[Funland] Xin lời khuyên ..30 tuổi rồi mà em chưa có gia đình

teochanh

Xe buýt
Xem lại bản thân em thấy nguyên nhân chính là do môi trường làm việc và cuộc sống em ít mối quan hệ bạn bè quá. Cứ đều một nhịp đi làm - về nhà.
Các cụ bảo phải thay đổi, phải mở rộng mối quan hệ, có nhiều bạn bè. Nhưng 30r, đâu phải 20. Bạn bè có gia đình cả và ngày một ít. Vậy chẳng nhẽ em phải đổi công việc để thay đổi môi trường sao ạ?
Mà đổi việc để quen biết nhiều hơn em cũng ko biết là phải đổi sang việc gì cụ ah? Đâu dễ như cụ nghĩ. Các cụ thì có cả đàn em ở dưới để quen biết. Nhưng tụi em nhìn ngang đã ko còn ai, nói gì nhìn lên. Mà em cũng cảm thấy độ tuổi 8x-9x nữ nhiều hơn nam.
em 34 đây mà em có lăn tăn gì đâu nhỉ ?=P~
Mà cơ bản nếu mình sống ổn thì việc chưa có chồng nó cũng bình thương chứ có phải do lỗi bản thân mình đâu mà mợ cần gì phải "xem lại bản thân mình" cơ chứ. Cứ sống bình thường, duyên đến thì vui, duyên chưa đến cũng vui :D

Masha123

Xe buýt
Chắc mợ thấy bước sang 30 ong bướm bớt lượn quanh đúng không? Mợ ráng tập luyện hình thể, chăm sóc sắc đẹp. Thứ nhất là mình vui khỏe thứ 2 là tự tin hơn. Tham gia nhiều các hoạt động xã hội, các lớp học có nhiều đối tượng tiềm năng.
Nói chung cứ vui đi mợ à.

Mong Nguyễn

Xe đạp
Có mùi gái thấy các Cụ bàn luận đến 11 trang chưa hết

CT123

Xe máy
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
Mới 30 tuổi thôi em, cứ bình tĩnh đừng vì nóng vội mà tặc lưỡi chọn bừa. Có vài lý do cho việc muộn lập gia đình ví như đã trải qua vài mối tình giờ tự nhiên thấy ... chán hẹn hò, chai lì cảm xúc, cũng có thể là chưa có mối tình vắt vai và giờ môi trường làm việc thì lại ít có dịp tiếp xúc với các nam thanh nữ tú... dẫn đến ít cơ hội tiếp thị mình. Hà hà em thuộc loại nào?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Haha đọc thớt này em thấy khả năng cao chủ thớt là cụ còn nếu là mợ chắc nội dung không chính chủ và mục đích mở thớt là để giết thời gian, xả trét hay đơn giản là tìm người nói chuyện cho vui :))

Nếu em đoán sai thì rất xin lỗi và cũng xin nói thẳng (hơi phũ) ế là đúng cmnr :))

Còm đầu chủ thớt có vẻ ngây thơ nhưng càng về sau càng chứng tỏ ngây thơ cụ, cách trả lời tỉnh như sáo lúc nào cũng đồ thừa hoàn cảnh vì ít mqh, đàn ông thì chỉ đòi lên giường trong khi nhắn tin thì không trả lời (không hiểu đòi lên giường bằng cách nào?). Đàn ông đa số chỉ thích 1 trong 4 loại phụ nữ, một là xinh đẹp nhưng không quá đáng ghét hai là dễ thương nhưng không quá xấu ba là xấu nhưng cực kỳ dễ thương và cuối cũng là mỗi thứ một ít nhưng phải vừa đủ. Ngoài các kiểu trên mà thêm chút ảo tưởng thì cứ xác định là ế dài :))

LeTai1979

Racing Boy
Để chồng tìm mình chứ không nên tìm chồng :D. Người ta có câu: Đàn ông yêu tâm hồn phụ nữ, nhưng là phụ nữ đẹp. Tuổi 30 thì lấy gì làm già mà cuống quít? Thoải mái ăn, chơi, tập luyện, làm đẹp, kiếm tiền đi. Người mợ muốn tự nhiên sẽ có.

hieukon

Xe container
chủ đề hot quá =))

scorp8x

Xe container
Biết đâu chủ thớt từ Thái về & cũng thích đủ thứ :>
Haha đọc thớt này em thấy khả năng cao chủ thớt là cụ còn nếu là mợ chắc nội dung không chính chủ và mục đích mở thớt là để giết thời gian, xả trét hay đơn giản là tìm người nói chuyện cho vui :))

Nếu em đoán sai thì rất xin lỗi và cũng xin nói thẳng (hơi phũ) ế là đúng cmnr :))

Còm đầu chủ thớt có vẻ ngây thơ nhưng càng về sau càng chứng tỏ ngây thơ cụ, cách trả lời tỉnh như sáo lúc nào cũng đồ thừa hoàn cảnh vì ít mqh, đàn ông thì chỉ đòi lên giường trong khi nhắn tin thì không trả lời (không hiểu đòi lên giường bằng cách nào?). Đàn ông đa số chỉ thích 1 trong 4 loại phụ nữ, một là xinh đẹp nhưng không quá đáng ghét hai là dễ thương nhưng không quá xấu ba là xấu nhưng cực kỳ dễ thương và cuối cũng là mỗi thứ một ít nhưng phải vừa đủ. Ngoài các kiểu trên mà thêm chút ảo tưởng thì cứ xác định là ế dài :))

Tiger Hunter

Xe container
Xem lại bản thân mình. nếu ko xem đc thì show lên đây các cụ xem hộ.. :D

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
U30 là dưới 30, làm gì mà đã quắn đít lên vậy hả mợ trẻ :P

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Biết đâu chủ thớt từ Thái về & cũng thích đủ thứ :>
Nếu đi Thái về lại chưa chắc ế đâu cụ. Đa số những người giám dũng cảm hy sinh sức khoẻ bất chấp dư luận để tìm lại giới tính thật của mình đều là vì tình yêu đang hiện hữu :))

Ngonghinh

Xe tăng

Cụ chuẩn quá, đúng là thích đủ thứ nên rất trải mùi đời. Nhà cháu cũng nhận xét như cụ ạ.

Xe gòng

Xe điện
cho cái mẹt lên đây thì mấy cụ chuyên rà phá bom mìn mới đi tìm hiểu tại sao bom ko nổ chứ

Muốn kết hôn thì phải cần có Chú rể, muốn có Chú rể thì em phải có đối tác hoặc bạn trai chưa vơ có cùng nhu cầu ( lấy vợ), muốn có đối tác và bạn trai thì phải tìm ( nếu không có số sát zai hoặc đào hoa để các chàng tự tìm đến), tìm ở đâu ? Đây là vấn đề chính mà rất nhiều bạn gái xác định sai nên tìm mãi không ra đối tác/bạn zai...:))
Theo kinh nghiệm của anh thì phàm đã là con người thì phải có sở thích nào đó...hãy cứ nhập hội sinh hoạt/chơi ở các nhóm chơi này : clb bắn cung, cưỡi ngựa, bơi, phượt, nhảy múa, hát hò, thơ phú...khi đó tất dĩ ngẫu một cách tự nhiên sẽ tìm thấy tri kỷ...:))

duongxuan001

[Tịch thu bằng lái]
Topic này có vẻ hút các chị em đồng cảm nhỉ

Jeep2017

Xe tăng
tất cả phải theo hoàn cảnh NẾU:
+ nhà có tiền >100 tỷ: đăng báo tìm chồng lấy ngay một thằng đần khỏe mạnh, biết làm việc nhà giỏi nấu ăn để hưởng thụ
+ nếu nhà không có tiền: ở vậy sống cho chính mình, đạp lên dư luận
+ xinh gồ mom là lựa chọn tồi tệ nhất cho cả mẹ và con (đặc biệt là con)
hết