Xin kinh nghiệm mua Mondeo cũ!

vuahe77

Xe điện
Uh nhỉ...Sao mà em ngu thế...Đọc lại bài của bác em muốn bán mẹ luôn con 2 vạch Apec của em giá 370 củ để em thêm tiền mua con 1 vạch chập mạch về để sân ngắm chơi dăm năm nữa thành đồ cổ biết đâu giá lại cao hơn con Mẹc E240 đời 2003 đấy nhỉ??? Mà Mẹc E làm léo gì có cái màn hình, cửa nóc... nào đâu sao so được với 1 vạch mà giá lại đắt gấp đôi Mon 1 vạch thế nhờ :-|

Chỉnh sửa cuối:

coty

Xe tăng
anh Hề có thông tin gì về em 33 bán 305 củ không? nhìn ảnh bác Vòi có em ngờ là cho nhiều sơn bóng quá. Nhìn như mơ ngã ấy

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác ơi...!người mua người ta đâu có dại.....một vạch với 2 vạch để làm cái gì.....của bác có 3 màn hình vậy là hơn 2 cái....trả giải quyết vấn đề gì....để làm cái gì....kiếm cái xe 1 vạch chất tầm tiền là ok rồi!vậy bác cho là xe của bác trên 500tr tiền đó bỏ ra 400 kiếm e 1 vạch chất lừ....còn tiền chênh lệch hơn cả trăm triệu em đầu tư xe là 5 chỗ chứ gì mỗi ghế em làm cái màn hình 10ich Navi GPRS định vị toàn cầu hẳn hoi...làm thêm cái ở cốp sau là 6 mỗi khi lấy đồ xem cho vui.....còn bác nói E 240 mà ko hay bằng anh em bên mec cười cho......bác giờ e hiểu là TÌNH YÊU MÙ QUáng.....say đắm em nó quá..!nên ko biết cái nào hay hơn cái nào rồi

Xe cũ thì vô chừng lắm các bác, mà thuận mua vừa bán mà, các bác cứ tranh cãi nhau làm gì.

Vấn đề là mục đích thôi. Đối với người tiêu dùng thì không muốn mua xe cũ nát quá, kể cả có rẻ còn nếu xe tốt đắt rẻ tý không thành vấn đề nếu xác định mua về để đi và thích.

Tâm lý người tiêu dùng chỉ sợ nhất là mua phải con xe ô tô lởm (vì ô tô lởm nó tệ hại hơn xe máy lởm nhiều), như ông chú em mua con xe cũ (giá rẻ) đêm 30 đi ra Bờ Hồ xem bắn pháo hoa lúc về chết máy, thế là đầu năm đã vừa đi vừa ủn toát hết cả mồ hôi.

Bà cả nhà em trước đây cứ đòi mua xe mới thì mà đi xem xe Mông với em giờ kết nổ đĩa Mông đấy, cứ đòi mua Mông mới chết chứ.:P

Nomore198x

Xe hơi
topic mông lúc nào cũng xôm.e là e hóng các cụ ném gạch đá :)

vuahe77

Xe điện
Bác ơi...!người mua người ta đâu có dại.....một vạch với 2 vạch để làm cái gì.....của bác có 3 màn hình vậy là hơn 2 cái....trả giải quyết vấn đề gì....để làm cái gì....kiếm cái xe 1 vạch chất tầm tiền là ok rồi!vậy bác cho là xe của bác trên 500tr tiền đó bỏ ra 400 kiếm e 1 vạch chất lừ....còn tiền chênh lệch hơn cả trăm triệu em đầu tư xe là 5 chỗ chứ gì mỗi ghế em làm cái màn hình 10ich Navi GPRS định vị toàn cầu hẳn hoi...làm thêm cái ở cốp sau là 6 mỗi khi lấy đồ xem cho vui.....còn bác nói E 240 mà ko hay bằng anh em bên mec cười cho......bác giờ e hiểu là TÌNH YÊU MÙ QUáng.....say đắm em nó quá..!nên ko biết cái nào hay hơn cái nào rồi
1 vạch với 2 vạch chạ hơn nhau được cái giề đâu, nó chỉ hơn nhau ít nhất là 3 năm sử dụng thôi...Còn ví với Mẹc là ví von tí thôi chứ đi mẹc thì là đại gia rồi, đi Mông chỉ là giả da thui mà ;))

anh Hề có thông tin gì về em 33 bán 305 củ không? nhìn ảnh bác Vòi có em ngờ là cho nhiều sơn bóng quá. Nhìn như mơ ngã ấy
Hê hê...chú coty dạo này tinh quá nhể :D

Bướm OK

Đi bộ
Mình đã từng đi Mon cho bạn mấy thông tin sau:đi đầm,cách âm cũng gọi là tạm được,đầy đủ tính năng,chỉnh điện toàn bộ,ít hỏng vặt,xăng là hợp lý với 2,5L.
mình cho bạn một cái barem giá mình nghĩ là chuẩn để bạn tham khảo kẻo bị mua hớ...Mondeo có 2 đời,đèn hậu 1 vạch và 2 vạch.......bất kể đời nào kể từ sx 2003 nếu xe ko đâm đụng hay ngập nước mà chủ xe đi giữ gìn giá hợp lý là mua tốt!Mon 1 vạch xe xấu nhất 330tr-xe đẹp nhất 420tr.....Mon 2 vạch xe xấu nhất 370-xe đẹp nhất 460tr......ngoài ra còn 1 số xe nhập có thể chênh lệch 10-15tr....giá này là thị trường hn bạn nhe!mình vừa chia tay với 1 em Mon 1 vạch dăng kí t12-2003 giá 400tr....xe mình đi giữ gìn còn rất mới ....tiếc cho bạn quá...bạn mà lấy được xe mình thì quá ok!
hê hê, đồng chí lùa được gà rồi thì lượn đi thôi cho nước nó trong, quẫy đục ngầu lên làm gì nữa.
Xe thì 8 năm tuổi, ngon gì mà vật vã mấy tháng mới bán được, chích cha chích chòe, mệt não đíu thể tả được.
Ô tô phân giờ giống như cái chợ giời, hãi hãi là, phụ nữ như em cứ gọi là phát khiếp.

vuahe77

Xe điện
Nhà Sắt đâu mai sâu con 30Z lên đây cái nào...Xe ngon bóng lộn mà ỉm kinh quá!

vuahe77

Xe điện
Đang 1 vạch mà em ko chạm vào làm sao lên 2 vạch được nhỉ... :D

Vietinco

Xe tăng
Xe các cụ có 1 đến 2 vạch , Xe em bị trẻ con vạch chi chít chắc bán được giá lắm

volga3110

Xe buýt
Em thề là Mon cách âm cực kém, hôm trước em thấy con 2713 29V chạy qua, thấy gió ầm ầm, vù vù, phi lên thấy bác ... đang chém gió bên trong, chán Mon luôn, xe gì mà đống tiền mà không chặn được mấy cơn gió...., haiza, ( mà người chém có to đâu cơ chứ!!!!)

Yeuphunu

Xe điện
Ca ngợi về Mông thì em cũng là thằng văn thuộc hạng hay. Viết về các option của nó em edit mấy lần chưa hết.
Tuy nhiên lần offline cuối tuẫn trước ở 3B có cụ OF già tâm sự làm em thấy suy nghĩ quá:
- Hội cụ ấy dùng một dòng xe Hàn 2.0 và 2.5 được gọi là sao của xe Hàn một thời. Tung hô hoành tráng rồi mấy ông "đủn" đi trong một tháng.
- Nay cụ ấy tham gia hội Mông cũng tung hô và "quay tay" thật khỏe (lời cụ ấy nhá) thế mà cũng ông lọ lừa ông kia "đủn" cha nó hết Mông.
Qua tháng cô hồn em sợ lại đi vợi cả mấy chú Mông "2 vạch" ấy chứ!!!
Em ấn tượng nhất là hai chữ "QUAY TAY" cụ ấy dùng cực ĐẮT.

Tuy nhiên, gì thì gì chứ tầm hơn 400 củ chọn một con ngon ngon khó phết đấy. Mông chứ còn con chọ nào nữa (em nói hộ mấy bác bán Mông nhá) :P :P :P

Vietinco

Xe tăng
Cụ Bes đâu rồi không bị hắt hơi sao ? Cụ vào tiếp chiêu đi

vuahe77

Xe điện
Đêm hôm qua em mơ em bán xe xong sau 1 tuần Mông 2 vạch còn có 200 chai thôi:P...Còn vàng xuống còn 1 triệu 1 chỉ

bes

Xe lăn
Em thề là Mon cách âm cực kém, hôm trước em thấy con 2713 29V chạy qua, thấy gió ầm ầm, vù vù, phi lên thấy bác ... đang chém gió bên trong, chán Mon luôn, xe gì mà đống tiền mà không chặn được mấy cơn gió...., haiza, ( mà người chém có to đâu cơ chứ!!!!)
Đồ đểu nhá :P

Ca ngợi về Mông thì em cũng là thằng văn thuộc hạng hay. Viết về các option của nó em edit mấy lần chưa hết.
Tuy nhiên lần offline cuối tuẫn trước ở 3B có cụ OF già tâm sự làm em thấy suy nghĩ quá:
- Hội cụ ấy dùng một dòng xe Hàn 2.0 và 2.5 được gọi là sao của xe Hàn một thời. Tung hô hoành tráng rồi mấy ông "đủn" đi trong một tháng.
- Nay cụ ấy tham gia hội Mông cũng tung hô và "quay tay" thật khỏe (lời cụ ấy nhá) thế mà cũng ông lọ lừa ông kia "đủn" cha nó hết Mông.

Tuy nhiên, gì thì gì chứ tầm hơn 400 củ chọn một con ngon ngon khó phết đấy. Mông chứ còn con chọ nào nữa (em nói hộ mấy bác bán Mông nhá) :P :P :P
Cụ làm chủ tịch hội Mông-Mẹc đê, để anh em còn phấn đấu chuyển sang. Em là em ... thích cụ rồi đấy :))

Tdthang1234

Xe buýt
e cũng thèm mơ như bác Hề hề hề

Fresh

Xe buýt
Cụ Hề biết ai bòn Mon giá tầm 500 trở lại alo e nhé .

Chỉnh sửa cuối:

dht

Xe điện

Cụ giải thích giúp em cụm từ "quay tay" về Mondeo, em chạ hiểu