Thảo luận Xin tham vấn mua xe Giant Escape 2 city

Tranmanhhoan

Xe tải
Xe nào chẳng giảm bụng được. Nhà cháu sợ bị gầy quá nên phãi hãm đạp lại đây này. Cháu không phải to béo quá, nhưng cũng có thời lên 64kg mà cháu có 1m59, cái bụng thì phình ra tròn lô lô như cái thúng, cái mặt thì dầy lên bóng loáng toàn mỡ. Cháu độp tầm 7 - 8 tháng thì cân tụt xuống như tụt quần, giờ cháu cố giữ ở 56kg (giữ không cho tụt thêm). Các quần lỏng hết rồi.
Vấn đề là cụ độp thế nào. Cháu thì sau buổi độp trông cứ như thằng "phải gió 3 năm" ấy. Có những lúc độp (gắng sức, leo cầu, vượt xe...) mà không cố thở nhanh có khi ngã xuống ngất giữa đường. Có khi cao hứng còn hành xác 150 - 200 km giữa trời nắng. Còn đi túc tắc thì ít khi cháu đi.
Chúc mừng cụ thớt đã cưới xe. Thú thực nhà cháu cũng mơ escape 2 city từ lâu mà chưa có điều kiện, giờ cháu vẫn trung thành với vợ cả Galaxy RL500.
Kể ra có điều kiện thì làm 1 MTB để thỉnh thoảng leo đèo, lội suối, 1 Touring để ngao du sơn thủy, 1 Road để ganh đua tốc độ cũng hay. Cơ mà khi đó thì không cần City nữa.

hnilqhuy

Xe tăng
Xe nào chẳng giảm bụng được. Nhà cháu sợ bị gầy quá nên phãi hãm đạp lại đây này. Cháu không phải to béo quá, nhưng cũng có thời lên 64kg mà cháu có 1m59, cái bụng thì phình ra tròn lô lô như cái thúng, cái mặt thì dầy lên bóng loáng toàn mỡ. Cháu độp tầm 7 - 8 tháng thì cân tụt xuống như tụt quần, giờ cháu cố giữ ở 56kg (giữ không cho tụt thêm). Các quần lỏng hết rồi.
Vấn đề là cụ độp thế nào. Cháu thì sau buổi độp trông cứ như thằng "phải gió 3 năm" ấy. Có những lúc độp (gắng sức, leo cầu, vượt xe...) mà không cố thở nhanh có khi ngã xuống ngất giữa đường. Có khi cao hứng còn hành xác 150 - 200 km giữa trời nắng. Còn đi túc tắc thì ít khi cháu đi.
Chúc mừng cụ thớt đã cưới xe. Thú thực nhà cháu cũng mơ escape 2 city từ lâu mà chưa có điều kiện, giờ cháu vẫn trung thành với vợ cả Galaxy RL500.
Kể ra có điều kiện thì làm 1 MTB để thỉnh thoảng leo đèo, lội suối, 1 Touring để ngao du sơn thủy, 1 Road để ganh đua tốc độ cũng hay. Cơ mà khi đó thì không cần City nữa.
tôi giống bác, quần rộng hết cả & bx ko cho giảm kg nữa :D

wander3r

Xe hơi
Hì, em cũng giống cụ. Sau 4 tháng túc tắc đạp xe thì em từ 72kg xuống 66kg, vẫn phải tà tà cho xuống cỡ 62kg mới đúng chuẩn cân nặng cụ ạ.
Cụ đi đâu? Đi xế nào ạ? Cụ đi gần hà nội ạ?
Em ở TPHCM mợ ạ, em thì chỉ có mỗi con escape 2 city nên phải đi với em nó thôi ạ - dù hơi xóc tý :(.

Hì, em cũng giống cụ. Sau 4 tháng túc tắc đạp xe thì em từ 72kg xuống 66kg, vẫn phải tà tà cho xuống cỡ 62kg mới đúng chuẩn cân nặng cụ ạ.

Em ở TPHCM mợ ạ, em thì chỉ có mỗi con escape 2 city nên phải đi với em nó thôi ạ - dù hơi xóc tý :(.
Cháu tg cụ ở Hà Nội thì cho cháu tham khảo cung chạy xe. Xe cháu cũng xe city cụ ạ

vodanh1213

Xe đạp

hình cho bác đây ạh, bác ở quạn nào thế, em ở tân bình

MTB

Xe tải
Chiều qua em đã test 5 vòng quanh Gamuda city chắc chừng 10km, về nhà chưa thấy mồ hôi túa lúa gì đâu, chỉ hơi đau mít tý :)) với căng cơ chân. Thôi thì cứ đông tây y kết hợp với cả cúng cụ ah. tập tành ăn uống điều độ 1 thời gian xem sao vậy
Chuẩn rồi cụ. Hồi đầu em cũng múc city mỗi tối làm 2 vòng hồ tây mà chả cảm giác gì nên chán chuyển qua MTB cho tiết kiệm thời gian. Chúc mừng cụ chủ, giờ cụ chủ chỉ độp thôi.

vodanh1213

Xe đạp
e nghĩ xe nào chả vậy, để dĩa vừa líp nhỏ đạp 2 3km trong 15p xem có xì khói ra đít ko :))

TranKhoai

Xe đạp
Website
www.nctvietnam.com
Cám ơn cụ đã động viên cho cháu biết đường mà phấn đấu. Cháu đang muốn cố xuống tầm 62kg mà thấy đường còn dài quá :(( , chưa biết khi nào xuống đc nhưng mấy hnay đi làm về độp tầm 1-2 tiếng cũng thấy người đỡ ì ạch hơn cụ ah. Ban đầu cháu cũng khoái xe touring để vivu đây đó nhưng ngặt nỗi chẳng có nhiều thời gian, 2 là cũng chưa có kinh nghiệm xe pháo. Hxxxx thôi cứ đi em city này vừa vận động, vừa thăm thú quanh quanh hà nội đã vậy.

Tranmanhhoan

Xe tải
Cám ơn cụ đã động viên cho cháu biết đường mà phấn đấu. Cháu đang muốn cố xuống tầm 62kg mà thấy đường còn dài quá :(( , chưa biết khi nào xuống đc nhưng mấy hnay đi làm về độp tầm 1-2 tiếng cũng thấy người đỡ ì ạch hơn cụ ah. Ban đầu cháu cũng khoái xe touring để vivu đây đó nhưng ngặt nỗi chẳng có nhiều thời gian, 2 là cũng chưa có kinh nghiệm xe pháo. Hxxxx thôi cứ đi em city này vừa vận động, vừa thăm thú quanh quanh hà nội đã vậy.
Cụ ở Hà Nội có thể tham gia cùng hội MTB Việt Nam. https://www.facebook.com/groups/trinxvietnamclub/. Các cụ ấy hay đi chủ nhật lắm, tha hồ cho cụ giảm béo. Thứ 7 này (03/9) các cụ ấy đuổi hoa bắt bướm trên TP Hòa Bình đó cụ, đi về trong ngày, tầm 180km. Nhà cháu bận cả thứ 6 đến chủ nhật chứ không cũng độp từ Bắc Ninh sang nhập hội cho vui.

Chỉnh sửa cuối:

TranKhoai

Xe đạp
Website
www.nctvietnam.com
kiukiu cụ nhiều, nhưng nhà cháu đang có con mọn ở quê cách hn tầm 80km cụ ah, cứ cuối tuần lại phải vôi vàng khăn gói quả mướp về với mẹ con nó, độp xe về chậm thì mẹ nó hiếp, à nhầm mẹ nó giết. hihiii Khi nào có thời gian nhiều hơn nhất định cháu sẽ theo gót các cụ vi vu non nước

doctormanhvn

Xe tải
Mình thì chỉ xác định đạp xe tuần 2-3 buổi đi làm để vận động thêm chút thôi. Tuyến đường Hà Đông -Mỹ Đình thấy cũng ổn ổn rồi. Đạp City thấy vừa chứ MTB nhìn thấy cũng nặng đô chút. Escape City 2 mà cũng lên được đến 40km/h.

Mình thì chỉ xác định đạp xe tuần 2-3 buổi đi làm để vận động thêm chút thôi. Tuyến đường Hà Đông -Mỹ Đình thấy cũng ổn ổn rồi. Đạp City thấy vừa chứ MTB nhìn thấy cũng nặng đô chút. Escape City 2 mà cũng lên được đến 40km/h.
Ngày trước cháu chuyên đi Hà Đông Mỹ Đình đấy cụ. Cháu đi 15km toàn đi 40~45p

doctormanhvn

Xe tải
Ngày trước cháu chuyên đi Hà Đông Mỹ Đình đấy cụ. Cháu đi 15km toàn đi 40~45p
Chết. Mợ đạp thế anh em cũng khó theo kịp. Giờ sao mợ không còn chơi tuyến ấy nữa? Có vẻ đôi chân trần của mợ rắn rỏi lắm!

Chết. Mợ đạp thế anh em cũng khó theo kịp. Giờ sao mợ không còn chơi tuyến ấy nữa? Có vẻ đôi chân trần của mợ rắn rỏi lắm!
dạ, đơn giản là cháu đổi chỗ làm ạ. Cháu được cái làm việc vui lắm. Nhảy việc là nghề của cháu cơ mà chả phải tại cháu đâu. Ở đây cháu cũng chỉ làm đến hết tháng này.
Cháu đã đi là phải vận động tý nên cháu luôn có xu hướng đi nhanh, nhất là có cụ nào đi trước là cháu phải vượt hoặc bám đuôi bằng được. Đi dạo phố không phải phong cách của cháu.

cairong_2011

Xe container
dạ, đơn giản là cháu đổi chỗ làm ạ. Cháu được cái làm việc vui lắm. Nhảy việc là nghề của cháu cơ mà chả phải tại cháu đâu. Ở đây cháu cũng chỉ làm đến hết tháng này.
Cháu đã đi là phải vận động tý nên cháu luôn có xu hướng đi nhanh, nhất là có cụ nào đi trước là cháu phải vượt hoặc bám đuôi bằng được. Đi dạo phố không phải phong cách của cháu.
Thấy mợ có tính bay nhảy vui nhộn, đi lại nhiều mà làm Momentium à ? Hay con đó chỉ là phụ để dạo chơi còn độp thì MTB, Road ?
Cũng định tính mua cho Gấu con đó đạp loanh quanh và đi ra chợ (có giỏ đựng đồ) nhưng thấy củ đề vặn vặn không khoái lắm

Thấy mợ có tính bay nhảy vui nhộn, đi lại nhiều mà làm Momentium à ? Hay con đó chỉ là phụ để dạo chơi còn độp thì MTB, Road ?
Cũng định tính mua cho Gấu con đó đạp loanh quanh và đi ra chợ (có giỏ đựng đồ) nhưng thấy củ đề vặn vặn không khoái lắm
đâu cụ, xe cháu sang số là ấn mà có vặn vẹo gì đâu. Nói chung là cháu vẫn thích em nó vì nó đẹp và cũng nhẹ nữa. Road thì đương nhiên là thích nhưng giá chát lắm và MTB thì cháu không hứng, mua về chắc phá

Đức Duy889

Xe đạp
Em mới tập kinh doanh xe với cả có ông bác ở Tây Ninh chuyên xe bãi Nhật, Mỹ, Ý... Nên có 3 em này tầm tiền,mới 95%, chất lượng thì khỏi nói ( cuối tuần sẽ về thêm nhiều em Giant, Trek, jett, Fuji, Chevaux...). Cụ nào có nhã hứng thì ngó qua tý, ưng thì mở hàng cho em nhé

Chỉnh sửa cuối:
Hôm nọ anh đi tối trên Láng Hoà Lạc bị 1 em gái đeo khẩu trang đi Momentum Macchiato bám sát đằng sau, không nói không rằng. Phóng hết tốc lực lên vẫn bị em ý bám, anh sợ quá về vẫn còn thấy may mắn không bị sao :">
Em nhận ra anh rồi nên định mời anh cốc trà đá thôi mà. Tại sao anh lại phũ như thế
>.< >.< >.<