[Funland] xin review lò nướng kết hợp ví sóng panasonic NN-DS596

ar3a

Xe container
Có cụ nào dùng mã này rồi cho e xin thông tin thực tế dùng chức năng nướng có ổn không
View attachment 7307686
Em không dùng model như cụ, nhưng em dùng con ax-1600 của sharp, công nghệ nướng siêu nhiệt, hấp, vi sóng, nướng đối lưu. Em dùng thì thấy thích, nướng được nhiều loại bánh, nướng gà, nướng thịt, làm mỳ ý bò lò, v.v. Bếp em chật nên có cái lò tất cả trong 1 dùng thấy tiện.

KeanuR

Xe tăng
với 10 củ thì cụ đừng hi vọng gì nhiều ở cái chức năng nướng đó cả:))
em khuyên cụ mua cái lò vi sóng là đc rồi, lò nướng thì 1 là cỡ 30 củ đổ lên (bosch series 8), lò nướng combine cả vs và hấp thì còn đắt nữa, cỡ 60 củ), còn ko thì làm cái lò nướng không dầu ý
E vừa mua lò hấp nướng sr8 bên Đức có 40 củ mã 636bs1
Tiện lắm

Vinaxuki JBC

Xe tăng
mấy mẫu này e tưởng mới ra mà cụ
Vâng Cụ, E đọc thì thấy dùng cả hơi nước, và siêu nhiệt gì đó thì chắc cũng có cải tiến so với loại E đang dùng cũ lâu rồi. Tuy nhiên, E chỉ ko đánh giá cao cái chức năng nướng của nó thôi Cụ ah.

nhanchauchau

Xe buýt
Mấy cụ đang can k dùng chung nướng và vi sóng chắc đang dùng kinh nghiệm khi dùng loại cũ. Loại mà nướng bức xạ bằng mỗi thanh điện trở.
Còn theo qc bên trên, mấy cái này nguyên lý nướng của nó là air fryer, nhà mình gọi là nồi chiên k dầu đấy.
Khác hẳn nhé, nên k ss được.

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
E vừa mua lò hấp nướng sr8 bên Đức có 40 củ mã 636bs1
Tiện lắm
xưa nó vệ sinh bằng cách đốt thành tro hết các loại dầu mỡ, ko rõ giờ nó vệ sinh bằng cong nghệ gì cụ, công nhận nhiệt nó dã man

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
đừng mua đồ combined cụ ạ, phàm đã đa năng thì chả cái nào đến đến chốn cả.
mà nói chung lò nướng chả dùng mấy đâu, trừ khi chị nhà thuộc diện đảm đang, thích gia chánh, khá rảnh nên hay bày biện tự làm bánh nướng, bỏ lò, gà cá thịt nướng, chứ thông thường lò chỉ để cho đẹp.
nhà em lắp cho nó đủ bộ chứ chả dùng đến bao giờ, đc miếng gà miếng cá xong dọn mệt bỏ mẹ,mà đáy là lò nó còn có chức năng tự làm sạch rồi đó, nhưng khay, vỉ nướng vẫn phải rửa. Mùa đông nướng đc củ khoai, có lần nướng xong quên mẹ nó trong tủ, trời ẩm nồm nó mốc đẹp lắm :))
vậy nói về chức năng và nhu cầu , thực tế sử dụng thì ko tiện lợi , hiệu quả = con NCKD
Nồi Chiên Không Dầu Philips HD9652/90

e đang dùng rồi: nướng đủ thể loại từ thịt chó, khô mực, cá, gà, đậu, nem chả...mỗi tội rửa nó thì là cực hình > toàn phải canh máy rb hôm nào ít đồ là tống vào cho nhàn

anh.tuan

Xe tải
Nên chỉ mua vi sóng riêng và mua 1 cái lò nướng riêng nhé!

ar3a

Xe container
xưa nó vệ sinh bằng cách đốt thành tro hết các loại dầu mỡ, ko rõ giờ nó vệ sinh bằng cong nghệ gì cụ, công nhận nhiệt nó dã man
Như con sharp em dùng thì nó có chế độ tự vệ sinh bằng hơi nước siêu nhiệt.

KeanuR

Xe tăng
CÔNG NGHỆ TỰ LÀM SẠCH ECO CLEAN và CÔNG NGHỆ TỰ LÀM SẠCH NHIỆT PHÂN PYROLYTIC cụ ah;
Nó đốt 4-500 độ nên thành than cả

.Bo My

Xe container
vậy nói về chức năng và nhu cầu , thực tế sử dụng thì ko tiện lợi , hiệu quả = con NCKD

e đang dùng rồi: nướng đủ thể loại từ thịt chó, khô mực, cá, gà, đậu, nem chả...mỗi tội rửa nó thì là cực hình > toàn phải canh máy rb hôm nào ít đồ là tống vào cho nhàn
nồi chiên không dầu thực ra là lò nướng đối lưu mini thôi. Cái Panasonic và cái Sharp đều là lò nướng đối lưu, rất rộng rãi, có khay kệ dễ dàng hơn nồi "chiên"! cái Sharp mở ra có cái quạt gió nóng nhìn rất xịn! Hàng cấp thấp không có cái quạt đối lưu này nhé, vì là quạt chịu được khí nóng.

Cái trò "không dầu" là để quảng cáo thôi, cứ cho 1 vài giọt dầu lên rồi nướng.

NNS

Xe ngựa

à thì nồi chiên nó cũng chỉ là cái lò nướng mini cơ bản chứ cái gì khác đâu cụ, tiện hơn nhưng nó nhỏ hơn, cụ ko nướng bánh gato, làm bánh mì hay nưởng lợn cắp nách, cá bự cả con đc, mà trong ẩm thực thì nướng cả con nó chất hơn chặt miếng chứ lị, vì lò nướng dung tích nó đến 71 lít

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
nồi chiên không dầu thực ra là lò nướng đối lưu mini thôi. Cái Panasonic và cái Sharp đều là lò nướng đối lưu, rất rộng rãi, có khay kệ dễ dàng hơn nồi "chiên"! cái Sharp mở ra có cái quạt gió nóng nhìn rất xịn! Hàng cấp thấp không có cái quạt đối lưu này nhé, vì là quạt chịu được khí nóng.

Cái trò "không dầu" là để quảng cáo thôi, cứ cho 1 vài giọt dầu lên rồi nướng.
quạt gió nóng thì hơn 10 năm rồi e mua cái lò nướng sanaky hay gì đó ko nhớ đã có rồi, mai so thanh trên dưới nhưng đồ rẻ tiền nó ko hỏng nhưng xấu nhem nhếch

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
à thì nồi chiên nó cũng chỉ là cái lò nướng mini cơ bản chứ cái gì khác đâu cụ, tiện hơn nhưng nó nhỏ hơn, cụ ko nướng bánh gato, làm bánh mì hay nưởng lợn cắp nách, cá bự cả con đc, mà trong ẩm thực thì nướng cả con nó chất hơn chặt miếng chứ lị, vì lò nướng dung tích nó đến 71 lít
e khoái nướng kiểu như chả thịt xiên hay chả chó xiên ấy, xung quanh miếng thịt tẩm ướp, nướng có tí xém xém ăn nó có cảm giác hơn nướng cả con kiểu mọng nước bên trong. cũng tùy món tùy khẩu vị từng người

88Fun

Xe buýt
Có cụ nào dùng mã này rồi cho e xin thông tin thực tế dùng chức năng nướng có ổn không
View attachment 7307686
Nhà cháu là lò vi sóng + nồi chiên k dầu riêng. Thi thoảng nấu nướng đg thôi. Trc qua nhà sếp xem mấy bộ tích hợp kêu lắm

.Bo My

Xe container
e khoái nướng kiểu như chả thịt xiên hay chả chó xiên ấy, xung quanh miếng thịt tẩm ướp, nướng có tí xém xém ăn nó có cảm giác hơn nướng cả con kiểu mọng nước bên trong. cũng tùy món tùy khẩu vị từng người
Cái Sharp 1700 nó có đủ hết nhé, muốn cháy tí thì dùng chế độ thanh điện trở ngầm. Còn nếu chỉ quạt không thì khó cháy.

coolpix8700

Xe ngựa
nướng là nướng còn vi sóng là vi sóng cụ ạ , lò nướng dùng thanh đốt nên nó ổn hơn là nướng bằng vi sóng. cụ cứ làm cái 38l của hafele dùng ổn, giá cũng rẻ
Chắc bác chưa thấy cái lò combi như chủ thớt đang hỏi!

...
Các bác ấy chưa "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng".
Em cũng có 1 cái lò combi của Pana, nhưng không phải mẫu mới bây giờ mà em mua cách đây hơn 3 chục năm. Vẫn thỉnh thoảng bật nướng lên. Do thỉnh thoảng mới bật nướng nên mấy cái thanh nhiệt piezo bị mỡ bắn từ trước khi sử dụng chức năng vi sóng, cháy, tỏa toàn ra rất nhiều mùi nướng, phải bật cái quạt hút mùi hết cỡ.
Họ đưa thêm chức năng nướng cho cái lò vi sóng với mục đích chính là tạo ra cái vỏ bên ngoài cháy cháy mầu nâu của đồ ăn, chứ không trắng nhợt như bị nấu bằng vi sóng.
Để nướng ở nhà em bà xã mua cái lò vuông, tụi trẻ hay dùng nướng bánh, còn em lại hay dùng cái lò rẻ hơn rất nhiều "THƯƠNG HIỆU" Nasaky. Nó đơn giản, hiệu suất sử dụng nhiệt kém, nhưng đồ được nướng được cháy rất đều xung quanh, đều hơn nướng than rất nhiều mà lại dễ vệ sinh. Ưu điểm dễ thấy nhất của nó là để nướng lại nem đã cất trong tủ lạnh. Nướng xong thì cái nem không chỉ mỗi vỏ, mà cả ruột cũng giòn. Nướng gà thì khỏi phải nói!

Chỉnh sửa cuối:

Bonnie2401

Xe đạp
Nhiều cụ ko để ý tính năng hấp, thật ra tính năng này rất hay. Ví dụ cụ có miếng 3 rọi ngon, cụ cho vào hấp, 10p sau là chín, nhanh hơn cụ luộc rất nhiều. Hay cụ có khúc cá to, cho luôn vào đây mà hấp, lát sau lôi ra chấm mắm gừng, làm cốc cay cay là bá đạo. Còn củ, quả mà hấp thì miễn chê cụ ạ.
Trước em thấy có chị dùng cái lò hấp để đồ xôi với hấp gà em cũng mê mẩn

Dogmatix

Xe tăng
Trước em thấy có chị dùng cái lò hấp để đồ xôi với hấp gà em cũng mê mẩn
Em thì chưa hấp gà, nhà em ít ăn thịt gà, nếu mua thì toàn mua tỏi và cánh, thường sẽ dùng nó để nướng luôn.
Hấp xôi em cũng chưa thử, nhưng sau lần này em sẽ thử xem sao. Còn thường thì em hấp thịt kèm rau, nước từ thịt chảy vào rau ăn rau rất đã.

Ưu điểm của mấy cái lò này là nó không lộ thanh gia nhiệt, thành ra vệ sinh rất đơn giản, không khổ sở như lò nướng thường. Và thời gian hấp thì quá bá đạo, rất nhanh.