[Funland] Xin lời khuyên ..30 tuổi rồi mà em chưa có gia đình

scoobydoo71

Xe tải
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
Mo cu vo tu ma dien cho dan ong no them

chipzing

Xe tải
Bà chị ruột e gần 4 họi giờ chưa ck, mà từ 30 ko cưới đã xác định là ko lấy ck rùi.

Macgregor

Xe điện
khuyến mại sốc cộng quà tặng kèm là thoát ế ngay

anh1994

Xe hơi
Để nói về giá trị sinh học thì đúng là đàn ông hay đàn bà đều có thì thôi. Đàn bà thì rõ rồi, đàn ông thì càng nhiều tuổi chất lượng tinh trùng càng kém, tinh trùng lỗi càng nhiều, khả năng con bị lỗi di truyền càng cao.

Mợ thớt muốn thoát khỏi tình trạng buồn tẻ bế tắc đi làm về nhà như hiện tại thì phải tự tìm lấy niềm vui mới. Ví dụ tham gia môn thể thao gì đó, gia nhập hội nhóm của môn đó, như thế quan hệ vừa mở rộng vừa có lợi cho sức khoẻ, xinh đẹp lên vãi, cơ hội lừa giai lớn hơn. Chứ cứ trông chờ quan hệ đang có thì chỉ có cách tạm chờ vài năm nữa ắt có đứa bỏ vợ. Mợ chưa phải con cái gì tha hồ thời gian thể thao. Em đi làm phọt cơm chăm sóc con cái nhưng vẫn phải tham gia hội nhóm thể thao gì đó không thì đời chán lắm.
Mợ ơi mợ biết hội nhóm nào cho em tham gia với.

qhi

Xe hơi
Các cụ mợ ơi, cho em lời khuyên với... con gái 30 tuổi mà chưa kết hôn thì phải làm sao? Em năm nay 30 rồi. Cảm thấy áp lực quá. Giờ mới hiểu câu các cụ nói con gái có thì là thế nào. Sao cuộc sống lại bế tắc vậy chứ.
Em nên làm gì với nửa đời sau của mình đây? Sao tạo hóa lại khắt khe với con gái vậy chứ.
Đàn ông lấy vợ lúc nào cũng được, còn phụ nữ thì 30 đã mất giá rồi sao? Giá trị con người nằm ở nhân cách người đó chứ, sao lại ở độ tuổi được? Em lo lắng quá các cụ mợ ơi :((
Mợ nói đúng, giá trị con người nằm ở nhân cách chứ ko phải ở độ tuổi.
30 tuổi thì cũng là độ tuổi sắp hết khả năng sinh đẻ để có 1 đứa con khoẻ mạnh nên nhiều áp lực là đương nhiên. Thành thật mà nói khi đi làm quen thì ko mấy ai muốn làm quen với những cô gái nhiều tuổi.
Mình có 1 thằng bạn chơi với nhau từ nhỏ, nó đang làm ở viettel, cv ổn định, tự mua chung cư rồi, cũng đang có nhu cầu làm quen tìm hiểu, mợ có thể cho nó và mợ 1 cơ hội ko ? Nó thì trước có yêu 1 e nhưng sau đó chia tay và làm ở viêttel phải sang nước ngoài công tác nên ko có thời gian tìm hiểu nhiều nên giờ bị gia đình gây áp lực như mợ vậy.
À bạn mình ở HN nhé, nếu mợ ở trong nam thì ... :)
Rất mong nhận được thông tin hồi đáp của mợ vào inbox.
Have a good day.

TT_TT

Đi bộ
Mợ nói đúng, giá trị con người nằm ở nhân cách chứ ko phải ở độ tuổi.
30 tuổi thì cũng là độ tuổi sắp hết khả năng sinh đẻ để có 1 đứa con khoẻ mạnh nên nhiều áp lực là đương nhiên. Thành thật mà nói khi đi làm quen thì ko mấy ai muốn làm quen với những cô gái nhiều tuổi.
Mình có 1 thằng bạn chơi với nhau từ nhỏ, nó đang làm ở viettel, cv ổn định, tự mua chung cư rồi, cũng đang có nhu cầu làm quen tìm hiểu, mợ có thể cho nó và mợ 1 cơ hội ko ? Nó thì trước có yêu 1 e nhưng sau đó chia tay và làm ở viêttel phải sang nước ngoài công tác nên ko có thời gian tìm hiểu nhiều nên giờ bị gia đình gây áp lực như mợ vậy.
À bạn mình ở HN nhé, nếu mợ ở trong nam thì ... :)
Rất mong nhận được thông tin hồi đáp của mợ vào inbox.
Have a good day.
Em đang làm viettel và cũng đang ế đây ah

anh1994

Xe hơi
Cụ cứ bắt trước mụ nhà em ý, em vừa làm quen cái mụ ý đến nhà em chơi nhưng thực ra là ở luôn, ngày nào đi làm về cũng tạt về nhà em nấu cơm nước rồi ngồi chém gió với bố mẹ em, mặc kệ em có ở nhà hay ko ? Thế là em phải cưới đấy, hu hu hu.... Em thì râu quai nón veston cravate sáng cắp cặp đi chiều cắp cặp về còn bao nhiêu vệ tinh xung quanh....
:)) Đây là cụ cũng ưng mợ nhà phần nào r mà. Nên mới tới bước đó cụ ah.

Xuxu_1409

Xe hơi
Bjo đầy người lấy chồng muộn tí nhưng vẫn hp đó mợ, thay vì lo thì nên đi làm đẹp, tranh thủ hưởng thụ nốt thanh xuân đi mợ :D

Được gửi từ iPhone X - Otofun

samoclan

Xe điện
đôi khi mợ phải biết tự an ủi rằng "duyên số chưa tới". mờ đăng cái chấn dung lên có khi hợp duyên cụ nào trong of

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Trên này đầy cụ bỏ vợ. Phen này mợ tha hồ mà chọn.

yoko_pro

Xe buýt
30 tuổi mà chưa có chồng thì hoặc là quá kỹ tính hoặc là quá xấu. Em nghiệm ra rất nhiều rồi.

duytrong

Xe lăn
Quan trọng là mợ nghĩ là già thôi, chứ tuổi mợ còn non chán.à mà có xuynh không để em mối cho.

Kingdom226

Xe tăng
Mợ cho iem sđt, em giải quyết cho :P

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Mợ đi học ngoại ngữ và tìm giai tây nhé. Giai Tây thì nó thấy gái VN 30 tuổi nó lại thích đấy.
Vẫn để mở lựa chọn với giai Việt nhưng đó là con đường rủi ro cao, chi phí (về thời gian) cao.

Toàn cầu hóa rồi, "think global" mợ nhé.