[Funland] Xin lời khuyên ..30 tuổi rồi mà em chưa có gia đình

Thichhaihoa

Xe tải
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
Mợ sống thoáng ra một tí là ổn ngay thôi mà!

sthd

Xe lăn
chờ đợi mấy tay gia trưởng vn làm gì. sang âu, mỹ 30 là trẻ để lập gđ, lại toàn thanh niên galant

DVG

Xe điện
Đường vào chợ còn xa quá.
Bổ xung ảnh, số đo mới nhanh đc :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
tất cả phải theo hoàn cảnh NẾU:
+ nhà có tiền >100 tỷ: đăng báo tìm chồng lấy ngay một thằng đần khỏe mạnh, biết làm việc nhà giỏi nấu ăn để hưởng thụ
+ nếu nhà không có tiền: ở vậy sống cho chính mình, đạp lên dư luận
+ xinh gồ mom là lựa chọn tồi tệ nhất cho cả mẹ và con (đặc biệt là con)
hết
Cụ nói thế nào chứ xung quanh em thiếu gì pn >30 có ck ngon lành, quan trọng là biết mình biết người thôi :))

newt

Xe hơi
Thời đại 4.0 rồi mà cứ tả bằng mồm thế này ai mà tư vấn được.

Duc Ta

Xe tải
Bạn học cấp 3 với em năm nay 34t rồi, xinh, hiền cv ổn định mà cũng chả thèm lấy chồng. Mợ mới 30 mà đã lo với chả áp lực

matran241091

Xe tăng
30 thì phải thả thính thì may ra chứ bình thường ai biết đâu mà tán
không cho cái ảnh thì ít ra cũng phải post zalo lên chứ

chị héo

Xe tải
Có sao đâu, em 35 đây vẫn chưa lấy chồng nè

dragonvnu

Xe buýt
thôi cứ tranh thủ đi du lịch chán đi cụ ạ

duongbinh07

Xe điện
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
thường các mợ làm ngân hàng hay về muộn rất hay muộn chồng...

Bất lực 2018

Xe đạp
Cháu gần 4 xịch cũng chửa có rì, mợ ib nhá

francis.castanie

Xe buýt
Haha đọc thớt này em thấy khả năng cao chủ thớt là cụ còn nếu là mợ chắc nội dung không chính chủ và mục đích mở thớt là để giết thời gian, xả trét hay đơn giản là tìm người nói chuyện cho vui :))

Nếu em đoán sai thì rất xin lỗi và cũng xin nói thẳng (hơi phũ) ế là đúng cmnr :))

Còm đầu chủ thớt có vẻ ngây thơ nhưng càng về sau càng chứng tỏ ngây thơ cụ, cách trả lời tỉnh như sáo lúc nào cũng đồ thừa hoàn cảnh vì ít mqh, đàn ông thì chỉ đòi lên giường trong khi nhắn tin thì không trả lời (không hiểu đòi lên giường bằng cách nào?). Đàn ông đa số chỉ thích 1 trong 4 loại phụ nữ, một là xinh đẹp nhưng không quá đáng ghét hai là dễ thương nhưng không quá xấu ba là xấu nhưng cực kỳ dễ thương và cuối cũng là mỗi thứ một ít nhưng phải vừa đủ. Ngoài các kiểu trên mà thêm chút ảo tưởng thì cứ xác định là ế dài :))
Baaur sao em cứ ngờ ngợ thế ngay tu đầu :))

Menhim1601

Xe container
Đúng là cũng có vấn đề thật, vấn đề của em là ít mối quan hệ quá. Cuộc sống chỉ quay quanh công ty và gia đình. Bạn bè em không có nhiều, mà lấy chồng hết r cụ ah. Lúc trước em kịp hiểu ra thì cũng chịu khó tham gia các hoạt động đó ah, nhưng quen toàn các em thôi. Lại cũng quen toàn con gái ế như mình. Sau một thời gian thì có bạn đi lấy chồng, có bạn chưa.
Ví như công việc cụ chỉ làm việc với máy tính và một vài đồng nghiệp nữ, nam ( đã có vợ ) trong công ty thì sao ạ?
Em thấy thời điểm em nhiều mqh nhất và có cơ hội mở rộng nhất là 18-22t. Càng về sau bạn bè có gia đình có cuộc sống riêng, càng ít. Công việc bận rộn cuốn đi.
Cái khó của em là luôn thấy cô đơn, nhưng em lại rất ít bạn bè. Hicc. Nếu ngay cả bạn bè còn ít thì làm sao có người yêu được ạ?
Lúc hiểu ra vấn đề thì cũng ko quay lại 20 tuổi để làm lại nữa cụ. :( Giờ em còn ko biết làm sao nữa là...
huongsac80 cho bạn ý lời khuyên đi cưng

congagia2016

Xe tăng
Vấn đề của em là phải mở rộng được mqh ra, và là mqh với người khác giới, lại độc thân hic. Mà em chưa nghĩ ra ah. Nên mới lên đây hỏi các cụ mợ. :(

Thì thế, em thấy xã hội cũng ác miệng ghê. Con người ai mà ko có khuyết điểm. Em vẫn luôn xem lại mình và cố gắng thay đổi theo chiều hướng tốt lên. Không kiêu ngạo không tự ti sống hòa nhập là được. Chứ đúng là con người ai cũng có giá trị mà cụ. Con người là bình đẳng chẳng phải vậy sao? Sống tốt, có đạo đức, có trách nhiệm thì mỗi người đều có giá trị riêng r. Nhưng thường em ko nói ra điều đó.
Còn các mợ ý nói ko cần vội là vì vội cũng ko được. :( Hic
Up hình lên face thì ai mà chả thích được khen. Sau khi em dạo quanh một lượt thì phát hiện ai cũng khen :)) Vì thế cũng ko quá tin vào các lời khen trên mạng xã hội để mà ảo tưởng.
Còn đã là con người em nghĩ cả nam nữ đều mong mình trẻ đẹp, đúng ko cụ?
Em không rõ mợ đang làm việc ở môi trường nào, nhưng có vẻ như mợ cũng có một phông văn hóa nhất định chứ không phải đến nỗi như các mợ ế ế mà em biết :)), ý em muốn nói là việc tự biết mình, biết người mợ ạ, chứ còn một số mợ thì vẫn ATSM, ế sấp mặt ra nhưng luôn nghĩ mình là cái rốn vũ trụ cơ, he he.
Mợ có tham gia một câu lạc bộ nào, khóa học nào, hoặc một phòng tập gym hoặc đại loại là một nơi sinh hoạt chung của cộng đồng không? Đó có thể là nơi để mợ tìm kiếm, phát tín hiệu rồi thi triển các kỹ năng thu hút đối phương của mợ đấy :))
Em chỉ có vài gợi ý nho nhỏ cho mợ như thế, mợ thử tham gia xem, chứ đừng tự kỷ một mình như thế, của một đống tiền tiếc lắm mợ ơi :)) :)) :)) :))

Menhim1601

Xe container
Haha đọc thớt này em thấy khả năng cao chủ thớt là cụ còn nếu là mợ chắc nội dung không chính chủ và mục đích mở thớt là để giết thời gian, xả trét hay đơn giản là tìm người nói chuyện cho vui :))

Nếu em đoán sai thì rất xin lỗi và cũng xin nói thẳng (hơi phũ) ế là đúng cmnr :))

Còm đầu chủ thớt có vẻ ngây thơ nhưng càng về sau càng chứng tỏ ngây thơ cụ, cách trả lời tỉnh như sáo lúc nào cũng đồ thừa hoàn cảnh vì ít mqh, đàn ông thì chỉ đòi lên giường trong khi nhắn tin thì không trả lời (không hiểu đòi lên giường bằng cách nào?). Đàn ông đa số chỉ thích 1 trong 4 loại phụ nữ, một là xinh đẹp nhưng không quá đáng ghét hai là dễ thương nhưng không quá xấu ba là xấu nhưng cực kỳ dễ thương và cuối cũng là mỗi thứ một ít nhưng phải vừa đủ. Ngoài các kiểu trên mà thêm chút ảo tưởng thì cứ xác định là ế dài :))
Sư à, em tự nhận em thuộc "dễ thương nhưng không quá xấu", sao vẫn ế nhờ :((

Namsilver

Xe buýt
Sống trên đời 30 năm rồi, còn 30 năm nữa thôi, cố đi em, lấy chồng giờ nhiều vấn đề lắm, em cứ tưởng tượng thế này nhé:
- Quen nhau, cưới nhau về, ở 1 nơi xa lạ.
- Suốt ngày đi làm về phải dọn dẹp, nấu cơm, rửa bát, giặt giũ... xác định chu kỳ 24/7 đến cuối đời.
- Đẻ con (đẻ đau lắm), trông con, đưa con đi học... Xác định trông con đến cuối đời.
- Tiền kiếm ra được không được tự tiêu, muốn làm gì cũng phải xin phép chồng. Phụ thuộc đến cuối đời.
- Muốn đi chơi với hội bạn cũng không được (vướng con, xin chồng) ... không được thoải mái đến cuối đời.
Đấy, anh chỉ cho em gái những điều như vậy, em cứ suy nghĩ kỹ đi nhé.

Thôi, không chém gió nữa, anh quay ra dọn dẹp nhà cửa tiếp đây, rồi còn đi nấu cơm trưa kẻo muộn, vợ anh nó về nó lại đánh anh :((