[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

Thanh_Sontay

Xe tăng
căng quá nhỉ. bình tĩnh chút xem thế nào. :)

tuổi mão

Xe tải
Cũng tại kinh tế cụ yếu , k ổn định nên con vợ noa coi thường thôi, đàn bà con nào chả thế, ít con khéo léo tế nhị, khi ck kém cỏi lắm, cụ cứ thử khá lên xem, những thằng đại gia có năm thê bảy thiếp, các thê thiếp vẫn sợ một phép, vẫn tình nguyện ở lại và k muốn bỏ đi . Đàn bà là giống tham lam mà, thương cụ và mấy sóc nhỏ. Nói vón lại là cụ nên giầu, còn nếu k giầu được , biết sức mình thì chia tay chia con ra mà nuôi. Chứ con vợ cụ thì nó k thay đổi được đâu. Cụ k bỏ thì với tình hình đi qua đêm , thì nó cũng bỏ cụ khi gặp thằng ngon hơn. Nói tóm lại là cụ nên giầu và đối với giống đàn bà đừng nên nhu nhược với chúng nó khi chúng láo thậm trí cho ăn tát, coá khi thế nó lại yêu lại nể sợ cụ ấy chứ, còn cụ mà nhường chúng nó lại khinh. Trai k Hư gái k yêu mà. Loại này theo e cụ nên bỏ đi

Chỉnh sửa cuối:

DuongHL

Xe container
Thời bây giờ ngược lại 180 độ so với hồi xưa rồi. Đố cụ thớt bỏ vợ mà lấy được vợ mới đấy. Gái 2,3 con bây giờ cũng cao giá khó lấy lắm. Bây giờ gái thiểu năng trí tuệ còn dễ lấy chồng. Chỗ em có bé thiểu năng không biết làm ăn lại tuyền tè dầm, bố không có, mẹ thì nhặt đồng nát mà lấy được chồng khôn, khá trai, nhà giầu. Lấy về chồng toàn phải tắm cho đấy
Chắc lấy phải ộp phơ NNS rồi :D

hauyenhd

Xe container
Tại cụ lái máy bay chiến đấu đời mới quá nên chóng mặt. Gì chứ vợ mà đã thốt đc lên so với thằng này thằng kia thì thôi lên đường cho nhanh cụ ạ.

Dungdonganh

Xe tải
Chả liên quan đóng góp với nhà e vì tiền thằng nào thằng đó sài, nhưng gần đây thu nhập e cũng lõm bõm vẫn đủ sống chỉ là ko có tích lũy . Con vợ e 2 năm nay cũng kiếm được hơn e nên nó tinh tướng ra mặt, mấy lần dọa về sau sẽ ra ở riêng. Nó méo đủ lực cất nhà nuôi con một mình nên chưa cút thôi. Cứ nhìn chồng người rồi coi thường chồng mình
Lúc nào căng e như sắp tống nó ra đường thì nó lại nhũn mấy bữa
Chắc chờ gom đủ tiền giầu sang như người ta rồi cút
Giờ kinh tế khó làm ăn nó quay ra học đánh đàn tranh, học vẽ, thiền, tiếng tàu .... và nhìn mình với con mắt thương hại
Nói chung e trong tình trạng có thể tống nó ra đường trong một ngày trời ko đẹp nào đó
Tống ra đường trước khi quá muộn cụ ạ

Dungdonganh

Xe tải
Kính các cụ các mợ,
Lời mờ đầu cho câu chuyện, em nhận lỗi 1 phần sai do bản thân em đẩy tình trạng ngày càng căng thẳng của 2 vợ chồng em lên.
E xin nói qa về hoàn cảnh 2vc, vợ em làm ngân hàng, còn em kinh doanh tự do. Thu nhập cũng gọi là bập bõm, ko thiếu thốn cũng k dư giả.
Vợ em thi thoảng đi làm về hay bực dọc chuyện về muộn, cơ quan ép chỉ tiêu nhưng k đạt. Thường về ngồi khóc và xả giận vào chồng con. Kêu vất vả, áp lực. Như mọi lần tối hôm trước đi làm về muôn, cũng ngồi khóc,
em mới hỏi có chuyện gì vậy em?
Thì hắn nói: Mệt chứ sao, ko có tiền quá là khổ.
Em bảo: nếu cảm thấy áp lực quá thì thôi nghỉ đi, anh lo.
Hắn nói: Anh nghĩ anh lo được nổi cho tôi sao. Anh xem anh kiếm đc bn tiền. Nợ còn đang chồng đống đấy, giỏi thì trả đi.
Em nói: Có sao thì sống vậy, có nhiều ăn nhiều có ít ăn ít.
Hắn bảo: Tôi hối hận vì lấy anh, ngày trc tôi có thằng nọ thằng kia....
Đến đoạn này em cũng cảm thấy rất ức chế nhưng vấn nuốt vào trong, đi ra bếp nấu cơm cho con ăn.
Em nói: Nếu thế cả thế giới này nó chết hết cả rồi. (tông giọng hơi cao)
Đến lúc này lên đỉnh điểm: D...m... nói thế mà ko tự thấy nhục, để vợ con phải khổ thế này, d...m... thằng nọ thằng kia.
(Vợ em thuộc hàng rất nóng, và nhiều lần có ăn nói k đàng hoàng với em, vợ kém em gần chục tuổi em nghĩ trẻ con nên bỏ qua cho vợ chồng đỡ to tiếng và k thèm chấp)
Em : láo toét nó vừa thôi. Im đi.
Sau đấy n đứng dậy và lôi 2 đứa con đi, k quên kèm theo câu: Tôi viết đơn anh kí vào đi. K cần biết và đoái hoài gì.
Em chỉ thêm câu: Đi thì để con ở đấy, thích đi đâu thì đi.
Vậy là gọi điện cho bố mẹ chồng lu loa lên. Sau đó để 2 đứa con ở nhà và phi xe đi từ hôm qua đến trưa nay vác mặt về. Nghĩa là đi qua đêm.
Đêm qua con khóc, nằm nghĩ mà thấy thương con, buồn vì con mẹ nó rất láo thế này k hiểu sau rồi dạy con thế nào. Vì từ lúc cưới về đã rất nhiều lần bốc đồng ăn nói hồ đồ với chồng, làm phiền bố mẹ chồng. Có lần 2 vợ chồng cãi nhau, 2h đêm con dâu vẫn bốc máy gọi cho bố chồng.
Nghĩ mà buồn k biết rồi thế nào.
Vk cụ chủ thớt còn trẻ nên áp lực chút là không chịu được. Nói gì nói, kể cũng thương, áp lực công việc mà về khóc là biết vất vả thế nào rồi. Em thấy nhiều ngân hàng giờ lương thấp mà áp lực khỏi phải nói. Cụ bảo vk chuyển ngân hàng sang làm ngành khác đi.

UFA

Xe điện
Là thằng đàn ông mà kiếm tiền ít hơn vợ là mệt phết đấy, e chia sẻ với cụ chủ thớt, giờ e cũng đang bị con vợ nó " nhờn" , nhưng tới lui gì đàn ông cũng phải cầy đc tiền, kệ cmn ra sao, như e ko phải chém chứ e cầy cũng chả đến nỗi, mỗi cái con vợ độ 2 năm nay nó cầy ác hơn nên dạo này có vẻ coi thường, cay phết đấy cccm ah

UFA

Xe điện
Cũng tại kinh tế cụ yếu , k ổn định nên con vợ noa coi thường thôi, đàn bà con nào chả thế, ít con khéo léo tế nhị, khi ck kém cỏi lắm, cụ cứ thử khá lên xem, những thằng đại gia có năm thê bảy thiếp, các thê thiếp vẫn sợ một phép, vẫn tình nguyện ở lại và k muốn bỏ đi . Đàn bà là giống tham lam mà, thương cụ và mấy sóc nhỏ. Nói vón lại là cụ nên giầu, còn nếu k giầu được , biết sức mình thì chia tay chia con ra mà nuôi. Chứ con vợ cụ thì nó k thay đổi được đâu. Cụ k bỏ thì với tình hình đi qua đêm , thì nó cũng bỏ cụ khi gặp thằng ngon hơn. Nói tóm lại là cụ nên giầu và đối với giống đàn bà đừng nên nhu nhược với chúng nó khi chúng láo thậm trí cho ăn tát, coá khi thế nó lại yêu lại nể sợ cụ ấy chứ, còn cụ mà nhường chúng nó lại khinh. Trai k Hư gái k yêu mà. Loại này theo e cụ nên bỏ đi
Cụ chuẩn

sakuda

Xe điện
Nếu không táng được thì 1 điều nhịn chín điều lành cụ ah

Vk mình chứ ai đâu mà lo, bố mình nó còn gọi nửa đêm bắt dậy nghe chuyện thì mình có là gì ke ke

Nhưng cái loại vk mà đi so sánh ck vs thằng nào cũng thế... trả về nơi sx cho cụ ngoại vui

bimbim5656

Xe container
Ko vun vén, động viên chồng con ...có ăn cái ...nếu đọc đúng như những gì cụ viết thì ..méo ngủi được thật. Như con Gấu nhà em, giờ em bảo, ngày xưa khôn đấy (...đỏ nữa), giờ một tay nó cầm mấy triệu $ động viên nó tiêu mà rón rén.....đàn bà mà ko đồng cam cộng khổ với mình được thì đàn ông khởi nghiệp thế đelk nào được. Đàn ông nó như cái động cơ, đàn bà nó như cái bánh lái....lái vớ vẩn là đi cả lũ, đang chạy mà lái xe đòi nhảy ra ngoài thì khoai rồi
Cụ rất đẹp troai :D

Luckyhn

Xe buýt
Cụ hiền quá nên vợ cụ nó bắt thót. Cộng với cụ thu nhập cũng bấp bênh nên bị coi thường. Cải thiện 2 pa này thôi.

Voi coi HN

Xe tăng
Éo bù cho em, con vk ngày hùng hục đi kiếm tiền tối về canh em sợ em đi với gái, nó bảo chỉ cần ông ngồi im đừng có phá, tiền bạc kiếm đc bao nhiêu ăn bấy nhiêu, đừng làm ăn liều mạng nợ nần với bồ bịch là đc.
Tính em thì phũ mồm, bất cần, vô tình lúc nào cũng bảo thằng đàn ông đầu đội giời chân đạp đất, có cái gậy thằng ăn mày thích chọc đâu thì chọc, éo vợ này thì lấy vợ khác, con cái thích thì vác hết đi mà nuôi. Đấy là em cứ phũ mồm nửa đùa nửa thật, thâm tâm thì vẫn thương vợ thương con lắm. Nhưng em ko chiều vợ kiểu muốn gì đc đấy dần dần nó láo, quan tâm bằng hành động thôi.
Vợ chồng quan trọng là biết tâm sự đc với nhau những lúc khó khăn, hiểu nhau thì mới sống được. Còn để đến lúc mắng nhiếc nhau, lăng mạ chạm vào lòng tự trọng thế này thì mong manh lắm. Gđ nào chả có lúc khó khăn tiền bạc, cứ vì ko kiếm đc tiền bạc mà mắng chửi đòi ly hôn thì ly hôn hết.
Hôm nay đọc báo thấy có bà vợ qua video tiktok tìm đc ông chồng bị điên, bỏ nhà đi mười mấy năm rồi chị vợ một mình ở nhà nuôi hai con khôn lớn, vẫn đau đáu đi tìm ông chồng điên mang về. Hai câu chuyện mới thấy cuộc đời thằng điên còn hanh phúc hơn khối thằng tỉnh.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
e đang dạy thằng con e muốn gia đinh hp thì con phải kiếm ra tiền, làm trụ cột gia đình, nói vợ con nó mới nghe... thì đọc dc thớt cụ, thấm quá

phụ nữ lái xe

Xe đạp
vợ kém chục tuổi mà cãi nhau với chồng xưng d...m ... này nọ, rồi so sánh nọ kia mà k bị vả lần nào thì phục cụ chủ quá. Có lẽ vì thấy cụ nhịn cho yên cửa yên nhà nên vợ cụ mới lấn tới như vậy.
PS: Tôi cực ghét kiểu vc cãi nhau 1 bên gọi về cho bố mẹ nhé. Lớn hết rồi, tự giải quyết vấn đề của mình chứ. Tôi mà là chủ thớt t bảo ông bà từ sau vợ mà gọi về kêu ca thì cứ nói thẳng là tự giải quyết. K nghe làm gì cho đau đầu, lại phải suy nghĩ, khổ thân các cụ.

toxic82

Xe tăng
Vợ mà dám văng "đ...m..." thì cho cút ngay và luôn cụ ạ :(