[Funland] Xin phép các cụ cho em trải lòng 1 chút!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế, em sắp chính thức 24 tháng ko kiếm được đồng nào ( công việc của em chuyển giao cho vợ và vừa rồi cũng chính thức dừng ) nhưng vợ em tuyệt nhiên không bao giờ ý ới nửa lời. Bọn em lấy nhau lúc em vỡ nợ nên từng bước dìu nhau đứng dậy, nhưng chưa bao giờ kinh tế là chủ đề cãi nhau. Thực tế cãi nhau cũng chưa bao giờ phải động tay động chân vì vợ em biết em chó tính, chỉ cần em có dấu hiệu bật nút chó điên là dừng ngay thái độ lồi lõm. Trưa nay lúc ngồi ăn trưa vợ em cũng bảo kệ, ông cứ chơi đi, tôi đẻ xong 1 2 năm rồi tính tiếp chứ giờ cũng ko muốn nghĩ gì đau đầu. Mà sau 2 năm nghỉ hưu ở nhà, em cũng ko còn máu kiếm tiền nữa, đủ chi tiêu là ổn, thực tế đến giờ các khoản thụ động chỉ đủ nửa chi phí gia đình, nửa còn lại là phải cắn vào tiết kiệm hoặc các vụ đánh quả của em nhưng thấy thái độ vợ thế nên em càng kệ mẹ cuộc đời.

Còn với cụ Một Lần Dở Dang thì em ko dám góp ý gì, chỉ chia sẻ với cụ điều này. Phụ nữ họ ko ngại khó, ko ngại khổ nếu thật sự muốn gắn bó với cụ. Họ chỉ cần có 1 cảm giác an toàn, một chỗ dựa thôi. Làm ngân hàng rất cực, cực đến mức là khi lấy vợ, gái ngân hàng đứng đầu danh sách em né ko chơi. Nhà em mất 10 năm mới có đứa thứ 2 cũng chỉ vì cái cảm giác an toàn bỏ mẹ đấy. Lúc đầu thì vỡ nợ nên chưa dám có đứa thứ 2, đến khi có tí điều kiện thì lại cắm đầu vào làm ăn, trời thương cho được 1 đứa nữa nên vợ em cũng kệ thây mọi việc khoán thẳng hết cho em và cũng chả đòi hỏi cao sang gì. Em cũng từng lên voi xuống chó nhiều lần nên cũng nhận thấy, nghèo thì lâu chứ giàu bất thình lình, chả cưỡng cầu vì ở tuổi em giàu thì giàu lâu rồi, còn lẹt đẹt như em thì có cưỡng cũng chả được. Cứ thảnh thơi sống là ok. Thế nên cụ nên xem lại, làm sao cho vợ nó có cảm giác an toàn, còn nếu đã đủ đầy mà vẫn chưa thấy có cảm giác an toàn thì chứng tỏ chưa đủ đầy :D
Thì cụ may có cô vợ hiểu chuyện. Chứ thấy cụ "bật nút chó điên" mà cô vợ lại bốc hoả lên thì cháy nhà.
Có người "Nhẫn" được, kiểm soát được cảm xúc, có người thì không đó cụ. Sống cùng nhau, hiểu rồi thì có lúc không cần tranh cãi làm gì. Phụ nữ họ còn nói là còn thương, đến lúc nói gì họ cũng im lặng mới kinh đới cụ ạ :D.

khanhtx8

Xe tăng
Thì cụ may có cô vợ hiểu chuyện. Chứ thấy cụ "bật nút chó điên" mà cô vợ lại bốc hoả lên thì cháy nhà.
Có người "Nhẫn" được, kiểm soát được cảm xúc, có người thì không đó cụ. Sống cùng nhau, hiểu rồi thì có lúc không cần tranh cãi làm gì. Phụ nữ họ còn nói là còn thương, đến lúc nói gì họ cũng im lặng mới kinh đới cụ ạ :D.
Không tự nhiên đâu cụ, khi đi hỏi vợ, bà dì em còn rào trước cả lò bên đó là thằng đấy có máu điên, ông bà suy nghĩ kỹ chưa =))

Còn trong cuộc sống thì vợ em nó ngót 10 năm làm bạn thân em thừa hiểu cái máu đó nó thế nào nên mới thế. Giờ càng già càng nhũn nhặn và giới hạn được nâng nên nhưng nó vẫn nguyên đó.

juve99

Xe cút kít

XL Điện

Xe tăng
Tập 1 coi như bỏ cụ ơi!

happyhn

Xe container
chủ tớt 0 có tính quyết đoán. Chả biết góp ý gì

comiki

Xe lăn
Cái này nó còn tùy thuộc vào tư duy và tham vọng của người phụ nữ mợ ạ nên không nói mạnh được. Thực tế em thấy đa phần phụ nữ hay so bì người đàn ông của họ hơn là cánh đàn ông :)
Vâng, vẫn cứ là biết đủ, biết bằng lòng và biết mình là ai. Khi người phụ nữ bắt đầu ta thán, so bì là sự tôn trọng đối với bản thân, đối với người đàn ông và với cuộc hôn nhân đã vơi đi dần rồi.

iTrust.2

Xe tải
Tôi hối hận vì lấy anh, ngày trc tôi có thằng nọ thằng kia....
Câu này em không cho rằng bột phát thốt ra, mà đã được nghĩ từ rất lâu trước đó, vợ cụ không còn toàn tâm toàn ý cho gia đình, hy vọng cụ vì con và đủ bao dung để hàn gắn lại, chúc cụ không phải Một Lần Dở Dang

Đừng hỏi em

Xe tải
Chả liên quan đóng góp với nhà e vì tiền thằng nào thằng đó sài, nhưng gần đây thu nhập e cũng lõm bõm vẫn đủ sống chỉ là ko có tích lũy . Con vợ e 2 năm nay cũng kiếm được hơn e nên nó tinh tướng ra mặt, mấy lần dọa về sau sẽ ra ở riêng. Nó méo đủ lực cất nhà nuôi con một mình nên chưa cút thôi. Cứ nhìn chồng người rồi coi thường chồng mình
Lúc nào căng e như sắp tống nó ra đường thì nó lại nhũn mấy bữa
Chắc chờ gom đủ tiền giầu sang như người ta rồi cút
Giờ kinh tế khó làm ăn nó quay ra học đánh đàn tranh, học vẽ, thiền, tiếng tàu .... và nhìn mình với con mắt thương hại
Nói chung e trong tình trạng có thể tống nó ra đường trong một ngày trời ko đẹp nào đó
Sao không liên quan nhỉ khi mà còm của cụ nó nói rõ mối quan hệ của vợ chồng cụ đang ngày càng lỏng lẻo vì vấn đề tài chính :-?

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cuộc sống mà cụ. Con người sinh ra để vật vã mưu sinh.
E tin vợ cụ ko có giai đâu. Nhưng chắc chắn có thằng ngon giai theo đuổi. Nên có chút hối tiếc cuộc đời. Chung quy cũng do áp lực cuộc sống.
Phụ nữ hết cơn lại mò về thôi.

Mitu31

Xe hơi
Em cũng Nóng, nhưng chưa bao giờ dám Láo 😂
Cụ mà không cải tổ được vợ cụ thì mệt phết đấy 😅

toyennha

Xe lăn
Em tự hào là em lấy phải vợ lành " với em " mặc dù gấu cụ nóng tính nhưng mỗi lần gần to tiếng là em nói : " em nói ít thôi điếc tai quá" . 1 lần như vậy nó vẫn nói em lấy xe đi Vũng Tàu ngủ qua đêm hôm sau về em để giấy thanh toán của KS trên xe. Từ đó trở đi bố bảo gấu dám nói khi em bảo nói ít thôi điếc tai quá. Gấu biết em xấu trai nhưng được nhiều gái thích. Mỗi lần tình cờ gặp lại bạn cũ của em bọn bạn gái đều bá vai bá cổ em. Tự nhiên như 2 thằng bạn . Mấy đứa bạn em cũng nói với : thằng Bi nó hiền thì nó hiền lúc nó điên cũng mệt mỏi với nó :((

Đừng hỏi em

Xe tải
Vâng, vẫn cứ là biết đủ, biết bằng lòng và biết mình là ai. Khi người phụ nữ bắt đầu ta thán, so bì là sự tôn trọng đối với bản thân, đối với người đàn ông và với cuộc hôn nhân đã vơi đi dần rồi.
Em thấy số người biết đủ, biết bằng lòng với hiện thực có vẻ ít hơn số còn lại :D. Quan trọng vẫn là người đồng hành có cùng hệ tư tưởng hay không. Nếu bà vợ thấy hài lòng nhưng ông chồng lại muốn nữa, hơn nữa hoặc ngược lại thì kiểu gì cũng dẫn đến cảnh so bì, ca thán và thiếu tôn trọng nhau. Đến giờ này em tạm chốt: hôn nhân giống như trò lucky wheel vậy đó, đen thôi chứ đỏ thì quên đi 😂. Đôi khi không phải cứ lái cứ lựa là sẽ được 😭.