Xin kinh nghiệm đi Sapa vào cuối tuần này

nivana_vn

Xe tăng
Em và nhóm bạn (Khoảng 4 người) dự kiến đi SaPa vào tối T6 và về chiều CN. Vậy các cụ/mợ nào đã từng đi và có kinh nghiệm thì hướng dẫn e với nhé.
1: Di chuyển: E dự kiến đi tàu. (Hoặc oto nếu ko đặt được vé)
2: Tại Sapa:
2.1: Nghỉ ngơi. Lên đó rồi tính. E dự định vào KS Công Đoàn.
2.2: Đi chơi. Đi chơi tại 1 số điểm phổ biến quanh Sapa vào thứ 7. Chủ nhật thuê xe máy đi tới các bản xa xôi :)
Vậy các cụ, mợ nào đã từng đi hoặc có kinh nghiệm thì chỉ giáo giúp e nhé. Thanks cụ/mợ nhiều nhiều.

nivana_vn

Xe tăng
Thanks cụ Min/mod đã điều chuyển đúng bài của e về khu vực nhé. E đang chờ tư vấn của các cụ.

XeOnline

Xe tăng
Hôm trước em đọc 1 bài của cụ nào về việc đi Sapa bằng ô tô theo đường cao tốc Hà Nội-Lào Cai, hình như đi chỉ mất 4h. Cụ thử tìm lại xem!

nivana_vn

Xe tăng
Hôm trước em đọc 1 bài của cụ nào về việc đi Sapa bằng ô tô theo đường cao tốc Hà Nội-Lào Cai, hình như đi chỉ mất 4h. Cụ thử tìm lại xem!
Vâng. Thanks cụ tư vấn nhé

Phucyenxanh

Xe điện
Thuê xe máy ở trên đó cũng ko đắt lắm
Được cái khí hậu mát, cực phù hợp cho Tềnh iu thăng hoa
Chúc vui vẻ

thunamtuoc

Xe tải
Em và nhóm bạn (Khoảng 4 người) dự kiến đi SaPa vào tối T6 và về chiều CN. Vậy các cụ/mợ nào đã từng đi và có kinh nghiệm thì hướng dẫn e với nhé.
1: Di chuyển: E dự kiến đi tàu. (Hoặc oto nếu ko đặt được vé) ===> Thanh niên nên đi oto cho tiết kiệm, có thể đi Vietbus ở 284 giải phóng (tạm ổn) hay Sao việt 779 Giải Phóng (not recomment nhưng hết vé phải đi thôi), hưng thành (Bxe Gia Lâm) Total HAN-SAPA 300k. Nếu đi tàu thì chịu khó tự đặt vé. Ko có vé thì nháy em (em lấy hộ ko thu phí j cả, toa livitrans không rẻ :( )
2.1: Nghỉ ngơi. Lên đó rồi tính. E dự định vào KS Công Đoàn. ====> OK view rất đẹp. Nên gọi trước đặt phòng.
2.2: Đi chơi. Đi chơi tại 1 số điểm phổ biến quanh Sapa vào thứ 7. Chủ nhật thuê xe máy đi tới các bản xa xôi :) =>> Nên thuê xe đi vừa rẻ vừa VUI. Ko sợ j đâu, điểm du lịch nên an ninh khá tốt. Chúc các bác có những chuyến khám phá vui vẻ.
Vậy các cụ, mợ nào đã từng đi hoặc có kinh nghiệm thì chỉ giáo giúp e nhé. Thanks cụ/mợ nhiều nhiều.

Đi sapa t7, CN thì lịch nên như thế này: Đến sapa nhận phòng, tắm rửa, thuê luôn xe máy. Đổ xăng xong phi thẳng lên Thác Bạc (cách 13km), từ Thác Bạc về ghé Thác Tình Yêu (cách thác bạc 4km trên đường về thì bên phải đường). Chiều lượn xuống bản catcat. Nói chung kết thúc t7 đi đc 3 điểm chính. Chủ nhật dậy sớm leo Hàm Rồng, Lúc nào từ Hàm Rồng xuống thì đi bãi đá cổ, xuống thung lũng Mường Hoa, bác đi 2 ngày thì đi được thế cũng hơi căng rồi. :) chúc vui

phamutkieu92

Xe đạp
h có xe bus từ LC lên SP rồi thì phải, tha hồ

khongcoquyen

Xe đạp
Đi sapa t7, CN thì lịch nên như thế này: Đến sapa nhận phòng, tắm rửa, thuê luôn xe máy. Đổ xăng xong phi thẳng lên Thác Bạc (cách 13km), từ Thác Bạc về ghé Thác Tình Yêu (cách thác bạc 4km trên đường về thì bên phải đường). Chiều lượn xuống bản catcat. Nói chung kết thúc t7 đi đc 3 điểm chính. Chủ nhật dậy sớm leo Hàm Rồng, Lúc nào từ Hàm Rồng xuống thì đi bãi đá cổ, xuống thung lũng Mường Hoa, bác đi 2 ngày thì đi được thế cũng hơi căng rồi. :) chúc vui [/QUOTE]

Cụ cho em hỏi đường đi từ Sapa lên Thác Bạc và thác Tình Yêu có phải ôm cua nhiều ko, đường đẹp chứ? em lái mới nên chưa rõ đường xá. Vodka cụ uống tạm một ly>

thunamtuoc

Xe tải
Đi sapa t7, CN thì lịch nên như thế này: Đến sapa nhận phòng, tắm rửa, thuê luôn xe máy. Đổ xăng xong phi thẳng lên Thác Bạc (cách 13km), từ Thác Bạc về ghé Thác Tình Yêu (cách thác bạc 4km trên đường về thì bên phải đường). Chiều lượn xuống bản catcat. Nói chung kết thúc t7 đi đc 3 điểm chính. Chủ nhật dậy sớm leo Hàm Rồng, Lúc nào từ Hàm Rồng xuống thì đi bãi đá cổ, xuống thung lũng Mường Hoa, bác đi 2 ngày thì đi được thế cũng hơi căng rồi. :) chúc vui
Cụ cho em hỏi đường đi từ Sapa lên Thác Bạc và thác Tình Yêu có phải ôm cua nhiều ko, đường đẹp chứ? em lái mới nên chưa rõ đường xá. Vodka cụ uống tạm một ly>[/QUOTE]

đường đẹp, thoáng cua nhiều nhưng mới lái hay lái già cũng phải đi từ từ hết nên cứ an tâm mà đi cụ ạ.

godman4778

Xe tải
1: Di chuyển: E dự kiến đi tàu. (Hoặc oto nếu ko đặt được vé)
2.1: Nghỉ ngơi. Lên đó rồi tính. E dự định vào KS Công Đoàn.
2.2: Đi chơi. Đi chơi tại 1 số điểm phổ biến quanh Sapa vào thứ 7. Chủ nhật thuê xe máy đi tới các bản xa xôi :)
Em cũng đi vào thời gian này, hay chúng ta gặp nhau giao thông phát nhể ;))

kd_pcmax

Xe tải
Cụ có cần bất cứ thông tin gì về du lịch Sapa thì cứ ới Em nhé! Em sẽ tư vấn nhiệt tình ạ! Số Em là: 0906.686.735 - Em tên Cường ạ!