Xin kinh nghiệm lx, ăn trên đường từ HÀ NỘI - QUẢNG BÌNH

nvh_hn

Xe container
Ăn em toàn ăn ở Nhà hàng 36 chỗ Tĩnh Gia.

nhudan

Xe đạp
Em đánh dấu để sắp tới cho gia đình đi ạ.

matavn

Xe tăng
Nên đi 4 ngày cụ ạ vì mất 2 ngày vừa đi vừa về rồi . ăn thì cứ tránh TH ra đâu cũng ngon bổ rẻ :))
hoặc nhà hàng Bình Yên cũng rất ngon !
Chắc ko cụ,vì trong Nghệ an bgio mới chém ac,còn dọc đg 1 khu vực Thanh hoá ăn cực ngon và rẻ,

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Chắc ko cụ,vì trong Nghệ an bgio mới chém ac,còn dọc đg 1 khu vực Thanh hoá ăn cực ngon và rẻ,
1 năm nay e ko đi hướng đó , ntn thì chặt chém trở thành đặc sản của vn rồi . bởi hôm trc đọc báo thấy miền tây , cà mau giờ cũng chém .
quá buồn !

xeodau

Xe buýt
Bẩm cccm em đã hoàn thành chuyến đi QB ạ. Đi về an toàn , mọi người vui vẻ. Em xin phép review lại chút. Em văn kém cccm thông cảm
Ngày 1: Nhà em xuất phát từ HN lúc 5g30. Đên Ninh bình ăn sáng sau đó em chạy thẳng đến đường tránh thị xã Hồng Lĩnh nghỉ ăn trưa ( Nếu cccm đi nên vào thị xã ăn cơm vừa mát, vừa rẻ lại ngon ạ)
2g30 chiều em đến mộ cụ Giáp thắp hương ngắm cảnh rồi chạy tiếp 4g15 em đến Đồng Hới

Đến BQ nhà em nghỉ tại ks Quang Phú. Theo cảm nhận của em ks tốt, sạch sẽ, nhân viên niềm nở . Giá cả phù hợp .
KS nằm đối diện với biển, các bác chỉ cần đi bộ sang đường tắm là ok.
Tối nhà em ăn tại quán Dì Hà đối diện ks ( quán này em đánh giá rất ổn : Giá rất rẻ tôm hùm 800k/ kg. Nhà em ăn thừa quá nhiều đồ hết hơn 1tr. Quán có 2 món đặc sắc là cá đuối nấu canh xương rồng và cá đẻn rán ròn uống bia cực hợp luôn).

Khách sạn này giá thế nào cụ?

Quân Đuôi

Xe điện
Em cũng vừa về tối qua, Gấu em đặt Mường Thanh nên hơi xa biển.
Đánh giá QB vẫn ổn không quá tải khách du lịch, biển tạm sạch (Ngoại trừ mấy ông cho thuê tầu lượn tạo sóng nên trẻ nhỏ hơi sợ :D). Tối nhậu bờ biển rẻ, ngon, mát nền nhiệt buổi tối xuống nhanh nên ngồi ngoài dời không cần cởi trần :D.
Các điểm tham quan xa bãi biển nên di chuyển mất nhiều thời gian nên phải đủ 4 ngày đỡ cập dập và bọn trẻ không mệt. Động Thiên Đường là khu đẹp và khá bài bản (Mỗi tội vé chát 250k/ slot), cũng không cần ghé cái Suối Moóc (Mọc) vì chả có gì nước lạnh trẻ con không tắm được :D
Chúc cụ thớt có chuyến đi xả hơi vui vẻ :)