Thảo luận Xin review con yaris cross

PhucVinh123

Đi bộ
Chào các cụ, em đang muốn đổi đời từ xe ga sang xe hơi, đang tìm hiểu mấy con gầm cao, 5 chỗ, động cơ êm, đẹp gái, tầm giá 500-700tr, thấy con yaris cross cũng ưng ưng, kính xin ý kiến các cụ vài cái rì viu về em này.

PhucVinh123

Đi bộ
Yaris Cross là xe của Toyota dùng nền tảng Daihatsu.
Yaris Cross là xe của Toyota dùng nền tảng Daihatsu.
E mới nghiên cứu xe, xin thêm ý kiến các bác dòng xe gầm cao khoảng giá 500-700 ít lỗi

Alive007

Xe tải
Toy thì yaris cross, ko thì lên corolla cross. Ko thì sang hãng khác. xforce, hrv, cx5, ...

Quất được nếu cụ không có thành kiến với Daihatsu.

cugieo

Xe tăng
Nếu là Toyota như Toyota Vios, Toyota Fortuner, Toyota Yaris, Toyota Innova...thì bền bỉ, ngon lành ít lỗi. Còn Toyota dùng nền tảng Daihatsu thì hiện tại đang có lỗi.
Nếu bác thích xe Toyota thì có thể xem nhiều mẫu xe của Toyota (không dùng nền tảng Daihatsu) cân đối tài chính để mua. Ngoài ra tham khảo thêm sản phẩm của hãng xe khác đến từ Nhật Bản như Honda, Nissan, Mazda, Isuzu...

anhskohbo

Xe máy
Tầm 700 cụ quay xe làm con seltos còn ngon chán, toy giờ chất lượng k như ngày xưa nữa đâu, lỗi vặt nhiều lắm. Xđ đi 5 6 năm đổi xe thì cứ con nào ngon tầm giá mà táng

PhucVinh123

Đi bộ
Nếu là Toyota như Toyota Vios, Toyota Fortuner, Toyota Yaris, Toyota Innova...thì bền bỉ, ngon lành ít lỗi. Còn Toyota dùng nền tảng Daihatsu thì hiện tại đang có lỗi.
Nếu bác thích xe Toyota thì có thể xem nhiều mẫu xe của Toyota (không dùng nền tảng Daihatsu) cân đối tài chính để mua. Ngoài ra tham khảo thêm sản phẩm của hãng xe khác đến từ Nhật Bản như Honda, Nissan, Mazda, Isuzu...
Cảm ơn bác. Bác có thông tin j về con Xforce của Misubisi k? Nay e đc giới thiệu con này thág 3 về VN giá tầm trên 600 nhưng k có kinh nghiệm và kiến thức phân tích xe, các bác thông thạo cho e xin ít cao kiến

PhucVinh123

Đi bộ
Tầm 700 cụ quay xe làm con seltos còn ngon chán, toy giờ chất lượng k như ngày xưa nữa đâu, lỗi vặt nhiều lắm. Xđ đi 5 6 năm đổi xe thì cứ con nào ngon tầm giá mà táng
Hơi quá tầm với em bác ạ, có thêm tài chính thì k lăn tăn thế này

anhskohbo

Xe máy
Hơi quá tầm với em bác ạ, có thêm tài chính thì k lăn tăn thế này
Nếu tài chính cụ trên dưới 600 lăm bánh e khuyên thật nên chọn sedan hang b mà đi. Tầm đó gầm cao k con nào đc cả, gầm cao kể cả trên dưới 1 tỏi vẫn rất bồng bềnh, phân khúc dưới e thấy vừa ồn vừa bồng bềnh đi rất mệt.

cugieo

Xe tăng
Mỗi người đều có ý kiến riêng, khó áp dụng cho người khác. Xe nào thì cũng có ưu điểm, nhược điểm. Người mua cân đối tài chính, cần có kiến thức về xe để chăm sóc, bảo dưỡng, sửa chữa ... trong suốt quá trình sử dụng xe sao cho hiệu quả, an toàn.
Nếu tài chính không dư dả, có thể tham khảo xe cũ, xe lướt có nguồn gốc rõ ràng, không đâm đụng, không ngập nước, bảo dưỡng định kỳ đầy đủ.

lamhaha191

Xe tăng
mua một cái tầm tiền cụ có là có kn ngay, có cụ nào sở hữu hết các dòng xe ở Việt Nam không ạ?

Bopbun

Xe điện
Dai sản xuất xe cỡ nhỏ cho Toy. Vừa rồi Toy đẩy nốt vios cho Dai làm. Chất lượng của Dai cũng không phải nghĩ đâu. Nhiều năm gần nó đứng top 1 thị trường Nhật, trên cả Toy, Lex, Honda. Chỉ là vừa rồi dính scandal gian lận. Tùy các cụ tính thôi, hybrid thì hoặc con này hoặc con Kicks em thấy phù hợp. Chỉ là đừng phải lo gì về chất lượng.

PhucVinh123

Đi bộ
Mỗi người đều có ý kiến riêng, khó áp dụng cho người khác. Xe nào thì cũng có ưu điểm, nhược điểm. Người mua cân đối tài chính, cần có kiến thức về xe để chăm sóc, bảo dưỡng, sửa chữa ... trong suốt quá trình sử dụng xe sao cho hiệu quả, an toàn.
Nếu tài chính không dư dả, có thể tham khảo xe cũ, xe lướt có nguồn gốc rõ ràng, không đâm đụng, không ngập nước, bảo dưỡng định kỳ đầy đủ.
Bác nói đúng, e cũng thấy để cố vươn cổ lên giá 700 là cũng hơi quá sức, nên chắc e nên chọn 1 chiếc xe cũ dùng thời gian cho có tí hiểu biết về xe cộ, tích luỹ thêm tài chính rồi lên đời sau. E cảm ơn bác

Bopbun

Xe điện
Bác nói đúng, e cũng thấy để cố vươn cổ lên giá 700 là cũng hơi quá sức, nên chắc e nên chọn 1 chiếc xe cũ dùng thời gian cho có tí hiểu biết về xe cộ, tích luỹ thêm tài chính rồi lên đời sau. E cảm ơn bác
Xe cũ kinh lắm cụ ạ. Đâm va ngập nước tút lại đủ kiểu. Cả xe không đâm va ngập thì cũng lại đang lỗi gì đó chủ thấy chán. Nếu lấy được của người quen, biết lịch sử xe là tốt nhất. Nhưng nói thật là khó. Bây giờ thợ độ đến mức keo chỉ, ốc cũng đưa về zin (từ chuyên môn gọi là bùa phép) thì cụ biết thế nào rồi. Hình như lấy ở salon là 90% gò nắn, cho nên gọi thợ đến mua xe, câu đầu tiên họ hỏi là xe anh/chị lấy ở salon hay mua người quen. Nếu nói lấy ở salon thì thôi em không đến đâu.

Chỉnh sửa cuối: