Xin thông tin và lộ trình Hà Nội - Sapa chuẩn và thú vị nhất ạ!

lucky-luke

Xe buýt
Kính các cụ/mợ!
Chả là sắp tới e có việc HN, tiện thể đưa vợ cả cùng vợ 2 và gia đình ra Bắc chơi luôn. Quỹ thời gian dự kiến Chiều 19 xuất phát tại Vinh, chiều 25 hoặc sáng 26 từ Sapa về thẳng Vinh (tầm 6-7 ngày). E định dành ngày 2 ngày đầu làm việc và chơi HN, ngày 3 bắt đầu đi Sapa. Sapa e đã đi 1 lần nhưng đi cả Cty vào buổi đêm thẳng từ Vinh ra Sapa nên hoàn toàn mù tịt về đường đi và lộ trình để thăm thú trên đường thế nào cho hay ho, thú vị...
E đã rót sẵn rượu để cảm ơn các cụ/mợ vào chỉ giáo đây ạ!
Cảm ơn các cụ/mợ đã xem bài!

minhnguyen3107

Xe tăng
Kính các cụ/mợ!
Chả là sắp tới e có việc HN, tiện thể đưa vợ cả cùng vợ 2 và gia đình ra Bắc chơi luôn. Quỹ thời gian dự kiến Chiều 19 xuất phát tại Vinh, chiều 25 hoặc sáng 26 từ Sapa về thẳng Vinh (tầm 6-7 ngày). E định dành ngày 2 ngày đầu làm việc và chơi HN, ngày 3 bắt đầu đi Sapa. Sapa e đã đi 1 lần nhưng đi cả Cty vào buổi đêm thẳng từ Vinh ra Sapa nên hoàn toàn mù tịt về đường đi và lộ trình để thăm thú trên đường thế nào cho hay ho, thú vị...
Em cũng đang hóng tuyến này đây, thớt này cũng cùng nội dung http://www.otofun.net/threads/707971-cao-toc-noi-bai-lao-cai

Có gì cụ chia sẻ cho em với nhé.

tranquoctoan

Xe tải
Hà nội - Vinh: Đi kiểu gì cũng được
Hà nội - Sapa: Chạy Hà nội - Nội bài lên đường cao tốc Nội Bài - Lào Cai
Chạy khoảng 75 km đến chỗ giao cắt đường 32C , chạy theo đường 32C lên Yên bái (Khoảng 35km, có khoảng 20km đường đang làm, khó đi)
Từ Yên Bái đi 36km lên Mậu A theo đường 151 (161), đường không khó lắm nhưng thỉnh thoảng có đoạn đang làm, không đi nhanh được vì quanh co.
Từ Mậu A vào cao tốc Nội Bài - Lao Cai tiếp đi lên Lào Cai
Từ Lào cai lên Sapa: 36km đường leo đèo.
Nếu đi nhanh thì Hà nội - Sapa đi mất 5 tiếng. Nếu sau này chạy thẳng cao tốc thì còn khoảng 4 tiếng - Chắc sau 2/9 (Phụ thuộc anh #)

lucky-luke

Xe buýt
Thế có đường nào đẹp, dễ đi và nhanh hơn ko hả cụ? E đi sedan nên hơi ngán đường xấu và muốn ngắm cảnh, thăm thú tý trên đường thì có phương án nào hơn ko ạ?

lucky-luke

Xe buýt
Hic! Các cụ/mợ chịu khó giúp e với ạ! Tình hình mưa bão nhưng vẫn máu ạ!

minhnguyen3107

Xe tăng
Chạy khoảng 75 km đến chỗ giao cắt đường 32C , chạy theo đường 32C lên Yên bái (Khoảng 35km, có khoảng 20km đường đang làm, khó đi)
Từ Yên Bái đi 36km lên Mậu A theo đường 151 (161), đường không khó lắm nhưng thỉnh thoảng có đoạn đang làm, không đi nhanh được vì quanh co.
Nếu đi nhanh thì Hà nội - Sapa đi mất 5 tiếng. Nếu sau này chạy thẳng cao tốc thì còn khoảng 4 tiếng - Chắc sau 2/9 (Phụ thuộc anh #)
Đi từ Hà nội 5 tiếng em nghĩ chỉ đến được Yên bái thôi, từ HN đi Nội bài mất hơn 1 tiếng rồi, từ Nội bài lên Phù Ninh cũng tầm 1 tiếng nữa, từ Phù Ninh lên Yên bái nhanh cũng phải 2,5 tiếng. Còn từ Yên Bái lên Sapa còn tầm 200km nữa.

corollaJ

Xe buýt
Đi từ Hà nội 5 tiếng em nghĩ chỉ đến được Yên bái thôi, từ HN đi Nội bài mất hơn 1 tiếng rồi, từ Nội bài lên Phù Ninh cũng tầm 1 tiếng nữa, từ Phù Ninh lên Yên bái nhanh cũng phải 2,5 tiếng. Còn từ Yên Bái lên Sapa còn tầm 200km nữa.
Em ạ cụ, cụ đã đi thực tế chưa? nếu đi Yên Bái mà 5 tiếng thì cụ vừa đi vừa bò à, kể cả đường cũ đi YB có gần 4h thôi, nếu theo cao tốc Hn -LC mà từ trong Hn lên YB chỉ có 3h20', đấy là em còn chạy cực kỳ đúng tốc độ tối đa rồi đấy cụ ạ, và em vừa đi 2 lần về xong nhé.

Chỉnh sửa cuối:

giangcoi79

Xe điện
Đi đường 32 qua cầu Trung Hà nhanh thì 3tiếng. Chậm lắm thì cũng chỉ 3,5 đến 4 tiếng là cùng thôi. Em mới đi tháng trước đây cụ ạ.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Từ Hà Nội đi được đường cao tốc thì tốt nhưng hay có đoạn chưa xong cứ phải đi lên đi xuống, nếu không biết đường có khi còn chậm hơn.
Từ Hà Nội đi Đại lộ Thăng Long rẽ phải lên Sơn Tây rẽ trái đi Lào Cai qua cầu Trung Hà, qua cầu Phong Châu nếu lên Yên Bái còn sớm thì hỏi đường để đi đường cao tốc còn không đi quốc lộ 70 cho đỡ phải hỏi nhiều.

matmo

Xe tăng
Chạy = Sedan thì ko ít hơn 6,5h mới lên tới SP. Em chạy từ HN, đến đỉnh SP hết 8h (xấu hổ quá). Khi ăn trưa ở Yên Bái (Ngã ba đó), thấy mấy cụ lái chuyên nghiệp nói họ chạy cũng phải 6h.
Ai chạy mà chỉ hết 5,5h thì cho em gặp xin chữ ký nhá (!)
Chạy tuyến này xin dặn cụ chủ: 4b thì éo sợ; dưng 2b thì...Thôi, cụ chạy sẽ rõ.

lamsao

Xe tải
đường từ yên bái lên lào cai đã tốt chưa các cụ ơi?

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Chạy = Sedan thì ko ít hơn 6,5h mới lên tới SP. Em chạy từ HN, đến đỉnh SP hết 8h (xấu hổ quá). Khi ăn trưa ở Yên Bái (Ngã ba đó), thấy mấy cụ lái chuyên nghiệp nói họ chạy cũng phải 6h.
Ai chạy mà chỉ hết 5,5h thì cho em gặp xin chữ ký nhá (!)
Chạy tuyến này xin dặn cụ chủ: 4b thì éo sợ; dưng 2b thì...Thôi, cụ chạy sẽ rõ.
Chạy sedan đi đường 70 mà dưới 9 h thì em gọi bằng chim sẻ đi xe.

amunike

Xe tăng
Em định 2-9 chờ cao tốc xong chạy lên đấy mà nghe chừng chưa thông được, đi đường ngoài thì ngại vô cùng.

hamcuare!

Xe container
Chạy sedan đi đường 70 mà dưới 9 h thì em gọi bằng chim sẻ đi xe.
đợt mùa đông năm trước e đi từ hn là 9h tối, lên tới tp lc là đúng 5h sáng.
e chạy theo đg 70, bị lạc mất một đoạn ở đầu yb, ăn nghỉ mất gần tiếng ở yên bình, đoạn mà nhiều xe khách, vietbus hay dừng nghỉ ý ạ...
nghĩa là chạy mất gần 7 tiếng.
bọn e chạy m6, đúng hôm trời mưa, đg trơn, bùn bẩn kinh khủng...
nhưng các bác vietbus chạy như ko hề có yếu tố thời tiết và đg xấu :|

gl1600

Xe điện
Chuẩn và thú vị nhất ko đi cùng nhau cụ ơi. HN - Sapa chuẩn nhất cho sedan là đi theo cao tốc đến Yên Bái thì đi Mậu A rồi lên cao tốc tiếp để đến Lào Cai. Cụ đi từ Vinh có thể theo đường HCM lên Xuân Mai rồi Sơn Tây - cầu trung hà- Cổ Tiết và 32C lên đến Yên Bái.( không cần phải chạy cao tốc từ Nội Bài). Lưu ý làm đường 32C từ đền Mẫu Âu Cơ đi Yên Bái

Thú vị nhất thì là chạy theo tuyến lên Thanh Sơn - Thu Cúc- Nghĩa Lộ - Mù Căng Chải - Bình Lư - Ô Quy Hồ rồi về Sapa. Đường này xa hơn nhưng thú vị nhiều cảnh đẹp hơn

laichuanhieu

Xe tăng
Chuẩn và thú vị nhất ko đi cùng nhau cụ ơi. HN - Sapa chuẩn nhất cho sedan là đi theo cao tốc đến Yên Bái thì đi Mậu A rồi lên cao tốc tiếp để đến Lào Cai. Cụ đi từ Vinh có thể theo đường HCM lên Xuân Mai rồi Sơn Tây - cầu trung hà- Cổ Tiết và 32C lên đến Yên Bái.( không cần phải chạy cao tốc từ Nội Bài). Lưu ý làm đường 32C từ đền Mẫu Âu Cơ đi Yên Bái
Thú vị nhất thì là chạy theo tuyến lên Thanh Sơn - Thu Cúc- Nghĩa Lộ - Mù Căng Chải - Bình Lư - Ô Quy Hồ rồi về Sapa. Đường này xa hơn nhưng thú vị nhiều cảnh đẹp hơn
Cụ này nói chuẩn đấy. Nếu từ Vinh thì cụ theo hướng dẫn của cụ GL1600, lần trước em cũng hỏi đường cụ này đoạn Yên Bái. Đợt này hàng VN không XK được (do TQ hạn chế) nên chạy QL70 khá vắng xe cụ ạ.

thanhthanh.sht

Xe tải
Kính các cụ/mợ!
Hóng cụ. Chúc cụ cùng gia đình có chuyến đi an toàn vui vẻ..............

29u9456

Xe tải
Đi theo cụ này là chuẩn nhất rồi.

Muon_biet

Xe cút kít
E chờ xong toàn tuyến đi cho nó mát chân ga, he he he.