[Funland] xin review lò nướng kết hợp ví sóng panasonic NN-DS596

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Mấy cụ đang can k dùng chung nướng và vi sóng chắc đang dùng kinh nghiệm khi dùng loại cũ. Loại mà nướng bức xạ bằng mỗi thanh điện trở.
Còn theo qc bên trên, mấy cái này nguyên lý nướng của nó là air fryer, nhà mình gọi là nồi chiên k dầu đấy.
Khác hẳn nhé, nên k ss được.
Đúng vậy Cụ ah. Trước kia nó cũng được quảng cáo hay ho lắm, xem kỹ thì nó chỉ có thêm 2 thanh đốt (gia nhiệt) phía trên nóc lò và kèm theo mấy cái khay nướng, giá kê (bằng kim loại). Mà bảng điều khiển nó in cả chế độ nướng + kèm vi sóng. Với chút nghề kỹ thuật E đã nghi và thắc mắc rằng: nếu để cả mấy cái đồ kim loại kia trong lò thì làm sao chạy được vi sóng nữa. Vậy cứ thử bật nướng riêng thì thấy ko ngon, mà thanh nhiệt khét um cũng rất khó vệ sinh làm sạch. Sau đó E làm thêm cái NCKD Philips 3 củ rưỡi nữa đặt bên cạnh. Từ đó là nướng và vi sóng riêng.

.Bo My

Xe container
Hấp xôi thì bác thử kiểu này cho tiện
View attachment 7309976
Mấy cái lò kiểu kia nó tiện là bỏ vào bấm nút xong đi đâu đó quay lại ăn thôi. Lò cao cấp còn có cảm biến nhiệt độ, độ ẩm nữa, chả cần biết thời gian bao nhiêu, chỉ chọn nướng-hấp-xào-bake khi nào chín nó tự tắt.

Bonnie2401

Xe đạp
Mấy cái lò kiểu kia nó tiện là bỏ vào bấm nút xong đi đâu đó quay lại ăn thôi. Lò cao cấp còn có cảm biến nhiệt độ, độ ẩm nữa, chả cần biết thời gian bao nhiêu, chỉ chọn nướng-hấp-xào-bake khi nào chín nó tự tắt.
Lò này (Bosch) ko biết đã phải loại cao cấp chưa nhưng cũng chát lắm, 35tr có mỗi chức năng hấp thôi, ko phải loại kèm theo nướng đâu ạ

KeanuR

Xe tăng
Hầu hết những lò nướng kiểu này đều được khống chế max là 230 độ cụ ạ. Nướng bánh mỳ rất nhanh. Sáng sáng sau khi preheat xong thì cho vài lát bánh mì vào 4-5p sau là giòn tan.
Nó to quá nên em không có chỗ để phù hợp, hộc tủ bếp sẽ không thoát khí tốt khi hấp, em phải để trên bàn, mà với size hơn 50cm để trên bàn nó chiếm nhiều diện tích quá, thành ra phải chọn cái nhỏ hơn.

Nhiều cụ ko để ý tính năng hấp, thật ra tính năng này rất hay. Ví dụ cụ có miếng 3 rọi ngon, cụ cho vào hấp, 10p sau là chín, nhanh hơn cụ luộc rất nhiều. Hay cụ có khúc cá to, cho luôn vào đây mà hấp, lát sau lôi ra chấm mắm gừng, làm cốc cay cay là bá đạo. Còn củ, quả mà hấp thì miễn chê cụ ạ.

Nếu cụ ko dùng vi sóng thì làm cái như nhà em ấy, cho nó kinh tế. Nhược điểm khoang nhỏ, đôi khi cần hấp cá lại ko nhét vừa :(
Đúng rồi cụ ah
Em mua lò hấp nướng thì dùng hấp là chính 70%
Hấp rau quả nó khác luộc nhiều lắm
Nướng thỉnh thoảng thôi, kiểu nướng hàu nướng gà

coolpix8700

Xe ngựa
...
Nướng hầu đơn giản hơn nướng gà!
Dù bà nướng hàu thỉnh thoảng vẫn dùng đũa lật con hàu, nhưng không phải vô cớ họ dùng chữ quay (dù với gà họ dùng chữ nướng nhiều hơn). Chính cái lò nướng đơn giản, rẻ tiền của Nasaky nó lại làm rất tốt công dụng nướng!

lamnguyen.0612

Xe hơi
Bẩm cccm, em đang sử dụng loại lò này được hơn 1 năm rồi. Thực sự thì dùng rất tuyệt cccm ạ. Từ nướng, nướng kết hợp vi sóng nhằm giảm thời gian nướng do được boost công suất từ vi sóng, rồi nướng kết hợp hơi nước, rồi chế độ hấp đều ngon. Em này chức năng nướng dùng thanh nhiệt để gia nhiệt ở phía trên nên không sợ tính năng nướng bị lởm đâu ạ :D

nhanchauchau

Xe buýt
Đúng vậy Cụ ah. Trước kia nó cũng được quảng cáo hay ho lắm, xem kỹ thì nó chỉ có thêm 2 thanh đốt (gia nhiệt) phía trên nóc lò và kèm theo mấy cái khay nướng, giá kê (bằng kim loại). Mà bảng điều khiển nó in cả chế độ nướng + kèm vi sóng. Với chút nghề kỹ thuật E đã nghi và thắc mắc rằng: nếu để cả mấy cái đồ kim loại kia trong lò thì làm sao chạy được vi sóng nữa. Vậy cứ thử bật nướng riêng thì thấy ko ngon, mà thanh nhiệt khét um cũng rất khó vệ sinh làm sạch. Sau đó E làm thêm cái NCKD Philips 3 củ rưỡi nữa đặt bên cạnh. Từ đó là nướng và vi sóng riêng.
Cái lò pana nó nướng kết hợp quạt gió thổi như nồi chiên k dầu. Nên dùng kết hợp là ổn.

Dogmatix

Xe tăng
Đúng rồi cụ ah
Em mua lò hấp nướng thì dùng hấp là chính 70%
Hấp rau quả nó khác luộc nhiều lắm
Em thì dùng nướng nhiều hơn hấp, do nướng là dùng hàng ngày vào mỗi buổi sáng, thỉnh thoảng còn nướng các món ăn bữa chính nữa.
Nếu tính số lần sử dụng thì hấp thì chỉ khoảng 30% thôi, vì chỉ dùng nấu các món ở bữa chính. Nói chung là em dùng tất cả các chức năng của nó, trừ chức năng mà nhiều người thần thánh - "chiên không dầu" - thì em chả dùng bao giờ :D

Nướng hầu đơn giản hơn nướng gà!
Dù bà nướng hàu thỉnh thoảng vẫn dùng đũa lật con hàu, nhưng không phải vô cớ họ dùng chữ quay (dù với gà họ dùng chữ nướng nhiều hơn). Chính cái lò nướng đơn giản, rẻ tiền của Nasaky nó lại làm rất tốt công dụng nướng!
Tên nó là Sanaky cụ ạ. Thật ra lò này là một trong các lò nướng rẻ tiền mà hiệu quả nhất trong tầm giá đấy. Bọn shop làm bánh hay dùng loại này để tiết kiệm chi phí.

cocsku

Xe cút kít
Nhà em đã có lò nướng rồi, nhưng em vẫn mua một cái vi sóng + nướng. Nguyên nhân vì lò nướng chỉ dùng khi nướng những món lớn. Nhiều khi nướng có mỗi cái bánh mỳ mà bật cả cái lò nướng to đùng vừa lâu vừa lãng phí.