ đoạn đường 10 đang sửa và nhiều xe công chạy

lada204

Xe máy
giữa tháng 6 nhà em cũng có kế hoạch đi HL, cũng định tự chạy xuống đấy. chiều tối T6 đi, chiều CN về. Cụ nào có kinh nghiệm cho em gợi ý về lịch trình cũng như chỗ ăn nghỉ cho hợp lý được không a ?
p/s; Nhà em đi có 4 người lớn và 2 trẻ >3t
Cụ đi chưa ah? Giữa tháng 7 nhà e cũng đi. Cụ tư vấn giúp em ah. Nhà rm 7 ng, 2 trẻ em. Đi xe tự lái và cũng dự định chiều t6 đi, tối cn về hoặc đi sáng sớm thứ 7 ah

Raito

Xe hơi
Cụ đi chưa ah? Giữa tháng 7 nhà e cũng đi. Cụ tư vấn giúp em ah. Nhà rm 7 ng, 2 trẻ em. Đi xe tự lái và cũng dự định chiều t6 đi, tối cn về hoặc đi sáng sớm thứ 7 ah
Khuyên cụ chân thành là nên đổi sang đi Cát Bà. Gđ em vừa đi cả Hạ Long (nghỉ ở bãi cháy và tuần châu) và Cát Bà. Ở Hạ Long mọi thứ đều đắt, bãi tắm thì quá đông (gđ em không tắm nổi, phải ra khu vực đầu đường vào đảo Tuần Châu thấy có 2 30 người dân ở đó đi xe máy ra tắm nên cũng tắm cùng ở đó cho vắng mà sạch).
Hải sản thì sẽ đắt và không tươi nếu không bết chọn nhà hàng. Nhà em ở đó ăn đúng 1 bữa ở siêu thị ốc Kim Quy, xong may hỏi được người quen thì còn lại đều ăn ở nhà hàng Hồng Hạnh. Giá không rẻ hơn nhưng chất lượng hơn hẳn, nhà hàng cũng sang trọng hơn. Lưu ý là phải đặt chỗ nếu không đến bữa đến là không có bàn ăn đâu :))
Còn Cát Bà thì em thấy có 3 bãi tắm đều ổn, không quá đông mà sạch, đẹp. Ăn uống cũng thấy được, giá cả hợp lý. Cũng nhiều chỗ chơi, nhà em thuê 1 ghe của dân dạo quanh vịnh buổi tuối hóng gió hết có 80k. Đi lại từ ks thì có dịch vụ xe điện (cứ 10k/người/lượt) tùy chọn điểm đến.
Điểm trừ là phải đi qua phà nên rất mất thời gian chờ đợi (đặc biệt cuối tuần, gđ em đi cn về t3 mà cũng phải chờ đợi rồi).
Nếu cụ đi Cát Bà thì có 1 quán cafe ăn sáng trên đường ra bãi tắm 3, chỗ đó cho Tây thuê phòng nghỉ, em thấy thoáng mát (ngồi view biển đẹp, lại trên cao) giá đồ rẻ hơn nhà hàng chút.
Chỉ là vài ý kiến cá nhân cho cụ tham khảo. chúc cụ có chuyến đi vui vẻ :))